เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 22:45:25
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  คลีนิค หมอไตรรัตน์
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน คลีนิค หมอไตรรัตน์  (อ่าน 13336 ครั้ง)
KwanCr
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 13:51:10 »

ใครเคย จัดฟันที่ คลีนิค หมอไตรรัตน์บ้างคะ??

ทำไมพนักงานที่นั้นแย่มั๊ก มาก พูดกับคนไข้ไม่ดีเลย

ไม่มีมารยาท ถ้าเป็นคนไข้ผู้ชายพูดดีมาก กับผู้หญิงคนละเรื่อง

*** ถ้าเครื่องมือหลุด ต้องเสียตังอีก เพิ่มอีก 500 บาท ***

ทีแรกก็นึกว่า ถ้าทำเครื่องมือหาย ถึงจะเสียเพิ่ม 500 บาท แต่ไม่ใช้นะคะ

ถึงไม่หาย ก็ต้องเสียเพิ่ม  ขยิบตา เฮ้ย !!! อยากเปลี่ยน คลีนิค จังเลย อะ
เสียอารมณ์ ทุกที ที่หมอนัด จะไปรอคิว อีก เป็นชั่วโมง

มีคลีนิคไหนบ้างที่รับงานต่อ ช่วนแนะนำ หน่อยคะ ...ขอบคุณมากคะ
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 13:51:37 »

โกรธ โกรธ
eyemi
สุกเนื้อต้องใช้ไฟ สุขใจต้องใช้ธรรมแ
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 มิถุนายน 2013, 19:43:10 »

ตอนแรก ผมกว่าจะไปจัดฟันที่ ไตรรัตน์ อ่ะคับ วันนี้ก็ไปมา แต่คนเยอะมากๆ ผมก็เลยว่าจะไปพุ่งนี้
แต่พอดีเข้ามาเจอกระทู้ของคุณ ผมก็ชักจะไม่แน่ใจแล้วสิคับ ว่าจะไปหรือไม่ไปดี ...ฃ ฮืม ฮืม ฮืม

ติดต่อ 093-2950546
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 00:03:03 »

ตอนแรก ผมกว่าจะไปจัดฟันที่ ไตรรัตน์ อ่ะคับ วันนี้ก็ไปมา แต่คนเยอะมากๆ ผมก็เลยว่าจะไปพุ่งนี้
แต่พอดีเข้ามาเจอกระทู้ของคุณ ผมก็ชักจะไม่แน่ใจแล้วสิคับ ว่าจะไปหรือไม่ไปดี ...ฃ ฮืม ฮืม ฮืม

ไปถามที่ คลีนิค อื่น ก่อน เหอะคะ.... ถ้าไม่มีคลีนิค ไหน

รับจิงๆ ที่นี่ เปนที่สุดท้าย ก๊แล้วกัน นะคะ...ด้วยความหวังดี จิงๆ
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 00:03:31 »

ไปถามที่ คลีนิค อื่น ก่อน เหอะคะ.... ถ้าไม่มีคลีนิค ไหน

รับจิงๆ ที่นี่ เปนที่สุดท้าย ก๊แล้วกัน นะคะ...ด้วยความหวังดี จิงๆ
(ไม่ช่าย เพราะ ความ โกรธ)
bellly
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2013, 12:25:07 »

ใช่ค่ะ เราไม่ส่งเพื่อนปรึกษา พนักงานผู้หญิงพูดไม่ดีเลยที่หน้าเคาเตอร์ เสียงดังโวยวายไรไม่รู้ พอถึงเวลาจะปิดคลีนิคก็เก็บของจะรีบกลับบ้านนั่นแหละ ไม่เห็นหัวลูกค้าที่นั่งรอเลย คุณหมอก็ไม่เหมือนเป็นหมอ แต่งตัวธรรมดามาก ชุดอะไรก็ไม่ใส่ให้เรียบร้อย วันนั้นที่เราไป เห็นเค้าบ่นกับพนักงานว่าเงินหาย 1000 บาท แล้วพอลูกค้ารายอื่นเข้าไปก็ จ้องจะเก็บเงินก่อนอย่างเดวเลย เห็นพูด มาเก็บเงินก่อนๆ ขอเก็บเงินก่อนนะ เด๋วเงินหาย เห้อ... ไม่ไวจริงๆ แต่ตอนนี้เพื่อนไม่ทำละที่นั่น เปลี่ยนคลีนิค
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2013, 13:01:19 »

ใช่ค่ะ เราไม่ส่งเพื่อนปรึกษา พนักงานผู้หญิงพูดไม่ดีเลยที่หน้าเคาเตอร์ เสียงดังโวยวายไรไม่รู้ พอถึงเวลาจะปิดคลีนิคก็เก็บของจะรีบกลับบ้านนั่นแหละ ไม่เห็นหัวลูกค้าที่นั่งรอเลย คุณหมอก็ไม่เหมือนเป็นหมอ แต่งตัวธรรมดามาก ชุดอะไรก็ไม่ใส่ให้เรียบร้อย วันนั้นที่เราไป เห็นเค้าบ่นกับพนักงานว่าเงินหาย 1000 บาท แล้วพอลูกค้ารายอื่นเข้าไปก็ จ้องจะเก็บเงินก่อนอย่างเดวเลย เห็นพูด มาเก็บเงินก่อนๆ ขอเก็บเงินก่อนนะ เด๋วเงินหาย เห้อ... ไม่ไวจริงๆ แต่ตอนนี้เพื่อนไม่ทำละที่นั่น เปลี่ยนคลีนิค

นี่ขนาดตัวเองแค่ไปส่งเพื่อน นะคะ ...ถ้าได้เป็นคนไข้อย่างเรา ตัวเองจะรู้สึกยังไง

ตอนนี้เราอยากเปลี่ยน คลีนิคมาก แต่ไม่รู้ว่าคลีนิค ไหน รับงานต่อบ้าง ..แย่มากๆ โกรธ
bellly
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2013, 13:46:30 »

ลองมาวันพญาดูสิคะ ตอนนี้เรากับเพื่อนก็กำลังเคลียฟันอยู่ค่ะ คุณหมอใจดีค่ะ
kisszaa11
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2013, 22:26:17 »

หมอ นัด 13.00  ได้ทำอีก ที 15.00 เสด ก่อ เวลา  18.00  สวดยอดแห่งการรอ คอย อิอิ
Honey_Ppk
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2013, 23:56:36 »

วันนี้ไปมาเลยค่ะ สดๆร้อนๆ กำลังจะเข้าไปถาม อิอ้วนหน้าเคาท์เตอร์ยกมือแล้วบอกนั่งลงเฉยเลย ยังไม่ได้พูดอะไรเลย งงมาก รออีกนานโข พอหมอออกมาก็ถามหมอเรื่องดัดฟัน แต่คือปกตอฟันเราไม่ได้เก ไม่ได้เหยิน เอาตามตรงคืออยาหหน้าเรียว หมอก็ถามอยากดัดทำไม เรายังไม่ทันได้ตอบเลย หมอบอกยิงฟันสิ เราก็ยี่ มันแหงนหน้ามาดูประมาณ 2 วิ แล้วบอกดัดได้ ?? โอ้โหเซียน !! ไม่ไปละคะ บายๆ กิริยา มารยาท การแต่งตัว ไม่ไหวจะเคลียร์
ปล.หอมใส่เสื้อกล้ามลูกไม้สีดำเยินๆ ไม่ใส่เสื้อกราวด์ พร้อมใส่แว่นสายตา 2 อัน ! เพื่อ ??
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 มิถุนายน 2013, 13:22:44 »

อยากให้คนที่ทำงานนั่นได้เข้ามาอ่านมั่งจัง จะได้ทราบถึงความคิดเห็นที่มีให้ การบริการก้อเป็นส่วนหนึ่งที่เรียกลูกค้านะค่ะ
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:01:30 »

หมอ นัด 13.00  ได้ทำอีก ที 15.00 เสด ก่อ เวลา  18.00  สวดยอดแห่งการรอ คอย อิอิ

เรากะเคย เหมือนกัน อะ

นัดเราไป 13.00 น. กว่าจะได้เข้าห้อง 16.30 น. กว่าจะทำอะไรเสด ก๊ปาไป 17.20 น.
สุดๆอะวันนั้น >> ไปตรงเวลา แต่กลับ คลีนิค ปิดพอดี ..เฮ้ยๆ
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:02:16 »

อยากให้คนที่ทำงานนั่นได้เข้ามาอ่านมั่งจัง จะได้ทราบถึงความคิดเห็นที่มีให้ การบริการก้อเป็นส่วนหนึ่งที่เรียกลูกค้านะค่ะ

ช่ายคะ...เราก๊ว่าเชนนั้น

หรือไม่งั้นก๊  มีกล่องแสดงข้อคิดเห็น ไปเลย
konkot
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:05:50 »

ทำที่นั่นเช่นกันที่พูดมาจริงทุกประการจะย้ายกะขี้เกียจเริ่มต้นจัดใหม่รอต่อไปอยากให้พวกนั้นมาอ่านจังเนอะ
bankniti
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 กรกฎาคม 2013, 22:00:36 »

จัดฟันที่หมอไตรรัตน์ก็ดีนะครับ  ถึงหมอเค้าจะดูบ้าๆบ้องๆไปบ้าง  ก็ตลกดี  มันคงเป็นสไตน์ อิอิ ก็เป็นหมอที่จบจากจุฬาลงกรณ์   3 ปีครึ่งที่ผมจัดมานับว่าดีครับ  เพราะเค้าจัดฟันมานานก่อนหมอวันพญาอีก
whanzaa
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 สิงหาคม 2013, 23:49:08 »

จัดฟันที่หมอไตรรัตน์ก็ดีนะครับ  ถึงหมอเค้าจะดูบ้าๆบ้องๆไปบ้าง  ก็ตลกดี  มันคงเป็นสไตน์ อิอิ ก็เป็นหมอที่จบจากจุฬาลงกรณ์   3 ปีครึ่งที่ผมจัดมานับว่าดีครับ  เพราะเค้าจัดฟันมานานก่อนหมอวันพญาอีก

อยากเห็นรูป ตอนจัดเสร็จค่ะ รบกวนถ่ายให้ดูหน่อยได้ไหมค่ะ
JASPERYS
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 07 ตุลาคม 2013, 17:40:22 »

เราทำฟันที่คลีนิคหมอไตรรัตน์เหมือนกัน ความรู้สึกก้อ... นะ ตั้งแต่ไปทำมา ไม่เคยซักครั้งที่จะตรงเวลา หลับตื่นหลับตื่นอ้าปากรอกันไป ถ้าเผื่อมีธุระหรือรีบ หรือนัดใครไว้เนี่ย ยกเลิกนัดไว้รอเลย จะเสียเวลากับการรอคอยที่คลีนิคแสนนาน อย่างต่ำ 2 ชั่วโมงขึ้นไป แต่ทำจริง ไม่ถึง 15 นาที ปรกติ ถามจากเพื่อนคนอื่นที่ทำที่อื่น หมอจะเรียกเข้าทีละคน ทำไปด้วย อธิบายความเปลี่ยนแปลงไปด้วยให้เราได้รับรู้ ตรงเวลา แต่ที่นี่ มีเตียงทำฟันอยู่ประมาณ 6-7 โต๊ะ ในห้อง เรียกเข้าไปนอนรอ มีหมอ 2 คน คนนึง ทำเคสนอก อุดถอน ทำฟัน อีกคน ทำจัดฟัน เตียงข้างๆ จะถอนฟัน ฉีดยา ง้างปาก ดึงฟันออกมา เลือดกระจาย ก้อทนดูกันไป ไม่ได้มีการพูดคุยกับหมอ ถามก้อไม่ได้ เดี๋ยวโดนด่า ว่ารู้มาก เข้าห้องเที่ยง ออกมาก้อบ่าย 3 เดินผ่านไปเดินผ่านมา ทำโต๊ะนี้นิด ย้ายไปโต๊ะนั้นหน่อย พูดไม่ออกบอกไม่ถูก เหอะๆๆ  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า
KwanCr
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 14:05:00 »

เราทำฟันที่คลีนิคหมอไตรรัตน์เหมือนกัน ความรู้สึกก้อ... นะ ตั้งแต่ไปทำมา ไม่เคยซักครั้งที่จะตรงเวลา หลับตื่นหลับตื่นอ้าปากรอกันไป ถ้าเผื่อมีธุระหรือรีบ หรือนัดใครไว้เนี่ย ยกเลิกนัดไว้รอเลย จะเสียเวลากับการรอคอยที่คลีนิคแสนนาน อย่างต่ำ 2 ชั่วโมงขึ้นไป แต่ทำจริง ไม่ถึง 15 นาที ปรกติ ถามจากเพื่อนคนอื่นที่ทำที่อื่น หมอจะเรียกเข้าทีละคน ทำไปด้วย อธิบายความเปลี่ยนแปลงไปด้วยให้เราได้รับรู้ ตรงเวลา แต่ที่นี่ มีเตียงทำฟันอยู่ประมาณ 6-7 โต๊ะ ในห้อง เรียกเข้าไปนอนรอ มีหมอ 2 คน คนนึง ทำเคสนอก อุดถอน ทำฟัน อีกคน ทำจัดฟัน เตียงข้างๆ จะถอนฟัน ฉีดยา ง้างปาก ดึงฟันออกมา เลือดกระจาย ก้อทนดูกันไป ไม่ได้มีการพูดคุยกับหมอ ถามก้อไม่ได้ เดี๋ยวโดนด่า ว่ารู้มาก เข้าห้องเที่ยง ออกมาก้อบ่าย 3 เดินผ่านไปเดินผ่านมา ทำโต๊ะนี้นิด ย้ายไปโต๊ะนั้นหน่อย พูดไม่ออกบอกไม่ถูก เหอะๆๆ  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า

ความรู้สึก เหมือนกัน เป๊ะ เป๊ะ 
Garfield^^
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 พฤศจิกายน 2013, 00:01:41 »

ไปคลีนิกอื่นเถอะคะ..เรานัดคิวแรกทุกครั้ง10.00 แต่เราต้องไปก่อน9.30 นั่งรอ นอนรอ11.00 หมอยังไม่มา มาถึงทำคนนู้นที คนนี้ที ตรวจดูฟันของเราแล้วให้ผู้ช่วยทำต่อพอผู้ช่วยทำเสร็จ เราก็ต้องนอนรอคุณหมอจนกว่าจะทำคนอื่นเสร็จ แล้วค่อยมาดูเรา ทำวนไปวนมาแบบนี้ละคะ กว่าจะเสร็จ บ่ายกว่าๆนู้นหล่ะ เคยมีครั้งนึง คนไข้รอเปนสิบ ผู้ช่วยบอกว่าหมอติดธุระจะเข้ามาช้านิดนึง 11.30 หมอโทรมาบอกว่าจะไม่เข้ามาแล้วบอกให้คนไข้กลับไปก่อน นัดมาวันหลัง!!!
(ความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ) อย่ามาจัดที่คลีนิกนี้เลย รอนานมาก หมอมาไม่เคยตรงเวลา ถ้าเราติดธุระโทรไปเลื่อนเวลาก็ไม่ได้ ต้องข้ามไปเดือนหน้าเลย เราแอบดูฟันหมอผู้หญิงนะ บิดๆเบี้ยวๆเหมือนมีหินปูนด้วยนะ ไม่สมกับเป็นหมอฟันเลย ถ้าไม่เชื่อใครไปที่คลีนิกลองสักเกตุดูนะ
ปล..ตอนนี้เราก็อยากย้ายเคสสุดสุด ไม่อยากทำที่นี่แล้วอ่า
Giffarine.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2013, 01:20:49 »

มีคลินิคไหนดีๆแนะนำบ้างคะ ตอนนี้กำลังอยากจะไปจัด ?
หน้า: [1] 2 พิมพ์