เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 12:47:08
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ขายเม่นแคระ(ครอกใหม่) 3 ตัวเจ้า
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน ขายเม่นแคระ(ครอกใหม่) 3 ตัวเจ้า  (อ่าน 1987 ครั้ง)
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 21 เมษายน 2013, 21:54:47 »

สำหรับผู้ที่จอง วันที่23 รับน้องได้เลยนะคะ เพราะน้องกินอาหารและน้ำได้เองแล้วจ้า
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 22 เมษายน 2013, 15:36:30 »

โทรไม่ติดครับ

เวลาจ่าย อย่าลืม เวลาจน !!
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2013, 06:54:13 »

;Dส่งแล้วสันโค้งหลวงซอย 9  สีขาว 2 ตัว ขอบคุณนะคะ
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2013, 07:02:05 »

;Dหลังจากเป็นผู้ซื้อมานานแล้ววันนี้ขอเป็นผู้ขายบ้างนะคะ  เม่นจำนวน 6 ตัว  สีขาวสามตัวตัวผู้2 ตัวเมีย 1  สีน้ำตาล 3 ตัว ตัวผู้ 1 ตัวเมีย 2 เปิดขายที่ราคา  ตัวละ  400 บาทค่ะ น้องเม่นจะครบเดือนวันที่ 18 เมษายนนี้  
ตอนนี้  ติดจองค่ะ เหลือ สีน้ำตาลตัวเมีย 1 ตัว  สีขาวตัวผู้ 1 ตัว แล้วก็สีขาวตัวผู้(พร้อมเป็นพ่อพันธ์) 1 ตัว จ้า  รีบๆตัดสินใจกันนะคะ ส่งถึงที่ในตัวเมือง[/font]
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2013, 09:08:04 »

;Dส่งแล้วสันโค้งหลวงซอย 9  สีขาว 2 ตัว ขอบคุณนะคะ

ขอบคุณมากคร๊าบบ น้องๆ น่ารักมาก

kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2013, 20:26:16 »

;Dอัพ
เจ้า ยังเหลือ2ตัวจ้าาาว
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 23 เมษายน 2013, 20:52:55 »

ขอบคุณมากคร๊าบบ น้องๆ น่ารักมาก
ยินดีค่ะ...ดีใจที่น้องได้อยู่กับคนที่รักน้องเค้า ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 24 เมษายน 2013, 20:58:38 »

เหลือสีขาวตัวผู้ 1 ตัวแล้วจ้า รับน้องได้เลย
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2013, 10:57:30 »

;Dอัพ ยิ้มกว้างๆ
miniplang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 25 เมษายน 2013, 14:29:03 »

รบกวนหน่อยครับ เราต้องอาบน้ำให้เม่นใหมครับ แล้ววิธีอาบเขาอาบกันยังไงครับ
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 06:30:07 »

รบกวนหน่อยครับ เราต้องอาบน้ำให้เม่นใหมครับ แล้ววิธีอาบเขาอาบกันยังไงครับ
อาบค่ะแต่ต้องรอให้เม่นอายุ 2 เดือนขึ้นไปนะคะ การอาบก็ไม่ยากค่ะ หาช่วงเวลาที่อากาศร้อน ๆ (เที่ยงวัน)เม่นจะได้ไม่หนาวแล้วก็ให้เม่นแห้งเร็วขึ้น แล้วอย่าให้น้ำเข้าหูเข้าตาเม่นนะคะเดี๋ยวน้องไม่สบาย อุปกรณ์ก็มี กะละมังเล็ก ๆ หรือกล่องพลาสติกอะไรก็ได้ แปรงสีฟันที่ไม่ใช้แล้ว  แชมพูสำหรับเด็ก หรือแชมพูอาบน้ำหมา/แมว/กระต่าย อะไรพวกนี้ก็ได้ค่ะ การอาบก็เริ่มจากหัวแปรงเบา ๆ ไปในทางเดียวกัน แปรงเสร็จก็ล้างให้สะอาดเช็ดให้แห้ง ใช้ไดร์เป่าก็ได้แต่อย่าเอาเข้าใกล้มากเกินไปนะคะ แค่นี้ก็เรียบร้อย น้องก็จะสะอาดแล้วก็ลดตัวไร (ควรอาบน้ำ 2 อาทิตย์ต่อ 1 ครั้งนะคะ) ยิงฟันยิ้ม
enDx4
มัธยม
**

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 09:44:41 »

พี่ครับ เม่นผสมพันธุ์ตอนกี่เดือนอะครับ

miniplang
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 11:19:38 »

อาบค่ะแต่ต้องรอให้เม่นอายุ 2 เดือนขึ้นไปนะคะ การอาบก็ไม่ยากค่ะ หาช่วงเวลาที่อากาศร้อน ๆ (เที่ยงวัน)เม่นจะได้ไม่หนาวแล้วก็ให้เม่นแห้งเร็วขึ้น แล้วอย่าให้น้ำเข้าหูเข้าตาเม่นนะคะเดี๋ยวน้องไม่สบาย อุปกรณ์ก็มี กะละมังเล็ก ๆ หรือกล่องพลาสติกอะไรก็ได้ แปรงสีฟันที่ไม่ใช้แล้ว  แชมพูสำหรับเด็ก หรือแชมพูอาบน้ำหมา/แมว/กระต่าย อะไรพวกนี้ก็ได้ค่ะ การอาบก็เริ่มจากหัวแปรงเบา ๆ ไปในทางเดียวกัน แปรงเสร็จก็ล้างให้สะอาดเช็ดให้แห้ง ใช้ไดร์เป่าก็ได้แต่อย่าเอาเข้าใกล้มากเกินไปนะคะ แค่นี้ก็เรียบร้อย น้องก็จะสะอาดแล้วก็ลดตัวไร (ควรอาบน้ำ 2 อาทิตย์ต่อ 1 ครั้งนะคะ) ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม เอาละถึงเวลาอาบน้ำแล้วนะเด็กๆ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 13:02:48 »

พี่ครับ เม่นผสมพันธุ์ตอนกี่เดือนอะครับ
สี่เดือนเป็นต้นไปค่ะ ให้นำตัวเมียใส่ลงในกล่องตัวผู้นะคะ ใส่ไว้ประมาณ 1 อาทิตย์ หรือนานกว่านั้นก็ได้ ถ้ามันท้องมันก็จะไม่ยอมให้อึ๊บค่ะ (ตอนนี้ก็เลี้ยงไปก่อนละกัน อีก 3 เดือนค่อยให้ผสมพันธุ์นะจ๊ะ)อุ้มเล่นบ่อย ๆ นะคะน้องจะได้คุ้นและไม่ดุ
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 20:53:11 »

:Dวันนี้มีน้องมารับน้องเม่นสีน้ำตาลตัวเมีย 1 ตัว ไปส่งน้องเม่นสีขาวตัวผู้ 1 ตัว ขอบใจน้องๆ มากค่ะ ยิงฟันยิ้ม
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 20:08:31 »

พรุ่งนี้ส่ง 3 ตัว หมดแล้วจ้า  ใครอยากได้รอครอกหน้าละกัน จุมพิต
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 16:18:37 »

มาแล้วค่ะเม่นครอกใหม่(ใหม่จริงๆ)แม่พันธุ์ใหม่ เพิ่งหัดเลี้ยง คลอดมา 6 ตัว แม่เครียดกินลูกไป 3 เหลือ 3 วันที่ 8 กรกฎาคม ครบ 35 วัน รอเจ้าของอยู่จ้า โทรมานะคะ ยิงฟันยิ้ม
ffff
ชั้นประถม
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 24 มิถุนายน 2013, 21:03:35 »

มาแล้วค่ะเม่นครอกใหม่(ใหม่จริงๆ)แม่พันธุ์ใหม่ เพิ่งหัดเลี้ยง คลอดมา 6 ตัว แม่เครียดกินลูกไป 3 เหลือ 3 วันที่ 8 กรกฎาคม ครบ 35 วัน รอเจ้าของอยู่จ้า โทรมานะคะ ยิงฟันยิ้ม
ขอจองตัวที่2 ที่มีหลายๆสีอ่าจ๊ะ ครบกำหนดแล้วไปรับได้ที่ไหนคะ
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 25 มิถุนายน 2013, 18:17:58 »

ขอจองตัวที่2 ที่มีหลายๆสีอ่าจ๊ะ ครบกำหนดแล้วไปรับได้ที่ไหนคะ
ตัวนี้เพศผู้นะคะ  ถ้าครบกำหนดแล้วสามารถส่งได้ในเมืองค่ะ นัดสถานที่กันอีกทีนะคะ 0810254406 ยิงฟันยิ้ม
kullaphat
ชั้นประถม
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 27 มิถุนายน 2013, 20:30:21 »

เด็กๆกำลังน่ารักเลยล่ะ...มีคลอดเพิ่มอีก 3 ตัว เมื่อวานนี้จ้า ถ้าพร้อมย้ายบ้านแล้วจะลงรูปนะคะ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์