เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 ตุลาคม 2014, 14:41:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

++ คลิกที่นี่ เพื่อดูความเคลื่อนไหวในเว็บบอร์ด รายงานผลแบบอัตโนมัติ ทุกๆ 1 นาที++

.:: กฏกติกา ระเบียบการใช้งานเว็บไซต์เชียงรายโฟกัสดอทคอม ขอให้สมาชิกและผู้ใช้บริการทุกท่านโปรดอ่านทำความเข้าใจ ก่อนที่จะใช้งาน ::.

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางแหล่งซื้อขายสินค้า
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม)
| | |-+  ขายนกซีบร้าฟินซ์ นอร์มอล แก้มดำ ออเร้นจ์ หัวหมวก ขาว เลี้ยงเองขายเองครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 19 พิมพ์
ผู้เขียน ขายนกซีบร้าฟินซ์ นอร์มอล แก้มดำ ออเร้นจ์ หัวหมวก ขาว เลี้ยงเองขายเองครับ  (อ่าน 16427 ครั้ง)
ร้านนกซีบร้าฟินซ์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 20:19:32 »

หัวหมวกคู่เท่าไหร่ครับ
ขอตอบคำถาม คุณ kai_cr
     นกซีบร้าฟินซ์ หัวหมวก  ตอนนี้มีนกหัวหมวกอยู่ 4 คู่ เป็นนกหัวหมวกพร้อมทำเพียง 1 คู่
นอกนั้นยังเด็กๆอยู่ครับ นกหัวหมวกราคาจะแพงกว่านกปกติ ราคาคู่ละ 800 บาท เพราะมันเพาะยากมาก กว่าจะได้แต่ละตัวต้องลุ้นกันทุกคอกเลยครับ บางครั้งพอแม่นกหัวหมวกทั้งคู่ แต่ลูกออกมาไม่มีหัวหมวกเลยสักตัวก็มีครับ

ร้านนกซีบร้าฟินซ์ อ.แม่สาย
ติดต่อ :คุณสุนทร  Tel. 081-2856564
Email : sunthornac@hotmail.com
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 09:42:11 »

คุณสุนทรครับวันนี้นกของลุงเข้าออกรังทุกคู่เลยสงสัยจะได้ลูกนกเร็วๆนี่แหละดีใจมากครับและขอขอบคุณมากๆครับที่บริการส่งถึงบ้านทั้งๆเอานกแค่2คู่เองน้ำใจงามจริงๆครับมีปัญหาอะไรจะโทรไปปรึกษานะครับ

ใครใคร้ ค้า ค้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 19:27:20 »

คุณสุนทรครับวันนี้นกของลุงเข้าออกรังทุกคู่เลยสงสัยจะได้ลูกนกเร็วๆนี่แหละดีใจมากครับและขอขอบคุณมากๆครับที่บริการส่งถึงบ้านทั้งๆเอานกแค่2คู่เองน้ำใจงามจริงๆครับมีปัญหาอะไรจะโทรไปปรึกษานะครับ
ขอตอบคำถาม ลุงยัง
       ยินดีให้บริการและคำแนะนำปรึกษาเรื่องนกซีบร้าฟินซ์ครับ ผมไปส่งนกให้ลุงตามสัญญาครับ และอยากไปเห็นสถานที่เลี้ยง เผื่อว่าให้คำแนะนำในการดูแลนก เมื่อวานผมไปเห็นสถานที่เลี้ยงแล้ว ดีใจกับนก 2 คู่ ที่ได้บ้านใหม่ ร่มรื่นและมีผู้รับไปอุปการะเลี้ยงดู ที่ชื่นชอบนกซีบร้าฟินซ์  ข้อแนะนำเพิ่มเติม  ลุงแขวนนกไว้ใต้ต้นไม้ นอกบ้าน  ระวังฝนตกและลมแรง นกชนิดนี้ ไม่ค่อยชอบที่โล่งและมีลมฝนแรงๆ จะทำให้นกป่วยได้ครับ อย่าลืมหาทรายหรือไปที่ร้านอาหารสัตว์ ขอซื้อ แคลเซี่ยมให้นกจิกกิน จะเสริมกระดูกแข็งแรง โดยทั่วไปจะเรียกว่า กระดองปลาหมึก หรือ ลิ้นทะเล ตอนเย็นที่ลุงโทรมาหาผม บอกว่านกทั้งสองคู่ เริ่มทำรังแล้ว ดีใจด้วยครับ  นกจะช่วยกันคาบหญ้าทำรัง จากนั้นตัวเมียก็จะเริ่มวางไข่ และฟักไข่ประมาณ 2 สัปดาห์ ก็จะมีลูกนกตัวเล็กๆออกมา  จากนั้นรอไปอีก 3 สัปดาห์  ลูกนกก็จะเริ่มทะยอยบินลงจากรัง รอจนกว่าลุกนกจะกินอาหารเองได้และไม่ร้องขออาหารจากพ่อแม่ ก็ทำการแยกลูกออกจากพ่อแม่ ไม่เช่นนั้นพ่อแม่นกจะไล่จิกลูกนกบาดเจ็บ เพื่อวางไข่ชุดต่อไป  เอาใจช่วยลุงให้ประสบความสำเร็จในการเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ หากมีข้อสงสัยหรือต้องการคำแนะนำ ยินดีให้บริการเสมอครับ

ติดต่อ :คุณสุนทร  Tel. 081-2856564
Email : sunthornac@hotmail.com
l3enz WS
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 19:56:40 »

นกพี่เขาสวย ครับ ขนาด ปมเอา 1คู่ พี่เขายังรอส่งให้เลย แถม ราคาพี่เขา ก้ไม่แพงครับ ขอบคุนพี่มากๆครับ

https://www.facebook.com/groups/512274345533688/ซีบร้าฟินซ์ ฟินซ์เจ็ดสีเชียงราย
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 20:18:36 »

[นกพี่เขาสวย ครับ ขนาด ปมเอา 1คู่ พี่เขายังรอส่งให้เลย แถม ราคาพี่เขา ก้ไม่แพงครับ ขอบคุนพี่มากๆครับ
[/quote]
ขอตอบคำถาม คุณ l3enz WS
      นกที่สงมอบให้เมื่อวานนี้ ยังสบายดีอยู่ไหมครับ ตัวที่ผมให้ไป คือ Black cheek lightback  สีจะออกสดใสกว่าแก้มดำธรรมดา เดิมทีกะว่าจะเอาไว้ทำสายพันธุุต่อ เห็นน้องอยากได้ ผมก็เลยตัดใจให้นกตัวเมียไป ตอนนี้เหลือตัวผู้อยู่ รอนกรุ่นน้องของมัน ตอนนี้ลงรังมาแล้ว 1 สัปดาห์ ลุ้นให้เป็นตัวเมีย จะได้จับคู่กัน ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์นะครับ

เด็กๆที่หน้าร้าน ยี่สิบกว่าตัว ฝากความคิดถึงไปยัง คุณ fairyminny เงียบหายไปเลยนะครับ สงสัยจะงอนผมไม่ตอบเรื่องแผ่นเหล็ก หลังร้านแน่ๆ  ก็ขอตอบให้เลยครับ แผ่นเหล็กหลังร้านที่เห็นสีเขียว แท้จริงคือ แผ่นสังกะสี ครับ  หาซื้อได้ตามร้านวัสดุก่อสร้าง ผมจำไม่ได้แล้วครับว่าราคาเท่าไหร่  เพราะตอนทำหน้าร้าน ผมให้ช่างเขามาเหมาทำ รวมทั้งค่าแรงและวัสดุอุปกรณ์ทั้งหมดและรั้วประตู รวมแล้ว 20,000 บาท ครับ ว่าแต่จะมารับน้องๆน่ารัก ไปอยู่บ้านในสวนเมื่อไหร่ จะลดราคาให้พิเศษครับ

ฝากประชาสัมพันธ์ สำหรับผู้ที่สนใจอยากเลี้ยง นกซีบร้าฟินซ์  ตอนนี้ นกเด็กๆ โตเป็นผู้ใหญ่ พร้อมจะผลิตทายาท มีหลายคู่ เช่น  แก้มดำ 3 คู่  สีขาว  3 คู่  ออเร้นจ์  2 คู่  หัวหมวก 2 คู่ สนใจโทรมาสอบถามได้ครับ หรือผ่านมาเที่ยวแม่สาย เชิญแวะชมได้ครับ

fairyminny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 06 มิถุนายน 2013, 09:18:34 »

เพิ่งได้แบบกรง เดี๋ยวต้องไปติดต่อร้านเชื่อมอีก กว่่าจะได้ไปร้านเชื่อมก็กลางเดือนมิถุนา เพราะช่วงนี้ไม่ว่างเลย กรงบินคงได้สิี้นเดือน  แต่ตอนนี้มีกรงหมอนว่างอยู่ ถ้าว่างๆวันไหนจะเข้าไปดูหล่ะกัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 17:35:02 »

เพิ่งได้แบบกรง เดี๋ยวต้องไปติดต่อร้านเชื่อมอีก กว่่าจะได้ไปร้านเชื่อมก็กลางเดือนมิถุนา เพราะช่วงนี้ไม่ว่างเลย กรงบินคงได้สิี้นเดือน  แต่ตอนนี้มีกรงหมอนว่างอยู่ ถ้าว่างๆวันไหนจะเข้าไปดูหล่ะกัน
ขอตอบคำถาม คุณfairyminny
      รับทราบครับ  เด็กๆ ที่ร้านรออยู่ครับ และกำลังมีเด็กๆน่ารัก เพิ่งจะลงรังอีก 15 ตัว รอคอยไปอยู่บ้านใหม่ในสวนครับ

ขอแนะนำนกน่ารักๆ ประจำเดือน มิถุนายน 56 ให้ท่านที่กำลังชมอยู่
ภาพ 1 รูปนกหน้าร้าน  มีนกพร้อมทำ 20 คู่  และนกรุ่น อายุ 3 เดือนกว่า 20 ตัว
ภาพ 2 นกซีบร้าฟินซ์ เพนกวิน น่ารักมาก ท้องขาวล้วน หลังออกสีดำ
ภาพ 3 ออร์เร้นจ์  คู่นี้สีจะออกไปทางสีเหลืองส้ม ตัวผู้หลังเป็นเกล็ดเงางาม สวยๆมาก
ภาพ 4 แก้มดำ ตัวผู้ มี 4 ตัว
ภาพ 5 แก้มดำตัวเมีย มี 4 ตัว
ภาพ 6 รวมมิตร นกซีบร้า ฝ่ายชาย  จะมีนกออเร้นจ์  ฟายด์ (สีขาวสลับดำ แก้มส้ม)
ภาพ 7 รวมมิตร นกซีบร้า ฝ่ายหญิง  จะมีนกสีขาว ออเร้นจ์ พายด์

สนในติดต่อมาได้ครับ ราคาต่อรองกันได้ ถ้ารักที่จะเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์จริง ยินดีลดให้ครับ นกอยู่ในวัยคึกคักสุดๆ เอาไปเลี้ยง ไม่เกิน 1 เดือน ก็จะผลิตทายาท เด็กๆน่ารัก ออกมาให้เห็นแน่นอน คนเลี้ยงนกรับรอง คุณภาพ 100%  ไม่ผิดหวังแน่นอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 16:07:09 โดย ร้านนกซีบร้าฟินซ์ » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 17:40:40 »

ขออนุญาต เพิ่มรูปภาพอีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 09 มกราคม 2014, 15:32:34 โดย ร้านนกซีบร้าฟินซ์ » IP : บันทึกการเข้า

ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 14:56:01 »

ขอรายงานนกที่ลงประกาศขาย
      วันนี้ 08/06/2556  มีผุ้ใจดีมารับซื้อน้องนก ไปเลี้ยง  สีออเร้นจ์ 1 คู่  และ ฟายด์ 1 คู่
ตอนนี้ยังเหลือ ออร์เร้น 1 คู่ , และฟายด์  3 คู่ , สีขาว  3 คู่ , นอมอล 2 คู่ ,  แก้มดำ 3 คู่ ,เพนกวิน 1 คู่  หัวหมวกนอมอล 1 คู่ 
      พิเศษสุดๆ ภายในเดือน มิถุนายน 2556 ถ้าซื้อสองคู่แถมรังไข่ให้ฟรีครับ

kott
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 15:22:25 »

พายด์คู่ละเท่าไหร่คับ ยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2013, 16:00:43 »

มีหลายราคา
    ฟายด์นอมอล  คู่ละ 500 บาท   ฟายด์หน้าดำ (Pied backface) คู่ละ 600 บาท
         นกตัวโต พร้อมทำทุกคู่ ซื้อไปเลี้ยง ไม่เกิน  2 สัปดาห์ วางไข่ ผลิตทายาท 100% ครับ  ถ้ามีโอกาสมาแม่สาย แวะมาดูที่ร้าน จะพาชมนกในโรงเรือน และแนะนำวิธีการเลี้ยง ที่จะทำให้ได้นกมีคุณภาพ ถ้าเราเลี้ยงด้วยใจ ผลผลิตก็จะออกมาอย่างมีคุณภาพ นกมีความสุข คนเลี้ยงก้อสุขใจด้วยครับ นกทุกตัวที่ผมเลี้ยง ผมรักทุกตัว อยากให้นกไปอยู่กับคนที่รักนกซีบร้าฟินซ์ครับ นกดีมีคุณภาพ ซื้อไปแล้วไม่ผิดหวังแน่นอนครับ

mak007
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 19:51:32 »

พี่สุนทรคับ คู่ละ 400 พร้อมทำมีไหมคับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 20:07:30 »

พี่สุนทรคับ คู่ละ 400 พร้อมทำมีไหมคับ
ขอตอบคำถาม คุณmak007
   ถ้าสนใจเลี้ยงก็ยินดีจัดให้คู่ละ 400 บาท แต่เป็นนกรุ่นนอร์มอล เลี้ยงอีก 1 เดือน ก้ให้ผลผลิตทายาทแล้วครับ ถ้าสนใจก็เข้ามาเลือกที่ร้านได้ครับ

...( - _ - )...
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 20:23:03 »

มีรูปแผนที่ร้านไหมค่ะ
mak007
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 21:13:50 »

สนใจคับ
ว่างๆๆๆเดียวจะไปดูคับ
ขอบคุณพี่สุนทรมากคับ
fairyminny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 23:01:35 »

อยากได้พร้อมทำราคาพิเศษ สัก 4-5 คู่  สีอะไรก็ได้ วันอังคารหน้าได้ไปทำงานที่แม่สาย(คลีนิคศรีบุรินทร์) อยากทราบว่ามันไกลจากคลีนิคไหม ถ้าไม่ไกลมากจะได้หารถมอไซด์รับจ้างไปดู  อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 23:07:25 โดย fairyminny » IP : บันทึกการเข้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 12 มิถุนายน 2013, 07:55:11 »

ขอตอบคำถาม คุณmak007
   ถ้าสนใจเลี้ยงก็ยินดีจัดให้คู่ละ 400 บาท แต่เป็นนกรุ่นนอร์มอล เลี้ยงอีก 1 เดือน ก้ให้ผลผลิตทายาทแล้วครับ ถ้าสนใจก็เข้ามาเลือกที่ร้านได้ครับ
ขอตอบคำถาม คุณ ...( - _ - )...
     ยินดีต้อนรับ ร้านหาง่ายมาก ถ้ามาจากเชียงรายไปแม่สาย เจอห้างเทสโก้โลตัส แม่สาย เลยมาอีก 800 เมตร ก็เจอร้านนกซีบร้าฟินซ์ อยู่ติดถนนใหญ่ไปแม่สาย สังเกตป้ายร้าน เขียนว่า " จำหน่ายนกสวยงาม Zebrafinch" เห็นชัดเจนครับ
อยากได้พร้อมทำราคาพิเศษ สัก 4-5 คู่  สีอะไรก็ได้ วันอังคารหน้าได้ไปทำงานที่แม่สาย(คลีนิคศรีบุรินทร์) อยากทราบว่ามันไกลจากคลีนิคไหม ถ้าไม่ไกลมากจะได้หารถมอไซด์รับจ้างไปดู  อิอิ

ยินดีจัดให้ตามคำขอครับ ตอนนี้ผมอยู่ต่างจังหวัด จะกลับแม่สาย วันอาทิตย์ แล้วเจอกันวันอังคารครับ  ถ้ามาถึงแม่สายแล้ว โทรมาหาผมได้ จะแวะไปรับ มาชมโรงเรือนเลี้ยงนก  ระยะทางจากคลีนิคศรีบุรินทร์ มาถึงร้าน ประมาณ 5 กิโลเมตร ครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 20:14:18 »

ขอแสดงความยินดีกับ คุณmak007 วันนี้มาเยี่ยมชมนกถึงร้านและชมโรงเรือนเลี้ยงนก
พอดีผมไม่อยู่บ้าน ไปต่างจังหวัด เลยเจอคุณแม่ พาเยี่ยมชมร้านและนก และรับเด็กๆไปอุปการะเลี้ยงดู 2 คู่ เอาตัวโปรดที่ผมกะไว้ทำพันธุ์ไปด้วยสีส้มจี๊ดจ๊าดได้ใจจริงๆ ฝากดูแล เจ้าออร์เร้นจ์อกดำหน้าดำแทนด้วยนะ ถ้านกผลิตทายาทเมื่อไหร่ แจ้งข่าวด้วยนะครับ

Namoo
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 13 มิถุนายน 2013, 20:32:43 »

เมื่อตอนบ่ายๆแวะไปสอยมาสองคู่คับ  ยิงฟันยิ้ม เสียดายไม่เจอเจ้าของร้าน 55
loveokachi
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 15 มิถุนายน 2013, 15:37:44 »

ช่วยอัพครับ
อยากเลี้ยงมากๆครับ..แต่ตอนนี้ยังมะมีทุน
อยากขอข้อมูลเรื่องสีนกด้วยอะครับ+รูปด้วยจะดีมากเรยครับ
ขอบคุณครับ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 ... 19 พิมพ์