เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:47:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋นร้านนี้อร่อยนะ......ลองไปชิมนะครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน ร้านก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋นร้านนี้อร่อยนะ......ลองไปชิมนะครับ  (อ่าน 11399 ครั้ง)
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 28 มกราคม 2011, 08:59:21 »

ที่ตั้งแน่นอนเมื่อไหร่แจ้งรายละเอียดด้วยนะครับ

รอไปอุดหนุนอย่างแน่วแน่และมั่นคงครับผม

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
GT887
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 31 มกราคม 2011, 14:55:43 »

???ไปมาเมื่อวันก่อนปิดร้านครับ
จงเชื่อมั่นในตัวเราเอง
มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2011, 15:46:36 »

ร้านน่าจะปิดมาหลายวันแล้วค่ะ ทีแรกตั้งใจไปอุดหนุน
ไปมา 2 วันละ แต่ร้านปิด ก็เลยอดชิมเลย หุหุหุ

คนเจริญชอบที่จะปีนขึ้นไปหาสิ่งที่อยู่สูงกว่าเพื่อเทียบเท่า
ไม่ใช่ดึงสิ่งที่สูงกว่าลงมาเพื่อให้เท่ากับ "ตัวเอง"
Pien007
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 21 กุมภาพันธ์ 2011, 14:01:52 »

รู้สึกว่าร้านจะปิดแล้วนะคะ ค่าเช่าแพง
flashi
ระดับ :ป.โท

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 22 กุมภาพันธ์ 2011, 16:53:52 »

คือว่าตอนนี้ไม่ได้ขายที่ร้านนี้แล้วครับ
เพราะว่า พ่อกับแม่ทำกันสองคน เหนื่อยมาก พ่อก็แก่แล้ว แม่ก็ไม่ค่อยสบาย
อีกอย่างค่าเช่าร้านแพงครับ เดือนล่ะ 10000 ขายได้ก็ไปจ่ายค่าร้านเกือบหมด
คาดว่าจะขายเป็นรถเข็น คาดว่าน่าจะขายหลังวัดพระสิงห์แหละครับ
ถ้าใคร ยังติดใจ ในรสชาติข้าวมันไก่และก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋น
สามารถโทรสั่งได้นะครับ รับทำข้าวกล่อง สัก 10 กล่องขึ้นก็จะไปส่งให้นะครับ
โทร 083-200-8836 พ่อหลวย

เป็นกำลังใจให้นะคะ เสียดายค่ะ เป็นร้านข้าวมันไก่ที่เราชอบมากๆ
ตอนนี้ขายอยู่ที่ไหนช่วยส่งข่าวบอกหน่อยนะคะ

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
--- (เชิญชมคลิปเต็ม)
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
ares321
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2011, 08:43:28 »

แจ้งข่าวครับ....ตอนนี้ได้กลับมาขายแล้วครับ

สถานที่หลังวัดพระสิงค์ ใกล้ๆร้านเดิมครับแต่เป็นรถเข็นอยู่ตรงประตูหลังวัดเลยครับ

หลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดพระสิงค์ท่านก็ติดใจบอกให้ขายหลังวัดได้เลย

ไม่เสียค่าเช่าร้าน จะได้เพิ่มปริมาณให้ลูกค้าได้เต็มที่

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนยังติดใจในรถชาติข้าวมันไก่และก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋นฝีมือของแม่ผมแวะไปชิมได้นะครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ
uku*land
ชั้นประถม
*

Ukulele Mahalo ราคาเบาๆ คุณคัดสรรมาแล้วเพื่อนคุณ

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 15:02:23 »

ไปมาแล้ว คุณลุงรถพ่วงข้างๆประตูวัดพระสิงห์ อร่อยและเข้มข้น ลงตัวมาก อิ่ม มมากก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

Ukulele Mahalo สีสันสดใส มาแล้วจ้าาา !!
https://www.facebook.com/ukeland
ares321
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 15:10:04 »

ไปมาแล้ว คุณลุงรถพ่วงข้างๆประตูวัดพระสิงห์ อร่อยและเข้มข้น ลงตัวมาก อิ่ม มมากก  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณที่ที่อุดหนุน....
สาวนุ้ยผลัดถิ่น
เพื่อสุขภาพที่ดีของตัวคุณและคนที่คุณรัก
มัธยม
**

เพื่อสุขภาพที่ดีของคุณและคนที่คุณรัก

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 03 มีนาคม 2011, 15:34:46 »

มันน่าหม่ำจริงๆ หิวๆๆๆๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ร้านรังนกทอง จ.เชียงราย จำหน่าย เครื่องดื่มรังนก และรังนกนางแอ่น มีทั้งแบบรังเต็ม รังที่คัดสะอาดพร้อมปรุง http://blog.chiangraifocus.com/?id=1156
flashi

on the internet nobody knows you’re a dog

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2011, 01:06:23 »

แจ้งข่าวครับ....ตอนนี้ได้กลับมาขายแล้วครับ

สถานที่หลังวัดพระสิงค์ ใกล้ๆร้านเดิมครับแต่เป็นรถเข็นอยู่ตรงประตูหลังวัดเลยครับ

หลวงพ่อเจ้าอาวาสวัดพระสิงค์ท่านก็ติดใจบอกให้ขายหลังวัดได้เลย

ไม่เสียค่าเช่าร้าน จะได้เพิ่มปริมาณให้ลูกค้าได้เต็มที่

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคนไหนยังติดใจในรถชาติข้าวมันไก่และก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋นฝีมือของแม่ผมแวะไปชิมได้นะครับ

ขอบคุณที่ติดตามครับ

ดีใจด้วยค่ะ สู้ๆนะคะ พรุ่งนี้จะไปอุดหนุนแน่นอน  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ทุกอาชีพไม่มีไส้แห้ง ไม่ว่าอาชีพใดทั้งสิ้น ที่เมิงไส้แห้ง เพราะเมิงกระจอกไง มันอยู่ที่ใจเมิง ใจเมิงสูงเมิงก็รอด ใจเมิงกระจอกเมิงก็จน!
http://www.youtube.com/watch?v=s-g89WcO6DQ
ares321
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2011, 08:25:44 »

สงกรานต์นี้จะกลับไปเชียงราย จะไปช่วยพ่อขายข้าว
ถ้าเจอผมบอกมาจากเชียงรายโฟกัสเดี๋ยวทำให้พิเศษเลย......555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 ตุลาคม 2014, 09:31:38 โดย ares321 » IP : บันทึกการเข้า
paipich
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 07:56:04 »

มาจากเชียงรายโฟกัส เผื่อเยอะๆนะครับ อิอิ
เจ้าชายกระเพรา
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2011, 19:09:34 »

ไปวันพูกเลยอั้น 5555

NP Homemade Bakery ทุกคำ ทุกความอร่อย กลั่นมาจากใจ การันตีคุณภาพ รสชาติ และการบริการระดับมืออาชีพ!!! โทร08-7575-6252
flashi

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 14 มิถุนายน 2011, 20:11:28 »

ช่วงหน้าฝนนี้เป็นไงบ้างคะ ฝนตกแทบทุกวันเลย มีที่ตั้งร้านถาวรหรือยัง มาส่งข่าวด้วยค่ะ

Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2011, 20:38:22 »

ช่วงหน้าฝนนี้เป็นไงบ้างคะ ฝนตกแทบทุกวันเลย มีที่ตั้งร้านถาวรหรือยัง มาส่งข่าวด้วยค่ะ
+1 มาส่งข่าวด้วยครับ...
..
ตอนนี้ยังขายอยู่ที่วัดพระสิงห์ หรือย้ายไปไหนแล้วครับ เพิ่งเดินทางมาเจอ เว็บนี้กว้างไกล
หลากหลายเหลือเกิน  แบบว่าอยากกินก๋วยเตี๋ยวไก่ตุ๋นมั่ง... ยิ้มเท่ห์
ares321
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 09:38:24 »

ก็ขายอยู่หลังวัดพระสิงห์อยู่นะครับ แต่เป็นรถพ่วงคันเล็กๆอ่ะครับ
Cupid

Experience is the best teacher.

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 13:59:07 »

เริ่มขายตอนกี่โมงครับ วันนี้ตอน ประมาณ 09.30 น ไปแล้ว ไม่พบครับ...
StayingAlive
มัธยม
**

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 16:56:25 »

เคยไปขับหาดู ไม่เจออะคับ เลยไม่ได้ชิมเลย
Be-bee
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 21:11:03 »

หิวเลยยย ยิ้ม
flashi

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 16 มิถุนายน 2011, 23:31:18 »

ก็ขายอยู่หลังวัดพระสิงห์อยู่นะครับ แต่เป็นรถพ่วงคันเล็กๆอ่ะครับ

วันนี้ประมาณสิบเอ็ดโมงไปวนหาก็ไม่เจออ่ะคะ

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์