เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 04:34:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-  (อ่าน 18438 ครั้ง)
Ark angel
มัธยม
**

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 04 กุมภาพันธ์ 2014, 19:51:29 »

มีครับ ตอนนี้อยู่ที่ช่าง(พาน)อีกท่านยืมไป ไว้มาจะให้ยืมได้ แต่ขอบอกว่า อย่าไปสนใจเลย มันมี HD ช่องเดียว นอกนั่นไม่ต่างกับกล่อง DTV ทั่วไป ผมว่าดีคุ่มธรรมดา ยังใหลลืน น่าใช้กว่าแยะ
แลกกับ infosat HD 1.1 ก่อครับ
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 05 กุมภาพันธ์ 2014, 09:23:23 »

เจมส์ ซ่าดีกว่า
ช่วงนี่โปรโมชั่น ส่งถึงที่ในบริเวณใกล้เคียง และพร้อมหาสัญญานให้ แถมติดตั้งให้ฟรี ไม่ว่าจะยึด เจาะ มัด แขวน ให้ท่านเบาแรงสบายๆ แถมเซฟๆ พร้อมเดินสายให้ด้วย

ราคาเดิม 680 พร้อมติดตั้ง Wow Wow ....  ตกใจ

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
korn2525
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2014, 12:25:07 »

ถูกจัง
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2014, 12:33:30 »

สนใจเปลี่ยนเป็นคอพับ (หรืออยากเปลี่ยนสีก็ได้) ลูกค้าเก่าแลกฟรี (เหมาะกับผู้ที่ชอบพกไปมา หรือเก็บจานตั้งจานบ่อยๆ)

แจ้งความจำนงและตามคิวก่อนด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 16:43:21 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 06 กุมภาพันธ์ 2014, 12:37:43 »

ถูกจัง

โปรโมชั้น สั้นๆเฉยๆครับ สำหรับคนที่มีกล่องแล้ว หรือมีกล่อง True มาฟรีเป็นต้น
(ถูกแต่ดีไม่ค่อยมีนะครับ ถ้าจะดีมากๆและทนทาน ก็ 1,500 - 2,000 - 2,500 ขึ้น พร้อมกล่อง)

neng2504
ชั้นประถม
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2014, 04:43:54 »

จานนี้ใช้กับกล่องใดได้บ้างครับ ระบบKU ใช้ได้ไหม
bigbiw
มัธยม
**

มั่นใจ มั่นคง ก้าวหน้า

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2014, 10:24:58 »

จานนี้ใช้กับกล่องใดได้บ้างครับ ระบบKU ใช้ได้ไหม
gmm z , sunbox , dtv , psi ok , ipm , samart เอาแค่นี้ไปก่อนก็แทบดูไม่ไหวแล้ว

รู้เลือกรู้รักษา
รู้นำพาชีวิต
รู้คิดก่อนตัดสินใจ
รู้ไปตามทางที่ถูกต้อง
รู้มองทางไกล
รู้เรื่องอะไรไม่เท่ารู้เรื่องกฏแห่งกรรม
JAMESCOM1

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 14 กุมภาพันธ์ 2014, 14:53:23 »

มันคือจาน แดง เหลือง เขียว ส้ม ขาว เทา .... ระบบ KU เหมือนกัน แค่จานมันเล็กลงเท่านั้นเองครับ สร้างมาเพื่อเหมาะกับการพกพา หรือการติดตั้งด้วยตนเองที่ประหยัดลงครับ ใช้ได้ทุกกล่อง KU ชัดทุกช่อง มาทุกช่อง ดูได้ทุกช่อง ช่อง HD ก็ดูได้ปกติ ไม่ต่างกับจานใหญ่แบบทึบ (กล่องใหนจานทึบดูได้จานเล็กดูได้หมด)

ความต่างคือ
- ความทนทาน
- สัญญานอ่อนลงอีกหน่อย (แต่ก็ใช่ว่าอ่อนคือดูไม่ได้นะครับ คล้ายๆเล่น wifi เต็ม 4 ขีด แต่เราเล่นในห้องได้ 2 หรือ 3 ขีด เป็นต้นครับ 1 ขีดยังใช้เน็ทได้อยู่เลย ว่าปะ)
- ถ้าหน้าฝน จะดับไวกว่า และมาช้ากว่าจานขนาดใหญ่ๆไม่กี่นาที (ฝนตกเบาๆ สัญญานอ่อนลงแต่ดูได้ครับ ระบบ KU จะมีปัญหากับ ฝนตกหนาๆแรงๆหนักๆเท่านั้น ยกเว้นบ้านใคร ตกเบาๆมักจะดับง่ายๆ เรียกช่างเจมส์ได้เลยครับ เพราะหน้าจานท่านไม่ได้ตำแหน่งที่โดนเต็มๆ ซึ่งเราๆมักจะโยนความผิดไปที่กล่องหรือดาวเทียมซะงั้น)

JAMESCOM1

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 23 กุมภาพันธ์ 2014, 14:05:05 »

ไปเจอผู้ใช้แถวตลาด แถวเด่น5 มา (ไม่รู้ชื่ออะไร) เลยเอามาฝากเล่น เห็นเอาไม้ทำฐานก่อนด้วย

ในงานพ่อขุน แม่ค้าหน้างาน
(รอรูป)

bloodwave
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 13:24:43 »

ต้องซื้อกล่องต่างหากก่อจ้าวว
JAMESCOM1

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2014, 16:12:59 »

ใช่ครับ แต่ไม่เป็นไร ผมมีให้ยืมก่อนได้ครับ สนใจโทรมานะครับ

JAMESCOM1

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 14:04:59 »

ขอบคุณช่างแอ แถวเมืองเชียงรายครับ

ขอบคุณมิตสิน ที่ใช้บริการ (ให้ยืมกล่อง DTV อีก1กล่องไว้ศึกษารายการและดูสำรวจโลกเล่นครับ)

Tanasak
ให้คำปรึกษาทางด้านสินเชื่อ รถยนต์และรถจักรยานยนต์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 15:00:13 »

ขอบคุณช่างแอ แถวเมืองเชียงรายครับ

ขอบคุณมิตสิน ที่ใช้บริการ (ให้ยืมกล่อง DTV อีก1กล่องไว้ศึกษารายการและดูสำรวจโลกเล่นครับ)

จานเล็ก แจ่ม ชัด แจ๋ว ครับ @มิตรสิน

ติดต่อได้ที่ 086-6548699 หรือไอดีไลน์ add0866548699
colingpowder
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 02:40:00 »

สวัสดีครับคุณเจมส์ ... ตามอ่านมาหลายวันเพิ่งสมัครสมาชิกครับ อยากพูดคุยด้วย ^^

เรื่องมีอยู่ว่าผมซื้อจาน 35ซม. hisat มาจากร้านตัวแทนในจังหวัด(ผมอยู่แปดริ้วครับ)
เอามาต่อกับกล่อง gmm mini แต่ใช้หัว lnb เก่า(มาก)ที่ถอดออกมาจากจานแดงทรู รับได้ความแรง 33-34 คุณภาพ 43-45 (ปรับขั้วf type ไป 4.30 น.แล้วครับ) แต่ที่บ้านคุณป้าต่อจานขนาดเท่ากัน+หัว hisat +กล่อง psi OK ได้ความแรง75+ คุณภาพ 60+ ครับ

รูปสภาพหัว lnb ครับ

บางช่องในกล่อง gmm mini จึงดูไม่ได้ครับ (กล่องนี้ปกติน้องสาวใช้ต่อกับจานแดง60 ซมแต่สายต่อแยกจาก spilter เวลาข้างนอกดูพร้อมกัน ในห้องน้องสาวช่องแนวเดียวกันจะดูไม่ได้ เลยจะเอาจาน 35ซม ตั้งให้น้องสาวใหม่ครับ)

รบกวนถามคุณเจมส์ว่า ถ้ามีตัววัดมุมอยู่ เอาไปแปะที่ก้าน lnb มุมที่เหมาะสมควรอยู่ที่เท่าไหร่ครับ
และมุมด้านหลังจานควรอยู่ที่เท่าไหร่ ตอนนี้ช่างปรับมาให้ที่ หมายเลข5

มีโอกาสเป็นไปได้ไหมว่าเป็นที่หัว lnb เก่าคุณภาพเลยต่ำตาม
ถ้าได้คำแนะนำเรื่ององศาจาน ลองปรับดูแล้วยังได้คุณภาพต่ำอยู่ จะลองเปลี่ยนหัว lnb ใหม่ครับ

สนทนากันครั้งแรกก็ถามซะยาวเลย -_- ขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ปล.ถ้ายอยู่เชียงรายผมจะรบกวนยกไปเทสให้ที่ร้านแล้วครับ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 02:44:58 โดย colingpowder » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 12:59:25 »

คำตอบคือ ไม่เกี่ยวกับหัวครับ ถ้าหมุนถูกตำแหน่ง (4 - 4.30)
ส่วนเรื่องสัญญานนั้น ต่างกล่องต่างตัวเลขครับ เอามาเทียบกันไม่ได้ ยังไงถ้าอยากรู้ว่าจานใหนแรงก็ให้ลองเอากล่อง OK-True ไปเสียบวัดดูครับ ถ้าช่อง PSI ได้ 65 ขึ้นไป หรือช่อง TV3 ได้ 55 ขึ้นไป ก็ถือว่าแรงใช้ได้แล้ว ทั้งหมดในจานขนาดใหญ่ ส่วนจานปิคนิกนั้น ก็ลบออกซัก 10 เช่นถ้าได้ช่อง PSI 55 ขึ้นไปก็ถือว่าแรงแล้ว

สำหรับผมถ้าใช้จานปิคนิก จะไม่สนใจหรือใส่ใจเรื่องสัญญานแรงไม่แรงกันครับ
มันเป็นจานที่ไม่หวังผลค่าความแรงใดๆ ซึ่งขอให้ได้ภาพทุกช่องก็พอ โดยไม่แตก มีภาพชัดเจนก็ถือว่าตั้งหน้าจานใช้ได้แล้ว

ส่วนปัญหาบางช่องไม่มา น่าจะเป็นที่กล่องของ GMM มากกว่า ถ้าเป็นกล่องอื่นมักไม่มีปัญหา (GMM ใช้แนว V เป็นหลักทุกช่อง ซึ่งแนวนี้มักอ่อนกว่า H อยู่แล้ว ดังนั้นต้องตั้งจานให้เฉียบ และหัวให้แม่นๆ ปกติมักมีปัญหากับจานแดงทรู เพราะ ช่างสมัยก่อนหาสัญญานแนว H ให้แรงเป็นหลัก ซึ่งใช้กับกล่องของทรูเลยไม่มีปัญหาในอดีด)

วิธีแก้ มันอยู่ที่เราเองครับที่ตั้งจานยังไม่โดนเต็มๆ อีกมิล 2 มิลครับ ซึ่งอาจต้องปรับคอจานให้ลงต่ำอีกหน่อยหรือขึ้นอีกหน่อย (พอดีจานที่ผมจำหน่าย ตั้งที่ 3.2-3.4 ไม่ใช่ 5 ซึ่งรุ่น Hi ผมไม่ได้ใช้เลยไม่ทราบตำแหน่งก้มเงยที่เหมาะสม ต้องขออภัย ถ้ายกมาให้ผมสาธิตจะง่ายกว่า) และในจุดแก้ที่ 3 ปรับหัว LNB เป็นเวลา 4.00 ดู ไม่ใช่ 4.30 ซึ่งจะได้แนว V ที่แรงอีกหน่อย ภาพก็จะมาชัดขึ้น

ส่วนการนำจานปิคนิคมาต่อพ่วง 2 กล่องนั้น ถึงแม้จะดูแนวเดียวกกันก็ตาม สัญญานภาพจะลดลงอีกหน่อย (ปกติใครๆไม่ต่อแยก 2จุดกัน) ซึ่งถ้าจะทำแบบนั้นแนะนำให้ใช้กล่อง OK-True หรือ PSI-OK หาสัญญานให้แรงๆที่สุดในการตั้งหน้าจานครับ สัญญานจะได้เผื่อในจุดที่2 (ปกติถ้าดูจุดเดียว ผมวางมั่วๆ เล่นๆ ได้ภาพพอประมาณก็จบ ถ้าเห็นว่าบางช่องแตก ก็ไปขยับซ้ายหรือขวาอีก ไม่กี่มิล ก็ถือว่าโดยรวมเข้าที่แล้วครับ)

ยังมีเทคนิคเล็กๆน้อยๆ(ได้ค่าสัญญานแรงขึ้น) แต่ยังไม่อยากบอก ยังไงสนใจ หรืออีก 1 ทางเลือกเพื่อสนทนาสด และเข้าใจยิ่งขึ้น ท่านๆสามารถคุยใน Line ได้ (กำลังจะมี) แต่ตอนนี้แนะนำทางนี้ครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=490480.0

*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 13:35:32 »

คำตอบคือ ไม่เกี่ยวกับหัวครับ ถ้าหมุนถูกตำแหน่ง (4 - 4.30)
ส่วนเรื่องสัญญานนั้น ต่างกล่องต่างตัวเลขครับ เอามาเทียบกันไม่ได้ ยังไงถ้าอยากรู้ว่าจานใหนแรงก็ให้ลองเอากล่อง OK-True ไปเสียบวัดดูครับ ถ้าช่อง PSI ได้ 65 ขึ้นไป หรือช่อง TV3 ได้ 55 ขึ้นไป ก็ถือว่าแรงใช้ได้แล้ว ทั้งหมดในจานขนาดใหญ่ ส่วนจานปิคนิกนั้น ก็ลบออกซัก 10 เช่นถ้าได้ช่อง PSI 55 ขึ้นไปก็ถือว่าแรงแล้ว

สำหรับผมถ้าใช้จานปิคนิก จะไม่สนใจหรือใส่ใจเรื่องสัญญานแรงไม่แรงกันครับ
มันเป็นจานที่ไม่หวังผลค่าความแรงใดๆ ซึ่งขอให้ได้ภาพทุกช่องก็พอ โดยไม่แตก มีภาพชัดเจนก็ถือว่าตั้งหน้าจานใช้ได้แล้ว

ส่วนปัญหาบางช่องไม่มา น่าจะเป็นที่กล่องของ GMM มากกว่า ถ้าเป็นกล่องอื่นมักไม่มีปัญหา (GMM ใช้แนว V เป็นหลักทุกช่อง ซึ่งแนวนี้มักอ่อนกว่า H อยู่แล้ว ดังนั้นต้องตั้งจานให้เฉียบ และหัวให้แม่นๆ ปกติมักมีปัญหากับจานแดงทรู เพราะ ช่างสมัยก่อนหาสัญญานแนว H ให้แรงเป็นหลัก ซึ่งใช้กับกล่องของทรูเลยไม่มีปัญหาในอดีด)

วิธีแก้ มันอยู่ที่เราเองครับที่ตั้งจานยังไม่โดนเต็มๆ อีกมิล 2 มิลครับ ซึ่งอาจต้องปรับคอจานให้ลงต่ำอีกหน่อยหรือขึ้นอีกหน่อย (พอดีจานที่ผมจำหน่าย ตั้งที่ 3.2-3.4 ไม่ใช่ 5 ซึ่งรุ่น Hi ผมไม่ได้ใช้เลยไม่ทราบตำแหน่งก้มเงยที่เหมาะสม ต้องขออภัย ถ้ายกมาให้ผมสาธิตจะง่ายกว่า) และในจุดแก้ที่ 3 ปรับหัว LNB เป็นเวลา 4.00 ดู ไม่ใช่ 4.30 ซึ่งจะได้แนว V ที่แรงอีกหน่อย ภาพก็จะมาชัดขึ้น

ส่วนการนำจานปิคนิคมาต่อพ่วง 2 กล่องนั้น ถึงแม้จะดูแนวเดียวกกันก็ตาม สัญญานภาพจะลดลงอีกหน่อย (ปกติใครๆไม่ต่อแยก 2จุดกัน) ซึ่งถ้าจะทำแบบนั้นแนะนำให้ใช้กล่อง OK-True หรือ PSI-OK หาสัญญานให้แรงๆที่สุดในการตั้งหน้าจานครับ สัญญานจะได้เผื่อในจุดที่2 (ปกติถ้าดูจุดเดียว ผมวางมั่วๆ เล่นๆ ได้ภาพพอประมาณก็จบ ถ้าเห็นว่าบางช่องแตก ก็ไปขยับซ้ายหรือขวาอีก ไม่กี่มิล ก็ถือว่าโดยรวมเข้าที่แล้วครับ)

ยังมีเทคนิคเล็กๆน้อยๆ(ได้ค่าสัญญานแรงขึ้น) แต่ยังไม่อยากบอก ยังไงสนใจ หรืออีก 1 ทางเลือกเพื่อสนทนาสด และเข้าใจยิ่งขึ้น ท่านๆสามารถคุยใน Line ได้ (กำลังจะมี) แต่ตอนนี้แนะนำทางนี้ครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=490480.0

คำถามเพิ่มเติม : "ถ้าช่อง PSI ได้ 65 ขึ้นไป หรือช่อง TV3 ได้ 55 ขึ้นไป ก็ถือว่าแรงใช้ได้แล้ว" ตรงนี้ดูตรงความแรงของสัญญาณใช่ไหมครับ และถ้าได้ค่าประมาณนี้ คุณภาพ น่าจะขึ้นมาสักเท่าไหร่ครับ

ขอบคุณสำหรับเทคนิคครับคุณเจมส์ เรื่องมุม ftype เดี๋ยวเย็นนี้กลับไปปรับตามที่แนะนำใหม่ครับ ส่วนเทคนิคลับ...ไวมีโอกาสค่อยถามใหม่ครับ ตอนนี้จะลองปรับตั้งตามพื้นฐานดูก่อน ^^

ของเดิมในห้องที่น้องสาวดู เป็นจานแดง 60ซมครับ(ช่างมาตั้งให้) ลากเข้ามาในบ้าน ผ่าน ตัวแยก 1 ตัว สายแยกเส้นที่ 1 ไปเข้ากล่อง gmm smart ให้คุณพ่อ คุณแม่ดูข่าวดูละคร เครื่องนี้จะเปิดก่อนและเปิดค่อนข้างบ่อยครับ สัญญาณโอเคเลย สายแยกเส้นที่ 2 ไปเข้าห้องน้องครับ กล่อง gmm mini ... เครื่องนี้จะเจอปัญหาดูแนวเดียวกับเครื่อดานนอกไม่ได้ แล้วน้องสาวก็องค์ลง มาลงที่ผมครับ 555+

ก็เลยเอาจาน 35ซม มาลองแบบที่ถามไว้ครับถ้าปรับได้ตามต้องการก็จะเอาจานนี้ต่อเส้นเดียวให้น้องสาวไปเลยดูกันให้ตาแฉะ ...

ผมไปลองแก้ไขตามคำแนะนำก่อนครับ ได้ผลประการใดหรือติดขัดตรงไหนจะเข้ามาขอคำแนะนำใหม่ครับ

สุดท้ายนี้ขอขอบคุณที่สละเวลาเข้ามาตอบให้และแนะนำเทคนิคครับผม
ขอให่ร่ำรวยและมีสุขภาพดีครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 13:38:28 โดย colingpowder » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 14:35:31 »

เครื่องนี้จะเจอปัญหาดูแนวเดียวกับเครื่อดานนอกไม่ได้

ผมว่าลองเปลี่ยน splitter ดูใหมครับ (เอาที่ 5-2400Mhz ขึ้นไป) ปัญหาไม่น่าจะมีถ้า splitter ไม่มีปัญหา

ได้ทดสอบปิดเครื่องข้างนอก แล้วใช้กล่อง GMM mini ในห้องน้องสาวตรวจเช็คทุกช่องทุกแนวดูหรือยังครับ

ได้เคยลองเอากล่อง GMMz smart มาสลับกับ mini ดูใหมครับ ถ้าในห้องน้องสาวดูได้ด้วยกล่อง smart ส่วนข้างนอกใช้กล่อง mini แล้วไม่มีปัญหา ก็ไม่ต้องแก้ใขอะไรแล้ว

โดยปกติ การต่อ spliter ถ้าดูแนวเดียวกัน ต้องออกทุกกล่องครับ ผมเคยเล่นดูแล้ว เปิดพร้อมกันไม่ต่ำกว่า 3 4กล่อง ไม่มีปัญหาครับ แต่ยังไม่เคยกับกล่อง mini ว่างจะลองเช็คดูครับ (ถ้าเปิดพร้อมกัน 2 กล่องมันก็โอนะ ถ้ามากกว่านี้ไม่แนะนำ เดี๋ยวอะไรๆมันจะร้องและเน่าได้ อิอิ)

อีกวิธีครับ ไม่ต้องแก้ใขอะไร เพียงนำกล่อง PSI-OK มาเปลี่ยน สละให้น้องซะ ใช้แทน mini มันก็จบ ซึ่งถ้าน้องใช้กล่อง ok นี้ ไม่มีช่อง GTH On Air เท่านั้นเองครับ ยังไงกล่อง OK มีแยะกว่ามาก อิอิ ทั้ง RS , GMM เลย

วิธีสุดท้าย เอาข้าวสารใส่กำมือ ท่องพุธโธ ธรรมโม สังโฆ เวลาที่ใครในบ้านผีเข้าครับ เพราะนั่นไม่ใช่องค์ลงละ 555+ อย่าลืมเจิมแป้ง 3 จุดที่กล่องที่มีปัญหาด้วยนะครับ(แล้วท่องด้วยจุดบนสุดว่า พุธโธ พระพุธเจ้าอันเป็นที่พึ่งที่บูชา 2จุดต่อมา ธรรมโม อันเป็นคำสั่งสอนให้กับข้าพระเจ้า จุดที่3 สังโฆ พระสงค์อันควรเป็นที่เคารพ ถ้าท่านเป็นคริส สั้นๆเพียง ว่า ในนามแห่งพระบุตรและพระจิต ให้อภัยแด่น้องและ GMM mini ของข้าพระเจ้าด้วย Aเมน แล้วลงแป้งเป็นกางเขน อิอิ ยิงฟันยิ้ม)

----------------
กล่อง GMM มักเช็คที่ช่อง Z OKe กล่องอื่นๆก็แล้วแต่ชอบ แต่ต้องไม่ลืมแนว V ด้วย
โดยส่วนตัวและทั่วไป กล่องใดๆความแรงเราไม่สน เราสนแต่คุณภาพ อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 15:38:14 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 16:21:00 »

เครื่องนี้จะเจอปัญหาดูแนวเดียวกับเครื่อดานนอกไม่ได้

ผมว่าลองเปลี่ยน splitter ดูใหมครับ (เอาที่ 5-2400Mhz ขึ้นไป) ปัญหาไม่น่าจะมีถ้า splitter ไม่มีปัญหา

ได้ทดสอบปิดเครื่องข้างนอก แล้วใช้กล่อง GMM mini ในห้องน้องสาวตรวจเช็คทุกช่องทุกแนวดูหรือยังครับ

ได้เคยลองเอากล่อง GMMz smart มาสลับกับ mini ดูใหมครับ ถ้าในห้องน้องสาวดูได้ด้วยกล่อง smart ส่วนข้างนอกใช้กล่อง mini แล้วไม่มีปัญหา ก็ไม่ต้องแก้ใขอะไรแล้ว

โดยปกติ การต่อ spliter ถ้าดูแนวเดียวกัน ต้องออกทุกกล่องครับ ผมเคยเล่นดูแล้ว เปิดพร้อมกันไม่ต่ำกว่า 3 4กล่อง ไม่มีปัญหาครับ แต่ยังไม่เคยกับกล่อง mini ว่างจะลองเช็คดูครับ (ถ้าเปิดพร้อมกัน 2 กล่องมันก็โอนะ ถ้ามากกว่านี้ไม่แนะนำ เดี๋ยวอะไรๆมันจะร้องและเน่าได้ อิอิ)

อีกวิธีครับ ไม่ต้องแก้ใขอะไร เพียงนำกล่อง PSI-OK มาเปลี่ยน สละให้น้องซะ ใช้แทน mini มันก็จบ ซึ่งถ้าน้องใช้กล่อง ok นี้ ไม่มีช่อง GTH On Air เท่านั้นเองครับ ยังไงกล่อง OK มีแยะกว่ามาก อิอิ ทั้ง RS , GMM เลย

วิธีสุดท้าย เอาข้าวสารใส่กำมือ ท่องพุธโธ ธรรมโม สังโฆ เวลาที่ใครในบ้านผีเข้าครับ เพราะนั่นไม่ใช่องค์ลงละ 555+ อย่าลืมเจิมแป้ง 3 จุดที่กล่องที่มีปัญหาด้วยนะครับ(แล้วท่องด้วยจุดบนสุดว่า พุธโธ พระพุธเจ้าอันเป็นที่พึ่งที่บูชา 2จุดต่อมา ธรรมโม อันเป็นคำสั่งสอนให้กับข้าพระเจ้า จุดที่3 สังโฆ พระสงค์อันควรเป็นที่เคารพ ถ้าท่านเป็นคริส สั้นๆเพียง ว่า ในนามแห่งพระบุตรและพระจิต ให้อภัยแด่น้องและ GMM mini ของข้าพระเจ้าด้วย Aเมน แล้วลงแป้งเป็นกางเขน อิอิ ยิงฟันยิ้ม)

----------------
กล่อง GMM มักเช็คที่ช่อง Z OKe กล่องอื่นๆก็แล้วแต่ชอบ แต่ต้องไม่ลืมแนว V ด้วย
โดยส่วนตัวและทั่วไป กล่องใดๆความแรงเราไม่สน เราสนแต่คุณภาพ อิอิ

รับทราบครับคุณเจมส์ ...
ว่าแต่ไปยืม psi ok บ้านคุณป้ามาไม่ได้นี่สิครับ...
ไว้มีมือ 2 สภาพเทพๆหลุดมาส่งข่าวผมด้วยนะครับ อิอิ
ขอบคุณครับ
JAMESCOM1

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2014, 18:45:35 »

นึกว่ากล่อง OK อยู่ในมือ เฮ่อ...เซง เอาเป็นว่า น้องอยากดูแบบไม่มีปัญหา ก็เรียกเก็บจากน้องเลยครับ จะได้ผีเข้าผีออกน้อยลงบ้าง อะไรๆก็ลงที่พี่มันหมด 555+ งั้นก็เสียสระควักซื้อไปเลยครับ ไม่ได้แพงอะไรมาก ยังไงท่านก็เป็นพี่ และเกิดมาเพื่อเป็นผู้ให้อยู่แล้วไม่ใช่หรือท่าน 555+

ถ้าทนรอได้ เดี๋ยวกล่องก็ราคาตกแล้วครับ หาซื้อแล้วบ้านท่านได้ แต่ถ้าท่านมาที่บ้านผมได้ จะให้ยืม DTV 2 กล่องเลยใช้แทนกันได้ รายการดีกว่าด้วย อิอิ

*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2014, 00:08:03 »

นึกว่ากล่อง OK อยู่ในมือ เฮ่อ...เซง เอาเป็นว่า น้องอยากดูแบบไม่มีปัญหา ก็เรียกเก็บจากน้องเลยครับ จะได้ผีเข้าผีออกน้อยลงบ้าง อะไรๆก็ลงที่พี่มันหมด 555+ งั้นก็เสียสระควักซื้อไปเลยครับ ไม่ได้แพงอะไรมาก ยังไงท่านก็เป็นพี่ และเกิดมาเพื่อเป็นผู้ให้อยู่แล้วไม่ใช่หรือท่าน 555+

ถ้าทนรอได้ เดี๋ยวกล่องก็ราคาตกแล้วครับ หาซื้อแล้วบ้านท่านได้ แต่ถ้าท่านมาที่บ้านผมได้ จะให้ยืม DTV 2 กล่องเลยใช้แทนกันได้ รายการดีกว่าด้วย อิอิ

ครับผม.....พี่ชายที่แสดดีเลยอ่ะผม ไอด้อลอ่ะ 555+
ว่าด้วยเรื่องกล่องราคาตกคุณเจมส์มองว่า กล่องเอชดีต่างๆราคาจะตกลงมาสักกี่% ของราคาปัจจุบันครับ แล้วทางผู้ผลิตกล่องระบบดาวเทียม ยังผลิตรายการ-ช่องใหม่ๆป้อนกล่องดาวเทียมอยู่ไหมครับ ...

วันนี้กลับบ้านมืด แปดริ้วยุงชูม.. เลยยังไม่ได้ลองปรับจานใหม่ครับ ทำแล้วจะมาแจ้งผลครับผม หรือถ้าเอา psi ok มาลองก็จะมาแจ้ง^^

ขอบคุณครับขอให้รวยๆๆๆๆๆ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 พิมพ์