เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 14:29:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  ♦ ซื้อ-ขาย หนังสือด้านการลงทุนมือสอง ♦
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ♦ ซื้อ-ขาย หนังสือด้านการลงทุนมือสอง ♦  (อ่าน 2112 ครั้ง)
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 09:29:42 »

♦ ซื้อ-ขาย หนังสือด้านการลงทุนมือสอง ♦

ใครมีหนังสือการลงทุนด้านต่างๆ เช่นการออมเงิน หุ้น หรืออื่นๆ

สนใจจะลงซื้อ หรือจะขาย สามารถลงในกระทู้นี้ได้เลยครับ

สำหรับท่านไหนที่จะขายหนังสือหุ้น มือสอง

ผมยินดีรับซื้อในราคา 50% จากราคาหน้าปกครับ

ถ้าหากจะขายช่วยลงรูปหน้าปกและรายละเอียด

สารบัญในหนังสือให้ด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2013, 12:10:19 »

มีใครอยากขาย หรือแบ่งกันอ่านก็บอกได้นะครับ

ของผมหมดคลังแล้ว

ขอบคุณครับ

:i3abyzeed::
ชั้นประถม
*

086-440-8577

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 11 พฤษภาคม 2013, 14:00:34 »

ลองแวะร้านหนังสือเช่าร้านนี้ดูครับ อยู่แถว ถ.สันโค้งหลวง ( ตึกสีเหลืองๆโครงการ The idea Outlet อยู่ติดกับครัวฟ้าใส ) เผื่อจะเจอหนังสือด้านการเงินการลงทุนที่ถูกใจครับ ยิ้ม

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 13:15:27 »

ให้เช่าอย่างเดียวหรอครับ ไม่ทราบว่ามีข้อมูลว่าเขาขายไหมครับ

ถ้าไม่ทราบไม่เป็นไรครับ ยังไงจะลองเข้าไปดูครับ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ยังรับซื้ออยู่นะครับ ขอบคุณครับ

วายุ
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 12:35:46 »

ท่านวัยทองนี่เป็นนักลงทุนตัวจริงนะครับ  แล้วเป็น VI ด้วย  คิดดูสิ  ขนาดรับซื้อหนังสือ  ยังรับแค่ครึ่งราคาเอง  หุ  หุ

ถึงจะจน       พี่ก็จน      อย่างมีเกียรติ
ถึงจะเครียด  พี่ก็เครียด   อย่างมีหวัง
ถึงจะบ้า       พี่ก็บ้า       อย่างมีพลัง
ถึงจะพัง       พี่ก็พัง       อย่างมีฟอร์ม
Ole :)
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 13:26:27 »

ว่างๆก็ลองยือมาอ่านได้ครับที่ หอสมุด ราชภัฏ เชียงราย
คนภายนอกก็ยืมได้แต่ต้องเป็นสมาชิกก่อน หนังสือผมยืมมาหลายเล่มเหมือนกัน
ทางด้านการลงทุน ดูรายชื่อหนังสือ ออนไลน์ได้ที่เวบนี้ครับ

http://opac.cru.in.th/
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 15:23:50 »

โอ้ว ผมเข้าไปค้นหาข้อมูลในเว็บที่ท่านบอกแล้วครับ

มีหนังสือน่าสนใจหลายเล่มเลยทีเดียวครับ

ต้องขอขอบคุณมากครับ ไว้จะต้องหาเวลาไปอ่านบ้างแล้วครับ

แต่หนังสือก็ยังรับนะครับ เพราะจะได้สะสมไปในตัวด้วย

ขอบคุณครับ

น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 21:48:43 »

ช่วงนี้หุ้นตก คัดไม่ทัน จะฉีกตำราทิ้ง

โปรดอย่าเพิ่ง เอามาขายทำทุน ที่ให้ผมได้นะครับ

อิอิ

TobyTheBook
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 13:42:31 »

มีขายค่ะ สนใจเล่มไหนบอกได้นะคะ อ่านค้างอยู่สองเล่มอ่านจบแล้วเดี๋ยวมาขายต่อ อิอิ

ขายไปหมดแล้วค่ะ ไว้อ่านที่มีจบจะมาส่งต่อใหม่ค่ะ ^^

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 สิงหาคม 2013, 16:08:15 โดย TobyTheBook » IP : บันทึกการเข้า
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 20:36:46 »

มีขายค่ะ สนใจเล่มไหนบอกได้นะคะ อ่านค้างอยู่สองเล่มอ่านจบแล้วเดี๋ยวมาขายต่อ อิอิ

ตอนนี้ที่อ่านจบแล้วขายต่อมีคู่มือเล่นทอง ปก 179 ขาย 90 บาท

พ่อรวยสอนลูกตอนเงินสี่ด้าน ปก 190 ขาย 90 บาท

เล่นหุ้นกับพี่เม่า ปก 200 ขาย 100 บาทค่ะ

อีกเล่มเป็นหนังสือออมเงิน ปก 125 ขาย 65 บาทจ้า ^^

สนใจครับ พ่อรวยสอนลูก 2 มีแล้ว  3 อันที่เหลือขอรับไว้ละกันครับ

ผมอยู่ในเมือง สะดวกหลังเวลาราชการเป็นต้นไปครับ

ติดต่อกันยังไง หรือ PM มาหาผมก็ได้ครับ

TobyTheBook
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 17 กรกฎาคม 2013, 20:57:50 »

ตอนนี้ที่อ่านจบแล้วขายต่อมีคู่มือเล่นทอง ปก 179 ขาย 90 บาท

พ่อรวยสอนลูกตอนเงินสี่ด้าน ปก 190 ขาย 90 บาท

เล่นหุ้นกับพี่เม่า ปก 200 ขาย 100 บาทค่ะ

อีกเล่มเป็นหนังสือออมเงิน ปก 125 ขาย 65 บาทจ้า ^^

สนใจครับ พ่อรวยสอนลูก 2 มีแล้ว  3 อันที่เหลือขอรับไว้ละกันครับ

ผมอยู่ในเมือง สะดวกหลังเวลาราชการเป็นต้นไปครับ

ติดต่อกันยังไง หรือ PM มาหาผมก็ได้ครับ

รับทราบค่ะ เดี๋ยว PM ไปนะคะ ^^
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 19 กรกฎาคม 2013, 11:49:30 »

สนใจครับ พ่อรวยสอนลูก 2 มีแล้ว  3 อันที่เหลือขอรับไว้ละกันครับ

รับทราบค่ะ เดี๋ยว PM ไปนะคะ ^^

ได้รับหนังสือแล้วครับ ขอบคุณมากครับ

TobyTheBook
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 24 กันยายน 2013, 18:19:39 »

มีมาเพิ่มสองเล่มค่า ใหม่เอี่ยมอ่องเหมือนซื้อจากร้าน อ่านเองมือเดียวค่ะ

1 คัมภีร์หุ้น ปก 190 บาท ขาย 100 บาท ((ขายแล้ว))

2 เล่นหุ้นออนไลน์ไม่ยาก ปก 185 ขาย 100 บาท

ตอนนี้เหลือเล่มเดียวแล้วเน้อเจ้า

ใครสนใจส่ง pm มานะคะ ตอบหน้ากระทู้อาจจะช้าหน่อยถ้าไม่ได้เข้ามา

ขอบคุณค่า

* เล่นหุ้นออนไลน์ไม่ยาก หนังสือมือสอง คุณภาพดี ราคาถูก tobythebook 1.jpg (74.96 KB, 281x417 - ดู 400 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2013, 17:16:07 โดย TobyTheBook » IP : บันทึกการเข้า
น้าวัยทองฯ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 06:40:14 »

มีมาเพิ่มสองเล่มค่า ใหม่เอี่ยมอ่องเหมือนซื้อจากร้าน อ่านเองมือเดียวค่ะ

1 คัมภีร์หุ้น ปก 190 บาท ขาย 100 บาท

2 เล่นหุ้นออนไลน์ไม่ยาก ปก 185 ขาย 100 บาท

สองเล่มนี้ยังติดอันดับขายดีที่ซีเอ็ดอยู่เลยเน้อเจ้า ^^

ใครสนใจส่ง pm มานะคะ ตอบหน้ากระทู้อาจจะช้าหน่อยถ้าไม่ได้เขามา

ขอบคุณค่า

ช่วงนี้ช๊อทอยู่ครับ อิอิ

ถ้ายังไม่มีใครสอยไปก่อน จะกลับมาเอาเล่มแรกนะครับ

ถ้าใครสนใจเอาก่อนก็เชิญนะครับ แบ่งๆกันอ่านเพื่อความรู้

ขอบคุณครับ

TobyTheBook
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 25 กันยายน 2013, 15:24:04 »

1 คัมภีร์หุ้น ปก 190 บาท ขาย 100 บาท

สองเล่มนี้ยังติดอันดับขายดีที่ซีเอ็ดอยู่เลยเน้อเจ้า ^^

ใครสนใจส่ง pm มานะคะ ตอบหน้ากระทู้อาจจะช้าหน่อยถ้าไม่ได้เขามา

ขอบคุณค่า

ช่วงนี้ช๊อทอยู่ครับ อิอิ

ถ้ายังไม่มีใครสอยไปก่อน จะกลับมาเอาเล่มแรกนะครับ

ถ้าใครสนใจเอาก่อนก็เชิญนะครับ แบ่งๆกันอ่านเพื่อความรู้

ขอบคุณครับ

ยินดีเจ้าา พอดีเพิ่งอ่านจบเลยเอามาปล่อยหาเงินซื้อเล่มอื่นมาอ่านต่อเจ้า ^^
หน้า: [1] พิมพ์