เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 20:10:14
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มหาวิทยาลัยเชียงราย
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์
ผู้เขียน มหาวิทยาลัยเชียงราย  (อ่าน 5820 ครั้ง)
Yoshimura
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 07:47:49 »

ได้ข่าวว่า วิทยาลัยเชียงราย จะยกฐานะเป็นมหาวิทยาลัยเชียงรายแล้วใช่ไหมครับ  สอบถามผู้รู้
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:05:04 »

อยู่ตรงไหนครับ

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
N'zii~♥
ชั้นประถม
*

# Sweet Life :'D

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:08:28 »

ตรงเคเทคใช่เปล่าค่ะ ??
เคยเห็นติดป้ายว่าจะเปิดเป็นมหาวิทยาลัยเชียงราย
อะไรประมาณนี้ ไม่แน่ใจเหมือนกัน ยิ้ม ยิ้ม ฮืม ฮืม ฮืม

เสพ "สื่อ" อย่างมี "สติ"
namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:09:53 »

ไม่รู้แหะ
เมล็ดพันธุ์แห่งขุนเขา
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:37:54 »

ได้ข่าวว่า วิทยาลัยเชียงราย จะยกฐานะเป็นมหาวิทยาลัยเชียงรายแล้วใช่ไหมครับ  สอบถามผู้รู้
ผมว่ามหาวิทยาลัยเชียงรายต้องเป็นหน้าเป็นตาของคนเชียงรายและเป็นเสมือนสถาบันหลักของเชียงรายครับ ดูอย่าง ม.เชียงใหม่ ม.ของแก่น  ไม่ได้ดูถูกนะครับแต่อยากจะบอกว่าศักยภาพของเขายังไม่เพียงพอที่จะเป็นมหาวิทยาลัยเชียงรายครับ ต้องพัฒนาศักยภาพให้เข้มแข็งกว่านี้

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:41:43 »

ติดตามข่าวสารจากหน่วยงานเขาได้โดยตรงดีกว่าครับ

http://www.crc.ac.th/home.html

namta
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:43:54 »

ใช่ที่เดียวกับ วค เปล่าค่ะ
zombie01
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ความสุขเกิดขึ้นได้ เพียงแต่รู้จักใช้ชีวิต

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 10:49:18 »

น่าจะคนละที่นะครับ

มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 11:30:27 »

คนละที่ครับเห็นมั้ยหลายคนยังไม่รู้จักเลย จขกท หมายถึง วิทยาลัยเชียงราย อยู่เลย สามัคคี2 ไปหน่อย เข้าตรงใกล้ศูนย์วิจัยพืชสวน(ถนน เด่นห้า- ดงมะดะ)ที่เดียวกับ ร.ร. เค-เทค ครับที่มีอยู่ตึกเดียวโดด ๆ นั่นที่บอกจะเป็นมหาวิทยาลัยของคนเชียงราย

สนับสนุนความเป็นชุมชนพอเพียง เพราะความพอเพียง คือ ความพอประมาณ ความมีเหตุผลรวมถึงความจำเป็นที่จะต้องมีระบบภูมิคุ้มกันในตัวที่ดีพอสมควรต่อการมีผลกระทบใด ๆ อันเกิดจากการเปลี่ยนแปลงทั้งภายนอกและภายใน
เทพบุตรดาวเหนือ เคนชิโร่
ระดับ ป.ตรี

เฮาจะฮักคนที่ฮักเฮา@^__^@

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 12:00:03 »

คนละที่ครับเห็นมั้ยหลายคนยังไม่รู้จักเลย จขกท หมายถึง วิทยาลัยเชียงราย อยู่เลย สามัคคี2 ไปหน่อย เข้าตรงใกล้ศูนย์วิจัยพืชสวน(ถนน เด่นห้า- ดงมะดะ)ที่เดียวกับ ร.ร. เค-เทค ครับที่มีอยู่ตึกเดียวโดด ๆ นั่นที่บอกจะเป็นมหาวิทยาลัยของคนเชียงราย

บ้านอยู่แถวนั้นพอดี ผมให้มีหลายตึกนะครับ ตอนนี่เห็นซื้อทีด้านหลังเพิ่มอีกนะครับ แต่ผมว่ายังไม่มีศักยภาพพอนะ

ขายปลีกและส่ง
       - Micro SD Card,Flash Drive ยี่ห้อKingston Sandisk Apacer
       - Power Bank ,สายชาร์ท สายซิงค์ทุกรุ่น
       - ลำโพงกระป๋อง ,ลำโพงรถ
gigza
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 12:44:45 »

ใช่ครับ อบู่เลยสามัคคี 2 ไป ซ้ายมือ ที่เดียวกะเคเทค แต่คนละโซน เจ้าของเดียวกัน มีโครงการจะเปลี่ยนครับ
jame666
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 16:22:34 »

ของเอกชนใช่ป่าวครับผม
oyoyo *^_^*
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 16:56:26 »

ดีใจด้วยครับ เชียงรายจะมีมหาวิทยาลัยเชียงรายแล้ว.. ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม..

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
STAR
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 17:09:04 »

อีกนานครับ ตอนนี้กะลังตักหน้าดินขาย  แลบลิ้น

nataann
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 22 ตุลาคม 2010, 17:51:26 »

มหาวิทยาลัยเชียงราย เป็นมหาวิทยาลัยเอกชน คือยกระดับมาจากวิทยาลัยเชียงราย(อยู่รวมกับเคเทค) แถว ๆ สามัคคี 2 ครับ หรือโรงเรียนเทคโนสุริยะโชติ สมัย 10 กว่าปีก่อน  เคยยื่นขอชื่อเป็น มหาวิทยาลัยเม็งราย แต่ไม่ได้รับการอนุม้ติ เพราะชื่อไปซ้ำกับชื่อของกษัตริย์ หรือพระวงศ์ จึงใช้ชื่อ วิทยาลัยเชียงรายตั้งแต่นั้นมา เปิดสอนคณะ วิศวกรรมศาสตร์ คณะพยาบาลศาสตร์ คณะ บริการธุรกิจ ฯ ลฯ รวมถึงหลักสูตรระยะสั้น เช่นวิชาชีพครู ที่จะเปิดเป็นช่วงๆ เปิดสอนปริญญาโท บริหารด้วย มีศูนย์อยู่ที่จังหวัดน่าน และจังหวัดสกลนคร อีกครับ นักศึกษาแม้นจะไม่มาก แต่เปิดหลักสูตรปริญญาตรีมาหลายปี และ พระราชทานปริญญาบัตรโดยทูลกระหม่อมหญิงอุบลรัตน์ ครับ

* GetAttachmentCA2KJ3H7.jpg (30.15 KB, 311x418 - ดู 1292 ครั้ง.)
happiness'969
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 25 ตุลาคม 2010, 15:37:37 »

ที่จริงก้อ เคเทคนะคับ ยกระดับตัวเองเป็นวิลัย แล้วได้ยินว่าคนแถวบ้านเรียนจะแยก
มหาวิลัยออกมาไว้ข้างนอกติดถนนใหญ่แถวๆๆ สวค2นะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 กรกฎาคม 2011, 12:45:21 โดย happiness'969 » IP : บันทึกการเข้า
Khem
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2010, 11:35:41 »

มหาวิทยาลัยเชียงราย ชื่อสวยนะ
tor5101
มัธยม
**

ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง 0866710332 คุณต่อครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2010, 15:00:41 »

ก็สนับสนุนนะ แต่ อยู่ในจ้อกในหลืบเกินไป

รับถ่ายภาพ งานปริญญา งานEvent งานพิธี ต่างๆ ช่างภาพอิสระราคาเป็นกันเอง ครับ ติดตาม ผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/pongsarat
หรือโทร 0866710332 คุณ ต่อ ครับ
James Kung
ชั้นประถม
*

มุมอับ

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2010, 15:11:55 »

เขัามาดู
เด็กอินเตอร์
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2010, 16:51:58 »

ต้องเรียกชื่อเต็มๆว่า
โครงการเปลี่ยนประเภทเป็น มหาวิทยาลัยเชียงราย

คำเตือน : ระวังตกเป็นเหยื่อของมิจฉาชีพ โปรดตรวจสอบประวัติผู้ขายและสินค้า ก่อนโอนเงิน
หน้า: [1] 2 3 พิมพ์