เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 23 เมษายน 2024, 16:48:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  กีฬา (ผู้ดูแล: bm farm, ⒷⒼ*, Krit_66, ©®*)
| | |-+  + ดูคลิป เปิดใจ บิ๊กฮั่น อีก 10 นัดที่เหลือ +
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน + ดูคลิป เปิดใจ บิ๊กฮั่น อีก 10 นัดที่เหลือ +  (อ่าน 670 ครั้ง)
ⒷⒼ*
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

นิพพานคือนิรันดร์

« เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 11:49:10 »

เหลือ 10 เกม ในบ้าน 5  นอกบ้าน 5
1.เหย้า  เพือนตำรวจ   3  แต้ม
2.เหย้า    ปลาทู          3  แต้ม  เน้นสุดๆ
3.เยือน  BG             -  ไม่เคยชนะ 
4.เหย้า  โอสถ           3  แต้ม     
5.เยือน BEC             -  นอกบ้านไม่เคยชนะ 
6.เยือน ARMY          -  ลำบาก
7.เยือน ฉลามชล         -  นอกบ้านไม่เคยชนะ 
8.เหย้า   ราชบุรี          3  แต้ม  เน้นสุดๆ
9.เยือน พัทยา             3  แต้ม
10.เหย้า แบงคอก        3 แต้ม   

ตั้งเป้า 18 แต้ม ผมดูคตารางคะแนนแล้ว ขอแค่ 15 แต้ม น่าจะลุ้นรอดตกชั้น
ละอ่อนเทิงพลัดถิ่น
ระดับ ป.ตรี

รับทำและออกแบบเสื้อผ้าวัยรุ่นชาย โทร.0909027407(ญา

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 20:46:25 »

เหอะๆง่ายไปหรือเปล่าครับ ที่จะเอา3แต้มจากทีมหนีตกชั้นด้วยกันนะ ยิ้มกว้างๆ ดูศักยภาพ และการเล่นของนักเตะแล้ววเป็นรองทีมอื่นอยู่หลายขุมอยู่นา อย่างพัทยาวันนี้อัดTOTตั้ง3-0 ปลาทู ยิ่งเล่น. กับทีมระดับเดียวกันยิ่งเจ๋งยากมากที่ที่จะเอาชนะได้ง่ายๆ ส่วนราชบุรีกับแบงค์คอก ยิงทีมในระดับเดียวกันได้ทั้งเหย้าและเยือนนะครับ นี่คงไม่ใช่เป็นการขายฝันนะ ยิงฟันยิ้ม

You'll Never Walk Alone.
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 22:07:30 »

รู้ว่าท่านไม่อยากตกชั้น แต่ทำไมไม่ดิ้นรนให้มาก ก่อนหน้านี้

สมมุตินะ สมมุติเอานะ
        ตอนนี้มีเงิน10ล้าน. ก็ไม่สามารถชื้อที่ว่างในการขอเล่นในไทยลีกค์ได้ ในฤดูกาลหน้า
แต่ว่า.   ก่อนหน้านี้้
        ทำไมไม่เอา10ล้านที่มีอยู่ ไปชื้อนักแตะดีๆมาละ มัวทำอะไรกันอยุ่เคยแสวงหานักแตะดีใหม
        (หาไม่ได้ หรือ ไม่ได้หา หรือพวกเขาไม่อยากมา)
capital bulldog
ชั้นประถม
*

088-2614733 แอม

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 23:39:18 »

ที่จริงทางสโมสรก้อยากได้นักเตะเกรดเอมาแหละครับ แต่อย่างว่าส่วนใหญ่นักเตะเกรดเอ  มักจะซื้อบ้านและมีครอบครัวอยู่ที่กรุงเทพและแถวภาคกลาง ถ้าเงินเดือนไล่เลี่ยกันเค้าเลือกเล่นใกล้บ้านดีกว่าครับ เช่น สงขลากับเชียงรายถ้าไม่จำเป็นจริงๆมักไม่ย้ายมาเล่นหรอกครับ เราก็เลยได้แต่ของโละที่คิดว่าจะมาฟื้นที่บ้านเรา แต่เล่นไปเล่นมากับแย่กว่าเดิม การแข่งขันก้อย่างนี้แหละครับมีขึ้นมีลง แต่เลกสองมานี่ผมว่ารูปเกมดีขึ้นเล่นบอลสวยงามมาก เหนียวแน่นขึ้นแต่จบสกอร์ไม่ค่อยได้ สถานการณ์เลยเป็นแบบนี้ แต่ก้ไม่เป็นไรครับช่วยเชียร์กันต่อไป  แต่ยังงัยก็ภูมิใจไว้เถอะครับ ตั้งแต่ใช้คำว่าไทยแลนด์พรีเมียร์ลีกมาเราเป็นจังหวัดเดียวในโซนภาคเหนือที่ได้เล่นในลีกสูงสุดของประเทศ ดู 13-14 จังหวัดที่เค้าอยากเป็นอย่างเราแต่เค้าไม่มีโอกาส เรามีโอกาสได้เชียร์ทีมจังหวัดตัวเองเล่นลีกสูงสุดแล้วจงไปเชียร์เถอะครับ จะแพ้ชนะนั้นอีกเรื่องนึง อย่างที่ประธานวิเคราะห์มา ผมก็เห็นด้วยครับ  10 นัดที่เหลือ ได้ 15 แต้มน่าจะรอดตกชั้นครับ บวกของเก่าก็จะเป็น 30 แต้มแต่จะให้ดี บอลลีก 32 นัด ต้องมี 33 แต้มขึ้นถึงจะปลอดภัยครับ ขอให้โชคดี

มีพ่อพันธุ์บูลด็อกรับผสม-รับเลี้ยงลูกสุนัขบูลด็อกแรกเกิดและมีจำหน่ายลูกสุนัขบางโอกาส บ.ร่องเผียว ซ.9 ต.ห้วยสักอ.เมือง เชียงราย 088-2614733 แอมจ้าว
pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2013, 13:36:32 »

ก็ไปทุกนัดลุ้นกันเชียร์กันจนเหนื่อยใจ..ผิดหวังกลับบ้านทุกครั้ง
เล่นดี แต่หาประตูไม่เจอตัวจบสกอร์ไม่มีกองหน้าคมๆไม่มีเลย
ไม่เข้าใจอีก1ที่ว่าช่วงหานักเตะ ท่านคิดอะไรกันอยู่  มาวันนี้โทษโค๊ช
ก็ไม่ได้โค๊ชก่ใหม่ หวังได้แต้มคงลุ้นกันจนนั่งไม่ติดเพราะทีมเราตัวยิงประตูไม่มี
ได้บอลก้ก้มแต่ดูบอลไม่มองประตูกันเลย ยิงได้แต่พลาดเป้าทุกครั้ง
ยังงัยก็สู้สู้ๆๆๆๆกว่างเราแพ้ไม่ได้แล้ว
reang58
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2013, 13:44:03 »

ยังไงก็ต้องเชียร์กันต่อไปล่ะครับ...ถ้าตกชั้นแล้วโอกาสขึ้นมาอีก..มันยาก
เท่าที่รู้มาทางสโมสรก็อยากได้นักเตะที่ฝีเท้าดีๆ...แต่เขาไม่มากัน...เขาว่าเชียงรายไกล
lelouchv
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2013, 14:33:50 »

ผมรู้แค่ว่าวันนี้ถ้าไม่ชนะจบ!ครับ ยากแน่นอน
ตั้ง15แต้ม ตามโซนรอดอยู่4แต้ม แล้วไม่คิดว่าเค้าจะไม่เสมอหรือชนะอีกหรอครับ
ยังไงก็สู้ต่อไปครับเชียงราย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 25 สิงหาคม 2013, 14:36:01 โดย lelouchv » IP : บันทึกการเข้า

คนเราทำมาหากินเหมือนกัน อย่าดูถูกค่าของเงินแต่ละบาท
จะมากหรือจะน้อย จะแค่บาทเดียวก็อาจจะมีความหมายสำหรับใครบางคน
ยาวเยียด
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 25 สิงหาคม 2013, 15:44:59 »

ยังไงก็เชียร์ครับ และ ชร.ยูฯคงต้องการแรงเชียร์เยอะแน่ๆ สู้ๆๆๆๆๆ  ยิ้มเท่ห์  ยิ้มเท่ห์

เรา...แสวงหาฝั่ง.....คือ.....นิพพาน..
Daky
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2013, 11:06:37 »

ยังไงก็เชียร์อยู่ครับ..แต่ดูแล้วลำบาก..ผมว่าน่าจะได้ไม่เกิน10แต้มครับ..(ดูจากสภาพตัวนักเตะนะ)
น่าจะชนะสัก2นัดที่เหลือก็เสมอกับแพ้ครับ..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 สิงหาคม 2013, 11:25:12 โดย Daky » IP : บันทึกการเข้า
mana.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 26 สิงหาคม 2013, 11:20:10 »

เล่นฟุตบอล  บ่ามีคนยิงประตู  เล่นดีอย่างใดก็มีเสมอ กับ ก้าน.....แม่นก่อคร๊าบ....
pppkonsila
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2013, 14:45:54 »

เชียร์ฮิมต๋ายไมเกรนปอขึ้น มันเล่นตึงบ่ได้ นักเตะถ้าบ่ด่ามัน
มันเล่นบ่ดีพอเฮาด่า มันยิงเข้าประตุ(สงสัยฟลุ๊ก)บ่ฮู้จะเชียร์
จะไดแล้ว ฝนตกซั้วๆยังปากันปุ่นไปอยู่ ไผบ่าเชียร์เฮาเชียร์
ถ้าเสมอกับแป้เขาเฮาตกจั้นก่หา..(ทำใจ๋บ่ได้แต้นี่)
capital bulldog
ชั้นประถม
*

088-2614733 แอม

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2013, 16:13:51 »

เชียร์กันต่อครับยังเหลืออีก 9 เกม ส่วนทีมอื่นที่ลุ้นตกชั้นนอกจากสมุทรสงครามแล้ว เค้าเหลือแค่ 8 เกมครับ ยังงัยก้เป้นทีมจังหวัดของเราฝนตกแดดออกยังงัยผมก้ไม่เคยพลาดครับ

มีพ่อพันธุ์บูลด็อกรับผสม-รับเลี้ยงลูกสุนัขบูลด็อกแรกเกิดและมีจำหน่ายลูกสุนัขบางโอกาส บ.ร่องเผียว ซ.9 ต.ห้วยสักอ.เมือง เชียงราย 088-2614733 แอมจ้าว
Bee totti
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2013, 14:07:02 »

ผมว่านักเตะเราออกฟิตตอนกลางคืนมากไปหรือเปล่าดูการวิ่งแล้วเหมือนคนนอนน้อย(เจอบ่อย)แต่ก็ขอให้เต็มที่กับแมตที่เหลือแล้วกันเอาใจช่วย
หน้า: [1] พิมพ์