เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:25:35
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  เตือนภัย! อย่าให้งาน ไอที-เทคโนโลยี พวกเร่ร่อน-ไม่มีร้านเป็นหลักแหล่ง จะปวดใจอย่างผม
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เตือนภัย! อย่าให้งาน ไอที-เทคโนโลยี พวกเร่ร่อน-ไม่มีร้านเป็นหลักแหล่ง จะปวดใจอย่างผม  (อ่าน 1049 ครั้ง)
Jack Jingjai
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 16:40:32 »

ระวัง ไอ้พวกเสนอหน้าหางานทำ เช่น กล้องวงจรปิด จานดาวเทียม อินเตอร์เน็ต ฯ  เป็นต้น  กรุณาตรวจเช็คให้ดี มีร้านจริงหรือเปล่า เชื่อถือได้หรือเปล่า ทำได้จริงหรือเปล่าไปดู ไปตรวจเช็คให้แน่ใจ  อย่าให้เหมือนผม  เสียเงินไปเป็นแสน ไม่เคยโผล่หัวมาดู โกหกหลอกลวงไปวันๆ ของเสีย มีปัญหา ใช้ไม่ได้ กลุ้มใจปวดใจอยู่ทุกวัน เศร้า เศร้า เศร้า ร้องไห้ ร้องไห้ ร้องไห้
InF1nityXT
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 18:11:28 »

อะไรยังไง เกิดอะไรขึ้นครับ งง ฮืม ช่วยเล่ารายละเอียดให้ฟังหน่อยได้มั้ยครับ
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 18:38:41 »

บอกเล่าเก้าสิบ ราบละเอียดให้เพื่อนสมาชิก ได้รับรู้ด้วยครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007
ระดับ :ป.โท

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 20:00:18 »

ก็ประมาณว่า เขาเข้ามาติดต่อเดินระบบ ทำกล้องวงจรปิดทั้งอาคาร จุดนั้นจุดนี้ กี่จุด ชัดเจนอย่างนั้นอย่างนี้ server ตั้งตรงนั้นดี ตรงนี้เยี่ยม สุดท้ายเอาตังไป หายแซ้...บ  555+

แต่อย่าว่าผมนะ พอดีผมปิดร้านไปแล้ว แต่หางานประมาณนี้เลยครับ แต่มีอะไรติดต่อที่บ้านได้เลย เพราะบ้านเป็นร้านเป็นอะไรเล็กๆมานานแล้ว (พอดีร้อนตัวนิสๆ อิอิ เลยขอบ่นนิส1 ไม่ว่ากันนะ) แต่จะว่าไป ท่านก็พูดถูกนะครับ ที่ควรระวังอีกอย่างคือคนที่อยู่ต่างจังหวัดครับ มีที่พักไม่ประจำ เป็นหอบ้าง ทัวร์ข้ามจังหวัดหางานบ้าง ได้เงินแล้วทัวร์ทั่วไทยต่อครับ 555 งานสบายแค่คุยเก่ง แล้วย้ายหนี  ยิงฟันยิ้ม (คนดีๆก็มีนะ ไม่ได้จะว่าใคร แต่มักหาดีไม่ค่อยเจอเท่านั้นเอง อิอิ)

ดังนั้นจะทำอะไรกับใครเป็นหมื่นเป็นแสนก็ต้อง รู้จักที่มาที่ไปกันให้มากกว่านี้ก็จะดีนะครับ สำเนาประชาชนด้วยก็จะดี (คงไม่ต้องถึงขั้นขอเบอร์พ่อแม่เขาหรือเมียนะ แต่ถ้าได้ก็จะดี 555 แบบโฆณานี้ ก็เข้าท่า เอาไปใช้กันดูครับ)

จะรับเหมาเหรอ ไม่มีปัญหา แต่พี่ขอชื่อน้อง....เบอร์โทร...ที่อยู่...ที่ทำงาน...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 20:26:52 โดย JAMESCOM1 » IP : บันทึกการเข้า

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 22:51:31 »

ไอ้พวกนี้มักจะมีพฤติกรรม
1.เกาะมากับพนักงานของค่ายโทรศัพท์หรือแอบอ้างเป็นพนักงานของค่ายโทรศัพท์  ทำตัวเป็นผู้รู้สารพัด (ก็เจ้าของหอเขาจะไปรู้เรื่องอะไร ถูกตื้อมากๆเข้าก็เลยเชื่อมัน)
2.ไม่มีห้าง ร้าน บริษัทของตัวเองจริงๆ แต่ทำหัวกระดาษ ใส่ชื่อร้าน ให้ดูเข้าท่าหน่อย
3.ไม่มีความรู้เรื่องเทคโนโลยี่ หรือรู้แค่หางอึ่ง
4.อาจจะมีเพื่อนหรือรู้จักร้านที่บริการสินค้าเหล่านี้ ให้มาช่วยดู  ตัวเองก็ทำบ้างสะเปะสะปะ พอมีปัญหาก็แก้ไม่ได้  คอยหลบเลี่ยงอ้างโนน่นี่หนีไปเรื่อยๆ  บอกเราว่ารับประกันของทุกชิ้น ตอนนี้อุปกรณ์ใช้ไม่ได้มาหลายเดือนแล้ว  โทร.หาก็ไม่รับ  พอจวนตัวก็อ้างติดธุระ ผิดนัด โกหกหน้าด้านไปทุกครั้ง     เราติดต่อบริษัทใหญ่(ของแท้)มาดู เพิ่งรู้ว่าไอ้คนที่เราจ้างมันติดตั้งไม่รู้เรื่อง แถมทำงานโคตรชุ่ย  (ยกตัวอย่าง ตั้งช่องรับTVของกล่องจานดาวเทียมยังไม่เป็นเลย  ส่วนจานดาวเทียมพอลมพัดแรงๆทีก็เป๋เอียงไปรับสัญญาณไม่ได้ฯลฯ)   กล้องวงจรปิดเสีย อ้างถอดไปเปลิ่ยน-หายทั้งกล้องทั้งคน

พอดีผมทำสัญญากับมัน  มีสำเนาบัตร  สำเนาทะเบียนบ้าน  ถ้าไม่รีบแก้ปัญหา  เห็นท่าจะต้องจัดการให้เป็นคดีตัวอย่างละครับ  (โอ้ยเหนื่อย โอกาสหน้ามาเล่าต่อ สวัสดีก่อนครับ)
©®*
cr-nettech ltd.,part.

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 23:29:14 »

พวกขี้โม้ เยอะครับ ในเว็บนี้ก็มี ระวังๆตัวกันไว้ละกันครับ ยิ้มกว้างๆ

เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2013, 00:19:24 »

ไอ้พวกนี้มักจะมีพฤติกรรม
1.เกาะมากับพนักงานของค่ายโทรศัพท์หรือแอบอ้างเป็นพนักงานของค่ายโทรศัพท์  ทำตัวเป็นผู้รู้สารพัด (ก็เจ้าของหอเขาจะไปรู้เรื่องอะไร ถูกตื้อมากๆเข้าก็เลยเชื่อมัน)
2.ไม่มีห้าง ร้าน บริษัทของตัวเองจริงๆ แต่ทำหัวกระดาษ ใส่ชื่อร้าน ให้ดูเข้าท่าหน่อย
3.ไม่มีความรู้เรื่องเทคโนโลยี่ หรือรู้แค่หางอึ่ง
4.อาจจะมีเพื่อนหรือรู้จักร้านที่บริการสินค้าเหล่านี้ ให้มาช่วยดู  ตัวเองก็ทำบ้างสะเปะสะปะ พอมีปัญหาก็แก้ไม่ได้  คอยหลบเลี่ยงอ้างโนน่นี่หนีไปเรื่อยๆ  บอกเราว่ารับประกันของทุกชิ้น ตอนนี้อุปกรณ์ใช้ไม่ได้มาหลายเดือนแล้ว  โทร.หาก็ไม่รับ  พอจวนตัวก็อ้างติดธุระ ผิดนัด โกหกหน้าด้านไปทุกครั้ง     เราติดต่อบริษัทใหญ่(ของแท้)มาดู เพิ่งรู้ว่าไอ้คนที่เราจ้างมันติดตั้งไม่รู้เรื่อง แถมทำงานโคตรชุ่ย  (ยกตัวอย่าง ตั้งช่องรับTVของกล่องจานดาวเทียมยังไม่เป็นเลย  ส่วนจานดาวเทียมพอลมพัดแรงๆทีก็เป๋เอียงไปรับสัญญาณไม่ได้ฯลฯ)   กล้องวงจรปิดเสีย อ้างถอดไปเปลิ่ยน-หายทั้งกล้องทั้งคน

พอดีผมทำสัญญากับมัน  มีสำเนาบัตร  สำเนาทะเบียนบ้าน  ถ้าไม่รีบแก้ปัญหา  เห็นท่าจะต้องจัดการให้เป็นคดีตัวอย่างละครับ  (โอ้ยเหนื่อย โอกาสหน้ามาเล่าต่อ สวัสดีก่อนครับ)

หากเขาไม่มาหรือจะปรึกษาปัญหาแก้ไข ติดต่อผมมาได้นะครับ ผมเจองานแก้แบบนี้ประจำครับ เพราะงานทางด้านที่ท่านแจ้งมา เป็นงานที่ทีมงานผมทำเองครับ และรู้เรื่องจริงเกี่ยวกับระบบ กล้อง และ จานดาวเทียมครับ ดูผลงานผมได้ที่ห้องชมรมคนจานดาวเทียมครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2013, 02:39:29 »

ให้กำลังใจครับ และหวังว่าท่านจะผ่านไปได้ ไม่หนักใจอีก
ยังไงก็ให้ใช้บริการร้านที่มีที่ตั้งมั่นคงนะครับ ถ้าโกหกเก่งก็อย่าเข้าใกล้จะดีกว่า ผมเองก็เคยเจอครับคนแบบนี้ ถ่วงได้ถ่วงดี อ้างนั่นนี้ซื้อเวลาตลอด ส่วนเราก็ให้โอกาศแล้วโอกาศอีก ถ้าอะไรมันไม่ดีขึ้น อาจถึงผู้ใหญ่ หรือเจ้าหน้าที่อย่างที่ท่านกำลังคิดอยู่ก็ได้ครับท่าน

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 01:12:40 »

ผมก็เคยโดน ในเว็บนี้แหละ ทำงานซักพักหายเข้ากลีบเมฆ ไม่ออนไลน์อีกเลย เงินไม่เยอะเลยไม่อยากไปตาม
ยังดีได้งานมาบ้าง ตอนนี้จ้างคนที่เชื่อถือได้อย่างเดียว

K€nGja1
ผู้ดูแลบอร์ด
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 08:54:10 »

ปัจจุบัน เยอะจริงๆ พวกนี้

รับซ่อม ซื้อขาย คอมพิวเตอร์ โทรศัพท์ อุปกรณ์ IT
IDEAcomputer 082-0186679

inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2013, 17:12:23 »

กำละ แบบนี้ผมก็อดได้งานสิ พวกบ้าทำเสียหมด คนทำด๊ก็มีเน่อครับ

ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 21 กรกฎาคม 2013, 23:31:02 »

กำละ แบบนี้ผมก็อดได้งานสิ พวกบ้าทำเสียหมด คนทำด๊ก็มีเน่อครับ
แม่นละครับ ผมไปช่วยดูแล คุณลุงมา สเปคภาคจ่ายไฟก็ไม่ได้ ระบบป้องกันไฟสำรองก็ไม่ใส่ให้แถมติดกล้อง 16 ตัวใช้ได้จริงๆ 4 ตัวเสีย 11 ตัวครับ ผมส่งเคลมให้คุณลุงเขา ยังไม่ได้ของเลย เอ็นดูคุณลุงขนาดเลยครับ

inwprint
ระดับ ป.ตรี

ทุกสิ่งได้ถูกเตรียมไว้หมดแล้ว

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 กรกฎาคม 2013, 12:07:44 »

แม่นละครับ ผมไปช่วยดูแล คุณลุงมา สเปคภาคจ่ายไฟก็ไม่ได้ ระบบป้องกันไฟสำรองก็ไม่ใส่ให้แถมติดกล้อง 16 ตัวใช้ได้จริงๆ 4 ตัวเสีย 11 ตัวครับ ผมส่งเคลมให้คุณลุงเขา ยังไม่ได้ของเลย เอ็นดูคุณลุงขนาดเลยครับ
ปวดหัวเลย ผมเองรับงานเน้นกินยาวนาน บริการให้ได้ ไม่งั้นลูกค้าหาย ไม่อยากย้ายหนี

*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 11:18:06 »

ผู้ดูแลบอร์ด  น่าจะเก็บข้อมูลไว้ คนไหนดี-เลวอย่างไร เผื่อสมาชิกอยากตรวจเช็ดครับ.
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 17:11:16 »

เสียหมดไอพวกเห็นแก่เงิน ไม่มีความรับผิดชอบ ทำให้เราอดได้งานด้วย ยิงฟันยิ้ม แต่ผมรับผิดชอบกับงานและบริการหลังการขายแน่นอนครับ บางทีผมไปเซอร์วิส ผมบอกว่ายังอยู่ในประกันไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ แต่ลูกค้าก็ยังไว้ใจผม ให้ตั้ง 300 บ้าง 500 บ้าง กลัวเสียน้ำใจก็เลยรับไว้ ยิงฟันยิ้ม
        อยากรู้จังมันชื่ออะไร ไม่แน่อาจเป็นลูกน้องเก่าของผมก็เป็นได้ เคยเห็นลูกค้ามาบ่นๆมาฟ้องให้ผมฟังอยู่
banwitwa
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 23 กรกฎาคม 2013, 23:54:22 »

เคยโดนมาเหมือนกัน  เศร้า
ต้องยอมจ่ายแพงหามืออาชีพไปเลยครับ
ฆ้อนก้อม
กินยาหมูตุ๊ย มีวิตามิน
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

เพราะโลกมันกว้าง เลยต้องใส่ใจคนข้างๆ

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 24 กรกฎาคม 2013, 15:21:59 »

เอาแต้ๆ เอาหนักๆซักกำบ๋อครับ จะฮอมปอยโตยคน ครับ โกรธ โกรธ โกรธ

อารมณ์ดีถ้ามีความสุข
นิ่งให้เป็น เย็นให้พอ รอให้ได้
หน้า: [1] พิมพ์