เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 00:19:18
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากทราบว่า มีการ มีตติ้ง นักลงทุนหุ้น ในเชียงรายบ้างมั้ยครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากทราบว่า มีการ มีตติ้ง นักลงทุนหุ้น ในเชียงรายบ้างมั้ยครับ  (อ่าน 725 ครั้ง)
kulwikran
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 16:10:30 »

อยากทราบว่า มีการ มีตติ้ง นักลงทุนหุ้น ในเชียงรายบ้างมั้ยครับ

พอดีผมเริ่ม"ลงทุน" ในหุ้นน่ะครับ และกำลังศึกษาแนว VI ครับ เลยอยากได้คำแนะนำบ้างครับ
เผื่อในเชียงรายโฟกัสมีนัดเจอกันบ้างจะได้ขอความรู้และแลกเปลี่ยน ความรู้บ้างน่ะครับ

ถ้าโพสท์นี้ รบกวนท่านสมาชิกบางท่าน กราบขออภัยด้วยครับ
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 22:29:36 »

อยากทราบว่า มีการ มีตติ้ง นักลงทุนหุ้น ในเชียงรายบ้างมั้ยครับ

พอดีผมเริ่ม"ลงทุน" ในหุ้นน่ะครับ และกำลังศึกษาแนว VI ครับ เลยอยากได้คำแนะนำบ้างครับ
เผื่อในเชียงรายโฟกัสมีนัดเจอกันบ้างจะได้ขอความรู้และแลกเปลี่ยน ความรู้บ้างน่ะครับ

ถ้าโพสท์นี้ รบกวนท่านสมาชิกบางท่าน กราบขออภัยด้วยครับ

ตั้งแต่ที่ผมอยู่ในห้องนี้มาก็ไม่ค่อยจะมีมากนักครับ

สำหรับการจัดมีตติ้งหรือนัดเจอพูดคุยกัน

แต่ก็พอมีบ้างเหมือนกันครับ

โดนส่วนตัวผมชอบไปพูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็น

ที่ร้านท่านวายุ เจ้าของกระทู้นี้ครับ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=33231.0

และจากนั้นก็มีการนัดกันเล่นเกมส์กระแสเงินสดของท่านนี้ :i3abyzeed::

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=197497.0

นอกจากนี้ก็อาจจะเป็นกลุ่มเพื่อนของใครของมัน ที่จะนัดคุยกันตามปกติครับ

ขอบคุณครับ

AIT
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 22:32:52 »

น่าจะจัดให้มีก็ดีนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
ADCOK
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 15:07:39 »

เหมือนจะมีกลุ่มใน facebook แต่หลัง ๆ มาไม่เห็นมี update อะไรเลยครับ
วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 15:10:35 »

น่าจะจัดให้มีก็ดีนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมเคยพยายามหลายครั้งแล้วครับ  แต่ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรถึงไม่สำเร็จ  อาจจะเป็นเพราะว่าคนจริงมีน้อย  หรือว่าเขาไม่ว่างช่วงเวลาที่นัดก็ไม่ทราบ  เพราะถ้าเป็นคนที่อยากได้ความรู้จริงๆ  เขาก็ควรจะกระตือรือล้นที่จะมาให้ได้  ขนาดว่าพวกโบรคต่างๆเอานักวิเคราะห์ของบริษัทมา  แถมยังชวนให้ไปกินฟรีแจกหนังสือฟรี  เขายังไม่ค่อยไปกันเลย  ผมก็เลยสรุปว่า  "ส่วนมาก"  มีแต่คนอยากรวย  แต่ไม่อยากรู้ว่าต้อง  "ทำ"  อย่างไร  ทุกวันนี้เวลาผมได้พูดคุยกับคนที่มาหาผมที่ร้าน  เขามักจะได้ข้อคิดหรือรายชื่อหุ้นที่น่าลงทุนกลับไปด้วยเสมอครับ  แต่ถ้าผมไม่ว่างก็อย่าถือโทษโกรธกันเลยนะ  เอาไว้นัดเวลาว่างกันอีกทีหนึ่ง  ขนาดท่าน  ::i3abyzeed::  ยังบอกกับผมเลยว่า  เชียงรายนี่หาคนคุยเรื่องลงทุนด้วยยากจริงๆ  ถ้าเจ้าของกระทู้สนใจอยากคุยด้วย  นัดท่าน  ::i3abyzeed::  ได้เลยครับ  ถ้าว่างแล้วผมจะไปแจม  และกรุณาเตรียมคำถามมาด้วยเยอะๆนะครับ  เพราะผมมองว่า  คนที่มีคำถามคือคนที่สนใจจริงๆ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 19:30:37 »

เหมือนจะมีกลุ่มใน facebook แต่หลัง ๆ มาไม่เห็นมี update อะไรเลยครับ

มีครับ แต่ไม่มีการอับเดทอะไรจริงๆตามที่ท่านว่า

https://www.facebook.com/pages/MAO-

ขอบคุณครับ

kulwikran
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 09:47:43 »

ขอบคุณท่าน วัยทองคะนองรัก และท่าน วายุ มากครับ

ถ้ามีโอกาส อยากเข้าไปพอท่านทั้งสอง เพื่อขอคำแนะนำครับ ไม่ทราบว่า ร้านท่านวายุ อยู่แห่งหนใดหรือครับ ผมเองเพิ่งเริ่มลงทุนครับ อาจจะไม่มีข้อมูลมาก แต่ถ้าเป็นคำถามผมคิดว่า มีมากพอสมควรครับ มีข้อสงสัยในการลงทุนค่อนข้างมากครับ บางทีผมเข้าไปอ่านกระทู้ต่างๆ แต่ไม่สามารถทำความเข้าใจอย่างกระจ่าง หรืออาจจะเป็นว่าที่อธิบาย ส่วนมากจะเป็นทางทฤษฏีซะส่วนใหญ่ แต่ผมอย่างได้คำแนะนำจากผู้มีประสบการณ์ ให้คำแนะนำ การนำ แนวคิดหรือ เครื่องมือต่างๆ นำไปสู่การปฏิบัติครับ

ถ้าไม่รังเกียจ จะขออณุญาติ ท่านวายุ ขอเข้าไปคารวะเพื่อขอคำชี้แนะด้วยครับ ผมอยู่ อำเภอรอบนอกของเชียงรายครับ เข้าเมืองทีนึงอาจจะต้อง วางแผนล่วงหน้านิดนึงครับ เพื่อตระเตรียมธุระต่างๆเข้าไปด้วยจะได้คุ้มค่า ต้นทุนการเดินทางครับ ถ้าไม่เป็นการล่วงเกิน รบกวนขอตำแหน่งร้านท่าน วายุ ทางข้อความ PM ด้วยครับ แต่ถ้าเป็นกานรบกวน กราบขออภัยด้วยครับ

ปล.ผมจะขอทำการนัดหมายกับทาง ท่า  ::i3abyzeed:: ไว้ด้วยนะครับ เผื่อจะได้เข้าไป พร้อมกันครับ

* warren-buffet.jpg (58.77 KB, 800x552 - ดู 113 ครั้ง.)
:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 20:24:25 »

น่าจะจัดให้มีก็ดีนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

ผมเคยพยายามหลายครั้งแล้วครับ  แต่ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไรถึงไม่สำเร็จ  อาจจะเป็นเพราะว่าคนจริงมีน้อย  หรือว่าเขาไม่ว่างช่วงเวลาที่นัดก็ไม่ทราบ  เพราะถ้าเป็นคนที่อยากได้ความรู้จริงๆ  เขาก็ควรจะกระตือรือล้นที่จะมาให้ได้  ขนาดว่าพวกโบรคต่างๆเอานักวิเคราะห์ของบริษัทมา  แถมยังชวนให้ไปกินฟรีแจกหนังสือฟรี  เขายังไม่ค่อยไปกันเลย  ผมก็เลยสรุปว่า  "ส่วนมาก"  มีแต่คนอยากรวย  แต่ไม่อยากรู้ว่าต้อง  "ทำ"  อย่างไร  ทุกวันนี้เวลาผมได้พูดคุยกับคนที่มาหาผมที่ร้าน  เขามักจะได้ข้อคิดหรือรายชื่อหุ้นที่น่าลงทุนกลับไปด้วยเสมอครับ  แต่ถ้าผมไม่ว่างก็อย่าถือโทษโกรธกันเลยนะ  เอาไว้นัดเวลาว่างกันอีกทีหนึ่ง  ขนาดท่าน  ::i3abyzeed::  ยังบอกกับผมเลยว่า  เชียงรายนี่หาคนคุยเรื่องลงทุนด้วยยากจริงๆ  ถ้าเจ้าของกระทู้สนใจอยากคุยด้วย  นัดท่าน  ::i3abyzeed::  ได้เลยครับ  ถ้าว่างแล้วผมจะไปแจม  และกรุณาเตรียมคำถามมาด้วยเยอะๆนะครับ  เพราะผมมองว่า  คนที่มีคำถามคือคนที่สนใจจริงๆ

ตามนั้นเลยครับ น่าจะจัดให้มีอีกบ่อยๆ แลกเปลี่ยนมุมมองกันได้ประโยชน์ดีครับ ยิ้ม

หน้า: [1] พิมพ์