เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 12:43:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  ระวังปั๊มน้ำมันเอสโซ่ สาขาสันทราย ครับ พนักงานเกือบทำรถพัง
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน ระวังปั๊มน้ำมันเอสโซ่ สาขาสันทราย ครับ พนักงานเกือบทำรถพัง  (อ่าน 3874 ครั้ง)
0999
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:00:18 »

ด้วยเมื่อเวลาช่วงเช้าวันที่ 18 มิ.ย.56
ผมได้นำรถเก๋งไปเติมน้ำมันที่ปั๊มเอสโซ่ สาขาสันทราย เลยตะเคียนคู่ไปไม่ไกล
ปกติเติมที่นี่ตลอดเพราะได้น้ำดื่ม....

แต่เมื่อวานขณะเติมน้ำมัน 91 ได้มีหญิงทอมมาบริการ และมีชายวัยรุ่นสวมชุดช็อปช่าง มาเคาะกระจก
"พี่ๆๆ ช่วยเปิดฝากระโปรงรถหน่อย ผมก้องง เค้าบอกว่า มีบริการพิเศษ"
ผมก็เปิดให้ไป ว่ารู้จะมาไม้ไหน ปรากฏว่าช่างวัยรุ่นคนนั้น กลับเอามือไปบิดฝาหม้อน้ำ จนน้ำพุ่ง
สักพัก มันก็มาเคาะกระจกรถ บอกผมว่า พี่ ๆ หม้อน้ำรถพี่มีปัญหาเชิญมาดู
ผมลงไปดู มันบอกว่า หม้อน้ำแห้ง หม้อน้ำสำรองตัน ผม งง วันก่อน กูเพิ่งเติมจนเต็มมันจะแห้งได้งัย อีกอย่างรถก็ใหม่ หากนำ้แห้ง ไฟหน้าปัดมันต้องโชว์

ผมเลยสั่งให้มันปิดฝาหม้อน้ำ แล้วถามมันว่าจะเอาอย่างไร มันบอกว่า ต้องแกะมาล้างแล้วเติมน้ำยา่บางตัวเข้าไป
และผมเลยสั่งปิดฝาเสร็จ พูดแบบไม่พอใจว่า เห้ยน้องเป็นช่างจริงป่าว ไม่รู้หรือเค้าห้ามเปิดฝาหม้อน้ำตอนเครื่องยนต์ทำงาน ก่อนที่เด็กคนนั้นจะปิดฝากระโปรง แล้วเดินไป ท่าทางไม่พอใจ ผมก็เลยขับรถออกมาที่บ้าน จอดรอรถคลายร้อน จึงเปิดฝากระโปรงดู ลองเติมน้ำดูด้วย ซึ่งน้ำในหม้อน้ำ มันไม่ได้หายไปไหนเลย หายไปแค่ 2 ซม. เท่านั้น ฝาครอบลูกสูบภายนอก เปื้อนน้ำยา แห้งเป็นสีขาวหมด

เพื่อนๆ ก็ระวังด้วยนะครับ หากรถเราขับมาไกล เครื่องมันร้อน แล้วมาเจอเหตุแบบนี้ น้ำร้อนๆ จะพุ่งใส่รถ ใส่หน้า เกิดเรื่องขึ้นมาได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:03:27 โดย 0999 » IP : บันทึกการเข้า
over
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:11:59 »

สงสัยจะเป็นช่างสิบแปดมงกุฏก้านิ
benla
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:13:56 »

มีเบอร์เจ้าของปั๊มติดอยู่หน้าตู้จ่ายนะ
noomprg
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:14:33 »

เน่ยเน้อ ... ถ้ารถเครื่องร้อน ๆมา ตาบอด มือบวมแน่

... ผมเคยเจอเด็กปั้มพูดไทยไม่ชะ บอกให้เติม โซฮอล 91 มันล่อ E20 ให้เลย
โคโลล่าเก่า ๆ เติม E20 ไป 300 ละ ตกลงน้องจะเอายังไง ถ่ายน้ำมันก็ไม่เป็น โทรถามเพื่อน
เพื่อนเป็นช่าง มันให้เติม เบนซิน 95 หรือ แกสโซฮอล 95 เข้าไปอีกประมาณ 400 สรุป ผมเติมน้ำมัน 400
อีก 300 นั้น ยังดีปั้มมันเติมฟรี ก็เลยเติม 95 ไปอีก 400 เพื่อความชัวร์ ให้มันไป Mix กันในถัง

ระวัง เน้อ ลงไปผ่อโตย นะครับ ช่วยป้องกันอะไร ๆ หลาย ๆ อย่างได้เยอะครับ

ติดต่อ 089-191-2424
หรือ โดยการ Line : papanoom
Tuiiz
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:16:13 »

ขอบคุณที่เตือนครับ สงสัยจะหากินกับคนไม่รู้เรื่องเครื่องยนต์
noomprg

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:17:23 »

มีเบอร์เจ้าของปั๊มติดอยู่หน้าตู้จ่ายนะ

แต่ผมเคยเจอ เด็กปั้ม เอสโซ่ แยกศรีทรายมูล ละอ่อนปั้ม เติมน้ำมันไป โทรศํพท์ไป สงสัยป้ายมันบอกให้ เฉพาะคนใช้่รถห้ามโทร เด็กปั้มโทรได้ เลยฮ้องมันมาด่า มันก็วางไป เจอ 2 ครั้ง ครั้งที่ 2 เลยโทรไปตามเบอร์ที่อยู่ สำนักงาน กลายเป็นเบอร์ Fax เหี๋ยจ้อย

ติดต่อ 089-191-2424
หรือ โดยการ Line : papanoom
amorn1364
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 08:19:19 »

มันกะจะ ฟันคุณเข้าแล้วครับ อย่างนี้อะ

เป็นผมนะ ถามมันก่อนจะเปิดดูอะไร

ชีวิตเราก็เท่านี้เอง
โอ ณ นครสวรรค์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 09:08:50 »

เคยเจอที่ปั้มแถวสระบุรีครับ เป็นบริการพิเศษ และบริการดีมาก ผมไปเติมน้ำมันก็จะมีช่างมาบอกให้เปิดฝากระโปรงรถ บอกว่าเป็นบริการพิเศษจากปั๊ม เค้าก็ตรวจระดับน้ำมันเครื่อง น้ำมันเบรก ไฟเลี้ยวไฟถอย น้ำในที่ปัดน้ำฝน แต่น้ำในที่ปัดน้ำของผมมันพร่อง เค้าก็ ขออนุญาตเติม เช็คลมยางรถให้ และแนะนำว่าควรจะเติมลมยางเท่าไร แต่ไม่ได้เปิดฝาหม้อน้ำ แต่ดูที่หม้อพัก ที่สำคัญพูดจาสุภาพมาก รู้สึกประทับใจ
กลัวที่ไหน
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 11:33:05 »

มันกะจะ ฟันคุณเข้าแล้วครับ อย่างนี้อะ

เป็นผมนะ ถามมันก่อนจะเปิดดูอะไร

+1 คับถ้ามันทำแบบนี้กับรถผม เรื่องนี้ยาวแน่ๆ  แล้วน้ำร้อนไม่พุ่งโดนมันเหรอคับ

แมวเมียวๆแมวเมี๊ยวๆ
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 11:41:28 »

อ๋อ ไอ้ช่างนั้นเป็นคนจีนคับ (จีนเตี๊ยะ) ชื่อว่า หวังฟันเจ้า  ระวังให้ดีน่ะคับ มันจะฟันเอา เหอๆๆๆ

Pondres
ชั้นประถม
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 12:10:58 »

555+)ประจำครับปั้มนี้ ผมโดนมาเคาะกระจกบอกว่าเครื่องยนต์พี่เสียงเหมื่อนมีปัญหา หื้อเปลี่ยนน้ำมันเครื่องราคาพิเศษ ผมลงรถไปถามว่า เรียนจบที่ไหนไผ่ว่าฟังเสียงเครื่องยนต์แล้วจะรู้ปัญหา เด็กปั้มเป็นผู้หญิงผมสั่นอ้วนๆเห็นสถานการณ์บ่าดีเลยมาแยก ผมเลยด่าไปว่า ไปหาหากินจะอี้เด่วปะคนแต้มันจะมีปัญหา 1ในช่างบ่าพอใจครับเดินมาจะหาเรื่อง ผมเปิดประตูรถ เปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ทุกอย่างจบครับช่างเดินหนี เด็กปั้มขอโทษ แต่นานแล้วนะครับ บ่าฮู้ว่าตอนนี้ก่อยังมีอยู่ ฮืม ฮืม
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 12:37:12 »

ขอเบอร์หน่อยครับ
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 12:38:18 »

+1 คับถ้ามันทำแบบนี้กับรถผม เรื่องนี้ยาวแน่ๆ  แล้วน้ำร้อนไม่พุ่งโดนมันเหรอคับ

มันโดนนิดนึงครับ...  แต่รถเรามีคราบสีขาว เอาแว๊กซี่เช็ดแล้วครับ
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 12:52:32 »

ผมเจอบ่อยครับปั๊มนี้มาแบบนี้เลยดูเสร็จแล้วจะให้เปลี่ยนนั้นเปลี่ยนนี้ไปเติมตอนหลังมันมาถามบอกไม่ต้องรถเข้าศูนย์ตลอดมันถึงเดินไปครับ

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 13:06:16 »

ดีนะผมเลยไปเติมคาลเท็กซ์
๋๋P

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 14:17:47 »

555+)ประจำครับปั้มนี้ ผมโดนมาเคาะกระจกบอกว่าเครื่องยนต์พี่เสียงเหมื่อนมีปัญหา หื้อเปลี่ยนน้ำมันเครื่องราคาพิเศษ ผมลงรถไปถามว่า เรียนจบที่ไหนไผ่ว่าฟังเสียงเครื่องยนต์แล้วจะรู้ปัญหา เด็กปั้มเป็นผู้หญิงผมสั่นอ้วนๆเห็นสถานการณ์บ่าดีเลยมาแยก ผมเลยด่าไปว่า ไปหาหากินจะอี้เด่วปะคนแต้มันจะมีปัญหา 1ในช่างบ่าพอใจครับเดินมาจะหาเรื่อง ผมเปิดประตูรถ เปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ทุกอย่างจบครับช่างเดินหนี เด็กปั้มขอโทษ แต่นานแล้วนะครับ บ่าฮู้ว่าตอนนี้ก่อยังมีอยู่ ฮืม ฮืม

;Dเปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ตกใจ

จะเอาอะหยั๋งในเก๊ะหื้อเขาคับนิ ยิงฟันยิ้ม

* gv6.gif (12.21 KB, 50x47 - ดู 1365 ครั้ง.)
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 14:45:28 »

ชอบตรงเปิดเก๊ะเนี่ย  ยิงฟันยิ้ม
Pondres
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 18:26:02 »

;Dเปิดแก๊ะรถอออก แล้วถามว่าจะเอาก่อ ตกใจ

จะเอาอะหยั๋งในเก๊ะหื้อเขาคับนิ ยิงฟันยิ้ม

จะเอาสตังค์หื้อคับ แล้วบอกว่าไปซื้อข้าวเหี้ยคับ555+
pizza_poo
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 19:24:25 »

เขาห้ามเปิดผาตอนเครื่องยนต์กำลังทำงานอยู่ สงสัยไม่ใช้ช่างแน่ ๆ

อำเภอแม่ลาว จังหวัดเชียงราย 57250 ติดต่อ 086-9174189
paiorable
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 19 มิถุนายน 2013, 22:20:20 »

เจอบ่อยเลยเจ้า ปั๊มนี้
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์