เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 18:42:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  สอบถามปัญหาการ์ดจอ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน สอบถามปัญหาการ์ดจอ  (อ่าน 502 ครั้ง)
Vindictus
ล้มแล้วต้องลุก อย่ามัวแต่คลุกฝุ่น
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 13:54:38 »

คือผมซื้อการ์ดจอ GTX 480 มา พอต่อไฟไฟเข้าเปิดเครื่องติด  แต่มันไปบูตการ์ดออนบอร์ดแทน  ไม่ทราบว่าเกิดจากสาเหตุอะไรคับ
สเป็กเครื่อง
AMD  Athlon II X3 455  3.3 GHz.
Ram  8 gb. DDR3 Bus 1333
Bord  ASROCK  985GM-GS3 FX
PSU  tagan u37 500w
HDD  650 GB

รบกวนผู้รู็ด้วยครับ  (จากการคาดเดาน่าจะมาจากไฟหรือเปล่า)

โทร: 0856251744
Line : งดชั่วคราว โทรศัพท์พัง
แม่สาย  บ้านเอื้ออาทรโครงการ 2
inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 17:07:38 »

ตัวนี้กินไฟเพิ่มหรือเปล่าครับ  ถ้ากิน เสียบให้มันละยังครับ เช็ค power ด้วยนะครับ

หุหุ ลืมดู power เขา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 กันยายน 2013, 20:20:36 โดย inwprint » IP : บันทึกการเข้า

winwalk
DavidsofAJ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 17:24:58 »

รอผู้ชำนาญการมาอธิบาย

Vindictus
ล้มแล้วต้องลุก อย่ามัวแต่คลุกฝุ่น
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 21:21:49 »

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบให้ครับ  ตอนนี้ทราบแล้วครับว่าปัญหาอยู่ที่ไหน 
เมนบอร์ดของผมไม่ซัพพอร์ดกับการ์ดจอเอง 

ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งที่เข้ามาตอบครับ ยิงฟันยิ้ม 
(คงต้องเอาไปขาย)

โทร: 0856251744
Line : งดชั่วคราว โทรศัพท์พัง
แม่สาย  บ้านเอื้ออาทรโครงการ 2
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 23:18:15 »

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบให้ครับ  ตอนนี้ทราบแล้วครับว่าปัญหาอยู่ที่ไหน 
เมนบอร์ดของผมไม่ซัพพอร์ดกับการ์ดจอเอง 

ขอขอบคุณทุกท่านอีกครั้งที่เข้ามาตอบครับ ยิงฟันยิ้ม 
(คงต้องเอาไปขาย)

ใช่หรอครับ ...

ไม่ใช่ว่า psu จ่ายไฟไม่พอจนเครื่องไม่เห็นการ์ดจอเลยไปบู๊ตออนบอร์ดแทนนะครับ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
skyline
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 18:46:02 »

ผมว่าน่าจะเข้าไปตั้งค่าที่ bios ได้นะ ว่าให้มันปิด onboard มันก็น่าจะสลับมาใช้ pci ได้นะ
zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2013, 10:08:23 »

ไม่งั้นก็ลองสลับช่อง pci ดูครับ

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
สุดยอดบ่ากล้วยเตด
“KaNeMoChi ขาย ส่ง เครื่องเสียงรถยนต์”
ระดับ ป.ตรี

ขาย เครื่องเสียงรถยนต์ ราคาส่ง โทร.0866618815

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 06 ตุลาคม 2013, 23:39:14 »

อาการ เหมือนมันมองไม่เห็นการ์ดจออะ

สนใจ เครื่องเสียงรถยนต์ สินค้าตัวไหม เข้าดูใน เฟสบู๊ค เราได้ จ๊ะ ของมี หลากหลาย   https://www.facebook.com/KanemochiClub
@^_^@โทร.086-6618815 โอ๋@^_^@
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 06:28:20 »

บอร์ดของอะไรครับ จะได้แนะนำถูก ถ้าการ์ดจอไม่เสียบไฟเลี้ยง มันก็จะดัง (ถ้ามีลำโพง)ถ้าไม่มีก็คงจะไม่ไปบูตที่ออนบอร์ด จอมืด
น่าจะเป็นการตั้งที่ BIOS มากกว่า ตอนนี้คงให้เลือกใช้ on board ก่อน
หน้า: [1] พิมพ์