เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 12:07:43
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  แนะนำของฝากหน่อยครับ พอดีจะกลับลำปาง
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน แนะนำของฝากหน่อยครับ พอดีจะกลับลำปาง  (อ่าน 521 ครั้ง)
beeringz
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 12:33:41 »

ตามหัวข้อเลยครับ เท่าที่เพื่อนบอกมาตอนนี้ก็เป็น พวกหมูยอ แหนม ลิ้นจี่ ใครมีอะไรเพิ่มแนะนำได้นะครับ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 12:42:14 »

แคบหมูไร้มันครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 13:22:22 »

pm แนะนำร้านหน่อยได้ไหมครับ
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 13:28:45 »

ปกติผมจะไปดูที่ร้าน นันทวรรณครับ  มีเยอะเลย  ไปเลือกที่ร้านได้เลยครับ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
benzto
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 14:14:49 »

ในตลาดสดครับ พวกถั่ว อัลมอนด์ พิสตาชิโอ้ แมคคาเดเมีย ลูกพรุน บ๊วย ต่าง ๆ  ร้าน ดลณพรของฝาก รับรองราคาไม่แพงผมไปซื้อมาละ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 14:30:42 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านครับ
khamnoy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 14:40:04 »

ข้าวซอยตัด และของฝากอื่นๆ ในร้าน ฮอม ก้อโอเคนะครับ .....
POOH..
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 14:59:05 »

ปลาร้า.... ยิงฟันยิ้ม
CK SPEED PART
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 15:39:00 »

ปกติผมจะไปดูที่ร้าน นันทวรรณครับ  มีเยอะเลย  ไปเลือกที่ร้านได้เลยครับ

ใช่เลยครับ ผมซื้อที่สนามบินทุกครั้งที่กลับกรุงเทพ

แล้วก็ชาจีนครับ มีขายที่ร้านก๋วยเตี๋ยวปลาอร่อยๆและสะอาดด้วย(จำชื่อร้านไม่ได้) เลยแยกพ่อขุนมุ่งหน้าไปสนามบินไม่ไกล ร้านจะอยู่ซ้ายมือตึกสีชมพูครับ
สบายแมน

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 16:06:52 »

ถ้ากลับทางพะเยาก่อแวะซื้อปลาส้มเมืองพะเยาก่อได้ครับ ยิงฟันยิ้ม
may111
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 16:21:57 »

ผักสีเีสียดครับ 555+
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 17:32:42 »

ห้ามเอาเห็ดถอบมาฝากนะครับ

แถวนี้ปะเลอะ  ยิ้มกว้างๆ

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
beeringz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 19:32:45 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ไปหาซื้อมาละส่วนใหญ่(หรือทั้งหมดหว่า)เป็นของกิน ฮ่าๆ
พวกหมูยอ แหนม แคบหมู มีแถมซาลาเปา จะว่าไปของฝากก็คล้ายๆบ้านผมเหมือนกัน
หวังว่ายายคงไม่ว่าแวะซื้อในเมืองลำปางมาฝากยาย ฮ่าๆ

@สบายแมน ปลาส้มเด่วผ่านพะเยาจะแวะซื้อเหมือนกันครับ
@may111 ผักสีเสียดไม่รู้จักจริงๆครับ - -" เค้าไปทำอะไรกินอะ
@นายปวดตับ เห็ดถอบถามทางบ้านที่ลำปางแล้วก็ยังมีขายอยู่เหมือนกันครับ
HELLO MY NAM'S MODDAM

ซื่อกินไม่หมด คดกินไม่นาน

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 20:42:34 »

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ ไปหาซื้อมาละส่วนใหญ่(หรือทั้งหมดหว่า)เป็นของกิน ฮ่าๆ
พวกหมูยอ แหนม แคบหมู มีแถมซาลาเปา จะว่าไปของฝากก็คล้ายๆบ้านผมเหมือนกัน
หวังว่ายายคงไม่ว่าแวะซื้อในเมืองลำปางมาฝากยาย ฮ่าๆ

@สบายแมน ปลาส้มเด่วผ่านพะเยาจะแวะซื้อเหมือนกันครับ
@may111 ผักสีเสียดไม่รู้จักจริงๆครับ - -" เค้าไปทำอะไรกินอะ
@นายปวดตับ เห็ดถอบถามทางบ้านที่ลำปางแล้วก็ยังมีขายอยู่เหมือนกันครับ

นี่ครับผักสีเสียดแกง

* 01012s_copy.jpg (145.4 KB, 340x227 - ดู 81 ครั้ง.)

มาใช้บริการกันได้นะครับผม http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=514700.0
Love Never Dies.
ระดับ ป.ตรี

ตีกันกูป่วย แต่ถ้ากินเหล้า บอกกูด้วย ถึงป่วยกูก็จะไป

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2013, 01:41:32 »

ฝากร้าน ฮอม ที่4แยกแม่กรณ์ตวยนะครับ

ดื่มเหล้ากับสหายรู้ใจ พันไห่ก็ไม่เมา เช้าวันรุ่งขึ้น "เสี่ยวเอ้อ ข้ามาอยู่ที่นี้ได้ยังไง"
cfegg
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2013, 11:29:48 »

หั๋นแก๋งผักสีเสียดเป๋นดีอยาก..ขอแนะนำข้าวซ้อมมือเน้อ กิ๋นได้ทุกบ้าน ทุกเพศ ทุกวัย เป๋นข้าวต๋ำมองแบบโบราณน่ะ นุ่ม หอม มีคุณค่าโภชนาการสูง ราคาก็บ่าแปงโตย ไผไค่ฮู้เอิ้นมาเน้อ 088-258-8228
poypang
มัธยม
**

โอ้ววว !!! พระเจ้า เชียงรายโฟกัส มันดีมากเลย

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2013, 11:33:08 »

สาวเจียงฮาย เอาไปฝากแม่เฒ่าตางลำปางสักคนกะเจ้า ยิงฟันยิ้ม  ยิงฟันยิ้ม

อยู่อย่างคนธรรมดา แต่จงใช้ปัญญาเยี่ยงนักปราชญ์ : ท่าน ว.วริชเมธี
หน้า: [1] พิมพ์