เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 23:23:02
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ไม่อ่าน....กระทู้หาย อย่ามาโวยนะครับ...พี่น้อง
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน ไม่อ่าน....กระทู้หาย อย่ามาโวยนะครับ...พี่น้อง  (อ่าน 86719 ครั้ง)
เบิร์ดลำปาง(รถเก่าเมืองรถม้า)
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 13:58:05 »

ผมเลยไม่กล้าดันกระทู้จะรวมกระทู้ก็ขายยากจะดันก็กลัวโดนแบนเลยได้แต่เข้ามาดูเฉยๆวันสองวันดัน1กระทู้มันเหมือนตัดอนาคตพ่อค้าไปหลายต่อหลายคนครับแต่ก็ยังรักในความเป็นเชียงรายโฟกัสในสมัยก่อนครับ

เลขบัญชี 020094661400
ชื่อบัญชี สุทธิพงษ์ ต้นกลาง
 ธ.ออมสินสาขา น้ำโท้ง
นี่เฟสผมเองhttp://www.facebook.com/profile.php?id=100000114186260
นี่เพจร้านhttp://www.facebook.com/BeirDlaPangRthBoranYa
เด็กข้างครัว
แฟนพันธ์แท้
*

ขายจริง ส่งจริง แต่โอนเงินมาก่อน ส่งจริงแน่นอนครับ

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 10:11:05 »

ผมเลยไม่กล้าดันกระทู้จะรวมกระทู้ก็ขายยากจะดันก็กลัวโดนแบนเลยได้แต่เข้ามาดูเฉยๆวันสองวันดัน1กระทู้มันเหมือนตัดอนาคตพ่อค้าไปหลายต่อหลายคนครับแต่ก็ยังรักในความเป็นเชียงรายโฟกัสในสมัยก่อนครับ

ใช่ครับพี่เบิร์ด ... ผมรวมกระทู้แล้ว แต่เวลาแก้ไข ๆ ยากนิดหนึ่งครับ .... แต่ก็รอดูอยู่ครับเพราะอีกหลายท่านขายหลายกระทู้มากเลยครับ เข้าใจว่าผู้ดูแลไม่ค่อยมีเวลา  แต่เมื่อมีกฎแล้วก็อยากให้เกิดความเท่าเทียมกันครับ  ผมพร้อมและยินดีทำตามกฎอยู่แล้วครับ

FB : ริน เชียงราย
Line ID : 0953651897
T. 0953651897 ture
นรินทร์ ชนิตตาวงศ์ ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ 634-2-06424-0
มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
ตาต้อม
ระดับ :ป.โท

รับสร้างบ่อปลาแฟนซีคาร์ฟ สระว่ายน้ำราคาประหยัด

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 22:38:00 »

ขออนุญาตนะครับ อย่าว่ากันนะ ลองอ่านความคิดเห็นที่ผมเสนอไว้ในห้องสัตว์เลี้ยงดูหน่อย
ผมคิดว่า ถ้าเราเปิดใจกว้างๆ ลดความเห็นแก่ตัวลงบ้าง ลดทิฐิลงบ้าง สังคมนี้ก็จะอบอุ่นน่าอยู่นะครับ
น้ำพึ่งเรือ เสือพึ่งป่า อย่างน้อยเวบนี้ก็เป็นที่ทำมาหากินของหลายต่อหลายท่าน ท่านมีหน้าร้านที่ไม่ต้องเช่า ถ้ามันจะต้องเสียเวลากับการจัดหน้าร้านของท่านสักนิด มันก็โคตรคุ้มเลยนะครับผมว่า...

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=391093.0

ณฐมน Aquarium รับสร้างบ่อปลาคาร์ฟ ตู้ปลา ระบบกรอง  080-8099866,083-7655542
  กด > https://www.facebook.com/NathamonAquarium
รับสร้างสระว่ายน้ำ ราคาประหยัด น้ำตกหินเทียม ไม้เทียม บ้านโครงสร้างเหล็ก
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 19:41:35 »

แหม...ผมโดนโจมตีหนักเลยนะเนี่ย...

ก็อย่างว่าละครับ คนทำ ดีก็เสมอตัว ทำชั่วก็โดนด่า...

ผมคงไปทำเส้นทำมาหากินของ ท่านๆ ทั้่งหลายมาก

เกินไป...อต่อย่างไรผมยืนยันคำเดิมครับ..ว่า 1 ยูสเซอร์ 1 กระทู้ครับ

ท่านไม่ได้ลงทุนทำหน้าร้าน มาใช้พื้นที่เวปฟรีๆ ก็กรุณาเข้าใจกันบ้างครับ

อย่าเห็นแก่ได้จนหน้ามืดตามัว โจมตีผม จนผมไปไม่ถูก

เรื่องที่บางท่านกล่าวหาผมว่าผมลงกระทู้ขายรถแล้วถูกดันตก

เรื่องนั้นไม่ใช่ประเด็นครับ ผมขายในเชียงรายไม่ได้ผมก็ส่งเข้า

ไปขายที่ศูนย์ครับ ไม่ได้เดือดร้อนครับ...ผมไม่ได้ขายรถเป็นอาชีพ

และถ้าขายไม่ได้จริงๆ ผมก็ไม่จนลง เพราะผมพอมีเงินอยู่บ้างครับ3

หวังว่าคงเข้าใจ....

ประเด็นคือผมเพิ่งได้รับอำนาจในการจัดการบอร์ด รถจักรยายยนต์

ครับผมจึงเริ่มจัดการตามที่ท่านเวปมาสเตอร์ ต้องการครับ...อย่างที่กล่าวไป

การทำงานของเซิฟเวอร์ ทำงานหนักครับ เวปล่มบ่อยๆ ถ้าท่านเข้ามาอยู่ มาดู

นานแล้วน่าจะเคยประสบปัญหา ครับ...ผมจึงต้องการลดจำนวนกระทู้ลง เพื่อ

ความเสถียร ของเซิฟเวอร์ และพี่น้องที่ขายรถ ของตัวเองที่ลงกระทู้ไปวันเดียว

โดนกดไปอยู่หน้า 2-3 ครับ...โดยพ่อค้า....หวังว่าคงเข้าใจ...

เรื่องการดันกระทู้ผมก็ไม่ได้บอกว่าห้ามดันเกินวันละกี่ครั้ง

ขอแค่พองามเป็นพอครับ...อย่าให้เยอะจนน่าเกลียด เรื่องของการ

ใส่แค่อีโม...มันเป็นการทำมาหากินง่ายเกินไปครับ เรื่องการดันกระทู้

ขอให้ยึดหลักเดิมๆ ได้เลยครับ ยกเว้นการใส่อีโม...อย่างเดียวครับ...

เรื่องของคนขาย พ่อค้า แม่ขาย...อยู่้ด้วยกันนานไม่นาน ไม่ใช่ประเด็นครับ

เรื่องจำนวนไม่ใช่ปัญหา ความต้องการคือ คุณภาพครับ ถ้ามีคนเยอะ คุณภาพต่ำ

ผมขอคนน้อยๆ แต่อยู่กันด้วยใจดีกว่าครับ...อยู่กันแบบพี่น้อง ไม่เอารัดเอาเปรียบกัน

ผมว่ามันน่าจะดีกว่าอยู่กันแบบ แย่งกันขายของ เอาแต่ตั้งกระทู้เยอะๆ ตะบี้ตะบัน

ตั้งกระทู้....เพื่อให้เกิดความน่าสนใจ...เพื่อของ ของตัวเองจะได้ขาย...

เรื่องของลุงจ่าผมดูผิดเองครับ...ผมขอโทษลุงจ่าใน PM ไปแล้วครับ...

ตนที่ไม่เห็นด้วย ผมว่าถ้าท่านอึดอัด...ท่านก็ไปหาขายที่อื่นที่ท่านสบายใจ

ก็ได้นะครับ...ผมไม่ได้บีบคอให้ท่านมาขายสินค้าของท่านในบอร์ดนี้ครับ...

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ...

เรื่องการอะลุ่มอะหร่วย... ผมว่า...มันมีมานานเกินไปแล้วครับ...

ถ้ายังหย่อนยานอย่างนี้ต่อไปปัญหามันจะเกิดมากกว่านี้ครับ...

จากสูงสุด สู่สามัญ
seedsZonexx
สล่าแป๋งปริ๊น คิคิ
มัธยม
**

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 19:48:54 »

แหม...ผมโดนโจมตีหนักเลยนะเนี่ย...

ก็อย่างว่าละครับ คนทำ ดีก็เสมอตัว ทำชั่วก็โดนด่า...

ผมคงไปทำเส้นทำมาหากินของ ท่านๆ ทั้่งหลายมาก

เกินไป...อต่อย่างไรผมยืนยันคำเดิมครับ..ว่า 1 ยูสเซอร์ 1 กระทู้ครับ

ท่านไม่ได้ลงทุนทำหน้าร้าน มาใช้พื้นที่เวปฟรีๆ ก็กรุณาเข้าใจกันบ้างครับ

อย่าเห็นแก่ได้จนหน้ามืดตามัว โจมตีผม จนผมไปไม่ถูก

เรื่องที่บางท่านกล่าวหาผมว่าผมลงกระทู้ขายรถแล้วถูกดันตก

เรื่องนั้นไม่ใช่ประเด็นครับ ผมขายในเชียงรายไม่ได้ผมก็ส่งเข้า

ไปขายที่ศูนย์ครับ ไม่ได้เดือดร้อนครับ...ผมไม่ได้ขายรถเป็นอาชีพ

และถ้าขายไม่ได้จริงๆ ผมก็ไม่จนลง เพราะผมพอมีเงินอยู่บ้างครับ3

ประเด็นคือผมเพิ่งได้รับอำนาจในการจัดการบอร์ด รถจักรยายยนต์

ครับผมจึงเริ่มจัดการตามที่ท่านเวปมาสเตอร์ ต้องการครับ...อย่างที่กล่าวไป

การทำงานของเซิฟเวอร์ ทำงานหนักครับ เวปล่มบ่อยๆ ถ้าท่านเข้ามาอยู่ มาดู

นานแล้วน่าจะเคยประสบปัญหา ครับ...ผมจึงต้องการลดจำนวนกระทู้ลง เพื่อ

ความเสถียร ของเซิฟเวอร์ และพี่น้องที่ขายรถ ของตัวเองที่ลงกระทู้ไปวันเดียว

โดนกดไปอยู่หน้า 2-3 ครับ...โดยพ่อค้า....หวังว่าคงเข้าใจ...

เรื่องการดันกระทู้ผมก็ไม่ได้บอกว่าห้ามดันเกินวันละกี่ครั้ง

ขอแค่พองามเป็นพอครับ...อย่าให้เยอะจนน่าเกลียด เรื่องของการ

ใส่แค่อีโม...มันเป็นการทำมาหากินง่ายเกินไปครับ เรื่องการดันกระทู้

ขอให้ยึดหลักเดิมๆ ได้เลยครับ ยกเว้นการใส่อีโม...อย่างเดียวครับ...

เรื่องของคนขาย พ่อค้า แม่ขาย...อยู่้ด้วยกันนานไม่นาน ไม่ใช่ประเด็นครับ

เรื่องจำนวนไม่ใช่ปัญหา ความต้องการคือ คุณภาพครับ ถ้ามีคนเยอะ คุณภาพต่ำ

ผมขอคนน้อยๆ แต่อยู่กันด้วยใจดีกว่าครับ...อยู่กันแบบพี่น้อง ไม่เอารัดเอาเปรียบกัน

ผมว่ามันน่าจะดีกว่าอยู่กันแบบ แย่งกันขายของ เอาแต่ตั้งกระทู้เยอะๆ ตะบี้ตะบัน

ตั้งกระทู้....เพื่อให้เกิดความน่าสนใจ...เพื่อของ ของตัวเองจะได้ขาย...

เรื่องของลุงจ่าผมดูผิดเองครับ...ผมขอโทษลุงจ่าใน PM ไปแล้วครับ...

ตนที่ไม่เห็นด้วย ผมว่าถ้าท่านอึดอัด...ท่านก็ไปหาขายที่อื่นที่ท่านสบายใจ

ก็ได้นะครับ...ผมไม่ได้บีบคอให้ท่านมาขายสินค้าของท่านในบอร์ดนี้ครับ...

เรื่องการอะลุ่มอะหร่วย... ผมว่า...มันมีมานานเกินไปแล้วครับ...

ถ้ายังหย่อนยานอย่างนี้ต่อไปปัญหามันจะเกิดมากกว่านี้ครับ...

สอบถามนิดหนึ่งครับ ถ้าเป็นการขายต่างวาระ แบบว่า รถมาคนละล๊อตกัน ล๊อตก่อนขายไปแล้ว มีล๊อตใหม่เข้ามา ต้องใช้กระทู้เก่าหรือตั้งใหม่ได้ครับ

การจะเอาสินค้าอะไรมาขายให้กับลูกค้า เราควรจะมีความรู้เกี่ยวกับสินค้านั้นด้วย เพื่อสามารถซัพพอตให้กับลูกค้าได้ *-*
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 19:50:38 »

เรื่องที่ท่านผู้หวังดี วงกลมที่ผมแก้ไข...

ผมพิมพ์ผิดครับ...ผมเลยแก้ไขครับ...

หวังว่าคงเข้าใจ...

และที่ผมเข้าใจผิดเรื่องที่ลุงจ่า

มีการก๊อปปี้ข้อความ หรือแก้ขข้อความ

เพราะเป็นไปดังภาพครับ เพราะข้อความของ

ลุงจ่าอยู่ในกรอบ ครับ...ผมพลาดเองที่ดูไม่ดีครับ...

* 1.JPG (168.31 KB, 1240x447 - ดู 429 ครั้ง.)

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 19:52:09 »

สอบถามนิดหนึ่งครับ ถ้าเป็นการขายต่างวาระ แบบว่า รถมาคนละล๊อตกัน ล๊อตก่อนขายไปแล้ว มีล๊อตใหม่เข้ามา ต้องใช้กระทู้เก่าหรือตั้งใหม่ได้ครับ

ใช้กระทู้เก่าได้จะดีมากเลยครับ เพราะข้อความ

และหัวข้อสามารถ แก้ไขได้ครับ...และอีกอย่าง

ยอด วิว จะสูงทำให้กระทู้น่าเชื่อถือครับ...

เด็กข้างครัว
แฟนพันธ์แท้
*

ขายจริง ส่งจริง แต่โอนเงินมาก่อน ส่งจริงแน่นอนครับ

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 19:54:42 »

ขอเป็นกำลังใจให้ผู้ดูแลบอร์ดทุกท่านครับ   ยิงฟันยิ้ม 
พร้อมปฏิบัติตามกฏครับ  ยิงฟันยิ้ม

FB : ริน เชียงราย
Line ID : 0953651897
T. 0953651897 ture
นรินทร์ ชนิตตาวงศ์ ธ.ทหารไทย ออมทรัพย์ 634-2-06424-0
มาก่อนได้ก่อนครับ ไม่รับจองปากเปล่า จองแล้วโอนเงิน เก็บไว้ให้แน่นอน
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 19:57:20 »

เรียนท่านผู้หวังดี....ท่านบอกไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสีย

แต่ท่านใช้ยูสเซอร์ของท่านขายมือถือให้ร้าน ภัทรมือถือ

หรือยูสเซอร์ของคุณขม...

* 2.JPG (50 KB, 914x384 - ดู 424 ครั้ง.)

seedsZonexx
สล่าแป๋งปริ๊น คิคิ
มัธยม
**

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 22:02:11 »

ใช้กระทู้เก่าได้จะดีมากเลยครับ เพราะข้อความ

และหัวข้อสามารถ แก้ไขได้ครับ...และอีกอย่าง

ยอด วิว จะสูงทำให้กระทู้น่าเชื่อถือครับ...

อ้อ ครับ พึ่งรู้มีวิธีนี้ด้วย แต่ว่าพอกระทู้มียอดคนตอบเยอะๆกลายเป็น เขาไม่อยากเข้ามาอ่าน เพราะเหมือนสินค้าไม่เป็นที่ต้องการ เลยมีแต่คนถามประมาณนี้ครับ พี่พอจะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

หรือว่าผมแจ้งลบกระทู้เก่าได้ไหมครับ

การจะเอาสินค้าอะไรมาขายให้กับลูกค้า เราควรจะมีความรู้เกี่ยวกับสินค้านั้นด้วย เพื่อสามารถซัพพอตให้กับลูกค้าได้ *-*
ขม นรก
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2013, 21:12:17 »

ฮ่าๆ ...!!! ถ้าเปนกระทู้ที่ผมขาย bb 9550 คุน tanawit เขามาตอบในกะทู้ผมมั๊งคับ ไม่ใช่ ผมเอาไอดีนี้ลงขายมั๊งคับลูกเพ้

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=406993.msg4922477#msg4922477

...งงเลย แล้วถ้าเปนอย่างที่ท่าน ว่า ผมเอาไอดี อื่นโพสกะทู้ หรือ ไอดี เปนไอดีผม แล้วมันเปนประเด็นด้วยหรอคับ ท่านตั้งกฏโพส มา ผมก็ออกความเห็น มีอะไรผิดพลาดด้วยหรอคับนี่ ท่านตั้งกฏ ผมก็ไม่ใช่ว่าจะฝ่าฝืน ผมก็ทำตามที่ท่านว่า

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=406095.msg4910784#msg4910784

แต่พอท่าน ตั้งกะทู้ ผมก็อยากออกความคิดเห็น มันจะไม่ได้หรอคับ ผมเปนคนค้าขาย ไม่อยาก จะให้ใครมาเข้าใจผิด ไม่อยากมีปันหาอะไรกับใคร เพราะ ถ้าผมไม่ได้ขายของ ผมก็จนคับ เพราะผมไม่ได้เปนคนมีเงิน อิๆ

เอาชื่อผมขึ้นก็จ๊าบดีคับ ดังดี ผมชอบ อิๆ .... ขม นรก...!!!

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2013, 00:24:47 »

กราบขออภัยคุณ ขมนรก ผมดูพลาดอีกแล้วครับ

ไม่ทันสังเกตุคำว่า Re ด้านหน้าหัวข้อ จึงเข้าใจผิด

ต้องขออภัยจากใจครับ....

hjphqp
hjphqp
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 19:30:21 »

รับทราบ ยิ้ม
hjphqp
hjphqp
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2013, 13:29:43 »

รับทราบคับ
busar
มัธยม
**

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 20:39:19 »

ดูหน่อยคาบบคนเชียงรายบ้านเดียวกันลบๆๆๆๆๆเอาแต่ของคนต่างจังหวัดเต็มเลยไม่เห็นจะลบเลยคาบท่าน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 12 พฤษภาคม 2013, 21:48:27 โดย busar » IP : บันทึกการเข้า
D-max

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 13 พฤษภาคม 2013, 09:08:05 »

ดูหน่อยคาบบคนเชียงรายบ้านเดียวกันลบๆๆๆๆๆเอาแต่ของคนต่างจังหวัดเต็มเลยไม่เห็นจะลบเลยคาบท่าน

ถ้าเจอส่งลิ้มมาให้ผู้ดูแลบอร์ดเลยครับ เพราะผู้ดูแลบอร์ดไม่สามารถเข้าไปดูทุกกระทู้ได้ครับ
Kreangchai@hotmail.com
แฟนพันธ์แท้
*

ซื่อสัตย์ สุจจริต ยุติธรรม รักด้วยใจไม่หวังสิ่งตอบแทน

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 12:46:25 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...ไม่แยกประเภทหายากมาก...ขายก็ยาก...ตอบก็ุ่ยุ่งไปหมด...ช้ากว่าจะเปิดไฟร์ภาพได้แต่ละภาพ...เสียเวลาเยอะ...ช้ากว่าจะเปลี่ยนแปลงข้อมูลแต่ละครั้งเพราะหลายคัน...ท่านฯคณะกรรมการได้โปรดกรุณาพิจารณาอีกครั้ง...เห็นด้วย...กดYes...ไม่เห็นด้วยกดNoครับ...(ลุงจ่า)... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

จ.ส.อ.เกรียงชัย พงษ์แก้ว(ลุงจ่า)
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005270083538
110/10บ้านป่ายางน้อย ต.เวียงเหนือ อ.เวียงชัย จ.เชียงรายโทร.089-8025365,082-3911617,ID SUNDAY2495,sunday12495
แฟนพันธ์แท้
*

ซื่อสัตย์ สุจจริต ยุติธรรม รักด้วยใจไม่หวังสิ่งตอบแทน

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 00:58:09 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ...ตามที่ท่านกรรมการดูแลกฏได้ยกระเบียบกฏกติกามานั้น...ก็เข้าใจอยู่ครับ...เมื่อสร้างห้องซื้อขายขึ้นมา...ก็ต้องมีกระทู้เข้ามามากเป็นธรรมดา...เพราะยิ่งเปิดนานเท่าไหร่ก็มีสมาชิกเยอะมากขึ้นเป็นเงาตามตัว...สาเหตุที่ตั้งกระทู้ก็เพื่อนำเสนอมายังท่าน..ในทางที่เหมาะที่ควร...เว็ปอื่นทำได้แต่ทำไมเราทำไม่ได้...ตามเหตุผลของท่านก็ฟังขึ้นอยู่...ไม่มีผู้ซื้อและผู้ขาย...ในห้องนี้ก็ไม่มีประโยชน์อะไร...ไม่มีใครเข้ามาดูแน่นอน...อย่างที่บอก...ติก็เพื่อก่อ...ยอเพื่อทำลาย...จริงอยู่ขายของก็ได้ผลประโยชน์...แต่เวปก็ได้ประโยชน์ร่วมไปด้วย...ประเทศเราก็แปลก...ไม่ชอบคนพูดตรงๆโดยเฉพาะพูดความจริง...สินค้าควรจัดให้เป็นหมวดหมู่ ขายอะไร ซื้ออะไร...หาง่ายขายคล่อง...ที่ท่านทำนี้(ลุงจ่า)ว่ายิ่งทำให้ช้ามากกว่าดีคือ.-
1.หายากเพราะสินค้ารวมกันอยู่
2.ถ้าแยกประเภท...หาไม่มี...ก็ออก...เวปก็ไม่อืด...
3.จะซื้อ..รถC...รถเวสป้า...ฟีโน่...ฯลฯ ต้องเข้าไปดูนานกว่าไฟร์ทภาพจะเปิดแต่ละภาพ...เหมือนโฆษณา...ที่เราไม่อยากดู...ทำให้ช้าไปกันใหญ่...
4.ที่ท่านว่าข้อดีก็มี...ข้อเสียก็เยอะ(จากการพูดคุยกับเพื่อนสมาชิกหลายๆท่าน)
5.ไม่มีใครพูดความจริง...เพราะกลัวโดนแบน...
 ฮืม ฮืม ฮืม...(ลุงจ่า)ก็มีความคิดเห็นเพียงเท่านี้...ท่านจะรับฟังหรือไม่...ก็สุดแต่ท่านจะพิจจารณา...รัฐธรรมนูญถ้าไม่ดี...ก็ต้องปรับปรุงให้ดีได้...ควรมิควรก็แล้วแต่ท่านฯ.... ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ฮืม ฮืม ฮืม...ก็ลงข้อความนี้มานานเหมือนกัน...แต่ท่านก็ไม่เข้ามาฟังความเห็นบ้างเลย... ฮืม ฮืม ฮืม

จ.ส.อ.เกรียงชัย พงษ์แก้ว(ลุงจ่า)
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005270083538
110/10บ้านป่ายางน้อย ต.เวียงเหนือ อ.เวียงชัย จ.เชียงรายโทร.089-8025365,082-3911617,ID SUNDAY2495,sunday12495
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 01:16:24 »

ลุงจ่าพูดความจริงมาแล้วโดนแบนหรือเปล่าครับ...ฮืม?

ที่ลุงพูดมามันก็ถูกส่วนนึง เรื่องการขายของยากขึ้น นอกนั้น

ถ้าทำตามเดิมคือโพสได้เต็มที่ เวปก็จะล่มบ่อยเหมือนเดิม

ดังนั้นจบข่าวดีกว่าครับ ห้องซื้อขายอื่นๆ ยังรับได้เลยครับ

กับกฏระเบียบ คล้ายๆกัน หรือเหมือนกันในบางห้อง

กรุณาเห็นแก่ประโยชน์ส่วนรวมเถอะครับ

เพราะเชียงรายโฟกัสไม่ได้มีเพียง บอร์ดซื้อขายเพียงบอร์ดเดียว

ยังมีบอร์ดอื่นอีกหลายบอร์ดที่จะต้องใช้พื้นที่ โฮส และเซิฟเวอร์

อีกเยอะครับ อีกทั้งยังเป็นบอร์ดที่ให้ประโยชน์แก่คนหมู่มากอีกด้วยครับ

...เมื่อท่านยอมรับว่ามีส่วนดีอยู่บ้าง...ก็พร้อมที่จะให้ความร่วมมือเช่นกัน...แต่ขอยืนยันว่า...รวมสินค้า...ยิ่งทำให้เวปช้าแน่นอน...ครับ....
...ท่านรับทราบข้อคิดเห็นนี้แล้ว...ขออนุญาตลบกระทู้นี้ได้เลยครับ...ขอบคุณเชียงรายโฟกัสมาก...ที่เปิดพื้นที่ในการนำเสนอครับ...ราตรีสวัสดิ์...ครับ...(ปิดกระทู้ครับผม)

กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2013, 09:58:02 »

ผมยอมรับเรื่องการขายของยากขึ้น

ซึ่งมันเป็นผลเสียสำหรับพ่อค้า

แต่มันเกิดผลดีต่อสมาชิกหมู่มาก

กรุณาเข้าใจใหม่นะครับ มีประโยคไหน ฮืม

ที่ผมบอกว่าจะให้ความร่วมมือ กับลุงจ่าครับ......

หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์