เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 12:24:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  ของเล่นเด็ก ของเล่นเสริมพัฒนาการเด็ก ราคาถูก ๆ มีทั้งแบบพร้อมส่งและพรีออเดอร์ค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ของเล่นเด็ก ของเล่นเสริมพัฒนาการเด็ก ราคาถูก ๆ มีทั้งแบบพร้อมส่งและพรีออเดอร์ค่ะ  (อ่าน 600 ครั้ง)
Momtokid
เตรียมอนุบาล
*

« เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 12:16:19 »

Momtokid shop จำหน่าย ของเล่นเด็ก ของเล่นเสริมพัฒนาการเด็ก นำเข้าจากจีน ราคาถูก ๆ มีทั้งแบบพร้อมส่งและพรีออเดอร์ค่ะ  ติดต่อแม่ค้า โทร. 080-4378620 หรือ pm มาหาแม่ค้าได้เลยค่ะ

++ สำคัญมาก ++

แม่ค้าสะดวกส่งสินค้าทางไปรษณีย์เท่านั้นนะค่ะ เนื่องจากแม่ค้าทำงานประจำ และตอนนี้กำลังตั้งครรภ์อยู่ค่ะ จึงไม่สะดวกที่จะนัดรับ - ส่งสินค้าได้ แต่มั่นใจได้เลยค่ะว่าจะได้รับสินค้าแน่นอน แม่ค้าร้านนี้ใจดี ไม่หนี ไม่โกงค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

เข้ามาดูสินค้ากันก่อนค่ะ

หมวดสินค้าพร้อมส่ง

1. ตุ๊กตาเขย่ามีเสียง Disney

ราคา 129 บาท

ตุ๊กตา สีสันน่ารัก สินค้าลิขสิทธิ์จาก Disney

มีเสียงกรุ้งกริ้งเบาๆ มีห่วงเอาไว้ให้เด็กจับถือได้ ขนเป็นผ้ากึ่งกำมะหยีค่ะ น่ารัก นุ่มมากๆเลยค่ะ

ด้วยตัวการ์ตูนที่เด็กๆชื่นชอบ อาทิ ทิกเกอร์ หมีพูห์ อียอ พิกเลต เป็นต้น

มี 3 แบบให้เลือกค่ะ ทิกเกอร์ อียอ และพิกเลต

2. ตุ๊กตาเขย่ามีเสียง Carter's

ราคา 129 บาท

ตุ๊กตา สีสันน่ารัก ของ Carter's มีเสียงกรุ้งกริ้งเบาๆ มีห่วงเอาไว้ให้เด็กจับถือได้ ขนเป็นผ้ากึ่งกำมะหยีค่ะ น่ารัก นุ่มมากๆเลยค่ะ เหมาะเป็นของฝากให้เด็กแรกเกิดเป็นอย่างยิ่งค่ะ

3. หนังสือผ้า 3 มิติ Tiny Love

ราคา 350 บาท

หนังสือผ้าสามมิติ เป็นอีกหนึ่งความสนใจที่ได้รับความนิยมมากจากค่าย Tiny Love เนื่องจากหนังสือชุดนี้ เป็นรุ่นใหม่ล่าสุด ออกวางจำหน่ายในปี 2013 นี้ มีลักษณะการกางแล้วสามารถวางตั้งไว้ตามที่ต่างๆ หรือ ในเตียงนอนเด็กได้ เพื่อดึงดูดความสนใจในเด็ก สามารถเล่นกึ่งจิ๊กซอวได้ด้วย อีกทั้งช่วยเพิ่มทักษะการมอง การเรียนรู้รูปร่างรูปทรงและสี ของภาพที่แสดง หนังสือเล่มนี้มีความพิเศษคือ เมื่อกางออกจะเห็นเป็นมุมมองสามมิติ เพื่อช่วยได้เด็กเกิดความเข้าใจในรูปทรงมากยิ่งขึ้น มีสีสันสดสวยงาม เนื่องเรื่องและภาพชวนติดตาม โดยแม่ๆสามารถเล่าเรื่องตามไปได้ค่ะ

4. หมอนจัดท่านอน piyo piyo

ราคา 190 บาท

หมอนจัดท่านอน รูปเป็ด Piyo Piyo แสนน่ารัก ใช้ประโยชน์ได้หลากหลาย
1.วางตำแหน่งหมอนทั้งสองข้างตัว เจ้าตัวน้อย กันไม่ให้่ เจ้าตัวน้อย พลิกตัว นอนคว่ำ ซึ่งอาจทำให้การหายใจของ เจ้าตัวน้อย ติดขัด
2. วางตำแหน่งหมอนทั้งสองข้างหัวเจ้าตัวน้อย เพื่อปรับรูปทรงหัวของ เจ้าตัวน้อย
3. วางตำแหน่งหมอนทั้งสองข้างตัว เพื่อกันไม่ให้ เจ้าตัวน้อย พลิกตัวในเวลากลางคืน ป้องกันไม่ให้คุณพ่อคุณแม่พลิกทับ เจ้าตัวน้อย
4. วางตำแหน่งหมอนทั้งสองข้างตัว เพื่อป้องกันไม่ให้เจ้าตัวน้อยพลิกตกเตียง
5. วางตำแหน่งหมอนทั้งสองข้างตัว เพื่อจัดวางให้เจ้าตัวน้อยนอนตะแคง ป้องกันไม่ให้นมที่เจ้าตัวน้อยเรอไหลลงระบบหายใจ

หมวดสินค้าพรีออเดอร์ (รอสินค้าประมาณ 7-15 วัน)

1. Play gym tiny love 3 in 1

++ สีฟ้า  
++ สีชมพู

ราคา  1690  บาท ส่งแบบลงทะเบียน 50 บาท EMS 100 บาทค่ะ
คุณสมบัติ Play gym tiny love 3 in 1

เบาะรองเสริมพัฒนาการลูกน้อยน่ารัก มาพร้อมแป้นตบเสียงดนตรี สามารถพลิกหน้าและหลังได้ ลูกน้อยจะใช้มือตบหรือเท้าถีบก็ได้นะคะ เวลาเล่นที่แป้นตบนี้จะเกิดเสียงเพลงและแสงไฟขึ้น เสียงเพลงก็เปิดได้2แบบ คือเพลงสนุกสนานและเพลงโมสาร์ท สามารถกระตุ้นพัฒนาการด้านการได้ยิน กระตุ้นสายตาการมองเห็น ประสาทสัมผัสต่างๆ กล้ามเนื้อมือและเท้า
จุดเด่นที่น่าสนใจของรุ่นนี้อีกข้อคือ สามารถตั้งขอบขึ้นมาแปะกระดุมล็อคไว้ได้ ป้องกันลูกน้อยเคลื่อนออกมานอกเบาะ และยังมีอุปกรณ์เสริมอีกเยอะ ยางกัด กระจกบานใหญ่มากกก ตุ๊กตา ลูกปัด คุณสมบัติมากมายขนาดนี้ อย่ารีรอนะคะ มีจำนวนจำกัดด้วยค่า ราคาในห้าง3พันกว่าเลยนะค่ะ  

บรรจุภัณฑ์
กระเป๋าแปะ บรรจุพร้อมแผ่นแสดงสินค้า (ของรุ่นเดียวกับในห้าง)

** แม่ค้าจะทำการตรวจสอบ จำนวนของเล่นที่อยู่ในชุดว่าครบถ้วน แต่ไม่สามารถทดลองเสียงเพลงได้ค่ะ **

ตัวอย่างวิดีโอ การใช้งาน

http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=7Ah7QrJLBA8#t=0s

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 มิถุนายน 2013, 14:51:12 โดย Momtokid » IP : บันทึกการเข้า
Momtokid
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 12:48:06 »

2. เจ้าตูบ Tummy  ยี่ห้อ Fisher price (สินค้าพรีออเดอร์ รอสินค้าประมาณ 7-15 วัน)

ราคา  500  บาท  ส่งฟรีค่ะ

เสริมสร้างทักษะ และพัฒนาการที่ดีในทุกด้านทำให้น้องมี เสริมสร้างความตื่นตัว ช่างสังเกต และก็จดจำ สร้างความคุ้นเคยกับภาษาให้กับเด็ก ๆ ได้ค่ะ

คุณสมบัติสินค้า
-ตรงฝาเท้าด้านซ้ายเป็นเมนูฟังชั่นให้เลือก
-ตรงฝาเท้าด้านขวาจะพูดเป็นภาษาอังกฤษชื่ออวัยวะ,มีเสียงเดิน,มีเสียงร้องเพลง เป็นต้น
-ตรงมือขวาจะเป็นปุ่มกดเลือกเพลงภาษาอังกฤษ มีหลายเพลงค่ะ เป็นเพลงสำหรับเด็กๆ สนุกสนานไปกับจังหวะและภาษาร้อง เช่นเพลง A B C D -Z , incy winsy spider และก็เพลงบอกส่วนต่างๆ ของร่างกาย และเพลงภาษาอังกฤษสำหรับเด็ก
-กดที่มือซ้ายก็จะพูดว่า Hand และมีแนะนำเป็นภาษาอังกฤษ
-กดตรงหัวใจ มีไฟกระพริบ และก็พูดแนะนำ ร้องเพลง เสียงดนตรี
-กดตรงอวัยะส่วนนั้น น้องหมาจะบอกว่าเป็นสีอะไรเช่น yellow foot, green hand อย่างนี้เป็นต้น มีเพลง มีดนตรีประกอบ

มีกิจกรรมให้เลือกมากมาย มีลูกเล่นเยอะแยะ ร้องเพลงเป็นภาษาอังกฤษบอกส่วนต่างๆของร่างกาย ลูกน้อยได้พัฒนาการที่ดีและก็เร็วขึ้น และได้ความคุ้นเคยกับภาษา ฝึกพูดอังกฤษได้ด้วยตัวเองเพราะเขาจะชินกับการพูดคุยกับพี่ตูบ ทำให้ลูกได้เรียนรู้ภาษาอังกฤษไปด้วย

ขนาดสินค้า
11 x 7 x9 นิ้ว โดยประมาณ

ตัวอย่างวิดีโอการใช้งาน

http://www.youtube.com/watch?v=OP8_kP133mg

3. ตุ๊กตาม้าน้ำกล่อมน้ำ Fisher price สีชมพู (สินค้าพรีออเดอร์ รอสินค้าประมาณ 7-15 วัน)

ราคา  750  บาท  ส่งฟรีค่ะ

ตุ๊กตาม้าน้ำกล่อมน้องนอน มีเสียงดนตรีคลาสสิคและแสงไฟอ่อนๆ มองแล้วสบายตา ฟังดนตรีเพลิดเพลินสบายใจ ทำให้เด็กไม่เครียด และนอนหลับง่าย สบายทั้งคุณแม่และคุณพ่อ ให้เด็กนอนกอดหลับสบายฝันดีตลอดคืน เด็กจะรู้สึกอบอุ่น ไม่กลัวความมืด

เพลงประกอบเป็นเพลงกล่อมสบายๆเบาๆ พร้อมเสียงน้ำ บุ๋งๆ อยู่เป็นระยะๆ เหมือนบรรยากาศในท้องของแม่ ทำให้เด็กรู้สึกอบอุ่นไม่ผวาได้ค่ะ

ขนาด [กว้าง x ยาว x สูง] : 50 x 30 x 30 ซม.

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 16:11:14 โดย Momtokid » IP : บันทึกการเข้า
Momtokid
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 16:50:32 »

สอบถามได้ค่ะ แม่ค้าใจดี อยากขาย  ยิ้มกว้างๆ
Momtokid
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2013, 14:52:16 »

สอบถามได้ค่ะ  ยิ้มกว้างๆ
Momtokid
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 10:54:00 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
หน้า: [1] พิมพ์