เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 15:16:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขับรถถนนเชียงราย เหมือนใช้ความรู้สึกขับรถกัน
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ขับรถถนนเชียงราย เหมือนใช้ความรู้สึกขับรถกัน  (อ่าน 2204 ครั้ง)
siriwan99999
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 22 กันยายน 2013, 21:10:46 »

ต้องจับไปสอบใบขับขี่ใหม่ สอบนะครับ ไม่ใช่ซื้อ ส่วนใหญ่ขับเลวๆมักจะซื้อครับ

ดีครับ ดีครับ ดีครับ
Jeda
มัธยม
**

ขายชุดโมโตครอส โทร089-9985251

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 14:41:56 »

ไปที่แม่สายแล้วจะหนาว อยากจอกก็จอด ยากเลี้ยวก็เลี้ยว
ไฟเลี้ยวไม้ต้องพูดถึง  จอดกลางถนน 4 เลน ก็เห็นมาแล้ว
วันหลังถ้าเอากล้องไปด้วยจะเอารูปมาให้ดู 
หลายคนคงคิดว่าเป็นรถฝั่งโน้น  แต่ทะเบียนเชียงรายทั้งนั้น
กาดหลวงเมืองพานกะใช่ย่อย  มีทุกอย่างที่กล่าวกันมา ยกเว้นวงเวียนไม่มี
Jeda
มัธยม
**

ขายชุดโมโตครอส โทร089-9985251

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 26 กันยายน 2013, 15:08:50 »

เมื่อวานยิ่งเจอแสบไส้  2 สถานการณ์
1.ตอนสาย ๆ รถกระบะเรานำหน้า มีมอไซด์ 2คันขับตามมา เราขับแอบๆซ้ายเพื่อจะเลี้ยวซ้าย ให้สัญญาณไฟเลี้ยวไกล ๆ ไว้ก่อน กลัวเขาจะไม่ระวัง  ตาก็คอยชำเลืองดูกระจกหลังว่าเขาจะชลอหรือปล่าว หรือออกขวาไปมั๊ย แต่ปล่าวเลย!!!คนขับกับคนซ้อนขับไปด้วยเล่นหยอกกันไปด้วย  จนเราต้องกดแตรเพื่อเรียกสติคนคนขับมอไซด์ให้รู้สึกตัว ว่ามีรถข้างหน้า กว่าเขาจะรู้ตัวก็เกือบชนท้ายรถเรา ไม่งั้นเราก็ผิดอีก

2.ตอนบ่าย ๆ กลับจากในเมือง ออกไฟแดงสี่แยกแม่กรณ์ ขับแอบทางซ้ายเพราะเราขับไม่เร็ว เจอรถเก๋งนำหน้า เห็นชลอความเร็วลงข้างทางไปละจะจอดซื้อหวย เราก็ชลอด้วยเพื่อให้เขาลงไปจอดข้างทางอย่างสะดวก หลังจากนั้นเราก็แซงไปได้ครึ่งคัน  ปรากฎว่า แม่เจ้าประคุณ
ชลอเพื่อดูเลขหวยเด็ด พอเห็นว่าไม่มีก็ขับขึ้นถนนมาหน้าตาเฉย เราต้องบีบแตรสนั่นเป็นรอบที่สอง เจ้าหล่อนก็ตกใจ ยังดีนะที่พยักหน้าหงึก ๆ แบบขอโทษมา  

เฮ้อ!! เหนื่อยใจ ขับรถเดี๋ยวนี้ เราต้องห่วงหน้าพะวงหลัง  เพื่อนร่วมทางดูจะไม่ห่วงชีวิตตัวเองเล๊ย!!!
sreatwisil
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2013, 20:21:35 »

มันอยู่ที่จิตสำนึกครับ อยากจอดตรงไหนก้อจอด แอบอิจฉา ทีเรายอมวนรถ2-3รอบเพื่อหาที่ หรือจอดไกลกว่าเพื่อความสะบายใจ และอีกอย่างขับช้าอย่าแช่ขวาครับ เบื่อมาก รถเขาที่ต้องใช้ความเร็วในกรณีฉุกเฉิน จำเป็นต้องแซงซ้ายนะครับ และเรากระพิบไฟสูงหรือบีบแตรใส่พอใจไหมครับ ถ้าจะเลี้ยวขวาเปิดไฟเลี้ยวด้วยครับ อย่างน้อยก้สบายใจทั้งสองฝ่าย
zerosix007
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

+= วิศวกร จนๆ =+

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 29 กันยายน 2013, 21:32:13 »

ต้องใจเย็นๆ

เริ่มต้นที่ดีมีชัยไปกว่าครึ่ง.........
Line_Sell
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

ผู้จัดทำ สอบถามช่วงเวลา 08.30-17.00 น.

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 08:35:10 »

ทุกวันนี้ เวลาขับรถผมใช้พลังจิตเดาใจเพื่อนร่วมถนนซะเป็นส่วนใหญ่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ช่ายเลยครับ เวลาขับรถ ผมต้องเดาใจคนข้างหน้ามันจะไปทางใหนยังไง เสียว ถึงรถผมจะเก่า ก็พร้อมที่จะชนรถใหม่ได้เลย ผมก็มีประกัน แบบ จ่ายซ่อมให้ แต่ผมไม่ทำ ขี้เกียจเสียเวลา ครับ บางครั้งก็เบื่อไฟเลี้ยวก็ไม่เปิด เหนื่อยเน้อ บ่นให้ฟังครับ สมัยนี้ เชียงราย คนมาพักเข้าเยอะ คนก็เกิดมาเอยู่เชียงราย เจริญมากขึ้นก็ดีครับ ขับขี้ระวังครับ

ความรัก ก็เหมือน สถานะ MSN อยากรู้จักก็ "Sign in"
พอเริ่มชินก็ "Online" พอเริ่มเบื่อก็ "Busy"
พออยากหนีก็ "Away" พอโลเลก็ "Offline"
เลิกกันไปก็ "Sign out"
ไม่อยากเศร้าก็ Block เลย..เรื่องจริงใหม
anutto
ซื่อกินไม่หมด คตกินไม่นาน
เตรียมอนุบาล
*

ส่งEMS ง่ายต่อการตรวจสอบ

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 08 ตุลาคม 2013, 15:06:06 »

ต้องทำใจครับ

โทร0898870169
TR_TEAM
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 03 พฤศจิกายน 2013, 23:04:39 »

อยู่เชียงรายมาปีครึ่ง ที่เจอประจำคือไม่เปิดไฟเลี้ยว เข้าใจเอาเองว่ามีเงินซื้อรถคันเกือบล้าน ทำไมไม่ซื้อไฟเลี้ยวมาด้วย
KOONKONG
ชั้นประถม
*

"เงินทองของมายา...ข้าวปลาสิของจริง"

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 04 พฤศจิกายน 2013, 20:55:47 »

บ่ต้องกั๋ว มันมีเบรก ยิงฟันยิ้ม
welry
ARMY...(คนรักทางฝุ่น)
ระดับ :ป.โท

##เธอคือแก้วตาดวงใจ##

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2013, 17:08:41 »

ทุกวันนี้ เวลาขับรถผมใช้พลังจิตเดาใจเพื่อนร่วมถนนซะเป็นส่วนใหญ่เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม
5555+ใช่ๆๆๆๆ ถูกต้องเดาใจเอา 

555++ถ้าเดาผิดหล่ะครับ..ไม่อยากคิดเลย อิๆๆ

ธนาคารกสิกรไทยสาขาพาน ศิวัช ณะวรรณ์ เลขที่บัญชี 669-2-08217-4 ออมทรัพย์
welry
ARMY...(คนรักทางฝุ่น)

##เธอคือแก้วตาดวงใจ##

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 05 พฤศจิกายน 2013, 17:16:22 »

ไปที่แม่สายแล้วจะหนาว อยากจอกก็จอด ยากเลี้ยวก็เลี้ยว
ไฟเลี้ยวไม้ต้องพูดถึง  จอดกลางถนน 4 เลน ก็เห็นมาแล้ว
วันหลังถ้าเอากล้องไปด้วยจะเอารูปมาให้ดู 
หลายคนคงคิดว่าเป็นรถฝั่งโน้น  แต่ทะเบียนเชียงรายทั้งนั้น
กาดหลวงเมืองพานกะใช่ย่อย  มีทุกอย่างที่กล่าวกันมา ยกเว้นวงเวียนไม่มี
555++ทำใจครับเจ้ดา...ผมมันซินแล้วครับ เดาใจรถคันหน้าเอาครับ ...ที่จอดรถยนต์กะมีน้อยๆอยู่ เจ้ารถเครื่องก้อมาจอดกันเต็ม....เมืองพานคนเยอะรถก็เลยเยอะตาม แต่ถนนมันก็แคบตามไปด้วย 5555++

ธนาคารกสิกรไทยสาขาพาน ศิวัช ณะวรรณ์ เลขที่บัญชี 669-2-08217-4 ออมทรัพย์
Ting4949

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 06 พฤศจิกายน 2013, 15:20:29 »

เดี๋ยวนี้ ขับรถในเชียงราย ควรเว้นระยะห่างจากคันหน้า อย่างน้อย 1 - 2 ช่วงรถ แล้วท่านจะปลอดภัย....และ ถ้าเห็นคันหน้าเบรค ก็ต้องเบรคตาม อย่าสุ่มสี่สุ่มห้า แซงไปเรื่อย เพราะท่านอาจจะซวยได้.... ตกใจ
หน้า: 1 [2] พิมพ์