เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 20:22:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนหางาน-งานหาคน (ผู้ดูแล: JAMES ..., ©®*)
| | |-+  รับแจ้งประสงค์ลงทะเบียนไปทำงานต่างประเทศกับรัฐ
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน รับแจ้งประสงค์ลงทะเบียนไปทำงานต่างประเทศกับรัฐ  (อ่าน 50123 ครั้ง)
สำนักงานจัดหางานจังหวัดเชียงราย
ชั้นประถม
*

สำนักงานจัดหางานจังหวัดเชียงราย www.cr-emp.com

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 14:28:05 »

จบ ป.ตรี
อยากไปญี่ปุ่นค่ะ
ถ้าใช้วุฒิ ม. 6 ไป จะได้ทำงานในส่วนไหนค่ะ
IM ครั้งที่ 5 (หมดเขตวันศุกร์ที่ 24 ตุลาคม 2557 นี้) รับเฉพาะเพศชาย ส่วนเพศหญิง เคยรับสมัครอยู่ครับ รอประกาศครั้งต่อไป วุฒิ ม.6 จะได้ทำงานในภาคบริการ โรงแรม ร้านอาหาร ครับ

สำนักงานจัดหางานจังหวัดเชียงราย ถนนศูนย์ราชการ ตำบลริมกก อำเภอเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย โทรศัพท์ ๐ ๕๓๑๕ ๒๐๕๑ เว็บไซด์ www.cr-emp.com
bank57290
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2014, 17:48:07 »

พี่ครับบไม่ทราบว่าตอนนี้ยังรับสมัคร ไปเกาหลี อีกไหมครับ

ช่วยตอบทีครับ
สำนักงานจัดหางานจังหวัดเชียงราย
ชั้นประถม
*

สำนักงานจัดหางานจังหวัดเชียงราย www.cr-emp.com

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 พฤศจิกายน 2014, 08:58:38 »

งานประเทศเกาหลีใต้ น่าจะเปิดประมาณเดือน มีนาคม - พฤษภาคม 2558 ยังไงควรติดตามข่าวการรับสมัครได้ที่เวป www.overseas.doe.go.th นะครับ

สำนักงานจัดหางานจังหวัดเชียงราย ถนนศูนย์ราชการ ตำบลริมกก อำเภอเมืองเชียงราย จังหวัดเชียงราย โทรศัพท์ ๐ ๕๓๑๕ ๒๐๕๑ เว็บไซด์ www.cr-emp.com
yo1988
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2015, 13:56:38 »

รบกวนถามหน่อยครับ คุณสมบัติของผู้สมัครไปญี่ปุ่น ตัวผมผมก็ดูแล้วไม่น่าจะมีปัญหานะครับ

แต่มันติดตรงที่ผมไม่มีความรู้เกี่ยวกับช่างเลยครับ

ผมจบ ป.ตรี สาขาวิชาสิ่งแวดล้อม(ทั่วไป) ครับ ถ้าจะสอบไปญี่ปุ่น คุณสมบัติผมไม่ผ่านใช่ป่ะครับ

แล้วทำงานที่ญี่ปุ่นได้เงินเดือนเยอะขนาดนั้นเลยหรอครับ

ว่าแต่จะเปิดสอบอีกทีเมื่อไหร่ครับ  ขอบคุณครับ
thirawut
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2015, 13:41:31 »

ตอนนี้ไปทำงานเกาหลีเปิดรับหรือยังครับ
tiwmycom
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2015, 20:37:24 »

อยากไป ญี่ปุ่นครับ เราต้องทำอย่างไรบ้างครับ ผมจะ ปวช อิเล็ก ปวส อิเล็กคอม ป ตรี เทคโนคอม แล้วอยุ่ในไทยไม่ไหวแล้ว อยากไป นอกครับ เรื่องภาษาเราต้องไปเรียนที่ไหนครับ ตอบหน่อยๆ
taochuan
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 28 กรกฎาคม 2015, 16:31:51 »

โครงการ IM เปิดรับสมัครเมื่อไหร่ครับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 08 มกราคม 2016, 13:40:41 »

pongkon
ชั้นประถม
*

เกิดมาทั้งที เอาดีให้ได้

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 มกราคม 2016, 12:28:23 »

เชิญนายจ้าง เจ้าของสถานประกอบการ และท่านที่ ต้องการหางานทํา ใช้บริการของศูนย์บริกาจัดหางานเพื่อคนไทย Smart job Center สะดวก รวดเร็ว โดยเข้าไปใช้ บริการได้ที่ http://smartjob.doe.go.th หรือติดต่อสอบถามได้ที่สำนักงานจัดหางานจังหวัด เชียงราย ถ.ศูนยราชการ ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย 57100 โทร. 053152051-4
pungpink
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2016, 11:06:05 »

มีงานต่างประเทศอัปเดทใหม่หรือยังคะ สนใจอยากไปทำงานต่างประเทศค่ะ ไปลงทะเบียนชั้นไหนคะ
pongkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2016, 10:37:07 »

มีงานต่างประเทศอัปเดทใหม่หรือยังคะ สนใจอยากไปทำงานต่างประเทศค่ะ ไปลงทะเบียนชั้นไหนคะ

สำนักงานจัดหางานจังหวัดเชียงราย ชั้น 2  (ห้องสีชมพู) ถ.ศูนย์ราชการ ต.ริมกก อ.เมือง จ.เชียงราย ครับผม...
dape id
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2016, 13:04:29 »

มีงานต่างประเทศอีกมั้ยครับ สนใจกับแฟนสองคนครับ
pongkon
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2016, 19:36:35 »

มีงานต่างประเทศอีกมั้ยครับ สนใจกับแฟนสองคนครับ
ติดตามข่าวการรับสมัครได้ที่เวป www.overseas.doe.go.th นะครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์