เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:18:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  @@@รับ อ่านดวงตามตำราไทย ...ของโหรเก่าจากเมืองราชบุรี..(อ่านแล้วก็อ่านให้จบเน้อ)
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน @@@รับ อ่านดวงตามตำราไทย ...ของโหรเก่าจากเมืองราชบุรี..(อ่านแล้วก็อ่านให้จบเน้อ)  (อ่าน 23683 ครั้ง)
มะระหวาน
ถ้าไม่เริ่มต้นค้นคิดสิ่งใหม่ๆ ก็ ไม่ต่างอะไรจากการเดินย่ำซ้ำที่เก่า
ระดับ ป.ตรี

พึ่งจะเริ่มหัดเดิน ขอเผชิญโลกภายนอกอย่างกล้าแกร่ง

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 02 สิงหาคม 2014, 08:31:26 »

รบกวนด้วยครับ วันพุธที่ 14 มกราคม 2519 ไม่แน่ใจว่าเถาะ หรือ มะโรงครับ

หน้ากระทู้ก็ได้ครับ หากเป็นไปได้จะได้ช่วยทำบุญด้วย

ขอบคุณครับ

อยากรู้ด้วยคนครับ รบกวนด้วย

ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
ฆ้อนก้อม
กินยาหมูตุ๊ย มีวิตามิน
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

เพราะโลกมันกว้าง เลยต้องใส่ใจคนข้างๆ

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 06 สิงหาคม 2014, 16:58:36 »

รบกวนด้วยครับ วันพุธที่ 14 มกราคม 2519 ไม่แน่ใจว่าเถาะ หรือ มะโรงครับ

หน้ากระทู้ก็ได้ครับ หากเป็นไปได้จะได้ช่วยทำบุญด้วย

ขอบคุณครับ

อยากรู้ด้วยคนครับ รบกวนด้วย

นับตามคนไทย คือ ปีเถาะ ครับ ตามนักษัตรไทยครับ แต่ถ้าเป็นตำราจีน คือ งูใหญ่ครับ

อารมณ์ดีถ้ามีความสุข
นิ่งให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้
ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

เพราะโลกมันกว้าง เลยต้องใส่ใจคนข้างๆ

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 16:44:57 »

หน้าหนาวแล้ว รักษาสุขภาพนะครับ ยิงฟันยิ้ม

นิ่งให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้
ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 19 ตุลาคม 2014, 16:46:56 »

ส่งทางPM เท่านั้น...(เด๋วมีคนเอารูปท่านไปทำไม่ดีนะครับ)

1.วันเกิดหมายถึง(จันทร์ อังคาร)
 2.เดือนเกิด และ ปี พศ ที่เกิด
 3.ปีนักษัตร พร้อมรูปถ่ายประกอบ

ตำรานี้ได้มาจากผู้ใหญ่ท่านนึงที่ผม ไปทำงานที่ราชบุรี 7-8 ปีมาแล้วผมทำงานเกี่ยวกับเครื่องมือแพทย์ต้องเดินทางไปทั่วประเทศ นะครับเพื่อ สาธิตเครื่องมือของบริษัท วันนึงไปที่ จ ราชบุรี ได้ไป สาธิตเครื่องมือแพทย์ ที่ รพ.เอกชนแห่งนึง และได้เจอกับคนไข้คนนึงครับ เป็นคุณลุงอายุ ประมาณ 85 ปีแล้ว อยู่เตียงใกล้ๆกับเตียงของคนไข้ของผม(เครื่องมือผมต้องใช้กับคนไข้จริงๆนะครับ แต่ก็อยู่ภายใต้การดูแลของแพทย์) สักพักนึงคุณลุงก็ ทักพยาบาลคนนึงว่ากำลังจะแต่งงานและแฟนมีฐานะ ทั้งๆที่ยังไม่ได้คุยกันเลย ซึ่งมันคือเรื่องจริง  เท่านั้นล่ะครับ แทบจะทั้งแผนก ต่างให้ลุงดูดวงให้หมดเลย มาทราบทีหลังจากคุณลุงว่าเมื่อก่อน ปู่ทวดแกเป็นโหรประจำเมืองราชบุรี ซึ่งผมก็เฉยๆเพราะไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้เท่าไหร่ แต่สักพักนึง แกก็ทักผมว่า มาไกลนะเนี่ยะ น้องไม่สบายอยู่ ใช่มั้ย ผมอึ้งๆไปนิดนึงเพราะว่าผมมาจากเชียงรายบ้านเราแต่ตอนนั้นก็ทำงานที่ กทม และเหตุผลที่ทำงานเครื่องมือแพทย์ เพราะน้องผม ไม่สบายอยู่นั่นเอง หลังจากนั้นก็เลยคุยกับคุณลุงอยู๋พักใหญ่ๆ และสอบถามคุณลุงว่าดูยังไง คำนวนวันเดือนปีเิกิด พอได้แล้วก็ลองทำกับพี่พยาบาลคนนึง(คนแรกของผม) ซึ่งก็ปรากฎว่ามันใช่อย่างน้อย แปดสิบ เปอร์เซนต์ เชื่อ อย่างนั้นถือเป็นความเชื่อส่วนตัวของผม หลังจากนั้นสักสี่ทุ่มก็ขอตัวเข้านอนและให้คุณลุงพักผ่อน............ซึ่งคุณลุงก็ดูปกติดี ก่อนไปคุณลุงบอกผมว่า ฝากด้วยนะ ขอให้โชคดีและช่วยคนอื่นมากๆ.....ผมก็งงๆ นิดนึงแล้วก็ขอบคุณคุณลุงและเข้านอน...........เช้าวันใหม่ แปดโมงเช้าปกติผมก็มาดูเครื่องมือปกติ.....เตียงคุณลุงว่างเปล่า !!!!! ก็เลยถามพี่พยาบาลว่า อ่าว คุณลุงกลับแล้วหรอครับพี่ เพราะคุณลุงแค่ดูอาการเฉยๆ คำตอบที่ผมได้ คือ คุณลุง เสียแล้ว ตีสี่ กว่าๆนี่เอง เพิ่งเคลียร์เสร็จ(เก็บ ห่อ ร่างที่ไร้วิญญาณ) เท่านั้นล่ะครับ ผม ยืนอึ้งๆไปพักใหญ่ๆเลยครับเพราะว่ายังคุยกับแกอยู่เลย หัวเราะกันด้วยนะครับ................หลังจากนั้นก็ลองไปทดสอบกับพยาบาลที่อื่นดูบ้าง ก็เหลือเชื่อดีครับก็เลยลองมาคิดดูว่า แกคงปล่อยของให้ผมแล้วล่ะมั้ง เลยไปอย่างสบายใจเลย ^^ ผมเก็บความลับนี้กับตัวผมเสมอ และคงบอกใครเรื่องวิธีดูไม่ได้ เพราะกลัวจะไปอย่างคุณลุง พอดีว่ายังมีหน้าที่ต้องดูแลพ่อแม่ยังชดใช้บุญคุณท่านก่อน ^^

- ผมใช้คำว่าอ่านดวง เพราะผมไม่ใช่หมอดูครับ แค่คนนำทางให้เท่านั้น อ่านในภาษาที่ท่านอ่านไม่ได้......

-@@@@@ ผมไม่คิดเงินนอกจากกการบอกให้ท่านไปทำบุญ(สุดแล้วแต่ท่าน) หรือถ้ามีน้ำใจ ผมอยากได้ สบู่แปรงสีฟัน ยาสีฟันครับ ซึ่งผมจะนำไปใช้หลายอย่างเช่นอาจจะถวายให้วัด และน้องๆที่โรงเรียนนชนบทครับ ผมเดินทางมาทั่วประเทศแล้วไปมาก็หลายที่ ยังมีหลายๆชีวิตที่ยังรอโอกาส เหล่านี้อยู่ ไม่มากไม่น้อย พอช่วยๆกันครับ สังคมเราจะมีความสุขมากกว่านี้

S-mild
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2014, 21:47:56 »

พี่คะ ช่วยตอบPMด้วยนะคะ ยิ้มเท่ห์
ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 21 พฤศจิกายน 2014, 16:01:20 »

คนเกิดวันศุกร์ เดือนเก้า โชคชะตาเป็นคนสะดวกสบาย มีเงินทองใช้จนเคยชินหรือหามาได้ง่ายนั่นเอง และแน่นอนได้มาง่ายคุณก็จ่ายง่ายเช่นกัน ใช้แบบมือเติบ ว่างั้นเถอะ มีมุมที่เป็นผู้นำและมีคนติดตามและความรักอาจมีการปันใจอยู่ไม่น้อย ฉะนั้น ให้ใช้ใจซื้อไม่ใช่เงิน เพราะใช้ใจซื้อก็จะได้ใจกลับคืนมาครับ บางครั้ง ญ คนนั้นไม่ใช่เนื้อคู่ที่ควรจะเป็นครั้บ ดวงปีนี้ เรื่องเงินๆทองๆ หาง่ายแต่ขอตอนรับสู่การเจอความกดดัน จากผู้มีอำนาจบาทใหญ่ เช่น เจ้านายหรือ ญาติผู้ใหญ่ อย่างหลีกเลี่ยงไม่ได้ ระวังไว้ล่ะกันครับ ทั้งปี เจอแน่นอน เรื่องการงานไม่าปรากฏ ดาวเด่นให้เห็น นั่นหมายความว่าคุณ ยังมีบุญเก่าหรือได้เงินมาไม่ได้มาจากความสามารถเท่าไหร่ครับ ต้องมีความเด็ดเดี่ยวมากกว่านี้ครับ นิสัยเด็กๆ เลิกได้ก็ดีครับ  สรุป เรื่องงานไม่เด่น เรื่องเงินมีอยู๋แล้ว เรื่องความรัก มักไม่สมปราถนาหากยังใช้เงินซื้อใจ ครับ อย่างมากก็แค่ซื้อเวลาได้ไม่นานหรอกครับ มีอะไรเก็บได้ให้เก็บ อย่าจ่ายครับ ยังไม่ถึงเวลา งกได้ก็ต้องงก ต่อไปครับ โชคดีครับ

ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 16:49:59 »

ตามดวงคนเกิดวันจันทร์ มีคนรักใคร่ชอบพอ ใครเห็นก็เป็นที่นิยมหากในวัยท่าน 57ย่าง 58 ได้ผ่านพ้นจุดสูงสุดของตัวเองมาแล้วเมื่อปีกลายครับ    ถามว่าเปิดร้านดีมั้ย ดีครับ........แต่ไม่ควรทำด้วยตัวเองแนะนำให้ถ่ายโอนผู้สืบทอดจะดีกว่าครับ เพราะหากขึ้นช่วงขวบปี 59 จะเป็นที่เคารพและนับหน้าถือตาเสียเป็นส่วนใหญ่ครับซึ่งโดยรวมแล้วก็ไม่สมควรกระทำด้วยตัวเองครับเพราะหากแต่นี้ไป ช่วงเวลาขาลงของการงานอย่างแท้จริง แต่ตรงกันข้ามกับ ช่วงชีวิตแห่งความสุขที่จะได้พบหลังจากผ่านช่วงชีวิตมาอย่างยาวนาน ขอต้อนรับสู่ความสุขจากญาติ มิตร และคนรอบข้างอย่างแท้จริงครับ สุขภาพสุขสุขภาพ ยังทรงตัวหากแต่ช่วงนี้ระวังคนรักสักนิด โรคภัยที่คาดไม่ถึงอาจย้ำกราย ผ่านช่วงนี้ได้ทุกอย่างจะมีแต่ช่วงความสุขที่เอ่อล้น แต่ให้ระวัง ช่วง 64 อีกครั้งครับ ที่เหลือก็จะกลับมาเช่นเดิมเป็นร่มโพธิ์ร่มไทร ต่อไปครับ โชคดีครับ

ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 16:52:23 »

ดวงคุณพ่อ นักเดินทางไขว่คว้าโชคชะตาเพื่อลูกยา ระหก ระเหิน เพลินไปในโลกหล้า ^^ ดวงท่านผู้นี้นิยมการเดินทางและเก่งกล้าในคำพูดจาหากในวัยคะนอง....ยังใช้ไม่ถูกที่ แต่โดยปัจจุบัน ก็มีหลายสิ่งสอนให้คิดและจำเพื่อนำไปใช้ในสิ่งดี ปีนี้ตกเป็นปีที่มีผู้ใหญ่เอ็นดู ยกสิ่งของมีค่าที่ดูแล้วอาจไม่มีค่าในหลายสายตาแต่หากนำมาเจียระไน ขี้คร้านจะให้คนอื่นอิจฉาครับ เรื่องเงินไม่ต้องพูดถึง เงียบมาระยะนึงแล้ว ต้องใจเย็นอีกสักหน่อยและลองเปลี่ยนมุมดูบ้างอาจมีสิ่งดีๆมากกว่านี้ครับ ความรักปรากฏ ตอนวัย 48 แต่อาจไม่สู้ดีนัก มองให้กว้างและมองให้ลึก ครับผ่านพ้นช่วงนั้นไปมีเท่าไหร่ให้เก็บ อย่าฟุ่มเฟือยครับ สุขภาพแนะออกกำลังกายครับ อย่าบอกว่าไม่มีเวลา เพราะคนเรามี 24 ชั่วโมงเท่ากันครับ โชคดีครับ

ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 17:25:19 »

ขอตอบให้ขาใหญ่เวปหน่อยนะครับ.........คนเกิดวันอาทิตย์แรงๆ แต่ใจกว้าง ตอนล่ะอ่อนน้อยก็แสนจะลำบากไม่เคยได้สะบายอย่างเขาพอได้เติบใหญ่จึงได้มีความมุมานะ อุตสาหะ ปัจจุบันวัยล่วงเลยวัย 39 มาแล้วนับเป็นสิ่งดีช่วงรุ่งโรจน์ของชีวิต และกระนั้นอย่าลืมเก็บหอมเอาไว้เผื่อมันจะโตเป็น กระเทียม อิอิ ออมไว้เป็นดีครับ ผมล่ะอิจฉาคนผู้นี้จริงๆเหมาะเป็น พิธิกร ผู้พิพากษา เหมาะมากๆ เงินทองที่มีมากมายแบ่งๆกันบ้างก็ดีครับ คำพูดไม่ต้องพูดถึง เหมือน สอนจรเข้ว่ายน้ำครับ ช่วงขวบปี48 ดีนะครับ แต่ระวังถูกใส่ความด้วยเป็นดีครับ เป็นคนเด็ดเดี่ยวเป็นผู้นำ น่านับถือครับ บารมีที่ท่านมีเผื่อคนอื่นจะทำให้ท่านกว้างขวางมากกว่าเดิมครับ  ท้ายที่สุด สิ่งที่เกิดขึ้นบางครั้งมันอาจจะดูง่ายดายแต่แฝงไว้ซึ่งผลประโยชน์ มักไม่มีมิตรที่ดีครับ ฝากท่านไว้ครับ ขอให้โชคเข้าข้างท่านครับ ^^

ผู้บ่าวเฒ่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2014, 20:56:58 »

.........คนเกิดวันอาทิตย์แรงๆ แต่ใจกว้าง .............^^

vi mut
มัธยม
**

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2014, 08:31:29 »

ฝากด้วยนะค่ะ ขอบคุณมากๆๆค่ะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
GRY
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2014, 08:37:02 »

อ่านดวงให้ด้วยนะครับ เสาร์ที่ 27 มกราคม 2505 เวลา 3.10 ปีขาล
GRY
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 10 ธันวาคม 2014, 11:27:50 »

อ่านดวงให้ด้วยนะครับ เสาร์ที่ 27 มกราคม 2505 เวลา 3.10 ปีขาล
จะครึ่งเดือนละยังไม่เห็นจะอ่านดวงให้เลย
ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 16 ธันวาคม 2014, 09:51:38 »

จะครึ่งเดือนละยังไม่เห็นจะอ่านดวงให้เลย

อ้างถึง รายละเอียดครับ ท่านไม่ได้แนบรูปมาครับ กระผมเคยชี้แจงไปก่อนหน้านี้แล้วครับ คนที่อ่านดวงให้คือคนที่ทำตามข้อตกลงครับ ^^

GRY
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 19 ธันวาคม 2014, 13:38:59 »

อ้างถึง รายละเอียดครับ ท่านไม่ได้แนบรูปมาครับ กระผมเคยชี้แจงไปก่อนหน้านี้แล้วครับ คนที่อ่านดวงให้คือคนที่ทำตามข้อตกลงครับ ^^
ครับขอโทษด้วยครับที่ผมอ่าน ไม่ดีแล้วไม่ได้ทำตามข้อตกลง
ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 22 ธันวาคม 2014, 15:58:42 »

ดวงคนงามนาม XXXX ครรลองรักมักสะดุดไม่หยุดนิ่่ คนที่ใช่อาจไม่เจอคนที่เจออาจไม่ใช่ หาคนรักจริงๆ เหมือนยากสักหน่อยแต่บุญธรรมกรรมแต่งยังช่วยให้มีความสุขบ้างอาจเกิดจากคนรอบข้างที่ไม่ใช่เพศตรงข้ามลองดูเพื่อนที่ห่วงใยอาจจะเป็นคนนั้นที่รักจริง หน้าที่การงานลุ่มๆดอนๆ เหมือนจะมั่นคงแต่เหมือนน้ำวนวิ่งใต้น้ำนิ่ง คนนอกไม่รู้เท่าเราหรอกทุกข์ก็เราสุขก็เรา ทำนองอะไรๆก็กู.....ดวงเป็นคนโชคดีเรื่องการเดินทาง มักเจอสิ่งที่ทำให้เจริญงอกงามตามปราถนา สนุกสนาน เป็นสิ่งดีงานพิธีกรคงจะเหมาะไม่น้อยหรือเดินสายประกวดนางงามกันไปเลยทีเดียวเชียว สุขภาพไม่มีไรน่ากังวล แต่คนที่จะเข้ามามักพาให้จนหนทาง ระวังเพื่อนใหม่หรือคนมาจีบ เตือนไว้ให้ระวัง เคารพผู้ใหญ่และอ่อนน้อมให้มากๆอีกไม่นานท่านจะเอ็นดู อย่าทิ้งให้เหงาจะเศร้าทั้งชีวาครับ พ้นปีนี้ไปยังมีคามสุขได้ตลอดแต่ระวังเรื่องคนมีเจ้าของครับ อย่างอื่นสนุกสนานอยู่เป็นนิจแค่ให้คิดอย่าประมาทและอดออมครับ โชคดีครับ

Boboobow
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 24 ธันวาคม 2014, 20:21:33 »

รบกวนตอบ pm ด้วยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ ยิ้ม
ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 08:15:08 »

ช่วงนี้ติดภาระกิจ นะครับ  ต้นปีงานยุ่งครับ ^^ ฝากข้อมูลไว้ตอบกลับทุกคนครับ
ขอให้ทุกท่านโชคดีในหน้าที่การงาน ความรัก และสุขภาพครับ

Home Amulet
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 24 กุมภาพันธ์ 2015, 08:49:59 »

ส่งข้อมูลไปทาง pm แล้วนะค่ะ
รบกวนด้วยค่ะ
ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

* สวย.png (230.34 KB, 300x533 - ดู 175 ครั้ง.)
ฆ้อนก้อม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2015, 23:35:57 »

ฝนตกสะบายใจทั้งประเทศนะครับ มีความสุขกันเยอะๆนะครับ

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 พิมพ์