เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 06:30:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  จานดาวเทียม-กล้องวงจรปิด-เคเบิ้ลทีวี (ผู้ดูแล: bm farm, Art_it, >> A.P.COMPUTER <<)
| | |-+  (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-
หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 พิมพ์
ผู้เขียน (ขาย) ฉลองได้โล่ O3-D (โอโซน-D ล่าสุดจากลุงเจมส์ อิอิ) จัดโปร ชุดละ 790.-  (อ่าน 18439 ครั้ง)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 00:29:15 »

จานเล็กปิคนิค (35") ติดตั้งเองได้พร้อมพกพามาแล้ว แต่แหล่มกว่า จัดโปรถูก 790.-

*** จัดโปร โควต้า 3 ชุด ชุดละ 790.- (พยายามจัดให้เท่ากับคูปอง ใช้คูปองแลกได้ ***
ขอเล่นราคาฮิต 790.- ด้วยเงินสด ถ้าคูปองสามารถใช้เป็นส่วนลดได้ครับ เนื่องจากคูปองไม่สามารถใช้แทนเงินสดได้ต้องขออภัย อิอิ หมดโปรตอนนี้เป็นโปร 790.-

โอโซน-ดี (O3-D) จานปิคนิค 2 ใน 1

สิ่งที่จะได้
จานปิคนิคตั้งพื้นได้ + กล่อง (แถมขาฉากใช้ติดผนังแทนได้) (ใช้เสียบกับ Plug in ได้)
(มีช่องทรูเพียบ มี Fox , บอลสยาม3ช่อง อื่นๆ RS หรือ GMM ได้ครับ ช่องการ์ตูนครบ 4 ช่อง)

ชุดนี้ดีที่สามารถพับคอเก็บ จะพกไปใช้ที่ใหนก็ได้ แต่ถ้าวันใดอยากติดผนังแบบถาวรขึ้นมาก็มีชุดติดผนังแถมให้ด้วยครับ จบได้เลยกับจานใบเดียว ทำได้ 2 ใน 1 คุ้มและเจ๋งจริงๆ

- สายมีให้เลือก 10 เมตร = เพิ่มอีก 50 บาท (ปกติ 100)
- สายมีให้เลือก 15 เมตร = เพิ่มอีก 80 บาท (ปกติ 150)
ถ้าสายไม่พอ สามารถเอามาเปลี่ยนได้ ราคาหักลบตามนั้นครับ

วิธีใช้กับดาว IPMSat (nss6) ปกติตั้งรับไทยคม ใช้ได้กับทุกกล่องและกล่อง HD

- เพียงกระดกจานขึ้น(มีจุดพักจานไว้ให้แล้ว)
- หมุนจานไปทางขวามือ (+- 1 วา) ถ้าเราอยู่หน้าจาน (200 องศา)
- เป็นหัว Uni ซึ่งสามารถรับชมจากกล่อง IPM ได้เลยครับ หรือใช้รับดาวเพื่อนบ้านใกล้ๆไทยคมได้(ตำแหน่งเดียวกันกับไทยคม ใช้กับพวก OpenBox ได้)

*ในกรณี ใช้คูปองแลก ต้องเพิ่มอีก 300.- นะครับ ไม่รับคูปองที่จะหมดในเดือน ส.ค นี้ครับ ถ้ารีบๆก็พอคุยกันได้ ถ้าไม่เพิ่มตัง ท่านสามารถเลือกเป็นจานหรือกล่องได้เท่านั้น
ยินดีส่ง ต่างจังหวัด แต่ต้องขอค่าบริการส่งเพิ่ม ถ้าส่งเมล์เขียวได้จะดีมาก ให้ติดต่อ PM หรือ Line : JAMESCOM007

ลูกค่าเดิม สามารถเอาจานมาเปลี่ยนได้ฟรี ถ้าชอบตัวนี้ เป็นหนึ่งในบริการหลังการขาย

พร้อมสอนและสาธิตวิธีใช้ทุกใบ ทุกดาวที่อยากรับ ทดสอบก่อนนำไปใช้ คุณเองก็ทำได้ ง่ายนิดเดียว (นอกนั้นยาก อิอิ ซะที่ใหน)

--------------------------------
จัดไป พึ่งคิดได้ ทำตั้งก็ได้ด้วย จัดให้อีก เลียนแบบเขาเลย อิอิ

สนใจแบบตั้งหรือแบบนอน บอกก่อนนะครับ จะได้จัดให้ทัน บางทีเหลือแต่แบบนอน
ชุดต่อไปเหลือแต่ชุดที่เป็นกล่องค้างสต็อคหรือมือสองแทนแล้วนะครับ ราคาเดิม 690 ตามโปร ใกล้หมดแล้ว
(และชุดต่อๆไปเตรียมเป็นโปร 790.- เข้ามาแทนอีก 3 ชุด ชุด 890.- อีก 3 ชุดครับ)

================================================================
-------------- หมดชัวคราว ----------------------------------------------------------------

******* ราคาปกติ *********
ราคา 680.- (ไม่มีกล่อง) พร้อมสาย 10เมตร และกระเป๋าใส่จาน ยืมกล่องไปใช้ได้ 1 เดือนถ้ายังตัดสินใจซื้อไม่ถูก ดังนี้ OK-True ,TrueLive+ ,TrueVision ,GMM Z ,DTV ,IPM Lite ,OpenBox ,DM500

ครบชุด 1,300 พร้อมอุปกรณ์ติดตั้ง และแก้ปัญหาสำหรับเด็กหอ

____ ตอนนี้หมด ______  มาใหม่ ชุดคอพับได้ ใช้ง่ายกว่าเดิม _______________
เก็บคอ งอเข่า เท้าชิด แล้วเก็บใส่ในกระกระเป๋าได้ครับ เหมาะสำหรับการเดินทาง ไม่ว่าจะไปพัก รร. เกสเฮ้าต่างจังหวัด ก็ดึงออกมาใช้ได้เลย

ท่านที่เคยซื้อไปแล้ว ติดต่อขอแลกเป็นคอพับได้ Free

=== ภาค แรก - ประถมบทจานซ่าปิคนิกแห่งปี อิอิ ตอนกำเนิดแห่งดวงดาว =======================
วิธีใช้ - ใช้ได้ถึง 3 ดาว 2 Step ดังนี้
Step 1. เน้นดูได้ 2 ดาวหลักๆคือ ไทยคม และ NSS6 ไม่ต้องแก้ใขอะไร เพียงปรับขาตั้งให้สั้นหรือยาวตามจุดที่ระบุไว้ ก็ได้ที่แล้ว จากนั้นหมุนจานซ้ายนิด ขวาหน่อยพอให้มีภาพก็ใช้ได้แล้วครับ ซึ่งไทยคม และ NSS6 จะขยับซ้ายหรือขวาต่างกันไม่มาก

Step 2. ถ้าต้องการรับ vinasat 2 ใช้กับกล่อง OpenBox ได้เป็นต้น เพียงทำ 3 ขั้นตอน

1. ยกจานขึ้นดังภาพ(ถอดน็อตรูที่1ออก)
2. หมุนหัว LNB ไปที่ 2 ทุ่มประมาณนั้น
3. หมุนจาน ทีละนิด จนกว่าสัญญานภาพจะมาก็โอแล้ว ซึ่งใช้ 150 องศาประมานนั้น

เท่านี้ก็สามารถ นำไปใช้ดูกับกล่อง CTH หรือยกไปดูไปเชียร์บอลที่บ้านเพื่อนได้สบาย
Step นี้ สามารถรับชุดที่ปรับให้แล้วได้เลย (โดยปกติปรับเป็น Step 1 เพื่อกล่องทั่วไป เช่น OK-True ,TrueLive+ ,TrueVision ,GMM mini Z ,DTV ,SunBox ,IPM Lite ,IPM Pro HD IPM Clear เป็นต้น)

วิธีเก็บหรือประกอบ
ถอดชุดหัวออกได้ไวและง่าย รวมร่างก็ง่าย ไม่ต่างกับการเก็บคอแบบพับ

ตัวอย่างการใช้งาน ง่ายๆชิวๆ ซึ่งให้เด็ก ป.6 เอาจานเล็กไปวางให้ (ไทยคม)

ใช้รูแรกเลยนะครับ และหัว LNB ที่ 5 หรือ 5.30 น.

OpenBox ได้สัญญานตามนี้ครับ ช่อง3 (ต้องการช่องอะไร บอกเน้อ)

GMMz

=== ภาคที่ 2 - พริกขี้หนูผจญภัย ===================================
วิธีกันฝน ลดสนิม ยิงฟันยิ้ม (อย่างแม่บ้าน อิอิ)

หนอยแน่เจ้าตัวเล็ก เพิ่มเติมเต็มๆตามนี้ http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=503937.0

=== ภาคที่ 3 - การกลับมา เพื่อตามหาดวงดาว =================================
ไม่ว่าจะติดข้างซ้าย ไม่ว่าจะติดข้างขวา ข้างหน้าหรือข้างหลัง แหมจานเล็กนี้เกรียนจริงๆ อิอิ
ใครมีสักใบ ก็ทำแบบนี้ได้สบาย เป็นแนวให้ครับ

สนใจรับชุดนี้ได้พร้อมแถมตัวยึดจับให้คุณใช้งานได้อย่างมั่นใจ ตามภาพ แน่นดี ทนทาน ไม่หลุดง่ายๆ ถอดเก็บได้เมื่อหายซ่า
จะปรับหาดาวใหนๆ ก็ได้สบาย ระวังจะเตะตาชาวบ้าน หุหุ

=== ภาคที่ 4 - ดาวตูอยู่ใหน 3D ===
*** ตอน ต้มยำทำแกง ***
ติดตั้งได้แบบถาวร พิเศษชุดจาน 680 พร้อมอุปกรณ์ติดตั้งเองได้เลย - พร้อมสาธิต คุณเองก็ทำได้

ไม่ว่าจะดาวใหน Thaicom , Nss6 , เวียดนาม ก็ลุยได้ทุกท่า เพื่อตามหาดาวอันเป็นที่รัก อิอิ

=== ภาคที่ 5 - เจมส์ซ่ามันร้องไง...! ===
วิธีติดตั้งง่ายๆ เพื่อนๆเอาไปใช้กันแบบไม่ต้องคิดมาก แล้วเราควรร้องไง... ? อิอิ

=== ภาคที่ 6 - รอการถ่ายทำ ===
ขำๆกันไป อิอิ

=== แอบถ่ายตัวอย่างผู้ใช้งานตามบ้าน  ===

ซอยข้าง Big-C  คงไม่นาน ยังดูใหม่

แถวหลังเวียงอิน คงใช้มานาน จนซีดหมดละ อิอิ

---
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 กันยายน 2015, 15:41:41 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 00:33:18 »

ทดสอบ หรือ ฝึกรับสัญญานที่บ้านร้านได้ครับ ถ้าไม่มั่นใจ ยิงฟันยิ้ม
หรือเล่นเบื่อ อาจนำมาแลกเป็นจานใหญ่เพื่อติดถาวรได้ ในโอกาศต่อไป

---------------------------------------------------------------------------------
ขอบคุณช่างแอ แถวเมืองเชียงรายครับ

ขอบคุณมิตสิน ที่ใช้บริการ (ให้ยืมกล่อง DTV อีก1กล่องไว้ศึกษารายการและดูสำรวจโลกเล่นครับ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2014, 14:07:46 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
nawapoonpong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 10:51:35 »

สอบถามหน่อยนะครับผมมีกล่อง dtv จะดูดาวเวียดนามได้ไหมครับไม่มีความรู้เลยครับอยากดูบอลอังกฤษครับ
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

ไลน์ salomotion

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 11:25:29 »

สอบถามหน่อยนะครับผมมีกล่อง dtv จะดูดาวเวียดนามได้ไหมครับไม่มีความรู้เลยครับอยากดูบอลอังกฤษครับ
ไม่ได้จ้า  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 12:54:16 »

ขอบคุณครับมีอะไรแนะนำไหมครับอยากดูถึงแม้จะฟังไม่รู้เรื่องดูภาพก็ยังดีครับท่าน
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 12:58:04 »

ถ้าจะมี ตอนนี้ก้อคงน่าจะเป็นกล่อง s10 กับ ดรีมบ็อค  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 13:05:47 »

ขอบคุณครับท่าน
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 15:09:07 »

จานนี้ติดตั้งภายในบ้านได้มั้ยครับเหมือนเสาร์ก้างปลาหลัง tv หรือต้องเอาไปตั้งนอกบ้านแล้วลากสายเข้ามาอีกทีครับ  ยิงฟันยิ้ม แอบสนใจ
JAMESCOM1

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 20 กันยายน 2013, 16:29:06 »

ดูได้เทียบเท่ากับจานใหญ่ทั่วไป ติดตั้งภายนอกให้เจอท้องฟ้าครับ ระวังหมาวิ่งชน หรือแมวเดินผ่าน(จานเล็กทุกจาน) สัญญานจะหายแว็บ 1 ทันที อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2014, 21:44:27 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

JAMESCOM1

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 21 กันยายน 2013, 00:43:56 »

ช่วยอุตหนุนซักตัวครับ เพราะยังมีอีกหลายคดีที่จะเข้ามาอีก อิอิ

จะเช่าก็ได้นะ ลองใช้แล้วถูกใจก็ผ่อน หรือซื้อกันไป หักลบราคาที่เช่าให้ด้วยครับ เฉพาะ 3 ท่านแรกเลย

JAMESCOM1

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 00:34:01 »

ตัวนี้ก็ดู HD GMM ได้ และได้ทุกช่อง สัญญานดี ทดสอบแล้ว

@caffrey@
ชั้นประถม
*

@อดทน ซักวันเราจะได้เจอกันอีก @

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 20:03:51 »

ผ่อน 0 % 6 เดือนแม่นก่ออ้าย  ยิงฟันยิ้ม ถ้าได้จัดมาเลย

จงมองเท้าตัวเอง ทุกๆ ครั้งที่เดิน
JAMESCOM1

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 20:31:55 »

สมาชิคนิครับ จัดให้ได้ เพราะกันเอง (ซักตัวสองตัวไม่น่ามีปัญหา ยืมไปเล่นซักอาทิตย์ยังได้เลย)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 22 มกราคม 2014, 21:45:53 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

sukit.arm
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2013, 13:44:46 »

สนใจครับติดต่อจะไดนิครับ
40Dgree
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2013, 17:00:47 »

สนใจครับติดต่อจะไดนิครับ

081-6710494 ป๋าเจม  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
SenTo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 27 กันยายน 2013, 19:08:14 »

มี0% ตวยกะครับท่าน ขอซัก3เดือนได้ก่อคับ  จุมพิต

JAMESCOM1

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2013, 15:54:24 »

ได้ครับ จัดไป เอาหัวส้ม หรือแดงบอก มาเอาได้เลย แต่ถ้าไทยคมแนะหัวแดงครับ

bigbiw
มัธยม
**

มั่นใจ มั่นคง ก้าวหน้า

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2013, 16:04:12 »

หยุดหัวส้มไว้ให้ผมด้วยยยยยยย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

รู้เลือกรู้รักษา
รู้นำพาชีวิต
รู้คิดก่อนตัดสินใจ
รู้ไปตามทางที่ถูกต้อง
รู้มองทางไกล
รู้เรื่องอะไรไม่เท่ารู้เรื่องกฏแห่งกรรม
Tipmanee
096-1717939
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 11:49:24 »

จัดมา 1 ชุด...คับ

https://www.facebook.com/nkcomputer.ninek
id Line = 0961717939 นกอยู่ ต.ริมกก อ.เมืองเชียงราย
facebook = nkcomputer.ninek
พิกัดแผนที่ https://goo.gl/maps/iRxDT1vvhtoYPRqc8
JAMESCOM1

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 01 ตุลาคม 2013, 13:46:54 »

ว่างก็แวะมาเอาครับ จัดไป
แล้วจะตั้งจานให้ดูว่ารับได้หลักๆ 3 ดาวอย่างไร ง่ายมาก

---------------------------------------------------------------------
ทางไป Big-C ถนนสายในครับ กำลังจะขึ้น Hi-Way ถ้าตรงไป ตามรถสีขาว
(เส้นนี้คือถนนศรีทรายมูล ซึ่งขี่ฝ่าน รร.เทศบาล 3 มาแล้ว จึงเลี้ยวซ้ายเข้าไปใน ชุมชนสันสลี ได้เลย)

ชัดๆอีกภาพ แบบมุมกว้าง

ด้านตรงข้าม แบบมุมกว้าง คราวนี้คุ้นๆกันรึยัง อิอิ (ป้ายบอก ชุมชนสันสลี)

เมื่อเข้าไปแล้ว ก็ตรงไป จนกว่าจะเจอซอย 11 (สุดซอยก็เจอ และมีจานหลายใบต้อนรับอยู่)

เข้ามาที่ สันสลี ซอย 11 สุดซอย รั้วหน้าร้าน(หลังบ้าน) มีจานติดอยู่ ยื่นออกมาริมถนน (สามารถเข้ามาที่ซอย 9 ได้ เป็นหน้าบ้าน จะเห็นจานตั้งเล่นเพียบเลย)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 สิงหาคม 2015, 02:53:50 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3 4 5 6 7 8 9 10 พิมพ์