เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 10:51:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ศูนย์กลางซื้อขาย-จักรยาน (ผู้ดูแล: Art_it, Krit_66)
| | | |-+  โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง ดีแทค
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง ดีแทค  (อ่าน 3024 ครั้ง)
CK2012
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 10:16:21 »

ยิ้มกว้างๆ อยากถามว่า งานครั้งนี้ ปั่นรอบเดียวจบ หรือว่า มี จุดพัก เป็นจุด ๆ คล้ายปีก่อนๆ รึเปล่าครับ เห็นระยะทางไม่ถึง 100 กิโล
ปั่นรอบเดียวครับ มีจุดพักให้น้ำ 2 จุด
จุดแรก บ้านแม่มะ
จุดที่สองวัดพระเจ้า ๕ องค์(วัดป่ากุ๊ก)
เหมือนปีก่อนนะครับ

อ่อ ผมเข้าใจอย่างนี้ ถูกไหมว่า
จุดให้น้ำ คือจุดพัก เป็นช่วงๆ ประมาณ 10-15 นาที ตามระยะทาง มีน้ำ (ผลไม้)บริการ
kenjie398
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 10:52:34 »

ถ้าบ่ามีจุดพัก หน้าใหม่อย่างผมนี่ขอให้กำเต๊อะ  ร้องไห้
udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 22:35:27 »

มีจุดพักให้น้ำ 2 จุดครับ
prachak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2013, 13:42:30 »

มีกำหนดการ..หรือรายละเอียดไหมครับ..ท่านใดทราบขอช่วยแจ้งด้วยนะครับ.
udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2013, 21:38:23 »

ติดตามโครงการปั่นเพื่อน้อง จากดีแทค ปีที่๕(๒๕๕๖)ณ อ.เชียงแสน จ.เชียงราย วันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๕๖
ปั่นจักรยานเพื่อน้อง ปี5 เพื่อสิ่งแวดล้อมและน้องๆของเรา..สนับสนุนโดยดีแทคและร่วมด้วยช่วยกัน
16 มิถุนายน 2556 พิธีเปิด เชียงราย
14 กรกฎาคม 2556 ตรัง
4 สิงหาคม 2556 ชลบุรี
15 กันยายน 2556 นครราชสีมา
20 ตุลาคม 2556 พิธีปิด กรุงเทพฯ

โครงการ ปั่นจักรยานเพื่อน้อง ปี5 เพื่อสิ่งแวดล้อมและน้องๆของเรา..สนับสนุนโดยดีแทคและร่วมด้วยช่วยกัน
+วัตถุประสงค์ Concept
รณรงค์การลดใช้พลังงาน รักษาสิ่งแวดล้อม
สนับสนุนด้านการศึกษาแก่เยาวชน
+กิจกรรมภายในงาน
พิธีเปิดและปล่อยขบวนจักรยาน โดย ผู้ว่าราชการจังหวัดหรือผู้แทน และการร่วมแสดงความจงรักภักดีต่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ ร้องเพลงชาติ จุดธูปเทียน บูชาพระรัตนตรัย เปิดกรวยกระทงดอกไม้ถวายสักการะพระบรมฉายาลักษณ์ ร้องเพลงสรรเสริญพระบารมี
Booth กิจกรรมรักษ์สิ่งแวดล้อม พร้อมเล่นเกมมีของรางวัล
Booth แสดงเรียงความที่ได้รับคัดเลือกของนักเรียน เรื่อง “ทำไมหนูจึงอยากได้จักรยาน”
อาหารและเครื่องดื่มบริการผู้ร่วมกิจกรรมตลอดงาน
Snack box ภาชนะเป็นกระดาษและกระทง
การปั่นจักรยานรณรงค์พร้อมสัญลักษณ์รณรงค์

-16 มิถุนายน 2556 : เชียงราย ... ลดมลพิษ เพิ่มชีวิตสีเขียว
ณ ที่ว่าการอำเภอเชียงแสน ระยะทางปั่นระยะไกล 70 กม. (ตามแผนที่)
ระยะทางปั่นระยะใกล้ 18 กม.(เริ่มจากเชียงแสน ไปสามเหลี่ยมทองคำ แล้ววกกลับ)
ปล่อยขบวนจักรยานบริเวณ หน้าที่ทำการอำเภอเชียงแสน ริมแม่น้ำโขง
ทำกิจกรรมรณรงค์ใช้เส้นทาง Bike Lane ซึ่งมีความชำรุดทรุดโทรม ปรัปปรุงภูมิทัศน์ เก็บกวาด ทาสี
-14 กรกฎาคม 2556 : ตรัง ... เพิ่มพื้นที่ชีวิตสีเขียว ให้ร่มเงาบรรเทาโลกร้อน
ปลูกต้นไม้ และดูแลรักษาภูมิทัศน์ เพื่มพื้นที่สีเขียว ให้ร่มเงา ลดสภาวะโลกร้อน สถานที่ท่องเที่ยว อุทยานแห่งชาติในจังหวัดตรัง ที่อยู่ในเส้นทางปั่นจักรยาน (อยู่ระหว่างกำหนดสถานที่ โดยทางสำนักการท่องเที่ยวจังหวัดตรัง)
-4 สิงหาคม 2556 : ชลบุรี ... ลดขยะ ละมลพิษ เพิ่มชีวิตให้ทะเล
ร่วมมือกับชุมชนท้องถิ่น ช่วยกันรักษาความสะอาดชายหาด สร้างทัศนียภาพอันสวยงามให้ชายหาด ที่หาดแหลมแท่น ต.แสนสุข ชลบุรี
-15 กันยายน 2556 : นครราชสีมา เพิ่มพื้นที่ชีวิตสีเขียว
ปรับปรุง ปลูกต้นไม้ และดูแลรักษาภูมิทัศน์ เพื่มพื้นที่สีเขียว ให้ร่มเงา ลดสภาวะโลกร้อน สวนสาธารณะ สถานที่ท่องเที่ยวหรือโบราณสถานในจังหวัดนครราชสีมา ที่อยู่ในเส้นทางปั่นจักรยาน (อยู่ระหว่างกำหนดสถานที่ โดยทางจังหวัดนครราชสีมา)
-20 ตุลาคม 2556 : กรุงเทพฯ ... รักษ์สิ่งแวดล้อม ลด..พลังงาน
จัดนิทรรศการรวบรวมภาพการจัดกิจกรรมปั่นจักรยานและกิจกรรมรักษ์สิ่งแวดล้อมในทุกจังหวัดที่ผ่านมา พร้อมกิจกรรม Battery for Life ในบูธ โดยผู้ร่วมงานนำ Battery มือถือที่เสื่อมคุณภาพมารับต้นกล้า(มีโลโก้ดีแทค) ภายในงานกลับไปเป็นของที่ระลึก
+การมอบจักรยาน
มอบจักรยานแก่นักเรียนที่มีความจำเป็นต้องมีจักรยานเป็นพาหนะในการเดินทางมาโรงเรียนหรือใช้ประโยชน์ในชีวิตประจำวัน โดยคัดเลือกนักเรียนจากเรียงความในหัวข้อ “ทำไมหนูจึงอยากได้จักรยาน” โดยเน้นโรงเรียนที่อยู่ห่างไกล และ โรงเรียนตำรวจตระเวนชายแดน กำหนดมอบจักรยาน จังหวัดละ 100 คัน
+การประชาสัมพันธ์
Spot ประชาสัมพันธ์ทางวิทยุร่วมด้วยช่วยกัน 11 สถานี และทาง app ร่วมด้วยช่วยกัน
ประชาสัมพันธ์ใน www.facebook.com/ร่วมด้วยช่วยกัน ทั้งส่วนกลาง และเครือข่าย รวม 11 จังหวัด
ประชาสัมพันธ์ใน www.rd1677.com
ป้ายประชาสัมพันธ์ล่วงหน้าก่อนวันจัดงาน
รถกระจายเสียงประชาสัมพันธ์ล่วงหน้าก่อนวันจัดงาน
ประชาสัมพันธ์ใน website ของชมรมจักรยานต่าง ๆ

คัดลอกมาจากFacebook/wanchai puthawarin
saknarin soonyo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2013, 23:06:33 »

ไอย๊ะ ได้เวลาซ้อมปั่นแล้ว มัวกินแล้วนอน เครื่องน๊อกเหมือนปีที่แล้วแน่
taks
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 22 พฤษภาคม 2013, 21:27:48 »

มีระยะสั้น20กิโลด้วย เชียงแสน-สามเหลี่ยมทองคำ วันเดืยวกัน เผื่อไม่ไหว.  มากันเยอะๆนะครับ.   เจอกัน

อยู่เชียงแสน นะครับ
091 853 0075
taksanai@yahoo.com
taksanai_mu@hotmail.com
taksanai@gmail.com
rungo
สมาชิกลงทะเบียน
มัธยม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 26 พฤษภาคม 2013, 07:22:59 »

ดัน.รายการดีๆ
MAN0001
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2013, 07:46:09 »

สภาพถนนก็ ok ครับ แต่ตรงสะพานเล็กๆเลยวัดม่วงคำ จะแคบและเป็นหลุม ต้องระวังกันหน่อยนะครับ ผมใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง 48 นาที ความเร็ว 30 + - 3 k/h  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
CK2012
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2013, 08:59:35 »

สภาพถนนก็ ok ครับ แต่ตรงสะพานเล็กๆเลยวัดม่วงคำ จะแคบและเป็นหลุม ต้องระวังกันหน่อยนะครับ ผมใช้เวลาประมาณ 2 ชั่วโมง 48 นาที ความเร็ว 30 + - 3 k/h  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

*0* เทสรัน เรียบร้อยแล้ว วันจริง มีจุดพักให้น้ำอีก 2 จุด ยังไง รอมือใหม่เริ่มปั่นด้วยนะครับ  ยิ้มกว้างๆ
taks
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2013, 09:45:19 »

ใครทราบกำหนดการ และตารางเวลาแน่นอนบ้างครับ

jpp2000
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2013, 13:35:21 »

เวลาใกล้เข้ามาเรื่อยๆ แล้ว เป็นกิจกรรมออกกำลังกายที่สนุก และให้สุขภาพที่ดี ปีนี้ก็จะไปร่วมด้วยครับ
ขอเสนอความคิดเห็นนิดนะครับ อะไรๆ ที่มีไว้แจก ขอเผื่อไว้ให้คนบ้านไกลที่ตั้งใจไปร่วมด้วย ผมไปร่วมงานที่เชียงแสนหลายครั้ง พบว่าคนไปท้ายๆ ไม่ค่อยได้รับมากนัก ส่วนใหญ่จะได้รับคำตอบว่า หมดแล้ว...
ขอบคุณครับ    ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 27 พฤษภาคม 2013, 23:27:31 »

ใครทราบกำหนดการ และตารางเวลาแน่นอนบ้างครับ
ลงทะเบียน เวลา 06.30 - 08.00น.
08.00น. เคารพธงชาติ พิธีเปิด ปล่อยตัว ไม่เกิน 08.30น.
11.00 - 12.00น. ปั่นถึงวัดพระธาตุเจดีย์หลวง ทานอาหารกลางวัน จบ
sumrid
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 08:25:31 »

ยิงฟันยิ้ม
taks
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 08:44:19 »

ลงทะเบียน เวลา 06.30 - 08.00น.
08.00น. เคารพธงชาติ พิธีเปิด ปล่อยตัว ไม่เกิน 08.30น.
11.00 - 12.00น. ปั่นถึงวัดพระธาตุเจดีย์หลวง ทานอาหารกลางวัน จบ

ขอบคุณครับ

udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 28 พฤษภาคม 2013, 15:25:16 »

เวลาใกล้เข้ามาเรื่อยๆ แล้ว เป็นกิจกรรมออกกำลังกายที่สนุก และให้สุขภาพที่ดี ปีนี้ก็จะไปร่วมด้วยครับ
ขอเสนอความคิดเห็นนิดนะครับ อะไรๆ ที่มีไว้แจก ขอเผื่อไว้ให้คนบ้านไกลที่ตั้งใจไปร่วมด้วย ผมไปร่วมงานที่เชียงแสนหลายครั้ง พบว่าคนไปท้ายๆ ไม่ค่อยได้รับมากนัก ส่วนใหญ่จะได้รับคำตอบว่า หมดแล้ว...
ขอบคุณครับ    ยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ของแจกทางผู้สนับสนุนDTACมีให้ครบทุกคนตามเคยครับ แต่จะเป็นอะไรนั้นยังไม่ทราบ
ส่วนน้ำดื่ม อาหารเช้า อาหารเที่ยง มีให้ทุกคนเช่นกันครับ
ส่วนกิจกรรมของเชียงแสนที่ผ่านมานั้น ได้รับการสนับสนุนน้อยมาก จึงไม่พอแจกแก่ผู้ร่วมงานครบทุกคนครับ
ยังไงก็เรียนเชิญไปร่วมงานกันเยอะ ๆนะครับ
udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 22:37:50 »

ยิ้ม บ่ายวันนี้ มีการประชุมทีมงาน ที่อำเภอเชียงแสนครับ กำหนดการดังเดิมนะครับ

udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 22:38:43 »

ดูเพิ่มเติมได้ที่นี่ครับ มีรูปประกอบ

http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=704749

prachak
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 10:11:31 »

ไม่รู้ว่าฝนจะตกรึป่าว....หากอากาศดีคงมีเพื่อนนักปั่นเยอะนะ...
udom-chai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 19:06:14 »

ไม่รู้ว่าฝนจะตกรึป่าว....หากอากาศดีคงมีเพื่อนนักปั่นเยอะนะ...
ฝนจะตก หรือแดดจะออก นักปั่นบ่ยั่นหรอกครับ
ขอให้ได้ปั่นร่วมกัน ได้เจอเพื่อนนักปั่นต่างแดน เจอเพื่อนเก่า อุดมการณ์เดียวกัน
นาน ๆ มาเจอกันที งานฟรี ได้ทำบุญหาจักรยานให้เด็ก ๆ นักเรียนไปใช้ฟรี ๆ
มีเจ้ามือเลี้ยงข้าว เลี้ยงน้ำ แบบนี้ ชอบ ๆ
กลัวแต่มือใหม่สมัครเล่น ชาวบ้านทั่วไปปั่นระยะสั้น ที่ไม่ค่อยชอบฝนเท่าไหร่ เท่านั้นนะครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 พิมพ์