เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 19:43:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  เตือนภัย เด็กปั้มน้ำมัน
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัย เด็กปั้มน้ำมัน  (อ่าน 4741 ครั้ง)
RACHA_NET
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 00:32:01 »

เตือนภัยใกล้ตัว เด็กปั้มน้ำมัน  อ.เชียงแสน จ.เชียงราย วันนี้เวลาประมาณ 20.20 น. ผมได้เข้าไปเติมน้ำมันที่ปั้มแห่งนี้เนื่องจากน้ำมันมีอยู่ขีดเดียวกลัวกลับไม่ถึงบ้านในตัวเมืองเชียงแสน จึงแวะเติมน้ำมัน ตอนเด็กปั้มมาแฟนผมได้บอกเด็กปั้มว่าเติม แก๊สโซฮอร์91 300บาท ในช่วงที่ผมกำลังดับเครื่องแล้วปิดแอร์ปิดเครื่องเสียงผมก็ได้ชะโงกหน้าไปดูเลขที่หัวจ่ายซึ่งหน้าปัดมันมั่วเอามากๆแต่เห็นเลขอยู่ประมาณที่ 170 กว่าบาทแล้วมันก็หยุดที่ 200 ผมก็เอะใจจึงบอกให้แฟนถามเด็กปั้มว่าเติมเท่าไรมันก็ยกนิ้วให้ 2 นิ้ว ผมจึงบอกไปว่าให้เติมอีก 100 เด็กปั้มคนนี้ออกอาการระแวงแปลกๆไม่ยอมกดหัวจ่ายใหม่สักที ตัวผมก็รีบอยู่เลยบอกว่าไม่ต้องเติมละก็จ่ายเงินให้ 200 บาทผมก็ออกมาจากปั้มพอระหว่างทางผมก็แปลกใจว่าทำไหมเข็มน้ำมัน มันยังไม่ขึ้น และที่ไหนได้ก่อนถึงบ้าน อีกประมาณ 2กิโล ไฟเตือนน้ำมันก็โชว์ขึ้นมา ซึ่งจากปั้มมาบ้านผมก็แค่ 13-14 กิโลเมตร น้ำมัน 200 บาทหมดซึงปรกติเติม 500บาท ก็ขึ้นครึ่งถังแล้ว รถ Honda new city เพราะก่อนเติมไฟยังไม่โชว์เลย ใจหนึ่งก็อยากขับกลับไปแต่กลัวมันหมดกลางทางจะซวยไปกันใหญ่ จึงฝากข้อความนี้มาเตือนกัน  ลักษณะเด็กปั้มคนนี้ รูปร่าง ต่ำไม่สูง อวบๆหน่อยไม่ถึงกับอ้วน และวันนี้มันใส่เสื้อสีแดง ผมจึงฝากมาเตือนกันเคยได้ยินมาเหมือนกันเรื่องแบบนี้แต่ไม่นึกว่าจะมาโดนแถวๆบ้านเรา (สรุปผมคิดว่ามันอาจจะไม่กดรีเซ็ทหัวจ่ายแล้วเติมเพิ่มตามจำนวนเดิมไปเลยซึ่งผมก็น่าจะได้น้ำมันมาแค่ประมาณ 50 บาทได้มั้ง เสียอารมณ์มาก )ฝาก เตือนภัย กันด้วยครับ[/b]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 พฤษภาคม 2017, 15:07:49 โดย RACHA_NET » IP : บันทึกการเข้า
เบียร์นุ่ม><”
Be used to Discouragement. But is never recede.
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 01:57:53 »

ปั้มนี้ หัวจ่าย สีตัวเลขจางมากครับต้องลงไปดูๆ

บธ.บ ท่องเที่ยว
Line : beernoomm
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 04:11:31 »

มาเติมปั๊มผมนี้ รับรองบ่าโกง อยู่นครสวรรค์เพ้ 5555 มากรุงเทพ ก็แวะมาเติมได้เน้อ ยิงฟันยิ้ม
pudongsan
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 09:36:40 »

เล่นกันขนาดนี้เลย เหอๆ โกรธ

นกน้อย ทํารังแต่พอตัว ^__^
โอ ณ นครสวรรค์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 09:46:29 »

มาเติมปั๊มผมนี้ รับรองบ่าโกง อยู่นครสวรรค์เพ้ 5555 มากรุงเทพ ก็แวะมาเติมได้เน้อ ยิงฟันยิ้ม
อยู่ตรงไหนครับ กลับบ้านนครสวรรค์บ่อย จะได้แวะอุดหนุน...
เท้าสะเอวคลับ Ver.CaZzAmAnIaN
ระดับ :ป.โท

LuV me LuV My CatZ

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 14:51:48 »

เติม 200 บางที ก็ไม่ขึ้นคับ เคยเติม ใส่ ซิตี้ 2011 อยู่ แจ๊ส 2008 ก็ ไม่ขึ้น

เด๋วนี้ 300 ก็ไม่ขึ้น ต้องมากกว่านั้น

ส่วนถ้า ไฟขึ้นเตือน ขับได้อิกมากกว่า 50 โล คับ

Ford Fiesta Chiang Rai Club ทักทายกันได้คับ
https://www.facebook.com/groups/227123194107248/
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 15:12:22 »

ผมก็เคยเจอ เจ้าของปั้มนั้นแหละตัวแสบ

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
Tanasak
ให้คำปรึกษาทางด้านสินเชื่อ รถยนต์และรถจักรยานยนต์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 15:31:06 »

ผมว่าต้องดูราคาน้ำมันหน้าปั๊มด้วยนะครับเพราะราคามันไม่เท่ากันนะครับ แถวนั้นจะมี อยู่2ปั๊มนะครับ ราคาค่อนข้างห่างกันครับ แล้วแต่ว่าเราจะเลือกเติมปั๊มใหน นะครับ ลองกลับไปดูราคาน้ำมันที่เติมดูนะครับว่ามันแพงกว่าชาวบ้าน หรือเด็กปั๊มเติมให้ไม่ครบครับ

ติดต่อได้ที่ 086-6548699 หรือไอดีไลน์ add0866548699
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 15:35:01 »

ผมว่าต้องดูราคาน้ำมันหน้าปั๊มด้วยนะครับเพราะราคามันไม่เท่ากันนะครับ แถวนั้นจะมี อยู่2ปั๊มนะครับ ราคาค่อนข้างห่างกันครับ แล้วแต่ว่าเราจะเลือกเติมปั๊มใหน นะครับ ลองกลับไปดูราคาน้ำมันที่เติมดูนะครับว่ามันแพงกว่าชาวบ้าน หรือเด็กปั๊มเติมให้ไม่ครบครับ

+  -  คงไม่ถึง  5  บาทมั้งครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
Tanasak
ให้คำปรึกษาทางด้านสินเชื่อ รถยนต์และรถจักรยานยนต์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 15:42:00 »

+  -  คงไม่ถึง  5  บาทมั้งครับ
[/quote555
ไม่รู้นะครับแต่ผมอยู่แถวนันผมไม่เติมปั๊มนี้ครับ แต่ผมเคยเติมปั๊มในเชียงรายนะครับ 95โชฮอล ห่างกันลิตรละตั้ง 4-5บาทครับปั๊มก่อนถึงแยกแม่กรณ์ครับ ทางซ้ายมือก่อนไปทางพะเยาครับไม่รู้ว่าเป็นน้ำมันพิเศษหรือปล่า มันแพงกว่าชาวบ้านครับหากใช่น้ำมันพิเศษก็ขออภัยด้วยนะครับ อิอิอิ

ติดต่อได้ที่ 086-6548699 หรือไอดีไลน์ add0866548699
RACHA_NET
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 18:48:31 »

ผมก็เคยเจอ เจ้าของปั้มนั้นแหละตัวแสบ
ใช่ครับเห็นเขาบอกมาเหมือนกัน
จ๊ะเอ๋ไครเอ่ย
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 18:52:54 »

งามไส้เลยไอ้เด็กปั้มห่าราก ขยิบตา
kwanza
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 19:38:51 »

ขอบอกปั้มนี้ไม่จ้างพนักงานครับ เจ้าของปั้มเติมเอง ลงไปดูราคาที่หัวจ่ายด้วย ว่ามันตรงกับราคาป้ายหน้าปั้มหรือเปล่า ที่ตู้จ่ายตัวหนังสือแทบมองไม่เห็น ทางที่ดีไม่ควรเติม เติม เอสโซ่ สหกรณ์ดีกว่า ถ้าเจ้าของปั้มมาอ่านเจอ ข้องใจเจอผมได้ จำผมได้แน่ สมัยเบนซิน91 ป้ายหน้าปั้มประมาณ 45 แต่ที่ตู้จ่าย50 คุณเสียลูกค้าชั้นดีอย่างผมแล้ว ผมเติมใส่ ถัง อาทิตย์ละ 400ลิตร

กล้องวงจรปิด ระบบอินเทอร์เนต WIFI P2P Mikrotik Ubiquiti ระบบทีวีดาวเทียม 0873047877
[T][o][d]SaPhon
My name's Todsaphon
ระดับ ป.ตรี

พื้นที่ส่วนบุคคล

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 19:42:59 »

อยู่ตรงไหนครับ กลับบ้านนครสวรรค์บ่อย จะได้แวะอุดหนุน...

ปั๊มดีเซลอย่างเดียวนะ อยู่ก่อนถึงแยกเขาทอง ก่อนปั๊มปตท.คู่ ตรงข้ามสถานีพัฒนาที่ดินจังหวัดนครสวรรค์เลยครับ ยิงฟันยิ้ม  จะมีป้ายครัวพ่อกำนัน ขนมปังสังขยาแม่ป่วยลั้ง สีเหลืองๆ เยอะๆอะครับ
แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 19:49:58 »

ขอให้เจริญยิ่งๆขึ้นไป

simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 20:32:41 »

ฮืม ฮืม

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
tongny
ชั้นประถม
*

รักแทบตาย สุดท้ายเขาเอาไปแดก

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 12:13:39 »

ฮืม ฮืม

แสบจิงๆๆ อย่าไปใช้บริการมันพวกคนเห็นแก่ตัว   โกรธ โกรธ โกรธ โกรธ
Tฯ๐ๅ!!!
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 12:24:27 »

แสบจริงๆ ขอบคณ จขกท ที่ช่วยเตือน
benzto
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 12:32:04 »

ปั๊มไม่ได้มาตรฐานอย่าไปเติมครับ ส่วนตัวไม่เคยใช้น้ำมันหมดถังเลย ผมจะสำรองน้ำมันไว้ 1 ข้อ ก่อนถึงขีดแดงเสมอ กันเหนียวไว้เสมอ

ขออภัยในบางลีลา
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 กรกฎาคม 2013, 12:56:54 »

เด็กปั้มอีกแล้วหรอ??

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์