เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 28 มีนาคม 2024, 21:18:24
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0
ห้ามประกาศซื้อขาย แลกเปลี่ยน สัตว์ป่าสงวน สัตว์ป่าคุ้มครองทุกชนิด บนเว็บไซต์แห่งนี้ เจอกระทู้ไหนประกาศ จะดำเนินการลบออก โดยไม่ต้องแจ้งให้ทราบ

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  สัตว์เลี้ยง (ผู้ดูแล: ตาต้อม, Active Oper, “๏.๎฿ @ ์ N ' K๎.๏™”)
| | |-+  ลายสะลอง......... มีลูกไก่ Silkie น่ารักมาแบ่งขายจ้า :)
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ลายสะลอง......... มีลูกไก่ Silkie น่ารักมาแบ่งขายจ้า :)  (อ่าน 10653 ครั้ง)
laisalong
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 11:16:00 »

ชุดนี้เกิดวันที่ 23-24 เมษายน 2556 จ้า

Orpington ตัวละ 250 บาท
Ameraucana ตัวละ 250 บาท เช่นกัน

รับประกันความสวย ที่รอทุกท่านเข้าไปเลือกจ้า

ตัวมีจุดๆ ถูกพ่อเลี้ยงแม่จันจองหมดแล้วจ้า ยิงฟันยิ้ม

บ่สวย บ่แจ่ม บ่ถูก บ่ใจ๋ลายสะลอง
คุ้มค่าทุกตัวจ้า

เป็นหนึ่งในพ่อพันธุ์ Blue Ameraucana จ้า ช่วงนี้เคราหายไปแยะ เพราะเขากินข้าวต้มคลุกรำ เศษอาหารเลยจับเครา พวกกันก็พากันไปช่วยทำความสะอาด กินทั้งเศษอาหารและก็เคราไปด้วย จึงหมดหล่อไปชั่วขณะหนึ่งจ้า

kwun999
มัธยม
**

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 22:09:25 »

สนใจลูกไก่ Ameraucana ตัวละ 250 บาท เช่นกัน ครับ ตอนนี้มีลูกไก่ไหมครับ ผม อ.ขวัญชัย ที่เคยซื้อลูกไก่ ออพิงตั้น 4 ตัวครับ อยู่เชียงรายครับ 084-7108704

laisalong
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 27 เมษายน 2013, 23:25:03 »

สนใจลูกไก่ Ameraucana ตัวละ 250 บาท เช่นกัน ครับ ตอนนี้มีลูกไก่ไหมครับ ผม อ.ขวัญชัย ที่เคยซื้อลูกไก่ ออพิงตั้น 4 ตัวครับ อยู่เชียงรายครับ 084-7108704

ขอบคุณที่สนใจครับ  ยิงฟันยิ้ม

อาจารย์ แล้วลูก Orpington โตขนาดไหนแล้วครับ

ตอนนี้มี Ameraucana 7 ตัว คละสี น่าจะมีสีดำ 2 ตัว โดยรวมสวยทุกตัวครับ ส่วน Orpongton มี 3 ตัว ครับ

ไก่ชุดนี้หยอดวัคซีนเมื่อเช้าแล้วครับ

พรุ่งนี้ ผมโทรหาครับ

feno
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 07:20:06 »

พี่คับsikil พันุ์ที่ขนเยอะอีกนานไหมคับที่จะได้ลูกอะคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

KHUN TAR FARM จำหน่วยลูกเฟรนบลูด็อก อิงลิชบลูด็อก เกรดคุณภาพ ทุกตัวมีใบเพดดรีกรี
Line: Tar-MFU
เบอร์-0956979602 ต้าร์
kwun999
มัธยม
**

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 28 เมษายน 2013, 16:39:48 »

ลูกไก่ที่ซื้อมาตอนนี้ขนออกเต็มตัวแล้วครับ ตัวโตขึ้นมากแล้วครับ
laisalong
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 16:53:05 »

พี่คับsikil พันุ์ที่ขนเยอะอีกนานไหมคับที่จะได้ลูกอะคับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

silkie ยังบ่ออกไข่ครับ น่าจะเร็วๆ นี้ครับ
laisalong
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 17:04:15 »

พ่อพันธุ์ Blue Ameraucana สุดหล่อ ในไทยหาค่อนข้างจะยาก (มาก)  จับจองเป็นเจ้าของได้เน้อ ตอนนี้เหลือ 5 ตัวจ้า

รูปลูกๆ ของพ่อพันธุ์ข้างบนเน้อ

นี่เป็น พ่อพันธุ์ Black Ameraucana เจ้าลูกสีเข้ม โตมา (อาจ) จะเป็นแบบตัวดำครับ
laisalong
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 22:52:13 »

ลูก Orpington ชุดนี้ก็งามพอๆ กับในรูปครับ
(รูปจะสีจัดไปนิดหนึ่งครับ)
ชุดนั้นหมดไปแล้วครับ

laisalong
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 23:03:23 »

ลูกไก่ชุดใหม่ เกิด 1 พ.ค. 2556

Ameraucana  7 ตัว
Orpington     3  ตัว

สนใจจองและโอนเงินได้จ้า

รับประกันว่า สวยได้ใจ จ้า
laisalong
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 23:49:15 »

แวะมาแจ้งว่า
ลูกไก่หมดแล้วจ้า
แต่มีไข่ Buff Orpington x France Copper Maran ขายฟองละ 40 บาทจ้า
ถ้าต้องการลูกไก่ สามารถจองได้จ้า

laisalong
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 21 พฤษภาคม 2013, 23:21:51 »

ฝูงไก่ Orpington ของลายสะลอง ตอนนี้ยังบ่มีลูกๆ ของพวกนี้จำหน่าย ต้องรออีกระยะหนึ่งครับ หากสนใจ จองได้ครับ

ตอนนี้ ลูก Jersey Giant ทะยอยกันออกมาชมโลก สิ้นเดือนนี้มีราคาแน่นอนครับ
ตอนนี้จองล่วงหน้าได้เลยครับ ..... ไก่ตัวนี้เป็นไก่สายพันธุ์แท้ที่ใหญ่ที่สุดในโลกครับ

โตมาเป็นแบบนี้ครับ

laisalong
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 31 พฤษภาคม 2013, 13:01:29 »

งวดนี้มีลูกไก่สวยสุดๆ 2 อย่างมาขาย
1. ไก่สายพันธุ์แท้ที่ใหญ่ที่สุดในโลก นั่นก็คือ เจ้า Jersey Giant  จอมยักษ์อันดับ 1 ในขวบปีแรก เขาจะโตทางโครงสร้างก่อน พอขวบปีที่สอง ตัวก็จะขยายออก ตัวนี้เป็นไก่ที่เชื่องมากๆๆๆๆๆ
..........  อายุ 1 - 14 วัน ตัวละ 350 บาท
..........  อายุ 15-30 วัน ตัวละ 400 บาท

2. ไก่ยักษ์อันดับสอง ทั่วๆ ไป คนไทยเรียกว่ายักษ์บราม่า ในไทย ที่เห็นกันจนชินตาเป็นไก่ที่เรียกว่า Light Brahma ตัวเป็นสีขาว คอเป็นริ้วดำ อาจจะเห็นตัว Dark Brahma หรือตัว Buff Brahma บ้างประปราย แต่ที่ผมจะนำเสนอเป็นตัว Buff Laced Brahma ในไทย ผมพยายามค้นหา ยังบ่เจอว่ามีใครมีแล้วลงโชว์ใน Interner น่ะ ถือว่าหายาก (มาก) โดยสายของผมจะมาจาก Dan Powell โครงสร้างเขาเป็น Brahma สายโบราณ คือทรงสูงใหญ่ ขนบริเวณขา บ่หนาแน่นเหมือนตัว Light ครับ
..........  อายุ   1-14 วัน ตัวละ 1,000 บาท
..........  อายุ 15-30 วัน ตัวละ 1,500 บาท

ภาพชุดแรก เป็น Jersey Giant

ภาพชุด Buff Laced Brahma

laisalong
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 01 มิถุนายน 2013, 10:38:45 »

พวกนี้อายุประมาณ 2 เดือน  วิ่งเล่นหน้ากรงไก่ ปล่อยดีกว่า ขายเหมา 3 ตัว 1,000 บาท
(ค่าจัดส่งต่างหากเน้อ
น่าจะเป็นตัวผู้ บ่รู้เหมือนกันว่ารูปถ่ายดูตัวใหญ่โคตร ตัวจริงดูเล็กกว่า
ทั้งพ่อแม่ เป็น Buff Orpington

โดยรวมดูสวยครับ
เป็นรูปถ่ายจากพ่อพันธุ์ แม่พันธุ์ จริงๆ ที่มีในลายสะลอง

kwun999
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 03 มิถุนายน 2013, 08:53:40 »

ตอนนี้ลูกไก่บาร์ม่ามีประมาณกี่ตัวครับ ผม อ.ขวัญที่เคยซื้อลูกไก่ Ameraucana  กับ Orpington
laisalong
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 12:05:08 »

ตอนนี้ลูกไก่บาร์ม่ามีประมาณกี่ตัวครับ ผม อ.ขวัญที่เคยซื้อลูกไก่ Ameraucana  กับ Orpington

ขอบคุณ อ.ขวัญ ที่สนใจครับ
ลูกไก่ Brahma มีสิบกว่าตัว แต่ถูกจองหมดไปแล้วครับ
ช่วงสิ้นเดือนมีออกมาอีกครับ

laisalong
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 12:08:30 »

ลูกไก่ Jersey Giant ราคาเร้าใจ อายุ 1-14 วัน ราคาตัวละ 250 บาท
จองก่อนได้ก่อนจ้า

ส่วน Brahma ยังราคาเดิม คือ 1-14 วัน ตัวละ 1,000 บาทถ้วนจ้า

AUM_PUKLUK
ชั้นประถม
*

ต่ำเราต้องค้ำชู ให้สูง จรูงศรี

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 05 มิถุนายน 2013, 12:14:54 »

ด้วยความเคารพคับ...ผมอยาถามเพราะบ่ได้เล่นไก่หนะคับแต่เห็นมันราคาดี
เลยอยากถามว่า
ไก่สายพันธุ์นี้เปิ้นนิยมเลี้ยงเพื่อจุดประสงค์ใดคับ
บริโภคหรือว่าสวยงาม...เห็นตัวใหญ่ตวยคับ...ขอบคุณคับ..^^
laisalong
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 23:22:19 »

ด้วยความเคารพคับ...ผมอยาถามเพราะบ่ได้เล่นไก่หนะคับแต่เห็นมันราคาดี
เลยอยากถามว่า
ไก่สายพันธุ์นี้เปิ้นนิยมเลี้ยงเพื่อจุดประสงค์ใดคับ
บริโภคหรือว่าสวยงาม...เห็นตัวใหญ่ตวยคับ...ขอบคุณคับ..^^

ไก่ทุกตัวของผม จะเป็นสัตว์เลี้ยงครับ ถ้าออกไข่มามากก็กินไข่ไปด้วยครับ
ในต่างประเทศ เขากินทั้งเนื้อและไข่ด้วยครับ

ด.โมริ
ขั้นเทพ
มัธยม
**

ยิ้มไม่ออกก็จะยิ้ม

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 07 มิถุนายน 2013, 23:31:22 »

ไก่  Ameraucana งามแต้คัฟ อิอิ

มดแดงไฟ ทองประกายแสด
laisalong
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 09 มิถุนายน 2013, 22:43:58 »

ไก่  Ameraucana งามแต้คัฟ อิอิ

ครับพ้ม ... เจ้าตัวนี้ งามและไข่ดกใช้ได้เลยครับ
หน้า: 1 [2] 3 4 5 พิมพ์