เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 13:32:00
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คุยเรื่องไอที - เทคโนโลยี (ผู้ดูแล: K€nGja1, chiohoh, nuifish, NOtis)
| | |-+  เขียวสะอื้นหาเคลมทั่วเชียงรายไม่รับสักร้านครับ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน เขียวสะอื้นหาเคลมทั่วเชียงรายไม่รับสักร้านครับ  (อ่าน 975 ครั้ง)
autchie
ระดับ ป.ตรี

« เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2013, 14:16:38 »

เขียวสะอื้นหาเคลมทั่วเชียงรายไม่รับสักร้านครับ
โอ้แม่เจ้า! HDD 1 TB เป็น Bad Sector รับประกัน 3 ปี หมดประกัน ปี 2014 ซื้อร้าน Hardware House ห้าแยกก็ยุบ วิ่งไป เซนทรัล ก็ยุบ วิ่งไป BigCก็ยุบอีก
         วิ่งไป jib ก็ไม่รับ วิ่งไป SVOA ห้าแยก ก็ไม่รับ เพราะว่า มีแค่วอยเดียว คือ วอย  Hardware House ยุบหนอพองหนอ ถ้า 80 Gb ผมเอาไปขว้างหัวหมาเล่นแล้วนะเนี่ย แลบลิ้น
         ราคาก็ 2 พัน กว่าๆ จะวิ่งไปเคลมที่ สาขา ชม.ก็กระไรอยู่ ไม่ได้ฉี่เป็นน้ำมันนี่นา สงสัยต้องส่งไปรษณีย์ไป
        เพื่อนๆคิดว่าที่ไหนรับเคลมได้บ้างครับในเชียงราย  ร้องไห้

วอยไม่ค่อยเห็นเพราะถ่ายกับมือถือไม่มีมาโคร

InF1nityXT
ชั้นประถม
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2013, 16:17:18 »

ส่ง ไปษณีครับ ใจเย็นๆ  ยิงฟันยิ้ม
คนหน้าเมือง
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 23 พฤษภาคม 2013, 21:19:07 »

ถ้าเจ้าของกระทู้ได้ไปทำธุระแถวเชียงใหม่ก็แวะไป Hardware House ชั้น 1 ตึกพันธุ์ทิพย์เชียงใหม่ได้เลยจ้า..หรือไม่สะดวกก็ส่งไปรษณีย์ไปก็ได้ ก่อนส่งโทรไปแจ้งพนักงาน(ผู้จัดการสาขาให้รับเรื่องจะได้ตามของง่ายหน่อยและปลอดภัย)กหลังจากเคลมเสร็จก็ให้ทางพนักงาน Hardware House เค้าส่งไปรษณีกลับมาให้ก็คงไม่มีปัญหา...โชคดี..จ้า  ยิงฟันยิ้ม...

ความอดทนนั้นแสนข่มขื่น    แต่ผลของมันนั้นหวานชื่่นเสมอ
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ
ระดับ :ป.โท

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2013, 00:17:17 »

Hardware House เชียงรายไม่มีสักสาขาแล้ว เหลือแต่ในเชียงใหม่ค่ะ

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
7
มัธยม
**

....

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 23:39:54 »

ซวยแล้ว กำลังจะไปเคลมของ hardware house เหมือนกัน เครียดเลย

JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2013, 02:05:48 »

ร้านเขาเงียบหายเกือบครบปีได้แล้วมั่ง 555+ ผมเองก็อยากจะช่วยให้เขาอยู่นานๆเห็นร้านเงียบๆ แต่เขาก็ไม่ได้สนใจคำแซวของเรา (พอดีร้อนวิชา) คิดไว้แล้วว่าคนต่างจังหวัด สุดท้ายก็ต้องถอยให้คนเชียงราย(เจ้าถิ่น)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
๛หนูแหม่ม_ฮ่าๆๆ—”๏”
เรียนอยู่ระดับ

"ความรักไม่มีจริง...."

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 09:10:55 »

ร้านเขาเงียบหายเกือบครบปีได้แล้วมั่ง 555+ ผมเองก็อยากจะช่วยให้เขาอยู่นานๆเห็นร้านเงียบๆ แต่เขาก็ไม่ได้สนใจคำแซวของเรา (พอดีร้อนวิชา) คิดไว้แล้วว่าคนต่างจังหวัด สุดท้ายก็ต้องถอยให้คนเชียงราย(เจ้าถิ่น)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แห๋ม ท่านเจมส์เก่งจังเลยนะค่ะ hardware house ที่มีสาขาอยู่หลายจังหวัด ถ้ายอมให้คุณเจมส์ช่วยคงอยู่นานกว่านี้เนาะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  ลังเล ลังเล

"บนท้องฟ้ายังมีดวงดาว ชีวิตคนเรายังมีหวัง ยังยืนได้แม้เพียงลำพัง หัวใจยังมีฝันเรายังยิ้มได้"

Line ID : mam.88
สุดท้า€ก็ 'เหงา'
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 09:19:03 »

Hardware House เชียงรายไม่มีสักสาขาแล้ว เหลือแต่ในเชียงใหม่ค่ะ

ซวยแล้ว กำลังจะไปเคลมของ hardware house เหมือนกัน เครียดเลย

เอาแล้วววววววววววววววววววสิ ,, เพิ่งรู้นะคะเนี่ย

ซื้อ notebook จากร้านนี้ด้วยสิค๊ะ

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆ ถ้ามันเจ้งมา จะต้องเคลม ยังไงกันนี่ !!

ทุกชีวิตมีหนทาง ... จะมีคนรักหรือไม่มี ... ก็ต้องเดินต่อไป !!!
TC52

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 10:30:52 »

ง่า มี 2 ลูก   โกรธ โกรธ

Network
   mikrotik  ubiquiti  cisco  Vlan VPN   fiberoptic  OLT VDSL FTTX  CCTV  Log พรบ.
โซล่าเซล
   -On grid
   -OFF grid
   -HYBRID INVERTER
   -HYBRID ON / OFF GRID INVERTER
087-5420840
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 11:10:51 »

ลองโทรไปสอบถามร้านนี้ที่ ไอคอนสแควร์ เชียงใหม่ครับ พี่หนุ่ย ร้าน CDR เชียงใหม่ครับ 081-5682501 เพราะเขาขายอุปกรณ์คอมทุกอย่างทุกประเภทครับ เคยเห็นคุ้นๆในร้านพี่เขาครับ

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
JAMESCOM1
ทักทายผมได้นะครับ Line: JAMESCOM007

สอนคอม & ซ่อม เชียงราย

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 13:25:32 »

ร้านเขาเงียบหายเกือบครบปีได้แล้วมั่ง 555+ ผมเองก็อยากจะช่วยให้เขาอยู่นานๆเห็นร้านเงียบๆ แต่เขาก็ไม่ได้สนใจคำแซวของเรา (พอดีร้อนวิชา) คิดไว้แล้วว่าคนต่างจังหวัด สุดท้ายก็ต้องถอยให้คนเชียงราย(เจ้าถิ่น)  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

แห๋ม ท่านเจมส์เก่งจังเลยนะค่ะ hardware house ที่มีสาขาอยู่หลายจังหวัด ถ้ายอมให้คุณเจมส์ช่วยคงอยู่นานกว่านี้เนาะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ  ลังเล ลังเล

ขอบคุณคราบ แต่ผมไม่ได้เก่งอะไรมากมาย แค่บ้าเกินคนปกติมากกว่า อิอิ
แบบว่า คงช่วยได้ก็เฉพาะในเชียงรายเท่านั้นอะครับ เพราะต่างจังหวัดพลัง(พลังบ้า หรือพลังดันทุลังประมานนั้น อิอิ)มันไม่ถึง แต่จะว่าไปคนเราไม่ใช่แค่มีแต่เงินเท่านั้นนะครับที่จะทำอะไรได้สำเร็จ (มันต้อง ... ด้วย อิอิ) แค่ผมเห็นว่าเขายังขาดลูกบ้าเท่านั้นเอง 555+ เลยอยากจะเสริมให้ ยิงฟันยิ้ม

มาทาง Big-C ถ.ศรีทรายมูล สันสลีซอย1
เบตง
midafXD

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 18:31:52 »

เอามาที่ร้านก็ได้เดี๋ยวผมส่งให้ครับ 088-4749991
บ้านดู่เมืองใหม่

autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 21:59:39 »

ถ้าเจ้าของกระทู้ได้ไปทำธุระแถวเชียงใหม่ก็แวะไป Hardware House ชั้น 1 ตึกพันธุ์ทิพย์เชียงใหม่ได้เลยจ้า..หรือไม่สะดวกก็ส่งไปรษณีย์ไปก็ได้ ก่อนส่งโทรไปแจ้งพนักงาน(ผู้จัดการสาขาให้รับเรื่องจะได้ตามของง่ายหน่อยและปลอดภัย)กหลังจากเคลมเสร็จก็ให้ทางพนักงาน Hardware House เค้าส่งไปรษณีกลับมาให้ก็คงไม่มีปัญหา...โชคดี..จ้า  ยิงฟันยิ้ม...

อ๋อคับ อยู่พันทิพย์ ชั้น1หรอ เด๋วถ้ามีโอกาสจะได้รวดไปเที่ยว ชม.ด้วย ยิงฟันยิ้ม
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 22:03:34 »

เอามาที่ร้านก็ได้เดี๋ยวผมส่งให้ครับ 088-4749991
บ้านดู่เมืองใหม่
มีพระเอกขี่ม้าสีขาวมาช่วยแว้ว แต่ผมลองไปปรึกษา ร้าน Jib เขาก็ให้คำปรึกษาดีมากครับ เขาบอกว่า Hardwere House เชียงรายไม่มีแล้ว เขาก็เลยส่งไปเคลมที่ ชม.แล้วอุปกรณ์ที่เคลมก็หายสาบสูญไปเลยคับ ฮืม
      ถ้าไม่มีใบรับซ่อมจะเสี่ยงรึป่าวคับ ยังไงผมจะโทรไปขอความช่วยเหลือนะครับ ขอบคุณครับ
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 22:05:03 »

ยิงฟันยิ้ม มีคนร่วมแจ็คพอตกับเราด้วย  ยิงฟันยิ้ม ต้องเปลี่ยนชื่อเป็น ฮาร์ดแวร์เน่า แทน
autchie
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 22:06:46 »

อ่าว ป๋าต้นก็ร่วมแจ็คพอตด้วยกันนิ HD 2 ลูกเห็นแล้ว ที่ประกาศขาย ใน ชรฟก ใช่ม้า ยิงฟันยิ้ม
TC52

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 09:37:27 »

อ่าว ป๋าต้นก็ร่วมแจ็คพอตด้วยกันนิ HD 2 ลูกเห็นแล้ว ที่ประกาศขาย ใน ชรฟก ใช่ม้า ยิงฟันยิ้ม

ไม่ครับ อยู่ในเครื่อง 2 ลูก

Network
   mikrotik  ubiquiti  cisco  Vlan VPN   fiberoptic  OLT VDSL FTTX  CCTV  Log พรบ.
โซล่าเซล
   -On grid
   -OFF grid
   -HYBRID INVERTER
   -HYBRID ON / OFF GRID INVERTER
087-5420840
หน้า: [1] พิมพ์