เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 06:25:45
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  " พลอยพลัม"โคขุนกระทะร้อน ขยายโปรโมชั่น 149 ถึงวัน พฤหัสเลยจ้า
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน " พลอยพลัม"โคขุนกระทะร้อน ขยายโปรโมชั่น 149 ถึงวัน พฤหัสเลยจ้า  (อ่าน 7575 ครั้ง)
หนมเค้ก
ร้านหนมเค้ก ยินดีต้อนรับเจ้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 30 ตุลาคม 2010, 11:12:20 »

น่าจะเพิ่มโปรโมชั่นถึงสิ้นปีนี้เลยนะคะ ;Dว่าจะไปกินยังไม่มีโอกาสได้ไปเลยคะ
แล้วเนื้อโคขุนนี่รวมอยู่ในบุฟเฟต์หรือเปล่าคะหรือต้องสั่งต่างหาก ขยิบตา
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 31 ตุลาคม 2010, 21:22:53 »

รวมหมดทุกอย่างแล้วครับ เชิยเลยครับ
capital bulldog
ชั้นประถม
*

088-2614733 แอม

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 00:00:30 »

ไปมาตะวานิ ลด 5% แต้ๆจ้าว วันศุกร์ เสาร์ ติ๊ด .... ถ้าบอกว่ามาจากเจียงฮายโฟกัส 
น้ำจิ้มแซ่บๆเมาะขนาดจ้าว จิ้มจุ่มแหมอย่างๆ กิ๋นปอบ่าตัน รับประกันความลำแต้ๆจ้าว

อากาศหนาวๆแบบอี้ ไปนั่งกิ๋นโคขุน เมาะขนาดดดดดดด

มีพ่อพันธุ์บูลด็อกรับผสม-รับเลี้ยงลูกสุนัขบูลด็อกแรกเกิดและมีจำหน่ายลูกสุนัขบางโอกาส บ.ร่องเผียว ซ.9 ต.ห้วยสักอ.เมือง เชียงราย 088-2614733 แอมจ้าว
Kanfon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 09:51:37 »

อีกเสียงครับไปมาวันที่29/10/10 ลด5% ขอบคุณค๊าบๆๆ ยิงฟันยิ้ม
       ไปก่อนแต่กลับที่หลัง55++
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 01 พฤศจิกายน 2010, 21:41:30 »

วันนี้ไปมา คนเยอะมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก โต๊ะเต็ม ยิ้มเท่ห์

penguinnoy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 14:46:20 »

ถ้าไม่ใช่ช่วงโปรนี่คิดราคายังไงคะ  ยืดเวลาไปถึงมกราปีหน้าได้ไหมคะ  ตอนนี้อยากไปกินจนใจจะขาด  แต่อยู่ต่างประเทศค่ะ เศร้า เศร้า
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 02 พฤศจิกายน 2010, 19:52:54 »

จัดไปเรื่อยๆครับ  ยังไม่มีกำหนดเปลี่ยนโปรครับ
❀●•♪.FairytaleDH﹎.εїз︷✿
ระดับ ป.ตรี

☆ (づ ̄ ³ ̄)づ~~♡

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 11 พฤศจิกายน 2010, 21:14:43 »

ยิงฟันยิ้ม เพิ่งไปทานมาอร่อย คุ้มมากมาย ปกติซื้อจากนอร์ทเทิร์นฟาร์มแพคนึงก็ราคานี้แล้ว แฮปปี้มากค่ะ ยิงฟันยิ้ม

(o◕‿◕)oแม่สีม่วง~ลูกสีเขียว(。◠‿◠。✿)
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 12 พฤศจิกายน 2010, 19:14:45 »

ขอขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากๆครับ
หนมเค้ก
ร้านหนมเค้ก ยินดีต้อนรับเจ้า
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 17 พฤศจิกายน 2010, 16:09:18 »

เมื่อวานไปกินมาอร่อยคะ ยิงฟันยิ้ม แต่ผักน่าจะเพิ่มพวกผักชีฝรั่งกับโหรพาด้วยนะคะจะได้อร่อยๆมักๆ ตกใจ
เวลาใส่ในหม้อจิ้มจุ่มแล้วหอมดีนะคะแล้วจะแวะไปอุดหนุนอีกคะ
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 19:14:54 »

จะนำไปพิจารณาครับ  ขอบคุณลูกค้าทุกท่านมากๆครับ
penguinnoy
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 19:37:19 »

รอก่อนนะ  อย่าพึ่งเปลี่ยนโปรนะคะ  กลับไปจะไปกินทุกอาทิตย์เลย ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 18 พฤศจิกายน 2010, 20:43:28 »

ได้คร๊าบบบบบบ  แล้วเตรียมรอพบความอร่อย  และ ความคุ้มค่าได้เสมอครับ
Kra_Tai
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 25 พฤศจิกายน 2010, 15:30:37 »

เคยไปกิน 2 ครั้ง น้ำจิ้มอร่อย

ของเยอะ มีแต่ของดีๆ ทั้งนั้น คุ้มมากคะ

ชอบตรงที่มีการแยกหม้อย่างกับจิ้มจุ่มอ่ะคะ

ติดใจมาก ยิ่งมีโปรแบบนี้อีก

ไว้จะไปอุดหนุนอีกนะคะ

"ผ้ า ขี้ ริ้ ว" ยังยอมสกปรกเพื่อทำให้สิ่งอื่นสะอาด
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 26 พฤศจิกายน 2010, 18:45:38 »

วันไหนที่ไม่มีโปรโมชั่น  มาทานที่ร้านบอกว่ามาจากเวป  เชียงรายโฟกัส  ลดให้  5% เลยครับ  หนาวๆกินอร่อยครับ
skillfull
ชั้นประถม
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 27 พฤศจิกายน 2010, 21:11:28 »

ไปทานมาแล้วครับ

ก็ดีครับสำหรับอาหารแบบหมูกระทะเทกระจาด

วันไหนไม่มีโปร คนก็ไม่ค่อยมีนะครับ ผมผ่านบ่อยๆ พี่คงต้องยืนราคาโปรแล้วล่ะ ไม่ก็ทำให้แตกต่างจากหมูกระทะ

หั่นใส่จานให้คนมาหยิบราดซอสหน่อยก็ดีเพราะว่าเนื้อใช่ว่าจะมีรสชาิติโดดเด่น ไม่ใช่เอาไปสุมเป็นถาดๆแบบนั้น เนื้อดีดีเสียหมด ไม่ต่างจากหมูกระทะเลย เปลี่ยนวิธีย่างหน่อยก็ดีนะครับ ถ้ารักจะทำเป็นเนื้อย่าง ไม่ต้องอายที่จะใช้เตาแบบบ้านๆเหมือนร้านอื่น ทำให้ดีให้สะอาดก็พอ ไม่ก็เล่นเป็นตะแกงแบบญี่ปุ่นไปเลย อร่อยกว่าต้องมากินใส่มาการีน เปลืองก็เปลือง อ้วนก็อ้วนเลี่ยนอีกต่ะหาก ต้องมาเสริฟหม้อต้มอีก ต้มเป็นวันน้ำก็ไม่เดือด

ผมไม่ค่อยชอบเลยครับ สำหรับการเทกระจาดแล้วให้คนตักของในราคาขนาดนี้ มันดาดๆมาก เนื้อเป็นแผ่นสวยๆ ก็กลายเป็นก้อน เป็นเศษเนื้อไปซะฉิบ

พี่ลองดูแบบตู้เย็นเปิดสองด้านเป็นไง ไม่ก็ไสล์ใส่จานให้เป็นแผ่นๆ ให้คนมาหยิบเอา บางอันที่ใส่ถาดได้ก็ใส่ เอาเค้าเตอร์มาลงดีๆ ซื้อเครื่องล้างจานอัตโนมัติ ราดซอสให้โอ(เนื้อย่างที่ไม่ราดซอสนี่เท่าที่กินมาแต่เกิด เนื้อมันต้องเทพครับ ไม่เทพก็ราดมานิดๆ หรือจะให้เลือกว่าราดหรือไม่ราดก็ได้ เนื้อที่หั่นสำหรับจิ้มจุ่มกับย่างนั้้นความหนาก็ไม่เท่ากันนะครับ กำหนดให้ดี เปลี่ยนรูปแบบการย่างผมว่านะคนแน่นร้านทุกวันแน่นอน

ฝากไว้นิดนะครับ รักจะทำร้านเนื้อย่าง ชิมให้เยอะ ดูให้เยอะ จริงใจให้เยอะ คนเต็มร้านเปิดรีบเปิดสาขาสองแทบไม่ทันแน่นอน

รักจะทำร้านหมูกระทะ ทำแบบนี้ต่อไป ร้านพี่อยู่ได้แล้วนี่
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 17:08:53 »

ขอบคุณครับสำหรับข้อเสนอแนะ
hd man
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 17:39:12 »

อีกนิดหนึ่งครับ  ที่ร้านเรามีซอสสำหรับไว้ราดบนเนื้อก่อนนำไปย่างไว้คอยบริการด้วยครับ  แล้วแต่ว่าใครจะชอบรับประทานแบบไหนเรื่องเตากับกระทะสำหรับไว้ย่างเนื้อที่ร้านเลือกใช้กระทะร้อนเพราะการที่จะทานเนื้อย่างให้อร่อยน้ำของเนื้อที่ไหลออกมาตอนย่าง ต้องไม่หยดหายไปจะทำให้เนื้อมีความชุ่มช่ำน่าทานแล้วสามารถขอเปลี่ยนกระทะได้ตลอดครับ  มาการีนที่ร้านเลือกใช้เป็นมาการีนอย่างดีแล้วแต่ลูกค้าว่าจะเลือกใส่มาก น้อยตามความต้องการครับ วัตถุดิบที่เราใช้เราคัดสรรแต่ของดีๆเพื่อให้ลูกค้าได้รับความคุ้มค่าและพึงพอใจให้ได้มากที่สุด  ขอบคุณลูกค้าทุกท่านที่มาอุดหนุนมากๆครับ
oa3405
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 17:51:50 »

แฟนชอบทานเนื้อค่ะ...ยิ่งเป็นเนื้อโคขุนแล้วรายนั้นขอบอกว่าถึงไหนถึงกัน...เพิ่งรู้นะคะว่าเชียงรายมีร้านแบบนี้ด้วย จะไปกินให้ได้เลยค่ะ....ขอสำรวจเส้นทางก่อนว่าอยู่ตรงไหนเพราะกินฟ้าใสจนเบื่อแล้วอะ ขนาดย้ายไปกินฟ้าใสกุ้งกะทะแล้วนะ แพงกว่าแต่ก็โอเคงะอร่อย..แต่เบื่อแล้ว...ไม่เคยไปกินแบบบุพเฟ่เนื้อโคขุนเพราะมันแพงนิ...แล้วไม่รู้ด้วยว่าที่เชียงรายมีป่าวเลาไปกินสเต๊กแหล่ะถึงได้กิน.....ชอบตรงที่น้ำจิ้มนี่แหล่ะค่ะ...จะแวะไปนะคะ...เพิ่มของให้เยอะๆๆเลยนะ555+ คคงพาไปหลายคนที่บ้านมีแต่สวาปามตัวพ่อทั้งนั้น5555+
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 28 พฤศจิกายน 2010, 20:58:25 »

ไปทานมาสดๆๆร้อนๆๆ ยังอิ่มอยู่เลย วันนี้คนน้อยไปนิดเลยไม่กล้าบอกว่ามาจาก CRFC อิอิ อร่อยๆๆ

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์