เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 22:02:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ศาสนา กิจกรรมทางวัด (ผู้ดูแล: ap.41, ลุงหนาน)
| | |-+  ขออนุญาติบอกบุญใครมีเหรียญสตางค์ไม่ใช้เอามาทำบุญกันไหมครับ (ไปถวายมาแล้วครับ) ^^
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน ขออนุญาติบอกบุญใครมีเหรียญสตางค์ไม่ใช้เอามาทำบุญกันไหมครับ (ไปถวายมาแล้วครับ) ^^  (อ่าน 5367 ครั้ง)
สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 12:49:18 »

ขออนุโมทนาบุญทุกๆท่านครับ มีเก็บไว้พอสมควรครับ แต่เสียดาย ไม่ได้อยู่บ้าน ไม่แน่ใจว่าซักต้นปีหน้าจะยังทันอยู่ไหมหนอ เข้าใจว่าทางวัดจะเอาไปหลอมรวมกันแล้วตีเป็นแผ่นเหมือนกับการทำแหวนจากสตางค์ใช่ใหมครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

บ่ใช้แบบนั้นครับคือเอาเหรียญไปเรียงติดเป็นผ้าไตรเหมือนในรูปพระนอนหน่ะครับท่านเวียงเก่า ต้นปีหน้านี้ผมบ่าฮู้ว่าจะทันก่อนาครับ เพราะเปิ้นก่อทำกันหลาย ก่อกลัวว่าถ้าเอาไปถวายช้าจะบ่าทันเปิ้นหน่ะครับ เดียวคนที่ส่งมาจะฟาว์กั๋นหมดที่นี้งานเข้าผมแน่ ยิงฟันยิ้ม เลยต้องรีบเอาไปถวายหน่ะครับ ถ้าท่านเวียงเก่าอยากทำ ซักเหรียญสองเหรียญก่อทำได้ลอครับ ยังไงก็ถือว่าได้ทำเหรียญนี้จะนำไปติดองค์พระประธานให้คนกราบไหว้ครับโอกาสดีหยั่งอี้เมินนานจะมีเตื้อเลยเอามาบอกท่านที่สนใจอยากทำบุญใหญ่ครับ
รวดอัพเดทเลยนะครับ ตอนนี้ได้เหรียญจากที่ทำงานมาอีกหนึ่งถุงใหญ่แล้วครับแลงนี้จะไปนั่งนับ ว่ายอดได้กี่เหรียญแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

* IMG_20130624_083843.jpg (102.02 KB, 640x480 - ดู 202 ครั้ง.)
เวียงเก่า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 15:36:34 »

บ่ใช้แบบนั้นครับคือเอาเหรียญไปเรียงติดเป็นผ้าไตรเหมือนในรูปพระนอนหน่ะครับท่านเวียงเก่า ต้นปีหน้านี้ผมบ่าฮู้ว่าจะทันก่อนาครับ เพราะเปิ้นก่อทำกันหลาย ก่อกลัวว่าถ้าเอาไปถวายช้าจะบ่าทันเปิ้นหน่ะครับ เดียวคนที่ส่งมาจะฟาว์กั๋นหมดที่นี้งานเข้าผมแน่ ยิงฟันยิ้ม เลยต้องรีบเอาไปถวายหน่ะครับ ถ้าท่านเวียงเก่าอยากทำ ซักเหรียญสองเหรียญก่อทำได้ลอครับ ยังไงก็ถือว่าได้ทำเหรียญนี้จะนำไปติดองค์พระประธานให้คนกราบไหว้ครับโอกาสดีหยั่งอี้เมินนานจะมีเตื้อเลยเอามาบอกท่านที่สนใจอยากทำบุญใหญ่ครับ
รวดอัพเดทเลยนะครับ ตอนนี้ได้เหรียญจากที่ทำงานมาอีกหนึ่งถุงใหญ่แล้วครับแลงนี้จะไปนั่งนับ ว่ายอดได้กี่เหรียญแล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อ๋อครับ เดี๋ยวจะลองโทรบอกแม่ให้ไปหาให้ครับ ไม่แน่ใจว่าเอาเก็บไว้ตรงไหน ขอบคุณมากครับ  ยิ้มเท่ห์

ผลมันไม่ออกมาตามที่คาดหวัง จะมานั่งเสียใจไปทำไม เมื่อได้พยายามทำเหตุให้ดีที่สุดแล้ว
สบายแมน

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 16:31:34 »

ขอบคุณท่านเวียงเก่า และทุกท่านที่ร่วมบริจาคทำบุญเช่นกันครับ ความจริงตุ๊เปิ้นจะทำผ้าป่าขึ้นมาซักต้น แล้วเอาเงินไปแลกเป็นเหรียญก่อได้บ่ายากเลย ได้เหรียญสีเดียวกั๋นขนาดเดียวกั๋นตวย เวยตวย แต่เปิ้นอยากฮื้อประชาชนได้ร่วมทำบุญแบบว่าเป๋นเหรียญของตั๋วเก่าที่ได้เอาไปติดไว้กับองค์พระประธานหน่ะครับ แต่ละเหรียญก่อมีความศรัทธาของผู้ถวายอธิฐานไว้ บ่าแน่นาเกิดชาติหน้าได้ไปไหว้พระวัดนี้อาจรู้สึกคุ้นๆว่าเคยเห็นที่ไหนนะก่อได้ แต่ที่แน่ๆได้บุญพระคุ้มครองกั๋นทุกคนแหล่ะครับ ยิงฟันยิ้ม

เข้ามาอัพเดทให้ทราบครับตอนนี้ยอดอยู่ที่ 1441 เหรียญแล้วครับ ยอดทะลุเป้าแล้วครับเกินคาด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 20:45:28 โดย สบายแมน » IP : บันทึกการเข้า
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 05:05:40 »

สาธุ สาธุ ของผม 2 ถุง คิดว่าจะเอาไปฝากกับร้านของน้องที่เชียงใหม่ หลัง ม.ช ญาติท่านจะสะดวกใหมครับ
คงไม่นานจะเดินทางเข้าเชียงใหม่ ไปเอาแมว เพราะน้องไม่มีเวลาเลี้ยงครับ แล้วจะให้น้องจัดให้อีกหลายเหรียญ(แล้วแต่เขาจะร่วมทำ)
เพราะเมื่อก่อนผมก็สะสมมาจากที่นั้นส่วนหนึ่งสมัยไปช่วยงาน
http://topicstock.pantip.com/food/topicstock/2007/12/D6110792/D6110792.html

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
สบายแมน

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 11:53:21 »

ได้เลยครับท่านเจมส์ถ้าว่างวันไหนจะซะแว๊บเข้าไปเอานะครับ  แล้วจะบอกเปิ้นว่าไดดีครับ
ขอบคุณสำหรับเหรียญครับ ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 12:24:31 »

ขอบคุณทานน้ำใจและแรงศรัทธาจากทุกท่านที่ร่วมทำบุญนะครับ ไว้จะเข้ามารายงานเป็นระยะนะครับ ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 18:32:44 »

fu ครับ ถ้าทุกท่านสะดวกเช่นนั้น ไว้ผมเข้าไปเชียงใหม่ แล้วจะบอกเน้อว่าฝากไว้ที่น้องแล้ว และสามารถเข้าไปรับที่ใดเป็นต้น จะให้เบอติดต่อด้วย เพื่อบางทีจะได้สะดวกต่อกัน ร้านน้องก็จะได้ขายดีๆด้วย อิอิ รวยๆๆ ทุกท่านทุกคน ด้วยเหรียญทองๆ อิอิ

ในเชียงราย สามารถฝากกับผมได้นะครับ มีไม่กี่เหรียญรับหมด แค่จิตศรัทราพอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
(เป็นตัวแทนช่วยส่งต่ออีกแรงเน้อ รวยๆๆๆ)

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
jeabjen
กว่าจะหาใครซักคนจนเจอ.....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 20:09:29 »

ยังรับอยู่ไม๊มีหลายคนอยากเอาไปให้ค่ะ ว่าจะฝากพี่เขยไป ให้คุณสบายแมนแวะไปรับที่สำนักงานป่าไม้เขตเชียงรายได้ไม๊คะ แถวๆ รพ.บุ๊คค่ะ ถ้ายังรับแจ้งด้วยนะคะ หรือว่าเกินที่จะใช้ละคะ

สนใจสินค้าต่อต่อ เจี๊ยบ 093-297-9195 , 081-694-5589
สบายแมน

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 21:11:01 »

ยังรับอยู่ไม๊มีหลายคนอยากเอาไปให้ค่ะ ว่าจะฝากพี่เขยไป ให้คุณสบายแมนแวะไปรับที่สำนักงานป่าไม้เขตเชียงรายได้ไม๊คะ แถวๆ รพ.บุ๊คค่ะ ถ้ายังรับแจ้งด้วยนะคะ หรือว่าเกินที่จะใช้ละคะ

รับอยู่ครับผม จะเอาไปถวายก่อนวันเข้าพรรษาเดือนหน้าครับ  ยิงฟันยิ้ม
jeabjen
กว่าจะหาใครซักคนจนเจอ.....
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2013, 10:23:04 »

รับอยู่ครับผม จะเอาไปถวายก่อนวันเข้าพรรษาเดือนหน้าครับ  ยิงฟันยิ้ม

รับทราบค่ะ ยังไงเดี๋ยวจะรีบรวบรวมให้นะคะ ก่อนเข้าพรรษา ค่ะ ขอบคุณที่ช่วยบอกบุญมานะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

สนใจสินค้าต่อต่อ เจี๊ยบ 093-297-9195 , 081-694-5589
สบายแมน

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 มิถุนายน 2013, 12:49:46 »

fu ครับ ถ้าทุกท่านสะดวกเช่นนั้น ไว้ผมเข้าไปเชียงใหม่ แล้วจะบอกเน้อว่าฝากไว้ที่น้องแล้ว และสามารถเข้าไปรับที่ใดเป็นต้น จะให้เบอติดต่อด้วย เพื่อบางทีจะได้สะดวกต่อกัน ร้านน้องก็จะได้ขายดีๆด้วย อิอิ รวยๆๆ ทุกท่านทุกคน ด้วยเหรียญทองๆ อิอิ

ในเชียงราย สามารถฝากกับผมได้นะครับ มีไม่กี่เหรียญรับหมด แค่จิตศรัทราพอ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
(เป็นตัวแทนช่วยส่งต่ออีกแรงเน้อ รวยๆๆๆ)

ขอบคุณครับผม ยิงฟันยิ้ม

รับทราบค่ะ ยังไงเดี๋ยวจะรีบรวบรวมให้นะคะ ก่อนเข้าพรรษา ค่ะ ขอบคุณที่ช่วยบอกบุญมานะคะ ยิงฟันยิ้ม ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ิยินดีครับผม กำหนดวันกันล่ะครับว่าจะเอาไปถวายวันอาทิตย์ที่ 21 ก.ค. 2556 ก่อนวันอาสาฬหบูชาครับ ^^
สบายแมน

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 09:52:42 »

เข้ามาอัพเดทเหรียญตอนนี้มี 1775 เหรียญแล้วครับ เมื่อวานได้รับจากพี่น้องชาวเชียงรายอีกหนึ่งถุง ของใครเอ่ยมีกระดาษสีเหลืองอยู่ข้างใน บ่าอยากบอกหน้าไมค์พีเอ็มบอกก่อได้เน้อขอบพระคุณนักๆครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สบายแมน

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 07 กรกฎาคม 2013, 20:31:49 »

เข้ามาอัพเดทครับ ยิงฟันยิ้ม ตอนนี้ยอดมี 1973 เหรียญแล้วครับ ได้รับเหรียญจากท่านที่อยู่แม่อ้อเมืองพานแล้วนะครับ ไม่ทราบว่าเป็นของสมาชิกท่านไหนแต่ก็ขอบพระคุณมากครับ ยิงฟันยิ้ม อีกสองอาทิตย์ก็จะเอาไปถวายแล้วครับอยากให้ถึงไวๆจัง ยิงฟันยิ้ม
สบายแมน

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 21:47:10 »

ได้รับเหรียญจากบ้านปล้องเมืองเทิงแล้วครับ แจ้งยอดตอนนี้มี 2141 เหรียญแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 09 กรกฎาคม 2013, 21:51:44 »

สาธุ สาธุ มาเรื่อยๆ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

enjoyenglish
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 22:52:53 »

อยากทำบุญด้วยคะ ไม่ทราบว่าจะส่งไปที่อยู่ไหนคะ ขอที่อยู่ด้วยคะ
ดอกฝิ่นสีคราม
มัธยม
**

O o_ก็ แค่ คน ธรรม ดา ทั่ว ไป_o O

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 11 กรกฎาคม 2013, 22:58:23 »

อยากร่วมทำบุญด้วยคับ ขอที่อยู่ด้วยคับ

จิตใจที่อยู่ในความมืดมิด กำลังที่จืดจาง...ทั้งยังต้องเห็นเพื่อนพลาดท่าไปกับตา ความมืดจึงครอบคุมแสงสีขาวจนหมดสิ้น
JAMESCOM1

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 01:08:22 »

ถ้าใครอยู่ในเมือง ฝากส่งผมได้ก่อน 20 นี้ เพื่อจะส่งต่อเข้าเชียงใหม่
ผมอยู่แถว Big-c ครับ นัดส่งได้ที่ เสมสิขาลัย หน้า รร เทศบาล 3

สบายแมน

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 12 กรกฎาคม 2013, 10:29:28 »

ขอบคุณทุกท่านที่ร่วมทำบุญครับ วันที่ 21 นี้จะไปถวายแล้วครับ ยิงฟันยิ้ม
JAMESCOM1

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 13 กรกฎาคม 2013, 00:51:02 »

ได้รับฝากแล้ว 2 ชุด ว่างก็โทรมารับด้วยนะ แถว big-c 081-6710494

และของผมอีก 1 ชุด(2ถุง) ตามที่รายงานไว้แล้ว

หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์