เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 01:46:52
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  อะไหล่ ของแต่ง มอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: กบฏ, Krit_66)
| | | |-+  ข้องใจผู้ใช้นามว่า SMooty
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ข้องใจผู้ใช้นามว่า SMooty  (อ่าน 249 ครั้ง)
bogy
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 12:49:52 »

ท่านครับ ก่อนอื่นขออนุญาตใช้พื้นที่นี้ระบาย นิดนึง ว่าช่วยดูพฤติกรรมของเจ้าของกระทู้รายนี้หน่อยนะครับ
1. วันที่ 20 สิงหาคม 2013  "ขาย ตราคุรุสภา 450 ต่อลองได้ สนใจติดต่อได้คับ 087-5669221 คุณไบร์ท ผมไม่มีตังแดกข้าวแล้ว ช่วยด้วย" ใช้นามว่า SMooty (ตอนนี้ปิดการขาย)
2. เวลา 7 โมงเช้าของวันที่ 22 ผมมาอ่านเจอกระทู้ แล้วอยากได้ จึงโทรไปสอบถามว่าขายหรือยัง เค๊าบอกว่ายัง แล้วได้คุยเรื่องราคา ซึ่งเจ้าของกระทู้ก็เป็นผู้เสนอราคาซึ่งลดลงจากราคาเดิมที่ตั้งไว้+ค่าส่งเข้ากรุงเทพ ผมจึงตอบตกลง
ผมจึงโพส ตามที่คุยกัน ขอเลขบัญชี เพื่อโอนเงินให้ เวลา  07:22:05
3. วันที่ 22 สิงหาคม 2013, 09:52:53 เจ้าของกระทู้ตอบผู้โพสเข้ามาถาม เสมือนว่ายังขายอยู่ทั้งที่รับปากจะขายผมแล้ว
4. เกือบ 10 โมงเช้า ผมจึงโทรไปอีกรอบ เค๊าบอกว่าลืม แล้วจะดูให้
5. เวลา 21:28:54 ผมจึงโพสหน้ากระทู้อีกครั้ง ความว่า
"ตกลงเจ้าของกระทู้จะเอาอย่างไงกันครับ ผมโทรหา ไป 2 รอบ (จากกรุงเทพ 083 8138xxx) สำหรับของรายการที่ขาย ตั้งแต่ประมาณ 7 โมงเช้า และประมาณ 10 โมง ก็ในเมื่อคุยกันเรื่องราคา และการส่ง และผมตกลงที่จะซื้อแล้ว 
  2.1 ทำไมไม่ปิดกระทู้
  2.2. ทำไมไม่ให้เลขบัญชี
  2.3 คุณ On เข้ามาแล้ว 2-3 ช่วงเวลา แต่ไม่ยอมตอบกระทู้ และตอบ PM
  2.4 ในเมื่อเป็นอย่างนี้จะลงขายทำไม คุณทำอย่างนี้เพื่ออะไร"

6. วันที่ 22 เวลา 23.01 เจ้าของกระทู้โพสว่าต้องขอโทดจริงๆคับ ยังไงจะติดต่อไปคับ พอดีมีคนเขามาดูของเยอะคับ แต่ก้ไม่ติดต่อกลับ

7. วันที่ 23 สิงหาคม 2013, 16:03:12  เจ้าของกระทู้โพสว่า ปิดกระทู้ขายแล้ว

8. งามไส้ ...โดนหลอกเลยเราคิดได้อย่างไรจึงทำเยี่ยงนี้ได้ เสียทั้งค่าโทร และความรู้สึกจริง ๆ

9. โชคดีที่ผมยังไม่ได้โอนเงินให้ไป อย่างนี้ถ้าโอนไปแล้วก็ต้องลุ้นอีก

10.  ข้อแนะนำ SMooty ควรตัดสินใจให้แน่ว่าจะขาย หรือไม่ขายตั้งแต่คุยตอนแรกก็ได้ มันเป็นสิทธิของคนขายอยู่แล้ว ไม่ใช่พอคนอื่นให้ข้อเสนอดี ๆ แล้วปฏิเสธลูกค้าเดิมแบบเงียบ ๆ

11. ที่โพสนี้อยากระบายความรู้สึก ว่าในสังคมการซื้อขายในเวปเชียงราย โฟกัส ซึ่งเป็นกลุ่มสมาชิกที่มีแต่มิตรภาพ นำของไม่ได้ใช้เอามาแบ่งขายเผื่อเป็นประโยชน์กับท่านอื่น

bogy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 19:54:12 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=469085.0

ถึงสมาชิกจะไม่มีความเห็นอะไร แต่ผมได้ระบายความรู้สึกแล้ว ถ้าสมาชิกคิดว่าไม่ใช่เรื่องสำคัญ ผมต้องขออภัยเพื่อสมาชิกด้วย แต่สำหรับผมถือว่าสำคัญทั้งผู้ซื้อและผู้ขายต้องสำนึกตลอดเวลา ขอบคุณครับ
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 22:20:56 »

ไม่ได้อยากขาย แต่จำเป็นต้องขายเพราะต้องการเงินมั้งครับ

เลือกขายแต่ของไม่หวงก่อน อะไรหวงๆ ก็กั๊กไว้  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
หน้า: [1] พิมพ์