เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:43:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ร้านซ่อมแอร์รถยนต์ที่ไว้ใจได้
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านซ่อมแอร์รถยนต์ที่ไว้ใจได้  (อ่าน 12221 ครั้ง)
....คนหน้าแหลม....
ระดับ ป.ตรี

..........................

« เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 20:30:23 »

สงสัยแอร์รถยนต์รั่วครับ เติมน้ำยาได้ไม่เท่าไรก็ไม่เย็นฉ่ำ หน้านี้หน้าหนาวยังพอทน แต่ใกล้หน้าร้อนคงไม่ไหว ใครช่วยแนะนำร้านที่แฟร์ๆไม่มีนอกไม่มีในทำให้ต้องพะวงสงสัยในการวินิจฉัยของช่าง กรุณาแนะนำได้เลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

* 13483377_71n.jpg (100.4 KB, 600x398 - ดู 2686 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 21:42:35 โดย ซาลาเปา » IP : บันทึกการเข้า
ปุถุชน(ทุกหยาดเหงื่อเพื่อลูกเมีย)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 21:28:30 »

สำหรับผมนะมีร้านประจำที่ซอยโรงแรมเพชรสยาม.....ไม่มีชื่อร้าน..เข้าไปประมาณ200เมตร..อยู่ด้านซ้ายมือ...........ลองดูครับ ยิ้มกว้างๆ
alongkorn21
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 21:34:36 »

สำหรับผมนะมีร้านประจำที่ซอยโรงแรมเพชรสยาม.....ไม่มีชื่อร้าน..เข้าไปประมาณ200เมตร..อยู่ด้านซ้ายมือ...........ลองดูครับ ยิ้มกว้างๆ

เขาชื่ออ้ายจรัญน่ะครับ จากแยกศรีทรายมูล ขับตรงเข้าไปทางรร.เพชรสยาม เลยไปหน่อย ร้านอยู่ตรงซ้ายมือ

ก่อนหน้านี้ผมเคยเอาแอร์ไปล้างที่ร้านแถวหน้าบ้านพักค่ายทหาร แล้วตู้รั่วน่ะครับ เลยมาให้เขาแก้งานให้ ราคาค่าซ่อมก็บอกราคาเดียวเลย ไม่มีหลายราคามาให้ลังเล  ไม่เอาอะไหล่มือ2มายัดเยียด ลูกเล่นที่ร้านอื่นเขาทำแกบอกเราหมดเลย หลังๆมาผมแนะนำเพื่อนให้ไปที่นี่ทั้งนั้นน่ะครับ
Jim2u
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

+ ยิ่งให้ ยิ่งได้รับ +

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 21:42:42 »

ที่ร้านพี่ร้านประจำผม ช่างติ๊ก สี่แยกประตูสลีตรงปั๊มน้ำมันเก่าที่มีร้านขายหนังสือ ล้าง-อัด-ฉีด
ตรงข้ามโบท์คริส ติดกับร้านขายรถมอเตอร์ไซค์ครับ...ราคากันเอง ง่าย สะดวกครับ..

ส่วนร้านอ้ายจรัญ เห็นเขาว่าถูก แต่ก็ยังไม่เคยได้ไปใช้บริการเลยครับ ว่าจะไปลองดูเหมือนกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 21:50:28 โดย Jim2u » IP : บันทึกการเข้า

>>>>> ร้านอธิชา พระเครื่อง <<< <<
โทร  084-8855372 , 089-7019971
ID Line..jim2u , เฟสบุก อธิชา พระเครื่อง
ให้เช่าพระเครื่อง พระบูชา เก่า-ใหม่ รูปพระ
วัตถุมงคล เครื่องรางของขลัง สร้อย ตลับพระ
.nung.
ชั้นประถม
*

แบกวิชาไว้บนบ่า เบาที่สุดในโลก

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤศจิกายน 2010, 21:44:32 »

ร้านยนต์ชัย ตรงศรีเกิด ดี ราคาไม่แพง ลองไปให้เขาตีราคาดูสิ

ท่านเกียจตัวเองนักหรือ จึงได้เอาอย่างคนอื่นอยู่ร่ำไป
หากเดินตามรอยเท้าของคนอื่น ก็ไม่มีวันมีรอยเท้าเป็นของตัวเอง
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2010, 11:32:38 »

ขอบคุณทุกท่านครับ ที่อุตส่าห์แนะนำกันมา
หลายร้านเลย คงต้องค่อยๆสอบถามกันไป
อย่างว่าซ่อมทีหลายพัน  ยิงฟันยิ้ม
aoy333
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2011, 09:36:03 »

คะ วันเสาร์ทีผ่านมา ลองแวะเข้าไปสอบถามที่ร้านอ้ายจรัญ เขาซอยเพชรสยามมาคะ พี่เขาซ่อมดีจริงคะ (คอยแอร์รั่วคะ) ก็เลยเปลี่ยนใหม่เลย และนั่งรอจนแล้วเสร็จ ตรวจเช็คระบบแอร์ให้ทุกอย่าง ราคาก็ไม่แพงเหมือนร้านที่เข้าไปสอบถามครั้งแรก และก็ใจดีด้วย ยังไงมีปัญหาเรื่องแอร์ ก็เข้าไปปรึกษาอ้ายจรัญได้นะคะ
bigman power
ระดับ :ป.โท

เอก เชียงคำ ประกันคุณภาพ

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2011, 09:39:37 »

อู่ช่างคม แม่จัน 

บ้านเอกการยาง เชียงคำ จ.พะเยา
จำหน่าย ยางรถยนต์ใหม่ ราคาถูก
กาแฟผู้ชาย โกแม็กซ์ ของแท้
ผงทำเฉาก๊วยสำเร็จรูป หยินหยาง
 https://www.facebook.com/aekauto2020
wachi
ชั้นประถม
*

...โหมดปรับตัว...

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 15:01:22 »

ยนต์ชัยตรงศรีเกิดค่อยซิไปมาแล้วของเสียทำให้ดีของดีทำให้เสีย เพราะช่างเขาเก่งเกินลูกน้องมากไปหน่อยเจ้าของร้านเลยดูไม่ทั่วถืงส่วนราคาก็ไม่ถูกไม่แพง ค่อยซิจำมาถืงวันนี้  เพราะฉนั้นยนต์ชัยตัดไปได้เลย   ร้านซอยโรงแรมแน่นอนกว่าถ้าจะดีไปคุยกับช่างก่อนแล้วนัดวันซ่อมพร้อมประเมินค่าซ่อมเลยชัว  ค่อยซิขอบอก  จบความในใจ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 15:06:29 »

ยนต์ชัยตรงศรีเกิดค่อยซิไปมาแล้วของเสียทำให้ดีของดีทำให้เสีย เพราะช่างเขาเก่งเกินลูกน้องมากไปหน่อยเจ้าของร้านเลยดูไม่ทั่วถืงส่วนราคาก็ไม่ถูกไม่แพง ค่อยซิจำมาถืงวันนี้  เพราะฉนั้นยนต์ชัยตัดไปได้เลย   ร้านซอยโรงแรมแน่นอนกว่าถ้าจะดีไปคุยกับช่างก่อนแล้วนัดวันซ่อมพร้อมประเมินค่าซ่อมเลยชัว  ค่อยซิขอบอก  จบความในใจ
ยินดีหลายเด้อ ร้านนี้ข้อยก็เคยไปหยั่งเชิงเหมือนกัน แต่บ่แน่ใจ จึงออกกระทู้ถามเสี่ยวทั้งหลาย ทีนี้ฮู้ร้านดีแล้ว
☺ (ต้นฟ้า1 อิดเหนื่อย) ☺
มีเงินล้นฟ้า ไม่เท่าค่าของคน

** ความสุขเล็กๆ **

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 15:32:43 »

อู่ช่างคม แม่จัน 

+1000 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อู่ ช่างคม แม่จันครับ คุณภาพเยี่ยม ราคาไม่แพง ผมเข้าร้านนี้ตลอด พี่เค้าใจดี จริงใจ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับซื้อ-ขายมือถือ มือ 2 ทุกรุ่น ราคามิตรภาพ Line id = spphone  อิดเหนื่อย
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 20:46:09 »

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำครับ
เป็นประโยชน์ต่อสมาชิกมากๆ  ยิงฟันยิ้ม
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 20:49:43 »

ถ้าในเมือง ตรงข้ามนิ่มซี่เส็ง ที่ป่าก่อดำ ก็บริการดีนะครับ เคยเอารถคันเก่าไปทำแอร์มา

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:22:06 »

ถ้าในเมือง ตรงข้ามนิ่มซี่เส็ง ที่ป่าก่อดำ ก็บริการดีนะครับ เคยเอารถคันเก่าไปทำแอร์มา
ขอบคุณครับ ป่าก่อหรือป่าก่อดำครับ ผมไม่แน่ใจ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:25:18 »

ขอบคุณครับ ป่าก่อหรือป่าก่อดำครับ ผมไม่แน่ใจ

ไม่แน่ใจครับเรื่องชื่อ เพราะนาน ๆ จะได้ไปสักครั้ง เป็นทางไปศูนย์ synnex น่ะครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:29:10 »

ไม่แน่ใจครับเรื่องชื่อ เพราะนาน ๆ จะได้ไปสักครั้ง เป็นทางไปศูนย์ synnex น่ะครับ
คิดว่านาจะป่าก่อ ถ้าป่าก่อดำน่าจะโน่นเลย วัดร่องขุ่น อิอิ
zombie01
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 03 กุมภาพันธ์ 2011, 21:31:08 »

คิดว่านาจะป่าก่อ ถ้าป่าก่อดำน่าจะโน่นเลย วัดร่องขุ่น อิอิ

อ้าครับ จำผิดเล็กน้อย อิอิ

ganginwpop
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 02:20:29 »

ชื่อ ร้านเชียงรายมอเตอร์แอร์ครับ

เบอร์ติดต่อ :
053754205 (เบอร์้ร้าน)
081-9981128 (ช่างช่วย)

แหะๆร้านพ่อผมเอง เข้ามาช่วยโปรโมท
แผนที่ #Click #

พ่อฝากมาขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนด้วยครับ
แล้วก็ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยโปรโมทครับ

ปล.กำลังทำเว็บร้านอยู่ครับ ยังไงก็ช่วยติดตามกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 02:26:25 โดย ganginwpop » IP : บันทึกการเข้า
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 10:17:52 »

ชื่อ ร้านเชียงรายมอเตอร์แอร์ครับ

เบอร์ติดต่อ :
053754205 (เบอร์้ร้าน)
081-9981128 (ช่างช่วย)

แหะๆร้านพ่อผมเอง เข้ามาช่วยโปรโมท
แผนที่ #Click #

พ่อฝากมาขอบคุณทุกท่านที่มาอุดหนุนด้วยครับ
แล้วก็ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยโปรโมทครับ

ปล.กำลังทำเว็บร้านอยู่ครับ ยังไงก็ช่วยติดตามกันด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
งั้น สมาชิก ชร.โฟกัส ต้องบริการพิเศษสุดนะครับ 
ราคาถูกสุดๆอีกต่างหาก  ยิงฟันยิ้ม
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 16 กุมภาพันธ์ 2011, 11:27:42 »

อิก 1 เสียงคับ ซ่อมประจำ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์