เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 20:53:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เอารถแม่มาขับ มันผิดด้วยหรือค่ะ เป็นคนแม่สายมันผิดด้วยหรือค่ะ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์
ผู้เขียน เอารถแม่มาขับ มันผิดด้วยหรือค่ะ เป็นคนแม่สายมันผิดด้วยหรือค่ะ  (อ่าน 6881 ครั้ง)
เด็ด ฟิชชิ่ง (บ้านป้าห้า)
มัธยม
**

« ตอบ #80 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:32:03 »

กล้องแว่นต๋าแบบชูวิทย์ใจ้สะดวกกว่า แม่อุ๊ยก้อใจ้อยู่ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ในเน็ตมีเป่อเล้อ ราคาบ่ะแปง ไปกั๋บเฮาได้ทุกตี้ สะดวกดี เฮาหันบ่ะหยั๋งกล้องก้อถ่ายอันนั้น บ่ะเด่วนี้ไว้ใจ๋ไผบ่ะได้เลย....คนเฒ่าเซ็งงงงง ฮืม ฮืม ฮืม
เจ๋ง

( ร้านเด็ดฟิชชิ่ง )
         เข้าสั่งมาลุย สนใจอุปกรณตกปลาราคากันเอง คุยประทับใจ
ลดราคาให้อีกพิเศษ ของดีราคากันเองที่นี้ T. 0861908998
มัธยม
**

« ตอบ #81 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:37:48 »

.. ว่าแต่ว่าขาขึ้นไม่น่าต้องเข้มขนาดนี้ ขาล่องเข้าเชียงรายยังพอว่า รถติดฟิล์มดำมืดไหมครับ แล้วปกติเวลาผ่านด่านถ้ามี จนท.ประจำด่าน ลดกระจกลงก่อนเข้าด่านเลยครับ ผ่านฉลุย คือมันมีองค์ประกอบหลายๆอย่างนะ ลักษณะรถ การแต่งเนื้อแต่งตัว ลักษณะการพูดคุย ฯลฯ ไม่อยู่ในเหตุการณ์ซะด้วย แต่ก็น่าจะอนุโลมให้นะเพราะเหตุผลที่เราไปก็น่าจะฟังขึ้นอยู่ อย่างว่าแหละครับ ขาขึ้นไม่เห็นต้องเข้มขนาดนี้
ฟิล์มก็ปกติค่ะ ไม่มืด//ติดแถมมาจากศูนย์ฮอนด้าอ่ะค่ะ 60เปอร์เซ็นต์ กระจกลดลงทั้ง 4 บานเลยค่ะ แต่งตัวก็ชุดดำ แต่การพูดคุยยอมรับว่ามีน้ำเสียง แต่ตอนแรกพูดดีตอบทุกประเด็นนะค่ะ แต่พอถูกถามในลักษณะเหมือนกะขโมยรถมาทั้งๆที่บอกว่าเป็นรถของแม่ เอกสารก็มีพร้อม แล้วก็ขับรถ ไป-มา เกือบตลอดทั้งเดือนค่ะ ของในรถก็มี ทีวี พัดลม ดีวีดี กระติกน้ำร้อน และของจุกๆจิกๆใส่บ้านน้อย ซองการ์ดเชิญงานศพค่ะ อย่างอื่นไม่มีนะ ฉี่ก็ไม่ม่วง...แต่พอถามว่ารถคันนั้นบรรทุกต่างด้าวมาเต็มคัน ไมพี่ท่านไม่ตรวจ....เป็นเรื่องเลย ลังเล

เข้าสั่งมาลุย สนใจอุปกรณตกปลาราคากันเอง คุยประทับใจ
ลดราคาให้อีกพิเศษ ของดีราคากันเองที่นี้ T. 0861908998
มัธยม
**

« ตอบ #82 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:39:49 »

วันนี้วิ่งไปแม่สายมาละ ผ่านยาว  ยิงฟันยิ้ม แต่ก็มีถามนิดหน่อย

จะไปไหน บ้านอยู่ไหน
บางจุดขอตรวจก็จอดรถรอไม่มาตรวจสักที งั้นก็ไปละ แอ่นเลย  ยิงฟันยิ้ม

วันนี้มีจุดตรวจตั้งแต่ กิ่วทัพยั้ง บ้านถ้ำ แล้วก็ขาออกจากตัวอำเภอก่อนถึงไฟแดง ปตท.
ช่วงนี้สงสัยว่านายคงจะมา ขยันกันมว๊ากกกกก  ตกใจ
ท่าจะแม่นแต้ๆเนอะ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขยันแบบนี้น่าไปช่วงงานพี่ทหารภาคใต้

มัธยม
**

« ตอบ #83 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:41:28 »

พรุ่งนี้ต้องเดินทางไปทำงานที่แม่สายซะด้วย จะโดนเรียกตรวจรึเปล่าน๊อ  ฮืม ฮืม
ยิ้มกว้างๆแบบนางสาวไทยสิค่ะ เวลาพี่ท่านถามอะไรก็ ค่ะ ค่ะ ค่ะ ///ครับ ครับ ครับ นอบน้อมไว้....แล้วก็เตรียมบันทึกวีดีโอไว้ค่ะ เวลามีปัญหาจะได้ส่งไปให้พี่สรยุทธ์ ช่อง 3 ยิ้มกว้างๆ

มัธยม
**

« ตอบ #84 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:47:43 »

เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ...ค่ะเรื่องส่วนตัว
หน้าที่การทำงานตรวจค้นและป้องปรามปัญหายาเสพติดคือหน้าที่ของหน่วยงานผม
แยกแยะให้ออกจากกัน ผมอยู่ระหว่างปฏิบัติหน้าที่ ผมรับราชการกินภาษีเงินเดือนประชาชน
อารมณ์ร่วมอาจมีบ้างแต่สิทธิประชาชนเช่นคุณสามารถทำอะไรๆได้หมด โลกเสรีแต่ต้องเคารพกฏหมาย...ก็เคารพน่ะค่ะ  ให้ความร่วมมือหมดนี่ค่ะ
ส่วนผมมีระเบียบวินัยเคร่งครัดไม่สามารถทำอะไรๆได้เหมือนคุณ....ค่ะ ไม่สามารถทำอะไรได้ แค่กระชากกุญแจรถไปเฉยๆเนอะ แล้วบอกว่างั้นก็ไม่ต้องไปไหน..เหอะๆ ทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ บางสิ่งบางอย่างคุณอาจไม่รู้หน่วยงานแต่ละหน่วยงานเขาก็ทำหน้าที่ของเขา
ถ้าคุณเข้าใจสักนิดใจเย็นสักนิดเราคงไม่มีเหตุการณ์กระทบกระทั่งซึ่งกันและกัน
หวังว่าคุณคงเข้าใจ....ค่ะ เพิ่งเข้าใจการปฏิงานของท่านก็วันนี้แหละค่ะ
....ด้วยความเคารพ

มัธยม
**

« ตอบ #85 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:48:37 »

เลือก คำพูดดูดีอีกสักนิดเถอะพี่ท่าน แรงไปครับ เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนของคุณ  ฮืม
เดี๋ยวหลายๆท่านฟังแล้วมันติดๆขัดๆ มันยิ่งยาวไปเยอะครับ ด้วยความเคารพ
เริ่มขัดแล้วค่ะ ขัดมากด้วยสิ แรงจริงๆด้วยแฮะ

มัธยม
**

« ตอบ #86 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:51:14 »

ผม เคยไปแม่สาย ออกบ่อย แต่ไม่เคยโดนตรวจค้น สักครั้งครับ 

แค่แง้ม กระจก ถามไถ่กัน ไปไหนมา  สุดท้ายเที่ยวให้สนุกนะครับ ทุกครั้งไป

แต่  แค่เปลี่ยนแม็ก 17  แล้วใส่แค่สปอย์เลอร์  จริงหรือครับ

เพราะแค่แต่งแนวนี้ มันร่วมอะไรหลายอย่างนะครับ

ผมเห็นใจเจ้าหน้าที่ นะครับ  เขาก็ต้องทำงานของเขา

เคยได้ยินข่าวกันไหม  จับยาบ้า ได้ที่ด่าน แม่ต๋ำ  พะเยา  บอกเล็ดลอดมาจากเชียงราย

ตำรวจ ตั้งแต่ ด่านอ.เมืองพะเยา จนถึงเชียงราย ปีนั้น งดโบนัสทั้งปีเลยครับ 

เปลี่ยนแม็ก 17 และสปอย์เลอร์จริงๆค่ะ แค่นั้น///ให้ตายเหอะ.....และในเชียงรายมันก็แนวนี้หลายคันอ่ะเนอะ  ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ครั้งหน้าไปพร้อมกล้องวีดีโอรอบคันท่าจะดี

มัธยม
**

« ตอบ #87 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 10:53:21 »

เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ
หน้าที่การทำงานตรวจค้นและป้องปรามปัญหายาเสพติดคือหน้าที่ของหน่วยงานผม
แยกแยะให้ออกจากกัน ผมอยู่ระหว่างปฏิบัติหน้าที่ ผมรับราชการกินภาษีเงินเดือนประชาชน
อารมณ์ร่วมอาจมีบ้างแต่สิทธิประชาชนเช่นคุณสามารถทำอะไรๆได้หมด โลกเสรีแต่ต้องเคารพกฏหมาย
ส่วนผมมีระเบียบวินัยเคร่งครัดไม่สามารถทำอะไรๆได้เหมือนคุณ ทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ บางสิ่งบางอย่างคุณอาจไม่รู้หน่วยงานแต่ละหน่วยงานเขาก็ทำหน้าที่ของเขา
ถ้าคุณเข้าใจสักนิดใจเย็นสักนิดเราคงไม่มีเหตุการณ์กระทบกระทั่งซึ่งกันและกัน
หวังว่าคุณคงเข้าใจ

เหนื่อเน้อ

อารมร่วมอาจมีบ้าง  ตลกนะค่ะ  ปฎิบัติงานราชการจะมาใช้อารมร่วมบ้าง  ไม่ถูกต้องนะค่ะ ในเรื่องนี้ก้จะมาฟ้องหมิ่น  ฟ้องได้ที่ๆหนค่ะคนละเรื่องเลย ไม่เข้าข้อกฏหมายเลย มีแต่จะให้เราไปฟ้องศาลปกครองซะมากกว่า ตำรวจจะหน้าเสียมากกว่านะ เรื่องทะเบียนรถก้ต้องพิสูจน์ก่อนนะคนละเรื่องจ้า รู้กฎหมายดีขนาดไหนค้ะ ในฐานะที่เรียนกฏหมายบวกกับพ่อก้เปนตำรวจนะค่ะ
พ่ อาจาน ไม่เคยสอนให้ใช้อารมกับงานได้เลยค่ะ ตำรวจมีหน้าที่รักษาความปลอดภัยะบริการสาธารณะนะค่ะ  อย่าเข้าใจว่าจะเปนศูกลางของชาติขนาดนั้น  ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ ที่ว่ามีอารมร่วมบ้าง ใช้คำนี้พูดไม่ๆด้ ไม่พอใจอย่างชัดเจน  ถ้ามีข้อข้องใจอะไรบอกได้ค่ะ  พร้อมพูดคุยได้ค่ะ
ขอบคุณค่ะพี่ ที่เข้าใจประชาชนอย่างนู๋ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #88 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 11:18:48 »

ติดกล้องรถยนต์เลยครับ ไม่แพง ร้านเวิร์คไอที หน้า รร เทศบาล5 น่าจะ 890 บาท มั้งครับไม่แน่ใจ
หรือถ้าจะประหยัดงบหน่อยก็กล้องโทรศัพท์นั่นแหละครับ กดอดถ่ายไว้แล้วถามเค้าว่าผิดข้อหาอะไร?
ยิ้ม ยิ้มเท่ห์ ยิ้มกว้างๆ

มัธยม
**

« ตอบ #89 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 11:19:31 »

เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ
อารมณ์ร่วมอาจมีบ้างแต่สิทธิประชาชนเช่นคุณสามารถทำอะไรๆได้หมด โลกเสรีแต่ต้องเคารพกฏหมาย
ส่วนผมมีระเบียบวินัยเคร่งครัดไม่สามารถทำอะไรๆได้เหมือนคุณ ทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ บางสิ่งบางอย่างคุณอาจไม่รู้หน่วยงานแต่ละหน่วยงานเขาก็ทำหน้าที่ของเขา
หวังว่าคุณคงเข้าใจ

เหนื่อเน้อ

อารมร่วมอาจมีบ้าง  ตลกนะค่ะ  ปฎิบัติงานราชการจะมาใช้อารมร่วมบ้าง  ไม่ถูกต้องนะค่ะ ในเรื่องนี้ก้จะมาฟ้องหมิ่น  ฟ้องได้ที่ๆหนค่ะคนละเรื่องเลย ไม่เข้าข้อกฏหมายเลย มีแต่จะให้เราไปฟ้องศาลปกครองซะมากกว่า ตำรวจจะหน้าเสียมากกว่านะ เรื่องทะเบียนรถก้ต้องพิสูจน์ก่อนนะคนละเรื่องจ้า รู้กฎหมายดีขนาดไหนค้ะ ในฐานะที่เรียนกฏหมายบวกกับพ่อก้เปนตำรวจนะค่ะ
พ่ อาจาน ไม่เคยสอนให้ใช้อารมกับงานได้เลยค่ะ ตำรวจมีหน้าที่รักษาความปลอดภัยะบริการสาธารณะนะค่ะ  อย่าเข้าใจว่าจะเปนศูกลางของชาติขนาดนั้น  ส่วนตัวไม่ชอบค่ะ ที่ว่ามีอารมร่วมบ้าง ใช้คำนี้พูดไม่ๆด้ ไม่พอใจอย่างชัดเจน  ถ้ามีข้อข้องใจอะไรบอกได้ค่ะ  พร้อมพูดคุยได้ค่ะ

ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์

สบายแมน
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #90 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 12:51:25 »

เริ่มไม่ค่อยอยากไปแม่สายแล้วแฮ๊ะ
เคยไปเที่ยวด่านกับทหารที่อ่างขาง
ไปกับเจ้าหน้าที่ที่คุมด่าน ได้ยินเขาสั่งลูกน้องว่ามีคำสั่ง
ห้ามสวมแวนตาแล้วตรวจนักทองเที่ยวเพราะมันไม่สุภาพ
แต่นี่ที่ด่านไปแม่สาย เขาจะเคร่งครัดเรื่องพวกยาบ้าก่อนะไม่แน่ใจ
ไม่ขอออกความเห็นล่ะกัน ยังไม่เคยเจอด่านแบบนี้
Blacky
—————————
ระดับ ป.ตรี

—‘ ฅ น ติ ด ดิ น ’—

« ตอบ #91 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 13:10:56 »

สงสัยเก๋งต้องเอาไว้ใช้รับ-ส่ง หลานสาวอย่างเดียวแล้วพี่

คราวนี้จะมาแม่สาย ให้ป๋ามัสเอาอีเขียวมาเอาครับ
เอาสูตรเด็ดหมักข้ามปีใส่มาตวย ให้มันเปิดดมคนเดียวเลาะ
ผ่อกำนี้มันจะว่าจะได ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #92 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 15:22:44 »

สงสัยเก๋งต้องเอาไว้ใช้รับ-ส่ง หลานสาวอย่างเดียวแล้วพี่

คราวนี้จะมาแม่สาย ให้ป๋ามัสเอาอีเขียวมาเอาครับ
เอาสูตรเด็ดหมักข้ามปีใส่มาตวย ให้มันเปิดดมคนเดียวเลาะ
ผ่อกำนี้มันจะว่าจะได ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
หน้าตาป๋ามัส มันเปิงล้ำไปก้าหา คราวหน้าไปขุนหื้ออ้วนๆก่อนเต๊อะ แลบลิ้น
วันนั้นพี่ท่านกระชากกุญแจรถไป เหยื่อปลอมติดกุญแจปากเบี้ยวหมด เสียดายโทะ -/\-

มัธยม
**

« ตอบ #93 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 17:02:30 »

เริ่มไม่ค่อยอยากไปแม่สายแล้วแฮ๊ะ
เคยไปเที่ยวด่านกับทหารที่อ่างขาง
ไปกับเจ้าหน้าที่ที่คุมด่าน ได้ยินเขาสั่งลูกน้องว่ามีคำสั่ง
ห้ามสวมแวนตาแล้วตรวจนักทองเที่ยวเพราะมันไม่สุภาพ
แต่นี่ที่ด่านไปแม่สาย เขาจะเคร่งครัดเรื่องพวกยาบ้าก่อนะไม่แน่ใจ
ไม่ขอออกความเห็นล่ะกัน ยังไม่เคยเจอด่านแบบนี้
มาเถอะค่ะ จริงๆแล้วก็ไม่มีอะไรน่ากลัว เพราะทุกครั้งก็ไม่เคยขนาดนี้น่ะค่ะ ทุกครั้งก็แค่ค้นรถ ถาม ตรวจฉี่ แค่นั้นค่ะ....แต่ครั้งนี้เจอคำถามที่......ช่างมันเหอะค่ะ เราก็คงผิดที่ไปโกรธเค้า(ก็รถแม่อ่ะนะ) เค้าไม่ผิด เพราะพี่ท่านก็ปฏิบัติตามหน้าที่ผู้พิทักษ์สันติราษฏร์
****แนะนำว่า ให้ยิ้มกว้างๆ พูดเพราะๆ เอกสารให้ครบ ห้ามเถียง ห้ามว่า ที่สำคัญติดกล้องในรถ ผ่านด่านก็อัดวีดีโอ****
      เชียงรายยินดีต้อนรับค่ะ

มัธยม
**

« ตอบ #94 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 17:26:56 »

ญาติท่านไม่ตายมั่งก็แล้วไป  ขยิบตา ขยิบตา
เนอะ

0z romeo
ชั้นประถม
*

Let it Be

« ตอบ #95 เมื่อ: วันที่ 19 มีนาคม 2013, 19:00:03 »

เรื่องตายเป็นเรื่องส่วนตัวของคุณ...ค่ะเรื่องส่วนตัว
อารมณ์ร่วมอาจมีบ้างแต่สิทธิประชาชนเช่นคุณสามารถทำอะไรๆได้หมด โลกเสรีแต่ต้องเคารพกฏหมาย...ก็เคารพน่ะค่ะ  ให้ความร่วมมือหมดนี่ค่ะ
ส่วนผมมีระเบียบวินัยเคร่งครัดไม่สามารถทำอะไรๆได้เหมือนคุณ....ค่ะ ไม่สามารถทำอะไรได้ แค่กระชากกุญแจรถไปเฉยๆเนอะ แล้วบอกว่างั้นก็ไม่ต้องไปไหน..เหอะๆ ทุกสิ่งทุกอย่างเกี่ยวกับความมั่นคงของชาติ บางสิ่งบางอย่างคุณอาจไม่รู้หน่วยงานแต่ละหน่วยงานเขาก็ทำหน้าที่ของเขา
หวังว่าคุณคงเข้าใจ....ค่ะ เพิ่งเข้าใจการปฏิงานของท่านก็วันนี้แหละค่ะ

ผมไม่ได้เกลียดตำรวจบ้านเราขนาดนั้นนะครับ..แต่ไม่เคย ศรัทธาในพวกเค้าเลย..เหตุผลหรือครับ เยอะแยะเลยครับ..ส่วนมากก็รู้ฯกันอยู่ เจอกันบ่อยฯ  (ว่าไม่ได้ เถียงไม่ได้ เดี๋ยวโดนฟ้องหมิ่นอีก..ถ้าเป็นประชาชนตาดำฯนี่ ข่มแล้วข่มอีก..)

BORN TO BE
มัธยม
**

« ตอบ #96 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2013, 23:04:33 »

ผมไม่ได้เกลียดตำรวจบ้านเราขนาดนั้นนะครับ..แต่ไม่เคย ศรัทธาในพวกเค้าเลย..เหตุผลหรือครับ เยอะแยะเลยครับ..ส่วนมากก็รู้ฯกันอยู่ เจอกันบ่อยฯ  (ว่าไม่ได้ เถียงไม่ได้ เดี๋ยวโดนฟ้องหมิ่นอีก..ถ้าเป็นประชาชนตาดำฯนี่ ข่มแล้วข่มอีก..)
ยิงฟันยิ้ม

doldee
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #97 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2013, 23:14:13 »

ผมก็ผ่านบ่อยเพราะบ้านผมอยู่เชียงแสน
ถ้ามันเรียกตรวจก็ยิ้มยกมือหวัดดีทักทายมันสักหน่อย... ยิงฟันยิ้ม

#เก่งครับผม#
Line ld:doldee.sp
TheAug28
มัธยม
**

« ตอบ #98 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2013, 00:55:32 »

ผมก็ไม่ค่อยชอบสักเท่าไหร่ ผมขับมอไซต์นะ เรียกบ่อยมากเสียอารม ชอบดูถูกผมอ่า

ฝันให้ไกล-ไปให้ถึง:
กะลังลุก~.~
สมาชิกลงทะเบียน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #99 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2013, 09:00:17 »

ผมขับเชียงราย-แม่สายไปทำงานทุกวัน แต่เป็นเก๋งนะคับ บางวันเลิกงานดึก ตี 1 ตี 2 ขับผ่านด่านก็ไม่ตรวจ แต่มีช่วงหนึ่งรถเสีย เอารถน้องมาใช้ เป็นวีโก้ คราวนี้ละคับ ขึ้นก็โดนตรวจ ลงก็โดนตรวจ อาทิตย์เดียวโดนตรวจฉี่ 3 ครั้ง ทนไม่ใหวเลยถาม ขับเก๋งไม่เห็นตรวจพอเป็นวีโก้ละเข้มกันจัง เขาตอบมาว่า น้องขับวีโก้ก็ทำใจหน่อยรถมันเข้าข่ายต้องสงสัย ที่จริงพี่ก็จำน้องได้เพราะขับผ่านทุกวัน แต่เป็นหน้าที่นะเข้าใจหน่อย  ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ นานๆครั้งก็ได้นะคับแต่อาทิตย์เดียวพี่ค้นรถตรวจฉี่ผม3ครั้งซ้อนเลยนะคับ ฮืม พีเขาก็หัวเราะแล้วก็บอกไปๆรีบกลับบ้าน พอเก๋งซ่อมเสร็จเอามาใช้ก็ไม่โดนค้นอีกเลยคับ
( ผมหน้าตาปรกตินะคับขาวตี๋ เกาหลี  ยิงฟันยิ้ม )

ทำไมมันร้อนยังงี้
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 พิมพ์