เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 14:16:41
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  การศึกษา (ผู้ดูแล: >:l!ne-po!nt:<)
| | |-+  ฝากถึง " ลูก เหลือง-น้ำเงิน " ประสิทธิ์วิทยากุมารากุมารี ( ด.ส. )
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์
ผู้เขียน ฝากถึง " ลูก เหลือง-น้ำเงิน " ประสิทธิ์วิทยากุมารากุมารี ( ด.ส. )  (อ่าน 4497 ครั้ง)
ponlapat
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2013, 22:06:43 »

เป็นดีกึดเติงหาอ.ปรารถนา ขนาดเน้อ

ภาพน่ารักๆ สำหรับคนคิดถึงท่าน ไม่ได้มีเจตนา ล้อเลียนใดๆ
ติด0ยังไม่ได้แก้เลยคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนูยังเคยโดยไม้ตักปลายุ ไม่ได้เตรียมการทกลแง
อิอิ คิดถึงครู
ใช้เลยครับ ครูยังไม่หยุดเป็นครูนะครับยังเปิดสอนให้เด็กๆๆเรียนพิเศษนะครับครูปราดเขารักในการเป็นครรูจริงๆๆครับ ยิ้ม
Unicorn
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2013, 08:43:11 »

ว่าแล้วก็คิดถึงอาจารย์นวลจันทร์นะครับ

ผมแค่ดีดฝาปากกาของเพื่อนเล่น (ฝาปากกา Lancer) แล้วเศษปลอกมันตก

โดนติ้วหูให้ยืนหน้าเสาธงทั้งคาบเลย (เข้าทางโจร เตะบอล)     

ผมโดนแปลงลบกระดานบินครับ  โดนเต็มหน้าอกเลยครับ 

ooynai 9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2013, 12:38:54 »

อัพเดทล่าสุด อ.ไกรลาศ หายป่วยสบายดีแล้ว อาจ๋านบอกว่าต๋อนนี้หล่อกว่า ศรราม แห๋มซ้ำ บ้านใหม่หน้าค่าย ซ.12
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2013, 12:45:34 »

ว่าแล้วก็คิดถึงอาจารย์นวลจันทร์นะครับ

ผมแค่ดีดฝาปากกาของเพื่อนเล่น (ฝาปากกา Lancer) แล้วเศษปลอกมันตก

โดนติ้วหูให้ยืนหน้าเสาธงทั้งคาบเลย (เข้าทางโจร เตะบอล)     

ผมโดนแปลงลบกระดานบินครับ  โดนเต็มหน้าอกเลยครับ 

ตอนเคารพธงชาติผมคุยกับเพื่อน เลยโดนไล่ไปยืนหน้าห้องน้ำ เสร็จโจรอีกตามเคย ผมไม่เข้าเรียนสักวิชา จนอาจารย์นวลจันทร์ต้องมาตาม(ง้อ)ให้ไปเข้าเรียน อิอิ

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
ViRuS_HDD
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:58:41 »

ทุกครั้งที่เข้าประชุมผู้ปกครองทีไร...
จะได้ยิน ผอ.คนนี้พูดทุกครั้ง  คือ ผู้ปกครองของเด็กมีปัญหาอะไรที่เกี่ยวกับโรงเรียนเช่่น
ค่าเทอมแพง เก็บเงินเยอะ  ฯลฯ.
..วลีเด็ดทุกครั้ง ท่านจะพูดคือ...
-ให้เด็กลาออกไป.
-ให้เด็กไปเรียนที่อื่น.
-ไปเรียนที่อื่นยังทัน.
-ถ้าแพงก็ไปเรียนที่อื่น.ฯลฯ ทุกครั้งที่นั่งฟัง..
(ได้ฟังทีไร เจ็บใจทุกที...)

กั๊ดอก ....

สมัยผมค่าเทอม แปะแล้วแปะอีก จ่ายมันก่อนปิดเทอม -*-

ก่อคนมันบ่ามีอ่าน่อ

ยิ่งซองผ้าป่าอย่าถามเลยครับ

แจกคนละสิบซอง วันคืนซอง ผมขาดเรียนดาด กลัวโดนทวงครับ 555  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

555 เข้าท่าดีค่ะ ข้าพเจ้าไล่ใส่เองทุกซอง ซองละ 20 บาท มี อ.นวลจันทร์ ธิราช เป็นอาจารย์ประจำชั้น ขาดมิได้ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แต่ซองของเราเองต้องใส่100บาทขึ้นไปเพราะท่านบังคับ คริคริ

โดนติ้วหูให้ยืนหน้าเสาธงทั้งคาบเลย (เข้าทางโจร เตะบอล)   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เวลาอาจารย์ได้ยินเสียงกดปากกา จะถามว่าใครกดปากกา  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ล่องแพ ณ เขื่อนแม่สรวย
ออสติน
ชั้นประถม
*

วัชชิระ ลาพิงค์

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2013, 23:05:11 »

อ.ไพบูลย์ , อ.บุญธรรพ์ , อ.สมบัติ , อ.ณรงค์ , อ.พรสวรรค์ , อ.นวลจันทร์ , อ.ลิลลา  , อ.โชคเกื้อ  , อ.สนิท  , อ.จิราพร ชุ่ม  , อ.สุมาลี  , อ.บุญรักษ์ , อ.ไกรลาศ  , อ.ดวงเดือน  , อ.สุทธิศักดิ์ ฯลฯ อ.ท่านใดที่ยังอยู่เจียงฮาย 16 เมษานี้ศิษย์ร้ากกกกกกคนนี้จะไปกราบขอพรปี๋ใหม่เจ๊าาาาา.... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ละ ดาราหน้าเสาธงทุกรุ่น  ต้องไปเจอกั๋นน่อ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ "ห้ามเอาหัวโขนที่ใส่อยู่ตอนนี้เข้าไปในโรงเรียนเน้อ ! ") ทุกอย่างสั่วะขว้างก๋องไว้หน้าโรงเรียน  เอาเข้าไปเฉพาะคำว่าศิษย์ดำรงฯเต้าอั้น ตกลงก่อปี้น้องทั้งหลาย..."แม่เมืองเจียงใหม่มาร่วมตวยได้ก้อดีนะ"   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
อาจารย์ไกลลาศ เปิ้นบ่าค่อยสบายเน้อเจ้า เปิ้นมีโรคประจำตัว ตอนนี้เปิ้นลาออกไปเป็นประธานชมรมสวนยางที่ป่าก่อดำเจ้า
จะใดก็ลองไปแอ่วหาเปิ้นผ่อเน้อเจ้า ล่าสุดที่ไปมาผอมลงเยอะขนาด

บ้านใหม่ของ อ.ไกรลาศ อยู่ตางใดเจ๊า ติดถนนใหญ่ก้อเจ๊า...?  หรือว่ามีอะหยั๋งสังเกตได้ง่ายๆก่อ ? เพราะตะก่อนบ้านอาจ๋านอยู่ตรงข้ามข้าวซอยอิสลามหน้าโรงเรียนสามัคคี  บ่ะฮู้ว่าหมู่เฮาลูกศิษย์เก่าของอาจ๋านถ้าไปแอ่วหาอาจ๋านตี๊บ้านจะเป๋นยาขนานเอกจ่วยฮักษาและเป๋นกำลังใจ๋หื้ออาจ๋านได้ซักมอกใดเน่าะ  ขยิบตา ขยิบตา ขยิบตา วิชาเลขก้อเอาคืนอาจ๋านไปจ๋าดนักล่ะ  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ท่าจะได้ไปตวยเซาะหาอาจ๋านแล้วขอหื้อสอนพีชคณิต  ตรีโกนฯหื้อแห๋มใหม่โวยๆเนี้ยะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ไผว่างก้อเอาต๊องไปฮอมข้าวแลงตี๊บ้านอาจ๋านก่อนก้อได้เน้อ  อาจ๋านเฮาเหียอย่างกิ๋นเต๋มตี๊ปี๊น้อง จุมพิต จุมพิต จุมพิต ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

อาจารย์ไกลลาศเปิ้นสอนคอมพิวเตอร์บ่าใจ่ก๋าเจ้า หรือว่าคนละคน แต่เคยเรียนคณิตกับอาจารย์ดวงเดือนหนา เจ้า
[/quoteเมื่อเช้าเจออาจารย์ไกลลาศ อยู่คับงานประชุมยางพาราเชียงราย อาจารย์สบายดีคับ

วัชชิระ  ลาพิงค์  0866566342
455-2-10760-3 กสิกรไทย   วัชชิระ ลาพิงค์
ooynai 9
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 16:22:07 »

คนเดวกั๋นนั่นเน้าะ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ;Dดำรงฯมีอาจ๋านจื่อนี้คนเดวเอี๊ย ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ :Dเพียงแต่ว่าเมื่อต๋อนจบมหาลัยมาสอนใหม่ๆเมื่อตะก่อนปู้นนนน  อาจ๋านเปิ่นสอนวิชาเลขอี้แน่ะ จุมพิต จุมพิต :-*แต่ต๋อนนี้อาจ๋านเปิ่นไปเป๋นอาเสี่ยสวนยางเหียล่ะ! ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
@ไอ้อ้วน@
ระดับ ป.ตรี

2 มือ ที่ดูเหมือนจะบอบบาง

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 28 กุมภาพันธ์ 2013, 20:23:16 »

เป็นดีกึดเติงหาอ.ปรารถนา ขนาดเน้อ

ภาพน่ารักๆ สำหรับคนคิดถึงท่าน ไม่ได้มีเจตนา ล้อเลียนใดๆ
ติด0ยังไม่ได้แก้เลยคะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หนูยังเคยโดยไม้ตักปลายุ ไม่ได้เตรียมการทกลแง
ใช้เลยครับ ครูยังไม่หยุดเป็นครูนะครับยังเปิดสอนให้เด็กๆๆเรียนพิเศษนะครับครูปราดเขารักในการเป็นครรูจริงๆๆครับ ยิ้ม
เห็นไปตลาดเด่นห้ากับเจ้าคันเก่งประจำ ปี๋ใหม๋เมืองปี๋นี้ ดส.จัดดำหัววันไหนเจ้า แล้วไผจะไปดำหัวอ.ปรารถนาผ่องรวมตัวกั๋นไปดีก่อ

สมองดี แกมโกง แต่เลือกที่จะเดินทางผิดเอง ก็ต้องยอมรับในสิ่งที่เป็นไป
fa's mama
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 02 มีนาคม 2013, 11:07:22 »

ปิดเทอมนี้จะเอาลูกสาวไปฝากเป็๋นศิษย์ ครูปราดแหมคนเจ้า.. คิดถึงครูขนาด...(ภาพนี้น่าฮักดี  ยิ้ม ยิ้ม ขนาดหันก่าตางหลังนะ บ่มีแบบหันหน้าตวยก๊ะ)
เจ้าหญิงลั้ลลา
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 00:20:00 »

เห็นไปตลาดเด่นห้ากับเจ้าคันเก่งประจำ ปี๋ใหม๋เมืองปี๋นี้ ดส.จัดดำหัววันไหนเจ้า แล้วไผจะไปดำหัวอ.ปรารถนาผ่องรวมตัวกั๋นไปดีก่อ

งานคืนสู่เหย้าวันตี่ 16 เมษาเจ้า
หน้า: 1 2 [3] พิมพ์