เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 14:56:28
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ขอคำแนะนำติดไฟตัดหมอกหน่อยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ขอคำแนะนำติดไฟตัดหมอกหน่อยครับ  (อ่าน 1198 ครั้ง)
beeringz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 18 สิงหาคม 2013, 16:30:57 »

กำลัง ลังเลว่าจะติดแบบไหน ของศูนย์(โตโย) หรือ ร้านข้างนอก ผมโทรหาเซลล์ เซลล์ก็บอกจะพาไปติดข้างนอก ของเหมือนกัน แต่ถูกกว่า ก็เลยลังเล
ขอคำแนะนำหน่อยนะครับ แตกต่างกันยังไง ความทน ความสว่าง
แล้วจะมีปัญหาต่อระบบไฟรถ ประกันไฟรถ หรือเปล่า
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2013, 13:44:02 »

ของแท้ ทนกว่า ใช้ได้นานกว่า และ

สว่าง ไม่แยงตาชาวบ้านคับ

เพราะ วัสดุ ที่อู่ในโคม ตัวสะท้อน องศามันได้คับ

ส่วน ร้านประดับยนต์ ก็ ราคาประหยัด ลอง เลือกดูได้คับ

ส่วนเรื่องประกัน มันอยู่ที่ฝีมือการติดตั้งเสียมากกว่าคับ

ของแท้ ก็รวนได้ ถ้าติดตั้งผิดวิธี

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
NP!
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2013, 20:37:18 »

ผมใช้ Jazz GE08 ถ้าจะติดตั้งไฟตัดหมอกของศูนย์ จะติดที่ศูนย์บ้านดู่หรือศรีทรายมูลดีครับ เห็นได้ข่าวเกี่ยวกับการบริการไม่ค่อยจะดีเท่าไร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 23 สิงหาคม 2013, 20:47:42 โดย NP! » IP : บันทึกการเข้า

สนใจสินค้า ติดต่อ.098-5845275 .086-9178386
au_toyo
ระดับ ป.ตรี

อู๋แม่จัน 086-6732616

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 สิงหาคม 2013, 21:21:16 »

ติดของแท้ศูนย์ แท้จริงๆนะครับไม่ใช้ของที่เซลล์ซื้อมาเองแล้วมาให้ช่างในศูนย์ติด มีประกันครับ ซื้อได้ที่แผนกอะไหล่ครับ เพราะเคยมีกรณีรถใหม่แถมไฟตัดหมอก แต่เป็นของที่เซลล์ขายซื้อมาแถมให้ลูกค้า มีปัญหาลูกค้านึกว่าของแท้ ไม่รับประกันนะครับ ที่เซลล์แนะนำร้านข้างนอกเพราะเค้าได้ค่าแนะนำ
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 สิงหาคม 2013, 11:45:20 »

ตอนนี้ มีปัญหาขึ้นมาละ เนื่องจาก รถยาริสรุ่นตัว E ของผม ไปถามศุนย์มาบอกว่าไม่สามารถติดตั้งได้
ติดได้แค่ตัว J  ปวดตับเลย
ถ้าจะติดข้างนอก ยี่ห้ออะไรจะดีหน่อยเหรอครับ pm มาแนะนำได้นะครับ
อยากได้ที่ทนๆหน่อย ใช้นานๆ ไม่แยงตาชาวบ้านเค้า

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2013, 09:56:29 »

ผมใช้ Jazz GE08 ถ้าจะติดตั้งไฟตัดหมอกของศูนย์ จะติดที่ศูนย์บ้านดู่หรือศรีทรายมูลดีครับ เห็นได้ข่าวเกี่ยวกับการบริการไม่ค่อยจะดีเท่าไร

ศรีทรายมูลดีกว่าคับ บ้านดู่ ไม่พังจริงๆ อย่าเข้าเลยคับ กาก

ตอนนี้ มีปัญหาขึ้นมาละ เนื่องจาก รถยาริสรุ่นตัว E ของผม ไปถามศุนย์มาบอกว่าไม่สามารถติดตั้งได้
ถ้าจะติดข้างนอก ยี่ห้ออะไรจะดีหน่อยเหรอครับ pm มาแนะนำได้นะครับ
อยากได้ที่ทนๆหน่อย ใช้นานๆ ไม่แยงตาชาวบ้านเค้า

ช่าง ที่ 0 มั่วล่ะคับ เค้าติดกันได้ทุก 0 รุ่น E เนี่ย

วิออสเพื่อนก็ติดได้ สายไฟ เหมือนกันทั้งคัน รุ่น J กะรุ่นE เนี่ย

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 สิงหาคม 2013, 22:11:00 »

ศรีทรายมูลดีกว่าคับ บ้านดู่ ไม่พังจริงๆ อย่าเข้าเลยคับ กาก

ช่าง ที่ 0 มั่วล่ะคับ เค้าติดกันได้ทุก 0 รุ่น E เนี่ย

วิออสเพื่อนก็ติดได้ สายไฟ เหมือนกันทั้งคัน รุ่น J กะรุ่นE เนี่ย
ผมไปถามมา2ศูนย์ ช่างหรือเซลล์ก็บอกมาเหมือนกันนะครับ บอกติดได้แค่กันชนรุ่นตัว J ส่วนตัว Eจะเป็นกันชน เหมือนตัวทอป ซึงจะมีไฟตัดหมอกติดมาในออฟชั่นรถแล้ว ยัง งง ทำไม่ทำรุ่นตัวEมาด้วย T_T
มีรูปมาให้ดูครับ รูปแรกจะเป็นกันชน กับช่องไฟตัดหมอกของรุ่น J
ส่วนสองรูปล่างเป็นแบบรถผม คือรุ่นตัว E / G /RS

* Toyota-Yaris-RS-2012-05.jpg (51.86 KB, 550x316 - ดู 587 ครั้ง.)

* spd_20130208171812_b.jpg (177.96 KB, 600x448 - ดู 532 ครั้ง.)

* toyota-yaris-price.jpg (22.26 KB, 300x263 - ดู 282 ครั้ง.)

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2013, 16:26:02 »

ลองเช็ค pm ดูคับ

ส่วนตัว ลองถาม กูเกิ้ลดู

"ไฟตัดหมอก ยาริส 2012 ทรง0" และ "ไฟตัดหมอกยาริส ทรง RS"

beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 สิงหาคม 2013, 19:47:16 »

ลองเช็ค pm ดูคับ

ส่วนตัว ลองถาม กูเกิ้ลดู

"ไฟตัดหมอก ยาริส 2012 ทรง0" และ "ไฟตัดหมอกยาริส ทรง RS"

ขอบคุณครับ ได้ข้อสรุปมานิดหน่อยละครับ
แต่ก็ยังสงสัยอยู่ ทำไม ไม่ผลิตไฟแบบทางrs มา ถ้าเกิดพวกรุ่นทอป เค้าเผลอทำแตก ก็เบิกของศูนย์เปลี่ยนไม่ได้เหมือนกันซิงั้น มึนเลย @_@
หน้า: [1] พิมพ์