เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:49:36
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  " พลอยพลัม"โคขุนกระทะร้อน ขยายโปรโมชั่น 149 ถึงวัน พฤหัสเลยจ้า
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์
ผู้เขียน " พลอยพลัม"โคขุนกระทะร้อน ขยายโปรโมชั่น 149 ถึงวัน พฤหัสเลยจ้า  (อ่าน 7571 ครั้ง)
สบู่กุล-kul
มัธยม
**

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 21:48:17 »

อร่อยมากไปทานมาแล้ว......................อุดหนุนน้องชาย

วันหลังพี่ๆๆ จะไปอุดหนุนกันให้ตรึมเลย สนส.28/31 การรันตีอร่อยจิงๆๆครับ
สบู่กุล-kul
มัธยม
**

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 21:49:27 »

ลำขนาดอาบุ๋ม
สบู่กุล-kul
มัธยม
**

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 21:50:28 »

อร่อยอีกคน
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 18:37:59 »

ลูกค้าที่มาจากเว็ป  เชียงรายโฟกัส บอกได้เลยครับวัน  ศุกร์ถึงอาทิตย์  ลดให้ครับ

ขอบคุณทุกคำติชมครับ
Alice_inwonderland
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 29 พฤศจิกายน 2010, 22:51:31 »

ไปกินตั้งแต่ร้านเปิดใหม่ๆ ชอบกินหอยยยเซลลผัดเนยย
แต่ก็ชอบกินเนื้อนะค่ะ  แต่ว่าเนื้อกับเนยมันไม่ค่อยเข้ากันอ่ะค่ะ
เวลาไปเลยกินกุ้งกินหอยแทน  หนูว่ามันเสียความหวานหอมของเนื้อ
เพราะว่ามีความมันๆเลี่ยนๆมาเคลือบไว้อ่ะคะ่

เคยไปกินร้านbest beef ที่กทมอ่ะค่ะ ทำเหมือนกันเลย แต่ว่าจะเปลี่ยนจากวางๆให้ตัก
เป็นเสริฟแทนค่ะะ  แล้วเค้าก็แน่นๆเนื้อมากๆ คือขายบีฟจริงๆอะค่ะ มีทั้งเนื้อโหนก เนื้อเสื่อร้องไห้
ลิ้น เนิ้อสัน เนื้อลาย อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ  ไม่แน่ใจว่าหัว199รึป่าว แต่เสียอย่างเดียวเนื้อไม่มีซอส
แล้วยิ่งผัดเนื้อกับเนย  เลี่ยนมากมายค่ะ

ลองๆดูนะค่ะ คือที่บอกร้านนี้ก็เพราะว่าคนไปกินเยอะมากๆๆ คนเต็มๆ เจ้าของก็บริการดี อยู่แถวๆอ่อนนุชอ่ะค่ะ  แต่ว่าอย่างอื่นเหมือเราทุกอย่าง คือจุดขายเค้าคือ สวรรคของคนรักเนื้อค่ะ
แต่ร้านพี่เนี้ยโดยรวมโอเคเลยนะค่ะสำหรับราคา149 แต่คือคนเชียงรายเนี้ยอาจจะมองไปว่าไม่คุ้ม
เพระาว่าเมื่อเทียบกับหมูกะทะก็ใกล้เคียงกันค่ะ คือถ้ามันสร้างจุกแตกต่างกับร้านหมูทะชัดเจนเนี้ย
คนก็จะเอาไปพูดๆๆกันละ  ร้านนั้นพลอยพลัมดีอย่างงั้น เจ้าแรกอย่างงี้อ่ะค่ะ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 01:18:46 »

ตอนนี้เราเลือกใช้ปลาหมึกไซส์ใหญ่กว่าเดิมครับเลยต้องหั่นเป็นวงเพื่อความอร่อยแบบ
เต็มๆคำครับ  อยากได้อะไรบอกเด็กได้เลยครับไม่ต้องเกรงใจน่ะครับ  ทานให้อิ่ม อร่อยทุกคนน่ะครับ

อยากได้ตระแกง โต้ะดูดควัน เนื้อเรียงดีดี ปลาหมึกหั่นชินโตหน่อย ไอติม

ผมเอาตระแกงไปเองได้ไหม ไม่ชอบเป็นการส่วนตัวไอ้กระทะแบนๆเนี่ย
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 30 พฤศจิกายน 2010, 21:56:31 »

ได้ครับ  อยากทานแบบไหนจัดให้ครับโทรบอกล่วงหน้าก่อนน่ะครับ  0855210808
~cheesecake~
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 17:48:47 »

ชอบเนื้อโคขุนค่ะ อร่อยดี แต่พอมันอยู่ในถาด แล้วมันไม่เป็นชิ้นซักเท่าไหร่ค่ะ มันติดกันพะรุงพะรุง คีบมาเป็นเศษก็มีอะคะ ถ้าปรับปรุงเรื่องนี้จะดีมากเลยค่ะ แล้วยิ่งตอนปิ้งทามาการีนด้วยยิ่งชอบ ส่วนตัวเป็นคนชอบเนยอยู่แล้วหอมดีค่ะ แล้วก็หอยเชลล์ ตัวใหญ่ดีค่ะ รักษาระดับคุณภาพไว้ให้ดีนะคะ ยิ่งเอามาผัดเนย อร่อยมากมายค่ะ
ปลาหมึกอยากให้มีหนวดรวมๆกับตัวปลาหมึกเยอะๆค่ะ อร่อยดี
ชอบน้ำจิ้มแซ่บกะน้ำจิ้มที่ใส่ข้าวคั่วนะคะ อร่อยค่ะ
ไปอีกแน่นอนค่ะร้านนี้ แต่เสียอย่างคือตอนปิ้งน้ำมันกระเด็นเป็นฝอยเลยเชียว แสบร้อนเป็นพักๆ อิๆ
ส่วนราคา ถ้าราคาลดนี้ถือว่าโอเคมากเลยค่ะ ถ้าจะให้ดีมากยิ่งขึ้น ลดทกวันเลยยิ่งดีค่ะ เสาร์ อาทิตย์ คนมากินเยอะแน่นอนค่ะ
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 04 ธันวาคม 2010, 20:25:04 »

ขอบคุณทุกคำติชม ครับ  เนื้อเราสั่งให้เขาสไลค์จาก กท มาให้เลยอาจจะมีปัญหาบ้างเวลาที่เรานำออกมาจากแพคสูญญากาศ  จะพยายามปรับปรุงทุกอย่างให้ดียิ่งขึ้นครับ
แล้วคอยพบกับโปรโมชั่นใหม่ ต้อนรับปีใหม่  2554 ครับ 
หน้า: 1 2 3 [4] พิมพ์