เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 03:35:30
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การเกษตร,ฟาร์มสัตว์,ปศุสัตว์ (ผู้ดูแล: bm farm)
| | |-+  อยากเปิดร้านค้าจำหน่ายสารคมีเล็กๆในหมู่บ้าน
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน อยากเปิดร้านค้าจำหน่ายสารคมีเล็กๆในหมู่บ้าน  (อ่าน 369 ครั้ง)
blueblood
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2013, 11:01:37 »

แต่ หมู่บ้านก็ไม่ไกลจากตัวอำเภอ ซึ่งมีร้านค้าใหญ่ๆจำหน่ายสารคมีอยู่หลายร้าน
ดูแล้วจะเอาเงินไปจมหรือเปล่า  ฮืม ฮืม

อยากถามผู้มีประสบการณ์ ไม่ทราบว่า จะรอดมั้ยคะ

สายป่านก็ไม่ยาวซะด้วย

หรือ ลองแบบ เดินสายยามไม่ได้ทำงานประจำไปก่อนดี

มีใครสนใจแนะนำ สินค้าเชิญนะคะ
blueblood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2013, 16:21:22 »

ฮืม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ
Tik Nattakorn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 29 มิถุนายน 2013, 16:25:26 »

จะเปิดแถวไหนครับ พอดีผมพอรู้จักพนักงานขายเคมีเกษตร จะได้แนะนำถูก
blueblood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 16:36:50 »

จะเปิดแถวไหนครับ พอดีผมพอรู้จักพนักงานขายเคมีเกษตร จะได้แนะนำถูก

อ.ฝางคะ พอไหวมั้ย  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
Tik Nattakorn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 16:45:18 »

ตรงส่วนไหนของฝางครับ ยังไงฝากเบอไว้ก็ได้ PM มาก็ได้ครับ เดี๋ยวจะได้แนะนำให้ครับ
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 18:06:05 »

ฝากปุ๋ย อินทรีย์เคมี ควายธนู ไว้ซักยี่ห้อนะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
max_205
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 19:00:13 »

ขอฝากสินค้าเครื่องหยอดเมล็ดข้าวโพดของผมด้วยนะครับ
สนใจเป็นตัวแทนจำหน่ายPMหาผมได้นะครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=390792.msg5351193#msg5351193

087-9834118 แม็ก ยินดีรับสายครับ
เครื่องหยอดเมล็ดพืช เช่น ข้าวโพด ข้าวไร่ และถั่วต่างๆ https://www.facebook.com/machin122
blueblood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 10:36:55 »

ฝากปุ๋ย อินทรีย์เคมี ควายธนู ไว้ซักยี่ห้อนะค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ส่ง รายละเอียดของและราคาให้ทางหลังไมค์ ด้วยได้มั้ยคะ ขอบคุณคะ
blueblood
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 11:07:39 »

ขอฝากสินค้าเครื่องหยอดเมล็ดข้าวโพดของผมด้วยนะครับ
สนใจเป็นตัวแทนจำหน่ายPMหาผมได้นะครับ
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=390792.msg5351193#msg5351193

ถ้าเป็นร้านได้จริงก็คงน่าสนใจนะคะ แต่ยังไม่รู้ว่าจะ เป็นรูปเป็นร่างมั้ย 5555+
kadangna
รักแท้ หายาก อยากได้ต้องปลูกเอง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 08 กรกฎาคม 2013, 11:17:07 »

ส่ง รายละเอียดของและราคาให้ทางหลังไมค์ ด้วยได้มั้ยคะ ขอบคุณคะ
pm ไปไม่ไ้ด้อะค่ะ แบบว่าข้อความเต็มอะค่ะ ขอเป็นอีเมล์ดีกว่าค่ะ ติดต่องานดี
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพิ่มธาตุอาหารให้ดิน=เพิ่มผลผลิต=เพิ่มรายได้ มาเพิ่มปุ๋ยอินทรีย์เคมีในกระบวนการดูแลผลิตผลทางเกษตรกันนะค่ะ
สนใจ busaniisa@gmail.com
หน้า: [1] พิมพ์