เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 23:52:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายนกซีบร้าฟินซ์ นอร์มอล แก้มดำ ออเร้นจ์ หัวหมวก ขาว เลี้ยงเองขายเองครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 25 พิมพ์
ผู้เขียน ขายนกซีบร้าฟินซ์ นอร์มอล แก้มดำ ออเร้นจ์ หัวหมวก ขาว เลี้ยงเองขายเองครับ  (อ่าน 57283 ครั้ง)
ร้านนกซีบร้าฟินซ์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 30 มิถุนายน 2013, 18:30:45 »

พี่ครับ...สีขาวคู่ละเท่าไหร่ครับ...
กำลังหากรงอยู่อะครับ...
งบน้อย...แต่อยากเลี้ยงจริงๆ....
ขอตอบคำถาม คุณinstll
     ต้องการรับไปอุปการะเลี้ยงดูกี่คู่ครับ  ช่วงนี้ผมไม่ได้อยู่ที่ร้าน ไปทำธุระที่ต่างจังหวัดบ่อยครั้ง  วันนี้ 30/6/56  เพิ่งจะกลับมาถึงร้าน แม่สาย  ถ้ามีใจรักที่จะเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ ผมก็ยินดีจัดให้ในราคาพิเศษ ราคาที่จำหน่ายหน้าร้าน
     1.นกเด็ก อายุ 1 เดือนกว่า บางตัวยังแยกไม่ออกว่า เป็นตัวผู้หรือตัวเมีย
        ขายตัวละไม่เกิน 150 บาท  แต่ต้องเอาไปเลี้ยงต่ออีก ประมาณ 2 เดือน ถึงจะ
        เริ่มจีบกัน และช่วยกันผลิตทายาทครับ
     2.นกวัยรุ่น อายุ 2 เดือนกว่า รู้เพศแล้ว ขายตัวละไม่เกิน 200-250 บาท ขี้นอยู่กับชนิด
        ของนก ถ้า นก Normal ราคาจะถูกที่สุดเริ่มต้น ตัวละ 180 บาท นกสีสวยงามราคา   
        จะแพงขึ้น(เพราะหายาก และ เพาะยากครับ)
     3.นกโตพร้อมทำ (นกคึกมากๆ) เอาไปเลี้ยงไม่เกิน 2 สัปดาห์ ก็จะเริ่มวางไข่ และผลิต
        ทายาทได้ทันที ขายตัวละ 200-400 บาท ขึ้นอยู่กับชนิดนก ถ้า Normal จะถูกที่สุด
        เริ่มต้นที่ตัวละ 200 บาทครับ
                ตอนนี้มีนกให้เลือกซื้อที่ร้าน รวมทั้งสิ้น เกือบๆ 80 ตัว  สีขาวที่ถามราคา ไม่ทราบว่า ต้องการนกวัยไหน 1,2 หรือ 3  อยากได้ราคาพิเศษ ติดต่อทางโทรศัพท์โดยตรงครับ  ผมเป็นคนคุยง่าย จริงใจ มีงบเท่าไหร่ ก็เท่านั้น   ไม่เชื่อถามคุณ fairyminny ดูก็ได้
ผมขับรถไปรับมาดูนกถึงร้าน คุณ fairyminny ได้รับเด็กๆ  ที่ร้านผมไปอุปการะเลี้ยงดู 4 คู่ อยากได้นกแต่นำเงินมาไม่พอ ผมก็เลยลดราคาให้ มีเท่าไหร่ให้เท่านั้น เห็นความตั้งใจและรักนกซีบร้าฟินซ์เหมือนกัน ก็เลยลดให้ (แต่ผมทิ้งท้ายว่า วันหลังอย่าลืมมาอุดหนุนรับน้องนกไปเลี้ยงเพิ่ม ราคาไม่พิเศษแล้วนะครับ 555? ) วันนี้โพสรูปมาให้ดู ดีใจกับนก 4 คู่ ที่ได้อยู่บ้านใหม่ เจ้าของบ้านใหม่ใจดี ทำบ้านให้อยู่ใหญ่โต และสะดวกสบาย  แต่ขอเตือนให้ระวังนะครับ อย่านำกรงนกไปวางไว้ในที่โล่งแจ้ง เพราะช่วงนี้ฝนตกหนักบ่อยครั้ง นกจะป่วยได้ง่ายครับ วันหลังมีโอกาสผ่านมาที่แม่สาย อย่าลืมแวะมาดูน้องนกน่ารัก  ที่ร้านนะครับ      ตอนนี้มีเด็กๆ ลงรังมาหลายตัว น่ารักๆทั้งนั้น รอที่จะไปอยู่บ้านหลังใหม่ กับเจ้าของใจดีๆครับ

ร้านนกซีบร้าฟินซ์ อ.แม่สาย
ติดต่อ :คุณสุนทร  Tel. 081-2856564
Email : sunthornac@hotmail.com
ชั้นประถม
*

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 13:19:25 »

ฝากข้อความถึง 2 หนุมหล่อ จากป่าแดด เชียงราย
      วันนี้เวลา 12.00 น. มี 2 หนุ่มหล่อ จากป่าแดด เชียงราย  แวะมาที่ร้านนกซีบร้าฟินซ์ แม่สาย เลยพาไปดูชมโรงเรือนเลี้ยงนก ก่อนกลับ 2 หนุ่มหล่อ  รับเด็กๆน่ารักที่ร้าน ไปอุปการะเลี้ยงดู 2 คู่  นกแก้มดำ กับ Normal Fawn (ตัวผู้) + สีขาว(ตัวเมีย)  ขอบคุณที่มาอุดหนุน  ผมรับประกันได้เลย นกที่เอาไปคึกมากๆ เอาไปเลี้ยง ไม่เกิน 2 สัปดาห์ วางไข่ ผลิตทายาทแน่นอน 100 % ขอให้ประสบผลสำเร็จและมีความสุขกับการเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์นะครับ

ฝากรูปนกให้ท่านผู้ชมได้เห็นความน่ารัก ภาพไม่ค่อยชัด เด็กๆไม่อยู่นิ่ง  ภาพนกเด็ก เช้านี้เข้าไปในโรงเรือน จับลูกนกแยกออกจากกรงเลี้ยง พ่อแม่นกจะไล่จิกลูกนก เมื่อลูกนกโตและกินอาหารเองได้แล้ว พอไปดูในรัง พ่อแม่นกวางไข่ ทั้งๆที่ลูกนกได้อายุเพียง 2 สัปดาห์ บางรังไข่ถึง 3 ฟอง  ผลิตทายาทไวมากครับ วันนี้ได้แยกลูกนกออกมา 14 ตัว  มีลูกนกสีส้มจี๊ดจาดที่ขายไปแล้วเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา อยู่ด้วย รอผลัดขนอีก 1 เดือน ก็จะเห็นสีสันความสวยงาม คอกนี้ให้ลูกสีส้มมาถึง 4 ตัว สุดยอดๆ  และฝากรูปนกอาบน้ำมาให้ชม วันนี้ที่แม่สายอากาศร้อนมาก แดดจัด เลยใส่น้ำลงอ่างอาบน้ำ ให้เด็กๆลงเล่น  พอเห็นน้ำในอ่าง ก็บินลงเล่นน้ำกันเป็นฝูง เพลิดเพลินดีครับ
   ช่วงนี้ใครผ่านไปแม่สาย อาจจะหาร้านยากหน่อย เพราะฝนตกบ่อยมาก วันไหนฝนตกผมจะไม่เปิดร้าน เพราะกลัวนกจะโดนฝน ทำให้ป่วยไม่สบาย ท่านที่ตั้งใจจะมาร้าน ถ้าเป็นไปได้กรุณาโทรนัดหมายก่อน จะได้รอต้อนรับ พาไปดูโรงเรือนเลี้ยงนกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 14 ตุลาคม 2013, 16:08:10 โดย ร้านนกซีบร้าฟินซ์ » IP : บันทึกการเข้า

ติดต่อ :คุณสุนทร  Tel. 081-2856564
Email : sunthornac@hotmail.com
focus9947
มัธยม
**

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 14:02:59 »

ลูกนกนี่กี่วันปากจะแดงเหมือนพ่อแม่คับ  พอดีที่บ้านลงรังมา2ตัว
ปากยังไม่แดง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 14:57:04 »

ลูกนกนี่กี่วันปากจะแดงเหมือนพ่อแม่คับ  พอดีที่บ้านลงรังมา2ตัว
ปากยังไม่แดง

ขอตอบคำถาม คุณfocus9947
      การดูเพศของนกซีบราฟินซ์ มีข้อสังเกตุหลายวิธี เช่น
        จะดูได้จาก
           1.แก้ม ถ้าเป็นนก Normal  ตัวผู้จะแสดงลักษณะออกมาให้เห็นชัดเจน คือ มีแก้ม   สีส้ม ปีกจะเห็นจุดลายขาว แถบข้างปีกสีส้มๆ ส่วนตัวเมีย จะไม่มีแก้มสีส้มและไม่มีลวยลายจุดข้างปีก   ถ้าเป็นนกแก้มดำ ตัวผู้จะมีลายที่อกสีขาวสลับดำ ข้างปีกจะมีลายจุดสีขาวพื้นสีดำ เห็นชัดเจน ส่วนตัวเมียมีแก้มสีดำ แต่จะไม่มีลวดลายจุดขาวใต้ปีก  นกแก้มสีส้มท้อง      สีเหลือง (Isabel) ตัวผู้จะเห็น แก้มสีส้มชัดเจน และใต้ปีกจะมีจุดลายขาวพื้นออกสีส้มๆ   ส่วนตัวเมีย ไม่มีแก้มส้ม และไม่มีลวดลายที่ใต้ปีก ฯลฯ    นกที่ผมกล่าวมา เดือนกว่าๆ      นกผลัดขนครั้งแรก ก็จะเริ่มปรากฎให้เห็นลักษณะนี้แล้วครับ
           2.ดูที่ปาก นกซีบร้าฟินซ์ทุกสี เมื่อนกโตพร้อมทำ ตัวผู้จะมีปากสีแดงเข้มจี๊ดจาด  ส่วนตัวเมียจะปากสีส้มออกไปทางเหลืองอ่อน  นกที่ดูเพศยากที่สุดคือ สีขาว  ปากนกจะสีคล้ายกันมาก  ต้องรออายุถึง 2-3 เดือน ถึงจะแสดงปากสีแดง บางตัวปากไม่แดง แต่เป็นตัวผู้  ผมใช้วิธีจับนกสองตัวมาอยู่ด้วยกัน ถ้าทั้งคู่จีบกัน ก้แสดงว่าเป็นตัวผู้และตัวเมีย  ถ้าไม่จีบกันต่างคนต่างอยู่ ก็แสดงว่าตัวผู้ หรือ ตัวเมีย ทั้งคู่ ต่อให้เลี้ยงทั้งปีทั้งชาติ ก็ไม่มีทางมีทายาทแน่นอน 555?

instll
ชั้นประถม
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 01 กรกฎาคม 2013, 23:26:35 »

พี่ครับ...สีขาวคู่ละเท่าไหร่ครับ...
กำลังหากรงอยู่อะครับ...
งบน้อย...แต่อยากเลี้ยงจริงๆ....
     ต้องการรับไปอุปการะเลี้ยงดูกี่คู่ครับ  ช่วงนี้ผมไม่ได้อยู่ที่ร้าน ไปทำธุระที่ต่างจังหวัดบ่อยครั้ง  วันนี้ 30/6/56  เพิ่งจะกลับมาถึงร้าน แม่สาย  ถ้ามีใจรักที่จะเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ ผมก็ยินดีจัดให้ในราคาพิเศษ ราคาที่จำหน่ายหน้าร้าน
     1.นกเด็ก อายุ 1 เดือนกว่า บางตัวยังแยกไม่ออกว่า เป็นตัวผู้หรือตัวเมีย
        ขายตัวละไม่เกิน 150 บาท  แต่ต้องเอาไปเลี้ยงต่ออีก ประมาณ 2 เดือน ถึงจะ
        เริ่มจีบกัน และช่วยกันผลิตทายาทครับ
     2.นกวัยรุ่น อายุ 2 เดือนกว่า รู้เพศแล้ว ขายตัวละไม่เกิน 200-250 บาท ขี้นอยู่กับชนิด
        ของนก ถ้า นก Normal ราคาจะถูกที่สุดเริ่มต้น ตัวละ 180 บาท นกสีสวยงามราคา   
        จะแพงขึ้น(เพราะหายาก และ เพาะยากครับ)
     3.นกโตพร้อมทำ (นกคึกมากๆ) เอาไปเลี้ยงไม่เกิน 2 สัปดาห์ ก็จะเริ่มวางไข่ และผลิต
        ทายาทได้ทันที ขายตัวละ 200-400 บาท ขึ้นอยู่กับชนิดนก ถ้า Normal จะถูกที่สุด
                ตอนนี้มีนกให้เลือกซื้อที่ร้าน รวมทั้งสิ้น เกือบๆ 80 ตัว  สีขาวที่ถามราคา ไม่ทราบว่า ต้องการนกวัยไหน 1,2 หรือ 3  อยากได้ราคาพิเศษ ติดต่อทางโทรศัพท์โดยตรงครับ  ผมเป็นคนคุยง่าย จริงใจ มีงบเท่าไหร่ ก็เท่านั้น   ไม่เชื่อถามคุณ fairyminny ดูก็ได้
ผมขับรถไปรับมาดูนกถึงร้าน คุณ fairyminny ได้รับเด็กๆ  ที่ร้านผมไปอุปการะเลี้ยงดู 4 คู่ อยากได้นกแต่นำเงินมาไม่พอ ผมก็เลยลดราคาให้ มีเท่าไหร่ให้เท่านั้น เห็นความตั้งใจและรักนกซีบร้าฟินซ์เหมือนกัน ก็เลยลดให้ (แต่ผมทิ้งท้ายว่า วันหลังอย่าลืมมาอุดหนุนรับน้องนกไปเลี้ยงเพิ่ม ราคาไม่พิเศษแล้วนะครับ 555? ) วันนี้โพสรูปมาให้ดู ดีใจกับนก 4 คู่ ที่ได้อยู่บ้านใหม่ เจ้าของบ้านใหม่ใจดี ทำบ้านให้อยู่ใหญ่โต และสะดวกสบาย  แต่ขอเตือนให้ระวังนะครับ อย่านำกรงนกไปวางไว้ในที่โล่งแจ้ง เพราะช่วงนี้ฝนตกหนักบ่อยครั้ง นกจะป่วยได้ง่ายครับ วันหลังมีโอกาสผ่านมาที่แม่สาย อย่าลืมแวะมาดูน้องนกน่ารัก  ที่ร้านนะครับ      ตอนนี้มีเด็กๆ ลงรังมาหลายตัว น่ารักๆทั้งนั้น รอที่จะไปอยู่บ้านหลังใหม่ กับเจ้าของใจดีๆครับ

อยากได้พร้อมทำอะครับ...
สีขาว...ราคาคู่ละเท่าไหร่ครับ...
อยากเอามาลองเลี้ยง1-2คู่ก่อนนะครับ...
ไว้เก่งแล้วค่อยเพิ่ม....
ตอนนี้กำลังหากรงมือสองอยู่นะครับ...
อยากเลี้ยงมานานละครับ...
สวยดี...ตัวเล็ก...น่ารักมากๆครับ...
jame809
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 02:03:27 »

ฝากข้อความถึง 2 หนุมหล่อ จากป่าแดด เชียงราย
      วันนี้เวลา 12.00 น. มี 2 หนุ่มหล่อ จากป่าแดด เชียงราย  แวะมาที่ร้านนกซีบร้าฟินซ์ แม่สาย เลยพาไปดูชมโรงเรือนเลี้ยงนก ก่อนกลับ 2 หนุ่มหล่อ  รับเด็กๆน่ารักที่ร้าน ไปอุปการะเลี้ยงดู 2 คู่  นกแก้มดำ กับ Normal Fawn (ตัวผู้) + สีขาว(ตัวเมีย)  ขอบคุณที่มาอุดหนุน  ผมรับประกันได้เลย นกที่เอาไปคึกมากๆ เอาไปเลี้ยง ไม่เกิน 2 สัปดาห์ วางไข่ ผลิตทายาทแน่นอน 100 % ขอให้ประสบผลสำเร็จและมีความสุขกับการเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์นะครับ

ฝากรูปนกให้ท่านผู้ชมได้เห็นความน่ารัก ภาพไม่ค่อยชัด เด็กๆไม่อยู่นิ่ง  ภาพนกเด็ก เช้านี้เข้าไปในโรงเรือน จับลูกนกแยกออกจากกรงเลี้ยง พ่อแม่นกจะไล่จิกลูกนก เมื่อลูกนกโตและกินอาหารเองได้แล้ว พอไปดูในรัง พ่อแม่นกวางไข่ ทั้งๆที่ลูกนกได้อายุเพียง 2 สัปดาห์ บางรังไข่ถึง 3 ฟอง  ผลิตทายาทไวมากครับ วันนี้ได้แยกลูกนกออกมา 14 ตัว  มีลูกนกสีส้มจี๊ดจาดที่ขายไปแล้วเมื่อต้นเดือนที่ผ่านมา อยู่ด้วย รอผลัดขนอีก 1 เดือน ก็จะเห็นสีสันความสวยงาม คอกนี้ให้ลูกสีส้มมาถึง 4 ตัว สุดยอดๆ  และฝากรูปนกอาบน้ำมาให้ชม วันนี้ที่แม่สายอากาศร้อนมาก แดดจัด เลยใส่น้ำลงอ่างอาบน้ำ ให้เด็กๆลงเล่น  พอเห็นน้ำในอ่าง ก็บินลงเล่นน้ำกันเป็นฝูง เพลิดเพลินดีครับ
   ช่วงนี้ใครผ่านไปแม่สาย อาจจะหาร้านยากหน่อย เพราะฝนตกบ่อยมาก วันไหนฝนตกผมจะไม่เปิดร้าน เพราะกลัวนกจะโดนฝน ทำให้ป่วยไม่สบาย ท่านที่ตั้งใจจะมาร้าน ถ้าเป็นไปได้กรุณาโทรนัดหมายก่อน จะได้รอต้อนรับ พาไปดูโรงเรือนเลี้ยงนกครับ

jame809
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 02:08:19 »

หวัดดีคับ ผมเอานกไปใว้ที่บ้านเเล้วนกทุกตัวน่ารักดีคับ (หนุ่มป่าเเดด) ยิงฟันยิ้ม
ชั้นประถม
*

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 12:02:37 »

อยากได้พร้อมทำอะครับ...
สีขาว...ราคาคู่ละเท่าไหร่ครับ...
อยากเอามาลองเลี้ยง1-2คู่ก่อนนะครับ...
ไว้เก่งแล้วค่อยเพิ่ม....
ตอนนี้กำลังหากรงมือสองอยู่นะครับ...
อยากเลี้ยงมานานละครับ...
สวยดี...ตัวเล็ก...น่ารักมากๆครับ...
[/quote]
    ถ้าเอา 2 คู่ ผมจะให้ นกสีขาว 1 คู่ + แก้มดำสวยๆ 1 คู่  นกแก้มดำมีอยู่ที่ร้านตอนนี้ 3 คู่  เป็นนกพร้อมทำ ลดราคาพิเศษตัวละ 250 บาท(ทั้งแก้มดำและสีขาว)  ปกติจะขายตัวละ 300บาท  นกคึกมากๆ นำไปเลี้ยง ไม่เกิน 2 สัปดาห์ รับรอง สร้างรัง วางไข่  ให้กำเนิดทายาท แน่นอน 100% เมื่อวานนี้ สองหนุ่มจากป่าแดด มาเลือกนกที่ร้าน และแวะชมโรงเลี้ยงนก รับรองคุณภาพ ไม่มีย้อมแมวขายแน่นอน ผมจำหน่ายนกทุกตัว ไม่ย้อมแมวขาย ไม่ให้นกที่พิการหรือเป็นโรค ให้กับลูกค้าแน่นอน  ถ้าซื้อไปแล้วมีปัญหา เช่น ซื้อนกไปแล้ว เป็นตัวผู้ หรือ ตัวเมีย ทั้งคู่ เอามาเปลี่ยนได้ ส่วนใหญ่ซื้อไปแล้ว ไม่ผิดหวังครับ

หวัดดีคับ ผมเอานกไปใว้ที่บ้านเเล้วนกทุกตัวน่ารักดีคับ (หนุ่มป่าเเดด) ยิงฟันยิ้ม

ฝากข้อความถึง 2 หนุ่มป่าแดด ที่รับนกไป
      ยินดีด้วยครับ ที่นกยังแข็งแรงดี เดินทางจากแม่สายไปถึงป่าแดด หลายกิโลเมตร ฝากเตือนให้ระวัง อย่านำนกไปวางไว้ในที่โล่งแจ้ง ถ้าเจอลมฝนก็จะทำให้นกป่วยและตายได้ นกชนิดนี้ไม่ชอบลมฝน ขอให้ประสบความสำเร็จและมีความสุขกับการเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 13:41:15 »

ฝากข้อความถึง อาจารย์ท่านหนึ่ง ม.เชียงราย CRU. บ้านดู่
        ผมไม่ขอเอ่ยนาม เพราะเป็นจรรยาบรรณ ของร้านขายนกซีบร้าฟินซ์ แม่สาย  จะไม่เปิดเผยข้อมูลส่วนบุคคล โดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของชื่อ  ตามที่คุยกันไว้เมื่อเช้านี้ รบกวนอาจารย์ ช่วยดูนกที่ผมโพสลงในเวปนี้ แล้วแจ้งผมว่าชอบนกสีไหน วันศุกร์นี้ผมมีธุระผ่านไปในตัวเมืองเชียงราย จะเลือกนกตัวสวยๆและสมบูรณ์ และนำนกติดรถไปส่งมอบให้อาจารย์ตามนัดหมาย ราคาตามที่ตกลงกันไว้ครับ ถ้านกมีปัญหา เช่น เป็นตัวผู้หรือตัวเมียทั้งคู่ ผมยินดีรับเปลี่ยนนกให้ครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 18:58:09 »

ฝากข้อความถึง อาจารย์ท่านหนึ่ง ม.เชียงราย CRU. บ้านดู่
        ผมไม่ขอเอ่ยนาม เพราะเป็นจรรยาบรรณ ของร้านขายนกซีบร้าฟินซ์ แม่สาย  จะไม่เปิดเผยข้อมูลส่วนบุคคล โดยไม่ได้รับอนุญาตจากเจ้าของชื่อ  ตามที่คุยกันไว้เมื่อเช้านี้ รบกวนอาจารย์ ช่วยดูนกที่ผมโพสลงในเวปนี้ แล้วแจ้งผมว่าชอบนกสีไหน วันศุกร์นี้ผมมีธุระผ่านไปในตัวเมืองเชียงราย จะเลือกนกตัวสวยๆและสมบูรณ์ และนำนกติดรถไปส่งมอบให้อาจารย์ตามนัดหมาย ราคาตามที่ตกลงกันไว้ครับ ถ้านกมีปัญหา เช่น เป็นตัวผู้หรือตัวเมียทั้งคู่ ผมยินดีรับเปลี่ยนนกให้ครับ

วันนี้ 02/7/56 เวลา 18.40 น.  ได้พูดคุยกับอาจารย์ เรียบร้อยแล้ว ตกลงอาจารย์ รับนกโตพร้อมทำ แก้มดำ (Black cheek)  1 คู่ และรังไข่ 1 ใบ  ผมลดราคาพิเศษให้แล้ว ตามที่ได้ตกลงกัน ผมจะเลือกนกตัวสวยๆและพร้อมทำสุดๆ อาจารย์นำไปเลี้ยง ไม่เกิน 2 สัปดาห์นกจะเริ่มวางไข่แน่นอนครับ วันศุกร์นี้ 5/7/56 เวลา บ่าย 2-3 โมง ผมจะแวะไปส่งนกให้อาจารย์ ถ้าผมไปถึงที่ ม.เชียงราย บ้านดู่แล้ว ผมจะโทรหาอาจารย์ครับ

ขอขอบคุณเว็ปไซด์ เชียงรายโฟกัส เป็นอย่างสูง ที่ให้โอกาสกับ คนรักนกและเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ ได้มีพื้นที่ประชาสัมพันธ์ ทำให้ผมได้รู้จักกับเพื่อนใหมที่รักในการเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์  จากที่เคยเลี้ยงไว้ดูเล่น เป็นงานอดิเรก  กลายมาเป็นอาชีพ  ท่านที่อ่านเวปนี้อยู่ อยากได้ประสบการณ์ในการเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์  เชิญติดต่อมาได้ครับ ยินดีแลกเปลี่ยนความรู้

ชั้นประถม
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 19:48:47 »

ฝากข้อความ ถึง อาจารย์เดช เด่นห้า
      ตามที่อาจารย์ ส่งPm มาถึงผม ต้องการนกซีบร้าฟินซ์  ผมยินดีจัดให้ตามที่ได้คุยกันครับดังนี้  นกเด็กอายุ 1 เดือนกว่า  2  ตัว (แก้มดำตัวเมีย 1 + ตัวเมียสีอะไรก็ได้)  และนกสีขาวโตพร้อมทำ 1 คู่  ราคาพิเศษสุดๆ ตามที่ตกลงกัน  วันศุกร์นี้ 5/7/56 เวลา 16.00 น. ผมจะแวะเอาเด็กๆซีบร้าฟินซ์ ไปส่งให้ถึงบ้านอาจารย์ เด่นห้า  ผมเคยไปส่งนกแก้มดำให้อาจารย์ เมื่อเดือนก่อน คาดว่าคงออกไข่และเริ่มฟักไข่แล้วครับ พอดีวันศุกร์นี้ผมมีนัดส่งมอบนก ให้กับอาจารย์ท่านหนึ่ง ที่ ม.เชียงราย บ้านดู่  ทางเดียวกันก็เลยแวะไปส่งให้อาจารย์เดชครับ ขอบคุณที่อุดหนุนรับอุปการะเลี้ยงดูเด็กๆที่ร้าน ขอให้ประสบผลสำเร็จและมีความสุขกับการเลี้ยงดูนกซีบร้าฟินซ์ครับ มีข้อสงสัยหรืออยากทราบรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับการเลี้ยงนกสอบถามมาได้ครับ ยินดีให้คำแนะนำครับ

mak007
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 20:23:00 »

ขอบคุณพี่สุนทรมากคับ ที่แนะนำนกให้เมื่อเย็นนี้คับ
kokulo21
คุง เชียงราย
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 02 กรกฎาคม 2013, 23:00:03 »

ค้าขายร่ำรวย นะงับ

กลุ่มคนรักปลาทะเล ปะการัง Sea Aquarium Club@Chiang Rai >>081-5689598
*รับสั่งปลาทะเล ปะการัง เรดซี,แม็กซิโก,อินโด,ฟิลิปปิน,ฮาวาย,เคนย่า*
ให้คำปรึกษาเรื่องปลาทะเลและปะการัง,รับวางระบบตู้ปลา,รับจัดหิน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 11:47:39 »

ค้าขายร่ำรวย นะงับ
ขอบคุณครับ ตอนนี้มีคนเริ่มรู้จักนกซีบร้าฟินซ์ และทดลองนำไปเลี้ยง นกชนิดนี้เลี้ยงง่าย ใช้พื้นที่เลี้ยงไม่เยอะ กินอาหารน้อย ไม่ส่งเสียงดังน่ารำคาญ สีสันสวยงาม มีหลายสี  กำลังให้ช่าง มาทำโรงเรือนเลี้ยงใหม่ ให้ได้มาตรฐาน และให้นกได้อยู่อย่างสบาย จะได้ผลิตลูกนก สวยๆ ไว้รอผู้ใจดีรับไปอุปการะเลี้ยงดู อยู่บ้านใหม่ 
   ยินดีที่ได้รู้จัก วันหลังถ้าผมมีโอกาส ผมจะแวะไปดูชมปลาสวยงาม อยากเปิดธุระกิจจำหน่ายปลาสวยงามอยู่เหมือนกัน ยังไม่มีเวลาคิดและดำเนินการ  มัวแต่ยุ่งอยู่กับเปิดร้านขายนกซีบร้าฟินซ์  ลูกค้าเริ่มเยอะ ปัญหาเริ่มแยะ เข้าสู่ฤดูฝน ปรากฎว่าหลังคาโรงเรือนรั่ว
ต้องทำดรงเรือนใหม่ ให้มั่นคงแข็งแรง  ไว้เรียบร้อยดี จะโทรไปปรึกษาธุระกิจจำหน่ายปลาสวยงามครับ

ฝากข้อความถึง อาจารย์เดช เด่นห้า
      รับทราบครับ ตกลงผมจะหานกเด็ก สีขาว และแก้มดำ  และนกโตพร้อมทำ สีขาว ส่งมอบให้อาจารย์  ในวันศุกร์นี้ครับ

kaewyee
*

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 13:08:49 »

ผมอยู่แม่สายเหมือนกันคับ วันนี้3/7/56 เย็นๆผมจะเข้าไปดูได้ไมคับ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 13:18:02 »

ผมอยู่แม่สายเหมือนกันคับ วันนี้3/7/56 เย็นๆผมจะเข้าไปดูได้ไมคับ
ขอตอบคำถาม คุณkaewyee
      ยินดีต้อนรับครับ พอดีวันนี้ฝนตก ผมเลยไม่เปิดร้าน กลัวนกโดนฝน จะทำให้นกป่วย และไม่สบายได้ครับ ถ้ามาที่ร้านตอนเย็นๆ สักประมาณ  5 โมงเย็น จะดีมากครับ เพราะถ้ามาเย็นค่ำๆ นกจะเข้ารังนอน จะไม่เห็นนกครับ ร้านอยู่เลยห้างเทสโก้โลตัส ไปแม่สาย  800 เมตร สังเกตหน้าร้าน จะมีร้านรับทำกุญแจ ถ้ามาไม่ถูกโทรติดต่อสอบถามได้ครับ ผมจะอยู่รอต้อนรับพาดูนกที่เลี้ยงครับ

kaewyee
*

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 13:28:23 »

ประมาณบ่าย3ได้ไมคับ จะเข้าไปดู
ชั้นประถม
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 15:09:36 »

ประมาณบ่าย3ได้ไมคับ จะเข้าไปดู
ยินดีต้อนรับครับ  ตอนนี้ผมเปิดร้านอยู่ครับ ฝนหยุดตกแล้ว มาได้เลยครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 17:46:52 »

ฝากขอบคุณ คุณkaewyee
       ขอขอบคุณ ที่แวะมาที่ร้าน และรับเด็กๆน่ารัก ไปอุปการะคุณ 1 คู่  ขอให้ประสบผลสำเร็จและมีความสุขในการเลี้ยงนกน้อยน่ารัก สีสันสวยงาม ไม่ส่งเสียงให้รำคาญ ถ้ามีปัญหาหรือต้องการสอบถามข้อมูลเกี่ยวกับนกซีบร้าฟินซ์เพิ่มเติม ติดต่อมาได้ ยินดีให้คำแนะนำครับ

l3ear 33
มัธยม
**

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 03 กรกฎาคม 2013, 18:12:19 »

นกที่ได้ มาไข่ 4 ออก 4  เลี้ยงลูกอยู่ปมกลับจากฝึกงาน  เซงมาก มดเขาไปกัดตายหมด เซงมากครับ  ปกติก้ไม่มี อยู่ หอชั้น 3 แล้ว - - เสียด้ายมาก ครับ

จำหน่ายไก่ฟ้าโกลเด้น​ (ไ่ฟ้าสีทอง)​   สอบถามได้ คราบ 0811446675
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 ... 25 พิมพ์