เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 00:25:49
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  อยากลอง Trade ครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากลอง Trade ครับ  (อ่าน 606 ครั้ง)
bank007
ชั้นประถม
*

Life of Coffee Lovers ชีวิตของคนรักกาแฟ

« เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:53:44 »

อยากลอง Trade ดูครับ มันยาก และได้ผลตอบแทนดีไหมครับ อยากทำเป็นงานเสริม เพราะทำูธุรกิจส่วนตัวอยู่แล้วครับ แล้วส่วนมากจะ Trade กันกับเวปไหนยังไงครับ ผมลองโหลดเกมส์ มาเล่นดู ก็ยัง งง ๆ อยู่ ส่วนมากจะขาดทุนน่ะครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:56:07 โดย bank007 » IP : บันทึกการเข้า
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 10:07:48 »

โอ้ว คำถามเยอะเหมือนกันนะเนี้ย

จากแค่ 2 บรรทัด แต่ก็ยินดีตอบครับ

1. อยากลอง Trade ดูครับ มันยาก และได้ผลตอบแทนดีไหมครับ

- เทรดหรือซื้อ-ขายหุ้น ไม่อยากเลยครับ ง่ายนิดเดียว
- ผลตอบแทนก็ขึ้นอยู่กับความเสี่ยงครับ เสี่ยงสูงผลตอบแทนสูง เสี่ยงต่ำผลตอบแทนต่ำ
  ทั้งนี้อยู่กับแนวทางการเล่นด้วยครับ แต่ในระยะยาวดีและคุ้มค่าครับ หลายท่านพิสูจน์มาแล้ว

2.  อยากทำเป็นงานเสริม เพราะทำูธุรกิจส่วนตัวอยู่แล้วครับ

- ถูกต้องแล้วครับที่เอามาเสริม เพราะถ้าออกมาเทรดอย่างเดียว ต้องเก่งจริงๆครับ
  หากเกิดวิกฤติเศษฐกิจขึ้น ถ้าเอาตัวรอดยังไม่เก่ง ลำบากครับ กับภาระค่าใช้จ่ายต่างๆ
- เป็นการออมและให้เงินทำงานแทนเราครับผลตอบแทนคุ้มค่ากว่าฝากธนาคารทั้งปันผลหรือส่วนต่างราคา

3. ส่วนมากจะ Trade กันกับเวปไหนยังไงครับ

- อยู่ที่ว่าเปิดบัญชีกับโบรกไหนครับ ซึ่งถ้ามีบัญชีซื้อ-ขายแล้ว เขาจะมีโปรแกรมเทรดให้อยู่แล้ว
  อันนี้ถ้าเปิดบัญชีแล้วจะรู้เองหรือสอบถามมาเก็ตติ้งได้เลยครับ

4. ผมลองโหลดเกมส์ มาเล่นดู ก็ยัง งง ๆ อยู่ ส่วนมากจะขาดทุนน่ะครับ

- ดีแล้วครับที่ทดลองเทรดกับโปรแกรมจำลองก่อนเทรดจริง เพื่อเป็นการศึกษาไว้ก่อน
  แต่การซื้อ-ขายจริง และทำกำไรได้จริงนั้น ต้องมีความรู้และความเข้าใจพอสมควร
  แนะนำให้หาหนังสือดีๆอ่านสัก 1-3 เล่มก่อน จากนั้นก็เปิดบัญชีเริ่มศึกษาของจริงดูครับ
  แรกๆก็อย่างใส่เงินเยอะครับ เพราะทุกอย่างย่อมมีค่าครู ใส่น้อยเจ็บน้อย ใส่เยอะเจ็บเยอะ
  แต่ความรู้เท่ากัน พอเข้าใจและมั่นใจแล้ว ก็ค่อยๆเติมเงินเข้าไปทีละนิดครับ

ขอบคุณครับ

bank007
ชั้นประถม
*

Life of Coffee Lovers ชีวิตของคนรักกาแฟ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 10:59:47 »

ขอบคุณมาก ๆ ครับ ผมว่าเหมือนกับการเล่นเกมส์เลยล่ะครับ บางทีสนุก บางถึงกับเครียดเลยครับ ก็จะศึกษาแบบจริงจังดุก่อนครับ ถ้ายังไงจะเข้ามาขอคำแนะนำอีกนะครับ ขอบคุณครับ
bank007
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 กรกฎาคม 2013, 15:39:11 »

แล้วมี บล. ไหนที่รับเปิดบัญชีขั้นต่ำ 5000 บาท บ้างครับแรก ๆ ผมคงไม่กล้าลงเงินเป็นหมื่นแน่ ๆ ครับ
bank007
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 12:58:21 »

แล้วมีท่านไหน Trade Forex กันบ้างครับ ส่วนมากจะ Trade Forex กันกับเวปไหน สามารถสร้างเงินได้จริงเหมือนใน อินเตอร์เน็ตเขาว่าไหมครับ ตอนนี้สนมาก ๆ ครับ
foongbeer
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 16:35:22 »

แล้วมีท่านไหน Trade Forex กันบ้างครับ ส่วนมากจะ Trade Forex กันกับเวปไหน สามารถสร้างเงินได้จริงเหมือนใน อินเตอร์เน็ตเขาว่าไหมครับ ตอนนี้สนมาก ๆ ครับ
สามารถสร้างเงินได้จริง ถ้าสนใจจริงผมวาลองเทรดด้วยเงินปลอมดูก่อนสิ่คับ มันมีให้ลองเทรดอะคับ
อยากลองเทรด https://www.facebook.com/beer.cru ไงทักมานะคบ
somchai9
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 18 กรกฎาคม 2013, 15:23:14 »

บล ธนชาต ยินดีให้คำปรึกษา แนะนำสนใจติดต่อ คุณสมชาย 086-9223176
หน้า: [1] พิมพ์