เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 16 เมษายน 2024, 14:36:21
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  ห้องนั่งเล่น (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  มหาวิทยาลัยเชียงราย
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน มหาวิทยาลัยเชียงราย  (อ่าน 5822 ครั้ง)
monster3d
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์)

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 28 ตุลาคม 2010, 17:37:38 »

ยังไม่มีสักยภาพพอคับ

JC DESIGN(รับออกแบบ-ผลิต-เฟอร์นิเจอร์-ร้านค้า-ที่อยู่อาศัย-บิ้วอิน)
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=711781.0
kanester
เตรียมอนุบาล
*

สักวันหนึ่ง เราต้องเข้มแข็ง..

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 11:15:31 »

ยิงฟันยิ้ม
เท่าที่เข้าไปดูในเว็บและระบบค้นหาหนังสือ ยังไม่มีหนังสือด้านวิศวกรรมมากพอเลยนะครับ
ควรปรับปรุงเรื่องนี้มากมาย

I LOVE CHIANGRAI!
----------------------------------------------------------
เมื่อมีการรับ ต้องมีการให้เสมอ!
ิbudabed
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 11:46:54 »

ตามที่ำได้ยินมา ถ้าได้รับการเปลี่ยนสถานะเป็น มหาวิทยาลัยเชียงราย โซนของ เคเทคทั้งหมดหรือในพื้นที่ทั้งหมดที่มีอยู่ ณ ปัจจุบันจะถูกโอนชื่อเป็นของ วิทยาลัยเชียงรายทั้งหมด และรู้สึกว่า เคเทคจะถูกเปลี่ยนที่ไปอยู่ฝั่งตรงข้ามกับสามัคคี 2 เพราะเขาได้ซื้อที่ตรงนั้นไว้แล้ว จริงเท็จประการใด ผมก้อบ่อฮู้เน้อ อิอิ
หลานอุ้ยเกี๋ยง
ระดับ :ป.โท
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 12:29:54 »

แหมเมิน......ครับผมว่า   ผมศิษย์เก่า
นักศึกษา  น้อย.....มีเยอะแค่ พยาบาล  สาฯสุข   วิศวะก็น้อย  บริหารยิ่งน้อย  รวมทั้งสถาบันตอนนี้ถึง 500 ป่าวไม่รู้
รู้แต่ว่ารุ่นผม นิทศฯ  มีแค่ 2 คน ผมออกแล้ว เหลือคนเดียว  ปีอื่นก็ไปหมดละ  คณะก็ยุบไปละ เป็นคณะอื่น 

ถ้าทำเป็น มหาลัย  เลยจะสวยครับ  แต่ต้องเอาเด็ก ปวช.ปวส.ไปที่อื่นเถอะ เรียนรวมกัน มันไม่งาม.....
เห็นได้ข่าวว่า  ปวช.ปวส  จะไปที่ใหม่ที่ซื้อใหม่  แต่คงอีกนานกว่าจะสร้างเสร็จ   

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
เชียงรายพันธุ์แท้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 14:15:33 »

ถ้าได้เป๋น ม.เจียงฮาย จื่อภาษาอังกฤษจะใจ้อะหยังครับ

CHIANGRAI UNIVERSITY

กาว่า

UNIVERSITY OF CHIANGRAI
น้ำน่าน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 14:20:35 »

วันนี้เขามาตรวจประเมิน คาดว่าปลายปีนี้จะยกระดับเป็นมหาลัยเีชียงรายค่ะ
แล้วทำความเข้าใจกับทุกคนใหม่ ว่าวิทยาลัยเชียงรายกับเคเทคคนละแห่งกันค่ะ เคเทคไม่ได้ยกระดับเปนวิทยาลัยเข้าใจตรงนี้ด้วยนะคะ
คือบริเวณอาณาเขตของวิทยาลัยและเคเทคใกล้กัน แต่บางอย่างใ้ช้ร่วมกันเช่นโรงอาหารและมีเจ้าของคนเดียวกันเท่านั้นค่ะ นอกนั้นแยกกันเปนของใครของมันค่ะ
เชียงรายพันธุ์แท้
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 14:23:30 »

วันนี้เขามาตรวจประเมิน คาดว่าปลายปีนี้จะยกระดับเป็นมหาลัยเีชียงรายค่ะ
แล้วทำความเข้าใจกับทุกคนใหม่ ว่าวิทยาลัยเชียงรายกับเคเทคคนละแห่งกันค่ะ เคเทคไม่ได้ยกระดับเปนวิทยาลัยเข้าใจตรงนี้ด้วยนะคะ
คือบริเวณอาณาเขตของวิทยาลัยและเคเทคใกล้กัน แต่บางอย่างใ้ช้ร่วมกันเช่นโรงอาหารและมีเจ้าของคนเดียวกันเท่านั้นค่ะ นอกนั้นแยกกันเปนของใครของมันค่ะ

ป๋ายมีนี้กาครับ แหมบ่เมินแล้วน่อ
M.TAS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 14:34:50 »

ใครอยากรู้จักลองเข้ามาดูบรรยากาศกันได้
จะได้เปลี่ยนสถานะเป็นมหาวิทยาลัยเชียงรายรึป่าว
ก็ลองติดตามกันต่อไป....
ไม่เชื่ออย่าลบหลู่
blue dragon
มัธยม
**

..แดดสุดท้าย..

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 15:43:10 »

มันเล็กเกินไป ไม่เหมาะกับชื่ออ่ะครับ... ลังเล

กั๋นว่าจะมัด บ่ต้องมัดด้วยป๋อ กำปากกำคอ มัดกั๋นก็ได้
https://www.facebook.com/skyline.blue.9
anone
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 15:44:22 »

ก็สนับสนุนนะ แต่ อยู่ในจ้อกในหลืบเกินไป
เห็นด้วย น่าจะลงทุนซื้อที่ใหม่ ติดถนนใหญ่ ดูดีมีสไตล์และไฉไล กว่านี้
kooboori
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 15:55:54 »

ขอให้ทำให้ได้มาตรฐานนะครับเชียงรายจะได้มีชื่อเสียง

" นกกระจอก ย่อมไม่เข้าใจ วิถีแห่ง อินทรี "
คําปัน
มัธยม
*

Line : aunaunza. มีจุด.ด้วยนะ

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 16:53:51 »

ศักยภาพยังไม่ถึงที่จะเป็นมหาวิทยาลัย  เศร้า เศร้า
เป็นแบบเก่านั้นเน๊าะดีแล้ว    ลังเล
หลานอุ้ยเกี๋ยง
*

ขอแบบ เพียวๆได้ไหม

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 21:21:27 »

รุ่นผมเรียน มีแค่ชั้น 4-5 ที่เป็นของ วิทยาลัยเชียงราย ตอนนี้ นศ.เยอะขึ้น ก็ทำชั้น 1 เป็นห้องเรียน....แต่ของพยาบาล

มีตึกใหม่เป็นของ สาฯสุข.....

ชั้น 2-3 ก็ยังเป็นของ เค เทค ยังไม่ได้ย้าย....แล้วก็มีอาคารทางเข้าที่เป็น กองอำนวยการของวิทลัยฯ   

ถ้าเป็นได้ก็หนับหนุนครับ   แต่ผมว่ายังมั้ง....บุคลากรบางอย่างก็น่าจะพัฒนานะ  อย่าให้พูดมากเลย เด๋วจะมีปัญหา   

ทหารเสือพระองค์ดำ ๑/๔๘ พิชิตปรีชากร
---------------------------------------------
จ.ส.อ.ศุภวัฒน์ มโนรัตน์
โรงพยาบาลค่ายขุนเจืองธรรมิกราช
นางสาวพยาบาล
มาได้ไกลแค่นี้ก็ดีแล้วววว....แป้งแคร์
มัธยม
**

เธอยังคิดถึงฉันมั้ย???

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 21:26:11 »

แป้งก็เป็นคนหนึ่งที่เรียนที่นั่น
เรียนคณะพยาบาล ปีสี่แล้ว
อยากจะบอกว่า วิทยาลัยเชียงราย กับเคเทค เป็นคนละส่วนกันคะ
ถึงแม้จะอยู่ในพื้นที่เดียวกันก็ตาม
และตอนนี้กำลังเข้าสู่โครงการเปลี่ยนประเภทเป็นมหาวิทยาลัยเชียงรายคะ
รู้สึกว่าช่วงนี้จะมีคณะกรรมการมาประเมินครั้งสุดท้ายแล้วคะ

^____^
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 23:21:16 »

ทุกวันนี้อะไรก็เป็นได้ครับ เพราะเค้าผลักให้มหาลัยออกนอกระบบ

ให้หาเงินเองโดยไม่คำนึงถึงคุณภาพ อย่างเช่น บ้านผม ม.นครพนม

ตั้งแต่มี พรบ.ม.นครพนม ก็มีการ รวมเอาวิทยาลัย ต่างๆ มาอยู่ในสังกัด

(เอาอย่างอังกฤษ ) มี วิทยาราชภัฎฯ วิทยาลัยพยาบาลฯ วิทยาลัยเกษตรฯ

วิทยาลัยเทคนิคฯ วิทยาลัยการอาชีพฯ (เหลือ วิทยาลัยสารพัดช่างอย่างเดียวที่เป็น อาชีวะ)

มารวมเป็น ม.นครพนม ฟังแล้วดูดีครับ

แต่การบริหารจริงๆ ไม่ใช่ครับ เพราะขาดเอกภาพในการบริหาร ทำให้มีบาง วิทยาลัย

กลายเป็นลูกเมียหลวง เมียน้อย นี่แหละน้าที่เค้าว่าเอาเยี่ยง แต่ไม่เอาอย่างเขามา

เกิดการแย่งอำนาจบริหารกันใครที่ไม่อยากขึ้นเป็น อธิการฯ หัวหน้าคณะ ฯลฯ

เกิดการแบ่งก๊ก แบ่งเหล่ากันซึ่งมันไม่สร้างสรรค์เลยผมว่า

เพื่อนผมเรียนวิทยาลัยพยาบาลบรมราชชนนี มันเล่าให้ฟัง....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 23:23:56 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
Temujin

** แบ่งปัน ไม่แบ่งแยก..แตกต่าง ไม่แตกแยก แตกหัก **

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2011, 23:53:01 »

....ในความคิดผม (คนเดียว) ผมว่าสถานศึกษาทุกวันนี้มันมีมากเกินไป
เลยกลายเป็นว่าการมีปริญญาเป็นเรื่องง่าย ทำให้ปริญญาเฟ้อ
 (ไม่ใช่เงินนะ คนละคอก เอ่ย...! ห้อง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม) แต่ถ้าตีความกันจริงๆ
คำว่าปริญญา มาจากคำว่า "รู้รอบ" ตอนนี้มีสถาบันการศึกษาอยู่แห่งนึง
บ้านผมก็มี เชียงรายก็มี ที่ทำให้นักศึกษาเค้ารู้รอบ นั่นก็คือ ม.รามฯ ครับ
ซึ่งถ้าใครจบได้ผมว่า เป็น ม.แรกๆ ที่ตลาดแรงงานต้องการ เพราะกว่าจะบบ
ได้คิดดู ว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างที่ผมกล่าวไปมั้ย ทำงานไปเรียนไป บางคนเปลี่ยนบริษัท
มาไม่ต่ำกว่า ๕ ถึงจะจบได้ คิดดูเขา รู้รอบขนาดไหน อยากฝากน้องๆ ว่าใบปริญญา มันห่อข้าว
กินไม่ได้นะครับ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สัตว์มีสัญชาตญาณ   มนุษย์มีวิตจารณญาณ คิด วิเคราะห์ แยกแยะ (หลัก กาลามสูตร http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A5%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%AA%E0%B8%B9%E0%B8%95%E0%B8%A3)
น้ำน่าน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 00:01:38 »

....ในความคิดผม (คนเดียว) ผมว่าสถานศึกษาทุกวันนี้มันมีมากเกินไป
เลยกลายเป็นว่าการมีปริญญาเป็นเรื่องง่าย ทำให้ปริญญาเฟ้อ
 (ไม่ใช่เงินนะ คนละคอก เอ่ย...! ห้อง  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม) แต่ถ้าตีความกันจริงๆ
คำว่าปริญญา มาจากคำว่า "รู้รอบ" ตอนนี้มีสถาบันการศึกษาอยู่แห่งนึง
บ้านผมก็มี เชียงรายก็มี ที่ทำให้นักศึกษาเค้ารู้รอบ นั่นก็คือ ม.รามฯ ครับ
ซึ่งถ้าใครจบได้ผมว่า เป็น ม.แรกๆ ที่ตลาดแรงงานต้องการ เพราะกว่าจะบบ
ได้คิดดู ว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างที่ผมกล่าวไปมั้ย ทำงานไปเรียนไป บางคนเปลี่ยนบริษัท
มาไม่ต่ำกว่า ๕ ถึงจะจบได้ คิดดูเขา รู้รอบขนาดไหน อยากฝากน้องๆ ว่าใบปริญญา มันห่อข้าว
กินไม่ได้นะครับ.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ถึงแม้ใบปริญญาไมสามารถนำมาห่อข้าวได้ แต่มันทำให้คนสามารถมีข้าวกินนะคะ
(ความเห็นส่วนตัว)
Temujin

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 00:28:49 »

ครับ ความเห็นส่วนตัวนี่มัน นานาจิตตังจริงๆ ผมก็มีพี่สาวแฟนผม
ตอนนี้แฟนเค้าเป็นระดับ ผอ.กอง กู้เงินมาแล้วครับให้เรียน ป. โท
แต่ผมน้องเขยเค้าไม่จบปริญญา แต่ผมไม่มีหนี้ครับ และอยากเทียบ
สินทรัพย์กับคนที่ดูถูกผมอยู่ครับในตอนนี้ ว่าใครจะมีมากกว่ากัน... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ผมจบแค่ ปวช.-ปวส.ครับ แต่ผมทำให้ วิศวะกรจุฬาฯ ถอดหมวกคำนับผมแล้วครับ
ตอนทำงานที่ บ.เดิม แต่ผมก็ใส่หมวกขาวเหมือนเค้านะ แต่ผมไม่ได้จบวิศวะฯ ครับ... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

สำหรับผมความรู้มีพอประมาณก็พอครับ มีมากมันจะท่วมหัว....แต่ผมเป็นนักลงทุนครับ
และน้ำไม่เคยเต็มแก้วสำหรับผม  ผมได้อ่านประวัติของสตีฟ จ็อบ และบิลเกตส์ มันน่าทึ่งมาก
โดยเฉพาะ จ็อบ เป็นแค่ลูกผู้หญิงใจแตกคนนึง อยากกินอาหารดีๆ มื้อนึงในหนึ่งเดือนต้องเดิน
ฝ่าหิมะหนาวเห็บไปทานที่โบสถ์หลาย ๑๐ กิโลฯ ซึ่งจะมีงานเลี้ยงเพียงเดือนละครั้ง...
สุดยอดเปล่าล่ะ.. แอบเปิ้ลของเค้ากินบ่เสี้ยงจริง ๆ .... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 00:47:35 โดย Temujin » IP : บันทึกการเข้า

ก้องแก้ง
เราเป็นผู้เพาะ และจำหน่าย ราชาสมุนไพรแห่งยุค
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 00:49:25 »

การจดชื่อครั้งแรกสำคัณมากครับ
เคยได้รู้มาเหมือนกัน หลายปีก่อน การจดชื่อ ในนาม วิทยาลัย
สามารถยกระดับตัวเองเป็น มหาวิทยาลัย  ได้ถ้าใช้ชื่อวิทยาลัย เกิน 5 ปี 
ไมรู้ว่าถึงหรือเกิน 5 ปี ยังครับ

ถั่งเช่า ลานนา โทร/ไลน์ 0899981100
topinter
*

กล้าได้ กล้าเสีย !!

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 00:53:11 »

ผมจบจากที่อื่นไม่ใช่ที่นี้นะคับ  สถานที่กว้างกว่านี้  บุคคลากร เยอะกว่านี้ คณะวิชา มากกว่านี้ อายุมากกว่านี้ แต่ไปสมัครงาน ยังได้ยินแซวว่า น้องๆ!!
 มหาวิทยาลัยน้อง ใบปริญญา "  จบ หรือ แจก
ดังนั้นผมจึงอยากจะให้พัฒนาคุณภาพทุกด้านให้ สมบูรณ์แบบที่สุด เพื่อ คุณภาพของนักศึกษาที่จะออกมาสู่ตลาดแรงงาน โดย ที่ เค้า อ้าแขนรับโดยไม่ขุ่นเคือง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 กรกฎาคม 2011, 00:55:17 โดย topinter » IP : บันทึกการเข้า
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์