เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 06:02:37
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลท่องเที่ยว-โพสรูป
| |-+  ร้านอาหาร เมนูเด็ด ร้านดัง เชียงราย (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-.)
| | |-+  ร้านป้านางซีฟู้ด สด อร่อย ราคากันเองครับ...
หน้า: 1 [2] พิมพ์
ผู้เขียน ร้านป้านางซีฟู้ด สด อร่อย ราคากันเองครับ...  (อ่าน 5928 ครั้ง)
Tossaphol Wisutsap
รับเเปลภาษา
สมาชิกลงทะเบียน
แฟนพันธ์แท้
*

รับเเปลภาษาอังกฤษ-ไทย, ไทย-อังกฤษ

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2013, 15:16:49 »

อย่างนี้ต้องจัดสักวันล่ะครับ

ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

If you born poor it's not your mistake but if you die poor its your mistake.
รับเเปลภาษา ทำรายงานสนใจติดต่อ 0879777060 0931902004 0907609499
www.facebook.com/TossapholWisutsap2013
andy7799
ชั้นประถม
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 03 เมษายน 2013, 23:31:48 »

อร่อย สะอาด ไม่แพง .....คอนเฟริ์ม!!!
สำหรับตัวผมและเพื่อนๆ ถ้าถามว่าสดไหม ? ตอบเลยนะมันไม่สดนะ สะอาดไหม ? ก็ไม่มากนัก อาหารทะเลถ้าสดจริงเนื้อต้องแน่นนะครับ มันไม่ได้ยุ่ย ขนาดของปู กุ้ง หอย ก็ขนาดเล็ก ไม่ได้จัดอยู่ในระดับปานกลางถึงใหญ่ ขออนุญาตแนะนำนะครับ ถ้าใครที่ต้องการกินจริงๆ พร้อมที่จะจ่ายแบบผมและเพื่อน หาที่ใหม่ดีกว่า เพิ่งโดนมาสดๆ ถ้าจะให้ดีมีลูกค้าติด ทางเจ้าของร้านเองน่าจะมาดูแลเองนะครับ ไม่ใช่ปล่อยให้เด็กในร้านทำมาแบบส่งๆ คิดใหม่ทำใหม่นะครับ ยังไงก็จะให้โอกาสคุณอีกครั้ง สู้ๆครับ
ppoorr
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 05 เมษายน 2013, 19:26:05 »

อร่อย สะอาด ไม่แพง .....คอนเฟริ์ม!!!
สำหรับตัวผมและเพื่อนๆ ถ้าถามว่าสดไหม ? ตอบเลยนะมันไม่สดนะ สะอาดไหม ? ก็ไม่มากนัก อาหารทะเลถ้าสดจริงเนื้อต้องแน่นนะครับ มันไม่ได้ยุ่ย ขนาดของปู กุ้ง หอย ก็ขนาดเล็ก ไม่ได้จัดอยู่ในระดับปานกลางถึงใหญ่ ขออนุญาตแนะนำนะครับ ถ้าใครที่ต้องการกินจริงๆ พร้อมที่จะจ่ายแบบผมและเพื่อน หาที่ใหม่ดีกว่า เพิ่งโดนมาสดๆ ถ้าจะให้ดีมีลูกค้าติด ทางเจ้าของร้านเองน่าจะมาดูแลเองนะครับ ไม่ใช่ปล่อยให้เด็กในร้านทำมาแบบส่งๆ คิดใหม่ทำใหม่นะครับ ยังไงก็จะให้โอกาสคุณอีกครั้ง สู้ๆครับ

ต้องขอโทษและขอบคุณในคำแนะนำนะครับ ทางร้านจะปรับปรุงแก้ไขและหากท่านได้มีโอกาสมาทานอีกและเจอของ เช่น ไม่สดหรืออื่นๆ กรุณาแจ้งทางร้านให้ทราบด้วยครับและเราจะทำการแก้ไขให้ทันทีตรงนั้นเลยครับ ขอบคุณครับ.........
volumemax
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 13:53:53 »

ผมว่าเหมาะสมกับราคามากเพราะปริมาณอาหารในแต่ละจานให้เยอะจริงๆ
gclubbet
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 15:19:47 »

น่าลองครับ

Kontae_ki
อนาคต..เราสร้างเองได้
ชั้นประถม
*

ลูกชาวนา 100%

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 15:43:23 »

เห็นภาพแล้ว น้ำลายจะไหล

Ammyama
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 16:05:09 »

เราไปทีไรเจ้าของร้านเค้าก็ลงครัวเองตลอดนะ ว่างจากครัวก็มาเดินดูลูกค้าเองด้วยอ่ะ

นุชจรินทร์  085-1071555  ^_____^
พรมตัวหนอน+ผ้าขนหนูนาโนฯ+ผ้าห่มนุ่มนิ่ม
☆ขออภัย☆แม่ค้างดไปขายที่ถนนคนเดิน&ม่วนแล้วนะคะ★
♥คุณลูกค้าสั่งซื้อได้ทางโทรศัพท์/line ค่ะ♥
Line ID : aalover_zeng
۰•ฮักแม่จัน©®
เลวบ้างในบางเวลา
แฟนพันธ์แท้
*

"มารบ่มี บารมี บ่เกิด.."

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 16:10:38 »

เราไปทีไรเจ้าของร้านเค้าก็ลงครัวเองตลอดนะ ว่างจากครัวก็มาเดินดูลูกค้าเองด้วยอ่ะ

ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่านะครับ  อาหารทะเลที่ไหนก็ไม่สดหรอกครับ  เขาก็อัดฟิตจากมหาชัยมากันทั้งนั้น 

"ทำบุญเท่าไรก็ไม่สามารถลบล้างบาปได้ บุญอยู่ส่วนบุญ บาปอยู่ส่วนบาป"

ไม่มีใครหรอกที่จะเลวโดยสันดาน ..
หากแต่สถานการณ์มันบีบบังคับให้ทำ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 21:49:27 »

ต้องไปชิมสักครั้ง ทางผ่านเลยครับ  ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
Runbkkthai
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 06 เมษายน 2013, 22:11:24 »

อร่อยมากครับ ไปโดนมาแล้วกุ้ง จิ้มหัวทีมันกุ้งไหลเลย

ราคาก็ไม่แพง ส่วนใครที่บอกไม่สดถึง ชร ก็เห็นมีร้านเดียว

ที่น่ากินและไม่แพงทีุ่สุดละฮับ
9D
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 20:40:00 »

ไปมาละครับ บ่าได้กินสักกำ  ไปนั่งรอตั่งนาน อดบ่าได้ลุกไปถาม
 แม่ครัวบอกว่า ไม่เห็นมีรายการอาหารโต๊ะผม เอ่อนั่นเต๊อะ รายการอาหารที่ผมสั่งมันไปตางไดก็บ่าหู้  ผมรอม๊ะใหว เลยเปลี่ยนไปกินร้านอื่นแทน กะนั่งกินลำสักกำหุ๊
   แต่ก็ขอบคุณทางร้านที่ไม่เก็บค่าน้ำโค๊กกะน้ำเปล่า

ST
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2013, 09:04:32 »

เพิ่งย้ายมาอยูเชียงราย ไปมะถูก ลงแผนที่ให้โย จะไปชิม ^_^
cooLdown
ชั้นประถม
*

เพียงพอ

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2013, 20:22:11 »

ไปมาละครับ บ่าได้กินสักกำ  ไปนั่งรอตั่งนาน อดบ่าได้ลุกไปถาม
 แม่ครัวบอกว่า ไม่เห็นมีรายการอาหารโต๊ะผม เอ่อนั่นเต๊อะ รายการอาหารที่ผมสั่งมันไปตางไดก็บ่าหู้  ผมรอม๊ะใหว เลยเปลี่ยนไปกินร้านอื่นแทน กะนั่งกินลำสักกำหุ๊
   แต่ก็ขอบคุณทางร้านที่ไม่เก็บค่าน้ำโค๊กกะน้ำเปล่า

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

รับสร้างกรงแมว ขายชุดเครื่องนอน เกรดพรีเมียมขนาด 6ฟุต
http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=878349.0
http://tesleep.lnwshop.com/
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 14 เมษายน 2013, 20:58:31 »

ต้องไปรอแหมกำครับ  เผื่อเขาจะแถมหื้อเน้อ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
นายต๋อยหอย(^_^)
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2013, 07:56:43 »

วันนี้เปิดไหมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
THANAPUT
เชียงรายบ๊อช คาร์ เซอร์วิส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2013, 22:23:37 »

ภาพถ่ายรูปอาหาร ไม่ชัด..แสงน้อย
ไปถ่ายเอามาลงใหม่..เอาชัดๆ..สวยๆ..ถ้าแสงไม่พอ..เอาไฟฉายช่วยส่องละกัน.. ตกใจ ตกใจ

บริการ  ติดตั้งแก๊สรถยนต์ ระบบหัวฉีด รับประกัน 5 ปีเต็ม  จำหน่าย สินค้า  BOSCH  ทั้งปลีกและราคาขายส่ง
http://www.chiangraiboschcarservice.com
sudsud
ชั้นประถม
*

ลิ้นมันอยู่ได้เมิน เพราะว่ามันอ่อนเหลือเขี้ยว

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 19:34:36 »

อร่อยมากครับ
หน้า: 1 [2] พิมพ์