เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 02:07:44
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมดนตรี (ผู้ดูแล: NOtis, desh)
| | |-+  หาคนสอนคาลิเน็ตขั้นสูงให้ลูกค่ะ
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หาคนสอนคาลิเน็ตขั้นสูงให้ลูกค่ะ  (อ่าน 475 ครั้ง)
momcivil
เมื่อมีจงรู้จักให้ เมื่อได้จงรู้จักพอ เมื่อขอจงรู้จักคุณค่าคนเราเกิดมาถึงเวลาก็ต้องไป
มัธยม
**

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ

« เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 01:43:34 »

อยากได้คนสอนคาลิเน็ตขั้นสูงให้ลูกค่ะ ไปถามที่สยามกลการแล้วที่จริงก็ไหวอยู่ค่ะเรื่องค่าเรียนแต่หลักสูตรใช้เวลานานเว่อร์ไปหน่อย รับไม่ได้ค่ะ
ปล..ลูกมีพื้นฐานอยู่แล้วเพราะอยู่วงโยฯ ยิ้ม

@ต่อไปนี้ทางเดินของฉันจะมีเธออยู่เคียงข้างกันตลอดไป
Animato
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 30 มีนาคม 2013, 22:10:32 »

ชั้นสูงต้องอ้างอิงจากการสอบเกรดนะคะ น้องสอบระดับไหนแล้วคะ เผื่อจะแนะนำได้คะ^^,,จริงๆแล้วครูในเชียงรายบ้านเราที่จบเครื่องเป่าจากม.พายับ และม.อื่นๆ เมเจอร์ที่ถนัด(woodwind)ก็หลายคนนะคะ โดยเฉพาะครูที่คุมวงโยต่างๆ ที่จบมาโดยตรงจะรู้จักหนังสือและวิธีสอนเป็นอย่างดีคะ มากกว่าสถาบันดนตรีในเชียงรายเราซะอีกเพราะส่วนใหญ่จะจบเฉพาะทางเช่น เปียโนคะ,,แนะนำให้เรียนกับครูที่จบมหาลัยเมเจอร์เครื่องเป่าคะ,,ตามโรงเรียนมัธยมต่างๆคะ ลองถามดูนะคะ  ยิ้ม

"You don’t get harmony when everybody sings the same note."
momcivil
เมื่อมีจงรู้จักให้ เมื่อได้จงรู้จักพอ เมื่อขอจงรู้จักคุณค่าคนเราเกิดมาถึงเวลาก็ต้องไป
มัธยม
**

ฟ้าหลังฝนย่อมสดใสเสมอ

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2013, 09:44:21 »

ขอบคุณค่ะ ยิ้ม

@ต่อไปนี้ทางเดินของฉันจะมีเธออยู่เคียงข้างกันตลอดไป
Animato
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 01 เมษายน 2013, 12:21:13 »

ในเฟสบุ๊คของทรินิตี้ มีข่าวสารการเรียนเครื่องเป่าด้วยคะ มาเวอร์คชอปภาคเหนือด้วยนะคะ เด็กที่สนใจเครื่องเป่าจริงจังมีน้อยมาก สู้ๆนะคะ ^___^อยากเห็นเด็กเชียงรายสอบและเรียนเครื่องเป่าแบบนี้คะ
https://www.facebook.com/trinity.thailand

* Melody.jpg (150.85 KB, 500x772 - ดู 83 ครั้ง.)

"You don’t get harmony when everybody sings the same note."
notiize
ชนใดไม่มีดนตรีกาล ในสันดารเป็นคนชอบกลนัก
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2013, 00:05:55 »

ในเฟสบุ๊คของทรินิตี้ มีข่าวสารการเรียนเครื่องเป่าด้วยคะ มาเวอร์คชอปภาคเหนือด้วยนะคะ เด็กที่สนใจเครื่องเป่าจริงจังมีน้อยมาก สู้ๆนะคะ ^___^อยากเห็นเด็กเชียงรายสอบและเรียนเครื่องเป่าแบบนี้คะ
https://www.facebook.com/trinity.thailand

อยากรู้ว่ามี เวิร์คช็อบเมื่อไหร่ที่ไหนหรอคะ  พอดีหนูสนใจจะไปดูเค้าเป่าคลาริเน็ตน่ะค่ะ
Animato
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2013, 18:44:15 »

อยากรู้ว่ามี เวิร์คช็อบเมื่อไหร่ที่ไหนหรอคะ  พอดีหนูสนใจจะไปดูเค้าเป่าคลาริเน็ตน่ะค่ะ
^^ล่าสุดจัดที่ ม พายับคะ ดูรายละเอียดติดตามข่าวสารในลิ้งค์(ของทรินิตี้หรือเฟสบุ๊คของทรินิตี้)ด้านบนได้เลยนะคะ และ ถ้าหากเชียงรายมีคนสนใจสอบเยอะเค้าก็อาจจะมาจัดให้คะ

* 525762_10152221020380486_2000764196_n.jpg (59.73 KB, 500x375 - ดู 65 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 03 เมษายน 2013, 19:01:22 โดย Animato » IP : บันทึกการเข้า

หน้า: [1] พิมพ์