เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:30:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ตลาดรถซื้อขายรถมือสอง
| | |-+  ซื้อขาย-รถมอเตอร์ไซด์ (ผู้ดูแล: Krit_66)
| | | |-+  ไม่อ่าน....กระทู้หาย อย่ามาโวยนะครับ...พี่น้อง
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์
ผู้เขียน ไม่อ่าน....กระทู้หาย อย่ามาโวยนะครับ...พี่น้อง  (อ่าน 86723 ครั้ง)
Kreangchai@hotmail.com
แฟนพันธ์แท้
*

ซื่อสัตย์ สุจจริต ยุติธรรม รักด้วยใจไม่หวังสิ่งตอบแทน

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 24 พฤษภาคม 2013, 14:52:37 »

ผมยอมรับเรื่องการขายของยากขึ้น

ซึ่งมันเป็นผลเสียสำหรับพ่อค้า

แต่มันเกิดผลดีต่อสมาชิกหมู่มาก

กรุณาเข้าใจใหม่นะครับ มีประโยคไหน ฮืม

ที่ผมบอกว่าจะให้ความร่วมมือ กับลุงจ่าครับ......

ฮืม ฮืม ฮืม...อย่าแหย่กันเลยครับ...ลองขอเสียงส่วนมากดูไหม... ฮืม ฮืม ฮืม
....(ลุงจ่า)ก็ไม่เคยบอกว่าท่านจะให้ความร่วมมือเลย...บอกแค่ว่ายังดีที่ท่านเข้าใจว่ามีส่วนดีอยู่บ้างเท่านั้น...ท่านเคร่งครัดแต่คนบ้านเรา...ทีที่อื่นลงครั้งละหลายกระทู้ท่านละเว้นการปฏิบัติ และหรือไม่เคยกำกับดูแลงานของท่าน...อย่าอ้างว่าไม่ว่างหรือไม่มีเวลานะครับ...เมื่ออาสาเข้ามาทำหน้าที่แล้ว...ก็ต้องทำให้ดีที่สุดด้วย...ท่านทำตามความคิดของท่านและไม่ฟ้ังเสียงข้างมาก...โดยการทำประชามัดติ  (ลุงจ่า)ก็ไม่ว่าอะไร...เท่าที่ติดตามผลงานของท่านมา...หลายๆกระทู้...ท่านพลาดบ่อยมาก(ย้อนดูกระทู้เก่าๆได้เลย) แต่ก็ไม่ว่ากัน...ทำงานก็ย่อมผิดพลาดได้ แต่การผิดพลาดจะเกิดผลเสียต่อส่วนรวมมากกว่าผลดี ตัวอย่างกรรมการตัดสินเกมส์ผิดบอลแพ้...เสียทั้งเกมส์แข่งขัน...และศรัทราของแฟนบอล...
ผมยอมรับเรื่องการขายของยากขึ้น

ซึ่งมันเป็นผลเสียสำหรับพ่อค้า

แต่มันเกิดผลดีต่อสมาชิกหมู่มาก

กรุณาเข้าใจใหม่นะครับ มีประโยคไหน

ที่ผมบอกว่าจะให้ความร่วมมือ กับลุงจ่าครับ......
ข้อความโดย: Kreangchai@hotmail.c
[color=blue]ท่านเอาอะไรมาวัดว่าแบบไหนดีกว่า-แบบไหนไม่ดี ตามความคิดเห็นจากเพื่อนสมาชิกมากมาย...ต่างบอกว่าช้ามากกว่าดีทั้งนั้น ถ้าอยากพิสูจน์ จะลองให้เปิดกระทู้ ขอความเห็นดูใหม่ไหม มีแต่คนโทรถาม(ลุงจ่า)ว่าทำไมปิดกระทู้ขอความเห็นไวจัง...อย่าเข้าใจว่า(ลุงจ่า)ยอมง่ายแล้วจะว่าได้นะ...ที่หยุดเพราะไม่อยากให้แตกแยก...การเปิดห้องนี้จุดประสงค์ให้คนมาลงขายสินค้าใช่ไหม...ถ้าใช่...อย่ามาว่าพ่อค้าได้ประโยชน์แต่ฝ่ายเดียวบ่อยมากไป...ฟังแล้วไม่เข้าท่าเลย...คนเข้ามาติโดยไม่ซื้อก็เยอะ...ท่า่นจะไปกำจัดสิทธิของพ่อค้าส่วนใหญ่เขาไม่ได้ดอก(สากล)เขาไม่ทำกัน...เข้าไปดูงานประจำในบอร์ดของท่านบ้าง...มีเยอะเลยที่พ่อค้าเขาไม่รู้กติกาห่วยๆๆของท่าน...(เพราะเว็ปอื่นๆเขาไม่ทำกัน และอย่าพูดว่าอึดอัดก็เชิญเว็ปอื่น)...จาก...(ลุงจ่า)...[/color]
คำที่(ลุงจ่า)ใช้คือ.-...เมื่อท่านยอมรับว่ามีส่วนดีอยู่บ้าง...ก็พร้อมที่จะให้ความร่วมมือเช่นกัน...แต่ขอยืนยันว่า...รวมสินค้า...ยิ่งทำให้เวปช้าแน่นอน...ครับ....
...ท่านรับทราบข้อคิดเห็นนี้แล้ว...ขออนุญาตลบกระทู้นี้ได้เลยครับ...ขอบคุณเชียงรายโฟกัสมาก...ที่เปิดพื้นที่ในการนำเสนอครับ...ราตรีสวัสดิ์...ครับ...(ปิดกระทู้ครับผม)

จ.ส.อ.เกรียงชัย พงษ์แก้ว(ลุงจ่า)
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005270083538
110/10บ้านป่ายางน้อย ต.เวียงเหนือ อ.เวียงชัย จ.เชียงรายโทร.089-8025365,082-3911617,ID SUNDAY2495,sunday12495
Kreangchai@hotmail.com
แฟนพันธ์แท้
*

ซื่อสัตย์ สุจจริต ยุติธรรม รักด้วยใจไม่หวังสิ่งตอบแทน

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 02 มิถุนายน 2013, 08:37:45 »

ขอบคุณ...ท่านคณะกรรมการมากครับ...

จ.ส.อ.เกรียงชัย พงษ์แก้ว(ลุงจ่า)
https://www.facebook.com/profile.php?id=100005270083538
110/10บ้านป่ายางน้อย ต.เวียงเหนือ อ.เวียงชัย จ.เชียงรายโทร.089-8025365,082-3911617,ID SUNDAY2495,sunday12495
กบฏ
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 19 กันยายน 2013, 12:56:39 »

เวปล่มบ่อยเหลือเกิน....แบกของเยอะเกิน

สำหรับเซิฟเวอร์...ซักวันคงจะต้องล้าง...บ้าง

จากสูงสุด สู่สามัญ
kanchidpol
แฟนพันธ์แท้
*

ระยะทางพิสูตรม้า กาลเวลาพิสูตรคน

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 15 ธันวาคม 2013, 12:31:27 »

คณะผู้ดูแลคับสงสารเด็กเชียงรายที่ถูกจับรถอินวอยนะคับเด็กไม่รู้ซื้อมาแล้วโดนจับกว่าจะเก็บเงินซื้อรถแต่ละคันได้ก่อลำบากแล้วคับช่วยแจ้งให้น้องๆชาวเชียงรายด้วยคับเห็นรถเต็มโกดังสรรพสามิตแล้วคับรบกวนหน่อยเน้อคับ(ไม่เกี่ยวกับการขายรถของผมคับสิ้นเดือนนี้ผมก่อหยุดแล้วคับสงสารเด็กมันจริงๆตรวจสอบได้ที่ศูนย์ฯห้าแยกคับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 15 ธันวาคม 2013, 12:53:58 โดย kanchidpol » IP : บันทึกการเข้า
chamnong2556
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2014, 19:51:10 »

กระทู้ของผมโดนแฮคครับ มีหัวข้อในห้องที่ตั้งกระทู้ไป แต่พอคลิ๊กเข้าไปกลับกลายเป็นโพสท์ของสินค้าอื่น โดยสมาชิกรายอื่นครับ งง! เลยครับผม เลยต้องตั้งกระทู้ใหม่ครับ
TheChart
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

มหาบุรุษ เกิดจากความซื่อสัตย์/กล้า/เสียสละ

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 13 มีนาคม 2014, 00:06:22 »

ยิงฟันยิ้ม

นายชูชาติ   จอมวุฒิ
0933951323 Ais
Line: 8nai8
gun2010
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2014, 10:47:51 »

แหม...ผมโดนโจมตีหนักเลยนะเนี่ย...

ก็อย่างว่าละครับ คนทำ ดีก็เสมอตัว ทำชั่วก็โดนด่า...

ผมคงไปทำเส้นทำมาหากินของ ท่านๆ ทั้่งหลายมาก

เกินไป...อต่อย่างไรผมยืนยันคำเดิมครับ..ว่า 1 ยูสเซอร์ 1 กระทู้ครับ

ท่านไม่ได้ลงทุนทำหน้าร้าน มาใช้พื้นที่เวปฟรีๆ ก็กรุณาเข้าใจกันบ้างครับ

อย่าเห็นแก่ได้จนหน้ามืดตามัว โจมตีผม จนผมไปไม่ถูก

เรื่องที่บางท่านกล่าวหาผมว่าผมลงกระทู้ขายรถแล้วถูกดันตก

เรื่องนั้นไม่ใช่ประเด็นครับ ผมขายในเชียงรายไม่ได้ผมก็ส่งเข้า

ไปขายที่ศูนย์ครับ ไม่ได้เดือดร้อนครับ...ผมไม่ได้ขายรถเป็นอาชีพ

และถ้าขายไม่ได้จริงๆ ผมก็ไม่จนลง เพราะผมพอมีเงินอยู่บ้างครับ3

หวังว่าคงเข้าใจ....

ประเด็นคือผมเพิ่งได้รับอำนาจในการจัดการบอร์ด รถจักรยายยนต์

ครับผมจึงเริ่มจัดการตามที่ท่านเวปมาสเตอร์ ต้องการครับ...อย่างที่กล่าวไป

การทำงานของเซิฟเวอร์ ทำงานหนักครับ เวปล่มบ่อยๆ ถ้าท่านเข้ามาอยู่ มาดู

นานแล้วน่าจะเคยประสบปัญหา ครับ...ผมจึงต้องการลดจำนวนกระทู้ลง เพื่อ

ความเสถียร ของเซิฟเวอร์ และพี่น้องที่ขายรถ ของตัวเองที่ลงกระทู้ไปวันเดียว

โดนกดไปอยู่หน้า 2-3 ครับ...โดยพ่อค้า....หวังว่าคงเข้าใจ...

เรื่องการดันกระทู้ผมก็ไม่ได้บอกว่าห้ามดันเกินวันละกี่ครั้ง

ขอแค่พองามเป็นพอครับ...อย่าให้เยอะจนน่าเกลียด เรื่องของการ

ใส่แค่อีโม...มันเป็นการทำมาหากินง่ายเกินไปครับ เรื่องการดันกระทู้

ขอให้ยึดหลักเดิมๆ ได้เลยครับ ยกเว้นการใส่อีโม...อย่างเดียวครับ...

เรื่องของคนขาย พ่อค้า แม่ขาย...อยู่้ด้วยกันนานไม่นาน ไม่ใช่ประเด็นครับ

เรื่องจำนวนไม่ใช่ปัญหา ความต้องการคือ คุณภาพครับ ถ้ามีคนเยอะ คุณภาพต่ำ

ผมขอคนน้อยๆ แต่อยู่กันด้วยใจดีกว่าครับ...อยู่กันแบบพี่น้อง ไม่เอารัดเอาเปรียบกัน

ผมว่ามันน่าจะดีกว่าอยู่กันแบบ แย่งกันขายของ เอาแต่ตั้งกระทู้เยอะๆ ตะบี้ตะบัน

ตั้งกระทู้....เพื่อให้เกิดความน่าสนใจ...เพื่อของ ของตัวเองจะได้ขาย...

เรื่องของลุงจ่าผมดูผิดเองครับ...ผมขอโทษลุงจ่าใน PM ไปแล้วครับ...

ตนที่ไม่เห็นด้วย ผมว่าถ้าท่านอึดอัด...ท่านก็ไปหาขายที่อื่นที่ท่านสบายใจ

ก็ได้นะครับ...ผมไม่ได้บีบคอให้ท่านมาขายสินค้าของท่านในบอร์ดนี้ครับ...

หวังว่าคงเข้าใจนะครับ...

เรื่องการอะลุ่มอะหร่วย... ผมว่า...มันมีมานานเกินไปแล้วครับ...

ถ้ายังหย่อนยานอย่างนี้ต่อไปปัญหามันจะเกิดมากกว่านี้ครับ...

เห็นใจ MOD นะครับ  บ้างคนก็เห็นเเก่ตัวจนลืมว่าเว็บนี้เป็นเว็บที่เขาให้ใช้ฟรี  บ้างคนขายหลายอย่าง เเต่ขายกระทู้ สองกระทู้ มันก็ยังขายได้ เเต่คนที่เห็นเเก่ตัวบ้างคน  ขายหลายชิ้นเเยก เเล้วเเยกอีก ห้องหนึ่ง5-7กระทู้ ดันทีคนอื่นตกไปเป็นครึ่งหน้า ผมว่าถ้าจะขาย เเบบเเยกกระทู้ เปิดเว้บเองเถอะครับ โตๆกันเเล้วเเบ่งพื้นที่หน้าเเลกให้คนอื่นบ้างเป็นห้องจิปาถะ ถ้าเป็นbot เขาลบidทิ้ง ตั้งกระทู้เยอะโดนรวมเลยครับID เป็นพัน เเต่ไม่เข้าใจระเบียบ ก่อความรวบกวนเว็บเขาก็ลบทิ้งกัน  ในเมื่อจะตั้งกระทู้ที่เยอะ เปิดเว็บขายเองเลยครับ หนักเซพเวอร  อย่าเห็นเเก่ตัวกันให้มากครับ กระทู้สองกระทู้กำลังดี หัดมีจิตสังคมการอยู่ร่วมกันหน่อยครับ ไม่ใช่กลัวขายยาก  เศร้า เศร้า โกรธ
theheroman
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 25 กุมภาพันธ์ 2015, 10:00:42 »

5. มีสินค้าหลายชิ้น ให้รวมอยู่ในกระทู้เดียว อย่าแยก...ถ้าเจอยูสเซอร์

ท่านได มีเกิน 1 กระทู้ขึ้นไป ผมจะลบกระทู้ทั้งหมด และแบน 7 วัน ยกเว้น

ผู้ที่เสียเงินปักหมุด ผมให้ท่านเพิ่มได้อีก 3 กระทู้ รวมกระทู้ปักหมุดเป็น 4

กระทู้ครับ............

เยอะมากเลยครับหลายท่านเลยยยย.............ช่วยกันดูนะครับบบบ

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=702433.0
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=701818.0
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=702033.0
therawat001
ชั้นประถม
*

สินค้าและบริการ Line : gofrkub

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2015, 16:06:49 »

ชัดเจนครับ
금정
ถ้าไปตรงๆไม่ได้ ก็จงไป 'ทางอ้อม' และถ้าไปข้างบนไม่ได้ ก็จงไปข้างล่าง อย่ายอมแพ้
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 08 มิถุนายน 2015, 13:09:07 »

ตามนี้เลยครับ
jo_hld
ชั้นประถม
*

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 14 สิงหาคม 2015, 19:27:21 »

ดีมากครับ..ผู้ดูแลบอร์ด..แล้วที่ลงรูปไซส์ใหญ่เกินมันดูแล้วเสียอารมณ์โหลดก็ช้า
Nutgamal
ชั้นประถม
*

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 29 ตุลาคม 2016, 12:07:33 »

รถหลุดจำนำลงได้ไหม
bata2
มัธยม
**

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 26 กรกฎาคม 2017, 12:43:44 »

ในข้อ5 ผมลงกระทู้แรกไปแล้ว และได้ขายบางส่วนไปแล้ว พอหลังจากนั้นผมได้สินค้าตัวใหม่มาเอามาลงใหม่อีกกระทู้แต่หลายวันหลังจากกระทู้แรก ได้ไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 26 กรกฎาคม 2017, 12:46:33 โดย bata2 » IP : บันทึกการเข้า
chatchaij

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2017, 12:51:39 »

เยี่ยม
คนกินเจ
มัธยม
**

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 28 กันยายน 2018, 20:19:39 »

ตกใจ
noppadun
สมาชิกลงทะเบียน
*

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 15 ตุลาคม 2018, 10:40:13 »

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=1055740.0

ไม่ลงราคาสินค้า  ช่วยจัดการหน่อยครับ

พ้อมเพย์ 0952944056 นายนพดุลย์ ปัดวี
FACKTHONG
อดีตไว้ข้างหลัง ความหวังไว้ข้างหน้า
มัธยม
**

กึ๊ดก๋านใหญ่ ต้องใจ๋ถึง

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 12 กันยายน 2019, 12:57:57 »

รับทราบครับ
หน้า: 1 2 3 4 [5] พิมพ์