เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 09:56:06
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายนกซีบร้าฟินซ์ นอร์มอล แก้มดำ ออเร้นจ์ หัวหมวก ขาว เลี้ยงเองขายเองครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 25 พิมพ์
ผู้เขียน ขายนกซีบร้าฟินซ์ นอร์มอล แก้มดำ ออเร้นจ์ หัวหมวก ขาว เลี้ยงเองขายเองครับ  (อ่าน 57246 ครั้ง)
ร้านนกซีบร้าฟินซ์
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2013, 15:59:08 »

พี่คับ ออเรนจ์ กับสีขาวนี่คู่เท่าไหร่คับ ถ้าไปรับเองนี่สุดเท่าๆหร่คับ ขอราคาแบบนักศึกษาหัดเลี้ยงนะคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอตอบคำถาม
      ออเร้นจ์(สีส้ม)  ราคาปกติที่กรุงเทพ จะขายกันอยู่ คู่ละ 800-1000 บาท ครับ ผมซื้อพ่อแม่นกมาคู่ละ 1200 บาท ออกลูกมา 2 รุ่นแล้ว ตอนนี้มีพ่อแม่พันธ์ออเร้นจ์ อยู่ 4 คู่ กำลังไข่อยู่ 3 คู่ และลูกเพิ่งจะลืมตามาดูโลก เมื่อ 2 วันก่อน อีก 1 คู่ ตอนนี้ผมเหลือ ออเร้นจ์(สีส้ม) อยู่ 1 คู่ พร้อมทำ  ถ้ามีความรักและสนใจชอบจะเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ ก็ลดให้ได้ครับ เดิมทีกะว่าจะเอาไว้เพาะพันธุ์ ส่วนสีขาวมีอยู่ 1 คู่ สนใจโทรมาหาผมได้ หรือจะแวะมาดูนกก่อนก็ได้นะครับ จะขายให้ราคาพิเศษสุดๆครับ ส่วนสีขาวมีอยู่ 1 คู่ รีบโทรมาครับ เพราะเย็นนี้ประมาณ 17.00  น ผมนัดลูกค้าไว้ มีผู้ใจดี ติดต่อขอซื้อและจะมารับเด็กๆน่ารักไปอุปการะเลี้ยงดู 10 คู่ครับ รีบโทรมาด่วนเลย ผมจะได้เก็บสีขาวไว้ให้ 1 คู่ครับ

ร้านนกซีบร้าฟินซ์ อ.แม่สาย
ติดต่อ :คุณสุนทร  Tel. 081-2856564
Email : sunthornac@hotmail.com
fairyminny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2013, 23:36:28 »

ตอนนี้กำลังหาแบบกรงในสวน รอสร้างกรงเสร็จไปเอาแน่นอน ไม่น่าจะเกินสิ้นเดือนมิถุนา
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 10:57:18 »

ตอนนี้กำลังหาแบบกรงในสวน รอสร้างกรงเสร็จไปเอาแน่นอน ไม่น่าจะเกินสิ้นเดือนมิถุนา
ขอตอบคำถาม
      รับทราบครับ ถึงเดือนมิถุนายน 56 ก็จะมีเด็กๆ ออกมาอีกหลายตัว ตอนนี้กำลังออกมาดูโลกอยู่ในรังหลายตัว คาดว่าอีก 2 สัปดาห์ ก็จะลงรัง และพร้อมที่จะไปอยู่บ้านใหม่ รอคุณfairyminny รับไปอุปการะเลี้ยงดูครับ
      ตอนนี้เริ่มมีผู้สนใจ โทรมาจองนกบ้างแล้วครับ ร้านตกแต่งเสร็จแล้ว 80% วันที่ 1/6/56 รับรองได้เห็นรูปร้าน และเด็กๆน่ารักๆ อีกหลายตัว รอผู้ใจดีรับไปอุปการะเลี้ยงดูครับ

ติดต่อ :คุณสุนทร  Tel. 081-2856564
Email : sunthornac@hotmail.com
feno
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 11:24:34 »

พี่คับแบบที่ผมส่งรูปให้ดูนั้นมีอยุ่ใช่ปะคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

KHUN TAR FARM จำหน่วยลูกเฟรนบลูด็อก อิงลิชบลูด็อก เกรดคุณภาพ ทุกตัวมีใบเพดดรีกรี
Line: Tar-MFU
เบอร์-0956979602 ต้าร์
ling ling
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 11:46:26 »

ขอความรู้หน่อยครับ

ซีบร้าฟินซ์ เค้านิยมเลี้ยงแบบลูกป้อนไหมครับ ?

ขอบคุณครับ

อดีตถ้ามันแย่... ก็แค่ทำปัจจุบันให้ดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 12:38:13 »

พี่คับแบบที่ผมส่งรูปให้ดูนั้นมีอยุ่ใช่ปะคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอตอบคำถาม คุณfeno
       รูปนกที่ส่งไปให้ดู ตอนนี้ยังมีอยู่ครับ อยากได้นกสีอะไรครับ น้ำตาล เทา ขาว แก้มดำ
เมื่อวันก่อน(24/6/56) มีคนมาจองไว้ 10 คู่ สิ้นเดือนจะมารับนก ตอนนี้เหลืออยู่ประมาณ 9 คู่
ถ้าสนใจ รีบติดต่อมาครับ จะได้เก็บนกไว้ให้ครับ
ขอความรู้หน่อยครับ

ซีบร้าฟินซ์ เค้านิยมเลี้ยงแบบลูกป้อนไหมครับ ?

ขอบคุณครับ
ขอตอบคำถาม คุณ ling ling
       เท่าที่ศึกษาข้อมูลจากผู้รู้ มีทางยุโรป เคยเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ ตั้งแต่เล็กๆ และป้อนอาหารด้วยมือทุกวันๆ ปรากฎว่านกเชื่องมาก สามารถเลี้ยงนอกกรงได้ นกก็จะคุ้นเคยกับเจ้าของ และบินเกาะมือเจ้าของนกเวลาป้อนอาหาร สำหรับผม ไม่มีประสปการณ์เรื่องนี้ เท่าที่เลี้ยงมา นกที่เชื่องที่สุด เวลาให้อาหารตอนเช้า พอผมถือถังใส่อาหารเข้าไปในโรงเรือน พอนกเห็นก็จะรีบบินมาเกาะตรงถ้วยอาหาร รออาหารจากผมครับ

ling ling
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 25 พฤษภาคม 2013, 12:45:59 »

ขอบคุณมากครับ ยิ้มกว้างๆ

อดีตถ้ามันแย่... ก็แค่ทำปัจจุบันให้ดี
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2013, 19:33:37 »

ท่านที่กำลังเข้าชมเวปบอร์ด ร้านนกซีบร้าฟินซ์  เนื่องจากมีผู้สนใจ ติดต่อมา ขอซื้อนกและชมสถานที่เลี้ยงนกจริงหลายท่าน ต้องขอขอบพระคุณ chiangraifocus ที่ให้ความอนุเคราะห์ในการลงประกาศ
      ผมขอความกรุณาจากท่านที่สนใจซื้อหรืออยากแวะชมนก กรุณาแจ้งผมทราบล่วงหน้าสักสองสามวัน วันนี้ 26/5/56 มีลูกค้ารายหนึ่ง ติดต่อเข้ามาขอแวะชมนก ผมเกือบเตรียมตัวไม่ทัน เพราะมัวแต่ทำโรงเรือนนก หลังที่ 2 เพราะตอนนี้นกออกลูกมาเยอะ ก็กะจะขยายจำนวนพื้นที่เลี้ยง ผมเกรงใจลูกค้าที่อุตส่าห์เดินทางมาไกล ก็เลยเปิดโรงเรือนให้เข้าไปดู เห็นนกหลายคู่กำลังฟักไข่ และบางคู่ก็เลี้ยงลูกน้อยอยู่ เลยอยากได้ อุดหนุนซื้อไปอุปการะเลี้ยงดู 1 คู่  ตอนนี้ขายเยอะไม่ได้ เพราะมีลูกค้าท่านหนึ่งเข้ามาจองไว้แล้ว 10 คู่ จะมารับนกตอนสิ้นเดือนนี้
     ตอนนี้เหลือนกที่พร้อมทำ จำนวน 8 คู่ อีกสองสัปดาห์ ก็จะมีนกพร้อมทำอีกหลายคู่ เพราะเด็กๆ ที่อายุ 3 เดือนกว่า ก็จะพร้อมเป็นผู้ใหญ่และจีบกัน เมื่ออายุย่างเข้า 4 เดือนครับ
     วันที่ 27-30 พฤษภาคม 2556 ผมติดธุระไปต่างจังหวัด กลับมา 31/5/56 เพื่อมาเปิดร้านนกซีบร้าฟินซ์  วันที่  1/6/56  แล้วจะโพสรูปร้านและเด็กๆน่ารักๆให้ทุกท่านดูชมครับ

fairyminny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 21:13:31 »

วันนี้ไปทำงานแม่สาย มองหาร้านไม่เจอ -*-
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 11:19:12 »

มีแต่ชีบร้าฟินช์หรึอครับฟิ้น7สีมีหมัยครับ

ใครใคร้ ค้า ค้า
Ting 086
ระดับ ป.ตรี

เลี้ยงเพราะความชอบ......

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 11:23:30 »

สีขาวล้วนดูยังไงเป็นตัวผู้ตัวเมีย  และราคาประมาณเท่าไหร่  อยากได้  1  ตัว

ติดต่อ สอบถาม 082-8970286
ID LINE : ting086
ชั้นประถม
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 29 พฤษภาคม 2013, 23:55:39 »

[quote author=fairyminny link=topic=422806.msg

ขอตอบคำถาม คุณ SmallLoveMaple
      ตอนนี้มีแต่นกซีบร้าฟินซ์ครับ ฟินซ์ 7 สี ยังไม่เสี่ยงนำมาเลี้ยง เพราะบ้านเราอุณหภูมิ ร้อนก็ร้อนสุดๆ หนาวก็หนาวสุดๆ นกฟินซ์ 7 สี มีความเปราะบางมาก เคยมีเพื่อนนำมาเลี้ยง 7 คู่ ปรากฎว่าถึงฤดูหนาว ไม่รอด แต่ผมก็ชื่นชอบนกชนิดนี้เหมือนกัน ไว้อนาคตจะนำมาทดลองเลี้ยงครับ

ขอตอบคำถาม คุณ saiting
     นกซีบร้าฟินซ์ สีขาว ถ้านกเด็ๆ หรือนกรุ่น จะดูยากมาก พอนกเริ่มโตเป็นผู้ใหญ่ ประมาณ 4 เดือน ก็จะสังเกตเพศได้ โดยตัวผู้จะมีปากสีแดงเข้ม ส่วนตัวเมียปากจะมีสีส้มออกเหลืองครับ  บางคู่ดูยากมาก ผมใช้วิธีจับนกสองตัวมาอยู่ในกรงเดียวกัน ถ้านกทั้งคู่จู๋จีจัีบกัน ก้แสดงว่าเป็นตัวผู้เมียแน่นอน ถ้านกทั้งคู่ต่างคนต่างอยู่ไม่มีวี่แววที่จะอยู่ร่วมกันฉันและเธอ ก็อย่าฝืนให้อยู่ด้วยกัน หาคู่ใหม่ให้โดยเร็ว ว่าแต่คุณแจ้งว่าอยากได้แค่ตัวเดียว นกมันไม่มีคู่จะเหงาและไม่ร่าเริงนะครับ ถ้าซื้อเป็นคู่ ก็คู่ละ 500 บาท นกพร้อมทำ จีบกันแล้ว สนใจก็รีบติดต่อมาได้ครับ ถ้าเป็นไปได้ให้มาดูที่ร้านครับ จะได้เห็นนกสีอื่นๆอีกหลายตัว แล้วคุณจะหลงรัก นกเล็กๆ แต่สวยงามน่ารัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มิถุนายน 2019, 20:43:21 โดย ร้านนกซีบร้าฟินซ์ » IP : บันทึกการเข้า

Boriboon123
มัธยม
**

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2013, 00:42:05 »

อยากได้มาเลี้ยง สักคุ่จังเลยคับ  มีราคาเท่าไรบ้างคับ

line  aa.aun12
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 30 พฤษภาคม 2013, 20:53:01 »

อยากได้มาเลี้ยง สักคุ่จังเลยคับ  มีราคาเท่าไรบ้างคับ
ขอตอบคำถาม คุณBoriboon123
    ถ้าคุณสนใจที่จะเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ ผมยินดีที่จะขายให้ในราคาพิเศษ โทรติดต่อผมได้โดยตรงครับ 081-2856564 ผมอยากให้มีผู้ที่รักและเลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์กันเยอะๆในเชียงราย จะได้มีการพัฒนาสายพันธุ์นก ให้มีสีสวยๆออกมาให้สาวกผู้เลี้ยงนกซีบร้าฟินซ์ ดูชมกัน เป็นความสุขที่หาซื้อกันไม่ได้ครับ สำหรับคนรักนกซีบร้าฟินซ์
    ตอนนี้ผมกลับมาจากต่างจังหวัดแล้ว พรุ่งนี้(31/5/56) ก็จะนำเด็กๆน่ารักๆ ไปใส่ไว้ในกรงโชว์หน้าร้าน และเริ่มเปิดเป็นทางการ วันที่ 1/6/56 ถ้ามีโอกาสผ่านมาทางแม่สาย เชิญแวะชมเด็กๆหน้าร้านได้ครับ

ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 20:28:55 »

สีขาวล้วนดูยังไงเป็นตัวผู้ตัว ตอนนี้มีสีขาวอยู 3 คู่ เลยถ่ายรูปมาให้ดู ตัวผู้จะปากสีแดงจัด ส่วนตัวเมียจะมีปากสีส้ม ถ้าสนใจอยากได้น้องไวท์ซีบร้าฟินซ์ ไปอุปการะเลี้ยงดู ติดต่อมาได้ครับ

ฝากรูปนกให้ คุณ feno  ชื่นชมก่อนมารับนกครับ
      ตามที่คุณ feno อยากได้นกซีบร้าฟินซ์ 2 คู่ ผมจัดให้ตามที่พูดคุยกันไว้  มีคู่ที่ 1 Pied (ตัวผู้) + White (ตัวเมีย)  และคู่ที่ 2 Orange (สีส้ม) ตัวผู้สีสันจัดจ้านและสดใส ส่วนตัวเมีย มีอยู่ 2 ตัว รอให้คุณ feno มาเลือกว่าอยากได้ตัวไหน  จริงๆแล้วไม่อยากขายเลย อยากเก็บไว้ทำพ่อแม่พันธุ์ สวยจริงๆครับ แต่ก็ตัดใจให้คุณ feno รับไปอุปการะเลี้ยงดู จะได้มีสมาชิกเลี้ยงซีบร้าฟินซ์ เพิ่มขึ้นครับ

ฝากรูปนกให้ คุณเดช เด่นห้า  
      ตามที่ได้คุยกัน คุณเดช อยากได้นกซีบร้าฟินซ์  แก้มดำ 1 คู่  วันนี้จัดร้านเกือบเสร็จแล้ว เลยถายรูป นกแก้มดำ มาให้ดูชมก่อน สัปดาห์หน้า ผมจะไปทำะธุระที่ในตัวเมืองเชียงราย จะนำแก้มดำคู่นี้ไปให้ถึงบ้านเลยครับ  วันนี้ทั้งคู่จีบจู๋จีกันทั้งวัน น่าอิจฉาจังเลย  ถ้าเอารังไข่ใส่ ก็คงจะรีบผลิตทายาทแก้มดำออกมาแน่นอน ฟิตมากๆ คุณเดช รับนกคู่นี้ไปอุปการะเลึ้ยงดู  ไม่ผืดหวังแน่นอน รับประกันได้ ผมเลี้ยงนกมากับมือ มองไม่ผิดแน่นอน  
      ตอนนี้มี แก้มดำแบบนี้อีก 3 คู่  ท่านที่สนใจ โทรสั่งจองได้ครับ รับรองไม่ผิดหวัง คนเลี้ยงนก รับประกันคุณภาพ 100% ครับ

ฝากรูปภาพ ร้านให้ท่านผู้ชม ดูบางส่วน  ป้ายยังทำไม่เสร็จ ร้านทำป้ายนัดรับป้าย พรุ่งนี้ ถ้าได้รับป้ายแล้วจะรีบติดหน้าร้าน และถ่ายรูปมาให้ทุกท่านดูชม สำหรับท่านที่ชื่นชอบ นกน้อยน่ารัก เลี้ยงง่าย ไม่ส่งเสียงรำคาญ เชิญที่ร้านได้ครับ  มีกรงและอุปกรณ์ขายด้วยครับ สำหรับผู้ที่มาซ้อนก แต่ยังไม่มีกรงและอุปกรณ์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 07 มิถุนายน 2019, 20:46:52 โดย ร้านนกซีบร้าฟินซ์ » IP : บันทึกการเข้า

feno
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 20:47:02 »

สีขาวล้วนดูยังไงเป็นตัวผู้ตัวเมีย  และราคาประมาณเท่าไหร่  อยากได้  1  ตัว

ขอตอบคำถาม คุณsaiting link
    สิบปากว่าไม่เท่าตาเห็น วันนี้ผมจัดร้านนกเสร็จแล้ว ก็เลยนำรูปนกที่ร้านมาให้ดู ตอนนี้มีสีขาวอยู 3 คู่ เลยถ่ายรูปมาให้ดู ตัวผู้จะปากสีแดงจัด ส่วนตัวเมียจะมีปากสีส้ม ถ้าสนใจอยากได้น้องไวท์ซีบร้าฟินซ์ ไปอุปการะเลี้ยงดู ติดต่อมาได้ครับ

ฝากรูปนกให้ คุณ feno  ชื่นชมก่อนมารับนกครับ
      ตามที่คุณ feno อยากได้นกซีบร้าฟินซ์ 2 คู่ ผมจัดให้ตามที่พูดคุยกันไว้  มีคู่ที่ 1 Pied (ตัวผู้) + White (ตัวเมีย)  และคู่ที่ 2 Orange (สีส้ม) ตัวผู้สีสันจัดจ้านและสดใส ส่วนตัวเมีย มีอยู่ 2 ตัว รอให้คุณ feno มาเลือกว่าอยากได้ตัวไหน  จริงๆแล้วไม่อยากขายเลย อยากเก็บไว้ทำพ่อแม่พันธุ์ สวยจริงๆครับ แต่ก็ตัดใจให้คุณ feno รับไปอุปการะเลี้ยงดู จะได้มีสมาชิกเลี้ยงซีบร้าฟินซ์ เพิ่มขึ้นครับ

ฝากรูปนกให้ คุณเดช เด่นห้า   
      ตามที่ได้คุยกัน คุณเดช อยากได้นกซีบร้าฟินซ์  แก้มดำ 1 คู่  วันนี้จัดร้านเกือบเสร็จแล้ว เลยถายรูป นกแก้มดำ มาให้ดูชมก่อน สัปดาห์หน้า ผมจะไปทำะธุระที่ในตัวเมืองเชียงราย จะนำแก้มดำคู่นี้ไปให้ถึงบ้านเลยครับ  วันนี้ทั้งคู่จีบจู๋จีกันทั้งวัน น่าอิจฉาจังเลย  ถ้าเอารังไข่ใส่ ก็คงจะรีบผลิตทายาทแก้มดำออกมาแน่นอน ฟิตมากๆ คุณเดช รับนกคู่นี้ไปอุปการะเลึ้ยงดู  ไม่ผืดหวังแน่นอน รับประกันได้ ผมเลี้ยงนกมากับมือ มองไม่ผิดแน่นอน   
      ตอนนี้มี แก้มดำแบบนี้อีก 3 คู่  ท่านที่สนใจ โทรสั่งจองได้ครับ รับรองไม่ผิดหวัง คนเลี้ยงนก รับประกันคุณภาพ 100% ครับ

ฝากรูปภาพ ร้านให้ท่านผู้ชม ดูบางส่วน  ป้ายยังทำไม่เสร็จ ร้านทำป้ายนัดรับป้าย พรุ่งนี้ ถ้าได้รับป้ายแล้วจะรีบติดหน้าร้าน และถ่ายรูปมาให้ทุกท่านดูชม สำหรับท่านที่ชื่นชอบ นกน้อยน่ารัก เลี้ยงง่าย ไม่ส่งเสียงรำคาญ เชิญที่ร้านได้ครับ  มีกรงและอุปกรณ์ขายด้วยครับ สำหรับผู้ที่มาซ้อนก แต่ยังไม่มีกรงและอุปกรณ์

ขอบคุณมากคับพี่เดียวไปรับถึงที่เลย ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

KHUN TAR FARM จำหน่วยลูกเฟรนบลูด็อก อิงลิชบลูด็อก เกรดคุณภาพ ทุกตัวมีใบเพดดรีกรี
Line: Tar-MFU
เบอร์-0956979602 ต้าร์
fairyminny
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 22:44:53 »

ขอถามนอกเรื่องหน่อย อยากทราบว่าหลังร้านที่บุเป็นแผ่นเหล็ก ราคาประมาณเท่าไร
SmallLoveMaple
มัธยม
**

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 12:51:57 »

วันนี้ตั้งใจไปดูนกกะว่าถ้าไม่เกินไปจะเอาสัก2คู่พอดีลืมเม็มเบอร์ร้านเอาไว้เลยหาร้านไม่เจอครับวนจากโลตัสไป2รอบหาป้ายชื่อร้านไม่เห็นเลยกรงนกก็ไม่เห็นจนเลยไฟแดง2ที่เลยกลับขึ้นป้ายร้านใหญ่ๆเลยครับติดกับร้านอะไรเยื้องกับอะไรบอกละเอียดหน่อยครับลูกค้าจะได้หาง่ายๆครับขอบคุณครับ

ใครใคร้ ค้า ค้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 16:32:17 »

ผมได้ติดต่อกับคุณ SmallLoveMaple แล้ว ตามที่คุยกัน ผมจะนำนกที่ต้องการนำไปอุปการะเลี้ยงดู 2 คู่ ไปส่งมอบให้ถึงบ้านท่าน ที่เด่นห้า อีกประมาณ 2-3 วัน ผมมีธุระเข้าเมืองเชียงราย และจะแวะไปส่งนกให้ครับ และมีลูกค้าอีก 1 ท่าน ที่สั่งซื้อนกแก้มดำ 1 คู่ ก็จะแวะไปส่งให้เช่นกัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 29 สิงหาคม 2019, 07:11:42 โดย ร้านนกซีบร้าฟินซ์ » IP : บันทึกการเข้า

kai_cr
มัธยม
**

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 16:50:18 »

หัวหมวกคู่เท่าไหร่ครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... 25 พิมพ์