=== เมเจอร์ ซีนีเพล็กซ์ เชียงราย ===

<< < (67/90) > >>

boyband98:
เสียอย่างเดียว เค้าโฆษณา เยอะไปหน่อย ผมไปดู fast5 มา รอบ13.05 เข้าโรง 13.10 หนังเริ่ม 13.30 โฆษณา 20 นาที จะบ้าตาย อย่างอื่นดีหมดครับ จอใหญ่ใช้ได้มันดี

คร่อกฟี้:
อ้างจาก: น้ำเชื่อมเทวดา ที่ วันที่ 09 พฤษภาคม  2011, 14:59:54

ก็นะ
ไอ่เราอยากดูพากษ์ไทย แต่มีคนการศึกษาสูงอยากดูซาวด์แทร็ก กัน เราก็ต้องยอม

กลับมาดูที่ บิ๊กซี ถึงจะช้าหน่อยแต่ก็ำพากษ์ไทย

ขี้เกียดอ่านซับให้คนที่มีการศึกษาสูงดูกันแหละ

พ่อแม่ผมก็ไม่จบ มหาลัย ดังๆ กัน เลยต้องดูพากษ์ไทย

อยาก ดูหนังที่ พันธมิตร พากษ์ด้วย อิอิ :D

ไม่เกี่ยวกับการศึกษานะครับ มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคคล อีกอย่าง ไม่ต้องจบมหาลัยก็พออ่านซับได้มั้ง  ทำไมคนถึงชอบคิดว่า คนดูซับไทยต้องเป็นพวกหัวสูง ทำตัวไฮโซด้วย ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทั้งๆที่ซับมันก็ภาษาไทย เป็นคนไทยป่าวอะ ถึงอ่านไม่ออก  ;D

หนอนน้อย:
 ;D

nongname:
อ้างจาก: sleeper ที่ วันที่ 09 พฤษภาคม  2011, 21:31:07

อ้างจาก: น้ำเชื่อมเทวดา ที่ วันที่ 09 พฤษภาคม  2011, 14:59:54

ก็นะ
ไอ่เราอยากดูพากษ์ไทย แต่มีคนการศึกษาสูงอยากดูซาวด์แทร็ก กัน เราก็ต้องยอม

กลับมาดูที่ บิ๊กซี ถึงจะช้าหน่อยแต่ก็ำพากษ์ไทย

ขี้เกียดอ่านซับให้คนที่มีการศึกษาสูงดูกันแหละ

พ่อแม่ผมก็ไม่จบ มหาลัย ดังๆ กัน เลยต้องดูพากษ์ไทย

อยาก ดูหนังที่ พันธมิตร พากษ์ด้วย อิอิ :D

ไม่เกี่ยวกับการศึกษานะครับ มันอยู่ที่ความชอบของแต่ละบุคคล อีกอย่าง ไม่ต้องจบมหาลัยก็พออ่านซับได้มั้ง  ทำไมคนถึงชอบคิดว่า คนดูซับไทยต้องเป็นพวกหัวสูง ทำตัวไฮโซด้วย ผมไม่เข้าใจจริงๆ ทั้งๆที่ซับมันก็ภาษาไทย เป็นคนไทยป่าวอะ ถึงอ่านไม่ออก  ;D

ก็เป็นคนไทยนะครับ อ่านภาษาไทยออกเหมือนกันนะแหละ แต่ซับไทยบางตอนมันมาเร็วไปเร็ว มันก็อ่านไม่ทัน ทำให้ดูไม่รู้เรื่องเลย ก็มันไม่สามารถหยุดหนังให้อ่าน subtitle ได้นี่ครับ

เรียกร้องไปขอหนัง soundtrack ก็เป็น soundtrack ซะหมดเลย อย่างน้อยก็อยากให้แบ่งนะครับ มี soundtrack ให้มี พากย์ไทยด้วย ไม่อยากกลับไปดูหนังที่ธนาฯแล้ว

ที่ภาคเหนือก็มีแต่เชียงใหม่กับเชียงราย ที่ฉายหนัง soundtrack ทั้งหมดแบบนี้ แต่ที่เชียงใหม่ถ้าเป็นหนังใหญ่ ก็ยังแบ่งเป็นพากย์ไทยบ้างบางเรื่องบางรอบ

แอบคิดอยู่ว่าอยากให้เขาเพิ่มโรงฉาย ให้มีทั้งพากย์ไทย กับ soundtrack แยกโรงกันเลย จะได้ไม่ต้องมีปัญหาแบบนี้   

the fast and the furious ครั้งแรกที่ผมดูก็เป็นพากย์ไทย และหลายคนก็คงดูหนังเรื่องนี้ครั้งแรกเป็นพากย์ไทยเหมือนกัน ก็อยากจะดูจะฟังเสียงพากย์คนเดิม ภาษาเดิมอยู่ ยังมีหนังอีกตั้งหลายเรื่องที่ดูแต่พากย์ไทย เช่น harry potter หนังเรื่องนี้ ผมเชื่อว่าคนเชียงราย 90% ต้องการจะดูพากย์ไทยรวมถึงผมด้วย แต่ถ้า harry potter มีแต่ soundtrack รับรองครับ คนดูน้อยแน่ แห่กันไปดูธนาฯกันหมด ไม่งั้นก็ไปดูต่างจังหวัด

เห็นที่แต่คนบ่นนะครับว่าทำไมไม่มีพากย์ไทยเลย ผมก็อยากให้มีทั้ง soundtrack ทั้ง พากย์ไทย ควบคูกันไปเลย เพื่อคนดูทั้ง 2 ฝ่าย

artfactory:
ผมดูพากย์ไทยแล้วฟังไม่รู้เรื่องแฮะ

สุดท้ายหลังๆถ้าพากย์ไทยแล้วจะไม่ดู เหมือนดูหนัง 100% เราสนุกแค่ 30%
แบบว่ารู้สึกว่าแค่ฟังเสียงที่เค้าพูดกัน มันได้สัมผัสรู้สึกดีกว่า จริงๆนะ
ถึงแม้จะฟังจะแปลไม่รู้เรื่อง แต่การอ่านซับไทยมันทำให้เราเข้าใจเนื้อเรื่องได้ดีกว่า
ฟังเสียงเอฟเฟ็คไทยๆ แล้วเวียนหัว

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว