เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 08:29:23
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เอารถแม่มาขับ มันผิดด้วยหรือค่ะ เป็นคนแม่สายมันผิดด้วยหรือค่ะ
หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์
ผู้เขียน เอารถแม่มาขับ มันผิดด้วยหรือค่ะ เป็นคนแม่สายมันผิดด้วยหรือค่ะ  (อ่าน 6891 ครั้ง)
เด็ด ฟิชชิ่ง (บ้านป้าห้า)
มัธยม
**

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 09:06:38 »

ยิ้มเท่ห์ บางทีด้วยความรีบ จขกท อาจจะน้ำเสียงแข็งหรือดังหรือเปล่าค่ะ เพราะเราเคยโดนโบกเรียกแล้วก็ถามคล้ายๆแบบนี้เราก็ตอบเขาหน้ายิ้มๆ แถมเรายังพูดเล่นกับเขาโดยชี้ไปที่สามีแล้วบอกว่าพี่คนนี้นะต่างด้าวนะไม่ตรวจหรือเขาก็หัวเราะใส่เราแล้วก็โบกมือไล่ให้ไป ก็อ่ะนะบางทีเจ้าหน้าที่ทำงานทั้งวันร้อนๆก็อาจมีหงุดหงิดบ้างค่ะ 
8 โมงเช้าค่ะ ตอนแรกยิ้มน่ะค่ะ ให้ความร่วมมือ แต่ค้นเสร็จแล้วพี่ท่านพูดประมาณรถขโมย ทั้งที่มีเอกสารหลักฐานเต็มๆรถ เป็นใครไม่โกรธก็ให้รู้ไปค่ะพี่

( ร้านเด็ดฟิชชิ่ง )
         เข้าสั่งมาลุย สนใจอุปกรณตกปลาราคากันเอง คุยประทับใจ
ลดราคาให้อีกพิเศษ ของดีราคากันเองที่นี้ T. 0861908998
d-a-m
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

The Family

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 09:08:41 »

ผมก็คนแม่สายนะไม่เคยจะโดนตรวจ ลองใจเย็นๆเวลาโดนเรียกอย่าไปซีเครียมันเป็นหน้าที่ของเขา
ยิ่งเรามีปากเสียงมันก็ยิ่งช้า พยายามพูดจาดีๆ อย่าพายายามเบ่งให้ใหญ่บางทีเจอใหญ่กว่าเขาไม่สนใจเหมือนกันนะครับ
+1 ถ้าให้ความร่วมมือ พูดดีๆ ครับๆๆๆ เดี๋ยวก็ให้ไป
เราก็คนแม่สาย เข้าเมืองบ่อยๆ ก็เรียกมองหน้าเฉยๆ แล้วก็บอกว่า"ไปเลยครับ"
อากาศมันร้อน ใจเราก็เลยร้อนไปด้วย ถ้าใครเจอ ใช้วิธีที่เราแนะนำรับรอง เร็วแน่ค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 09:08:56 »

ผมก็คนแม่สายนะไม่เคยจะโดนตรวจ ลองใจเย็นๆเวลาโดนเรียกอย่าไปซีเครียมันเป็นหน้าที่ของเขา
ยิ่งเรามีปากเสียงมันก็ยิ่งช้า พยายามพูดจาดีๆ อย่าพายายามเบ่งให้ใหญ่บางทีเจอใหญ่กว่าเขาไม่สนใจเหมือนกันนะครับ
ไม่เคยเบ่งนะค่ะ เพราะตลอดเวลา 6 เดือนผ่านมาตั้งแต่พ่อป่วย ขับรถไป-มาตลอดค่ะ ให้ความร่วมมือทุกครั้งค่ะ ....แต่ช่วงนี้ไปติดกันเป็นอาทิตย์มัั้ง(ก็พ่อจะตายง่ะ) พี่ท่านเลยสงสัย ลังเล

เข้าสั่งมาลุย สนใจอุปกรณตกปลาราคากันเอง คุยประทับใจ
ลดราคาให้อีกพิเศษ ของดีราคากันเองที่นี้ T. 0861908998
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 09:10:31 »

นี่ประเทศไทย
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 09:25:25 »

พูดตรงๆน่ะค่ะ ถ้าไม่เหลืออดเหลือทนกับพฤติกรรมของพี่ท่าน คงไม่โกรธขนาดนี้หรอกค่ะ รถแม่ ลูกเอามาขับ มันผิดตรงไหน กฏหมายข้ออะไร .....แล้วที่พี่ท่านกระชากกุญแจรถไป ทั้งๆที่้เสียบไว้ในรูกุญแจ แล้วบอกว่า...งั้นคุณก็ไม่ต้องไปนี่ละค่ะ มันคือกฏหมายข้ออะไร บรรทัดที่เท่าไหร่....ดิฉันยอมรับว่าโมโหที่ถูกถามในลักษณะแบบนี้ โมโหจริงๆค่ะ แล้วกับคำถามที่ว่าบ้านอยู่แม่สาย ไปทำอะไรที่เชียงราย....ก็บอกแล้วว่ามีครอบครัวอยู่เชียงราย แต่พ่อตายค่ะพี่ขา หนูคงไม่เอาพ่อ เอาแม่มาล้อเล่นกับความตายหรอกค่ะ เอกสารหลักฐานของรถก็มีอ่ะ ฉี่ก็ไม่สีม่วงอ่ะ ยังไม่พอมาขอดูร่องรอยของการชน ก็พาไปดูแล้วอ่ะค่ะ แล้วมาขู่ว่าจะจับข้อหาข่มขู่เจ้าหน้าที่ ไม่ให้ความร่วมมือ โห...หนูให้ความร่วมมือกะพี่ ยิ้มให้พี่แต่แรกแล้วค่ะ ตลอดเวลา เป็นเดือนๆ พี่ก็คงจะเห็นหนูจนจำได้แล้วค่ะ แล้วที่โดนตรวจเนี่ย ขาเข้าอ.แม่จันน่ะค่ะ ไม่ใช่ขาออก ชุดดำ การ์ดเชิญ ของบ้านน้อย ค่ะ หนูคงไม่โกหกพี่ด้วยการบอกว่าพ่อตายหรอกค่ะ จริงๆน่ะค่ะ ส่วนเรื่องแฟนหนู มันก็จริงอ่ะค่ะ ตรวจทุกครั้งที่เห็นหน้า ก็ไม่เป็นไรฉี่ให้เต็มกระบอกทุกครั้ง ตรวจผ่านทุกครั้งค่ะ ไม่เคยมีพฤติกรรมที่ว่าไม่ให้ความร่วมมือนะค่ะ หนูไม่ใช่โรคจิตที่เห็นด่านตรวจที่ไหนแล้วจะโวยวาย เป็นประชาชนคนธรรมดาที่ไม่ได้ไปโอ้อวดว่าพ่อใหญ่ แม่ใหญ่ ญาติพี่น้องใหญ่ค่ะ ท่านพกปืน เราไม่ได้พกอะไร ....ใครบ้างอยากมีปัญหากะตำรวจ ใช่มั้ยค่ะ.....
ด้วยความเคารพ...

benzto
ระดับ ป.ตรี
*

มิตรภาพซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 13:13:21 »

ด่านไหมครับ บ้านถ้ำ หรือ กิ่วทัพยั้ง ยิงฟันยิ้ม

ขออภัยในบางลีลา
naratas
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 13:25:54 »

ท่านเป็นผู้บังคับใช้กฎหมาย และมันก็อยู่ในดุลพินิจของท่าน
ไม่ว่าท่านจะจับ จะให้ข้อหาอะไร ก้มหน้าก้มตารับๆไป ท่านจะได้เมตตา
อย่าไปเถียง อย่าไปเสียงดัง เดี๋ยวข้อหามันจะเพิ่มขึ้น
ข้อหาที่เราคิดว่าปัญญาอ่อนๆ ตั้งมาได้ไงไร้สาระ ท่านก็ใช้อยู่บ่อยๆ
เถียงท่าน ท่านจะว่าเราดูหมิ่น ขอกระทิงแดงนิดๆหน่อยๆ เพราะอากาศมันร้อน
กล้องอะไรจะติดไปทำไม ท่านจะคิดดูหมิ่นท่านนะ ท่านทำงานซื่อตรง
เงินไม่เคยเรียก ข้อหาไม่เคยมั่ว ไปบันทึกภาพไม่ขอท่านเดี๋ยวตรวจฉี่นะ

อิอิ

"อยากชนะ" ก็ต้อง "สู้"
"อยากรู้" ก็ต้อง "อ่าน"
เด็กชาววัง(หงส์)แพร่
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 14:04:40 »

ท่านเป็นผู้บังคับใช้กฎหมาย และมันก็อยู่ในดุลพินิจของท่าน
ไม่ว่าท่านจะจับ จะให้ข้อหาอะไร ก้มหน้าก้มตารับๆไป ท่านจะได้เมตตา
อย่าไปเถียง อย่าไปเสียงดัง เดี๋ยวข้อหามันจะเพิ่มขึ้น
ข้อหาที่เราคิดว่าปัญญาอ่อนๆ ตั้งมาได้ไงไร้สาระ ท่านก็ใช้อยู่บ่อยๆ
เถียงท่าน ท่านจะว่าเราดูหมิ่น ขอกระทิงแดงนิดๆหน่อยๆ เพราะอากาศมันร้อน
กล้องอะไรจะติดไปทำไม ท่านจะคิดดูหมิ่นท่านนะ ท่านทำงานซื่อตรง
เงินไม่เคยเรียก ข้อหาไม่เคยมั่ว ไปบันทึกภาพไม่ขอท่านเดี๋ยวตรวจฉี่นะ

อิอิ
นี่แหละคือหน้าที่ของท่าน ผู้ยิ่งใหญ่
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 16:12:01 »

ไม่ทราบว่า จขกท ขับรถอะไร สีอะไร แต่ที่จะเล่าเป็นประสบการณืของพี่ที่รู้จักกัน เป็นความซวยของแก ที่แกดันไปซื้อรถ วีโก้ สีดำยกสูง แกไปที่ไหนเจอตรวจทุกด่านเลย ไม่ว่าในเชียงรายหรือต่างจังหวัด อยู่มาวันหนึ่งรถแกเสียหรืออะไรซักอย่างนี่แหล่ะครับ แกไปยืมรถน้องชายแก ซึ่งเป็น BT 50
สีฟ้า แกบอกงงเลย ไม่มีด่านไหนเรียกแกตรวจเลย (แกขับไปราชบุรีครับ)ทั้งขาไปขากลับ สุดท้ายแกเลยไปถามกับตำรวจที่แกพอรู้จักเรื่องนี้ ตำรวจเขาก็บอกมาว่า รถสีดำ โดยเฉพาะ โตโยต้า กับ อีซูซุ
พวกทำผิดกฎหมายชอบใช้ และเป็นสีที่หายบ่อยมาก ฉนั้นจึงไม่แปลกที่จะขอตรวจค้น
“TumFishing”
"ไม่หล่อ แต่ก็มองไม่เบื่อ"
ระดับ :ป.โท
*

I Luke MusiC

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 16:19:00 »

เฮ้อเหนื่อย

มัธยม
**

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 16:44:00 »

อิอิ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

มัธยม
**

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 16:51:51 »

ไม่ทราบว่า จขกท ขับรถอะไร สีอะไร แต่ที่จะเล่าเป็นประสบการณืของพี่ที่รู้จักกัน เป็นความซวยของแก ที่แกดันไปซื้อรถ วีโก้ สีดำยกสูง แกไปที่ไหนเจอตรวจทุกด่านเลย ไม่ว่าในเชียงรายหรือต่างจังหวัด อยู่มาวันหนึ่งรถแกเสียหรืออะไรซักอย่างนี่แหล่ะครับ แกไปยืมรถน้องชายแก ซึ่งเป็น BT 50
สีฟ้า แกบอกงงเลย ไม่มีด่านไหนเรียกแกตรวจเลย (แกขับไปราชบุรีครับ)ทั้งขาไปขากลับ สุดท้ายแกเลยไปถามกับตำรวจที่แกพอรู้จักเรื่องนี้ ตำรวจเขาก็บอกมาว่า รถสีดำ โดยเฉพาะ โตโยต้า กับ อีซูซุ
พวกทำผิดกฎหมายชอบใช้ และเป็นสีที่หายบ่อยมาก ฉนั้นจึงไม่แปลกที่จะขอตรวจค้น

รถเก๋งค่ะ สีดำ แมกซ์17 ใส่สปรอยเลอร์แค่นี้ค่ะ
ท่อไม่ผ่า ไม่ดัง ท่อเดิม
รถไม่ได้โหลด เหมือนเดิมทุกอย่าง...แต่พี่ท่านบอกดัดแปลงสภาพรถ....ไม่รู้ว่าดัดแปลงตรงไหนค่ะ
ไปทุกครั้งกะลูกสาว 2 คน ไม่เคยตรวจ ไปกะสามีทุกครั้ง ตรวจทุกครั้ง
เมื่อตอนเมษาปี 53 ปวดท้องคลอดลูกแทบตาย พี่แกก็เชิญสามีตรวจฉี่ แล้วก็ให้คุณป้าผู้ช่วยเหลือในเครื่องแบบตรวจดิฉันค่ะ ลูบๆ คลำๆท้อง(สงสัยคิดว่าเอาอะไรยัดในท้องมั้งค่ะ) ........
บอกจะรีบไปโรงพยาบาลเชียงราย เพราะฝากครรภ์ที่นั่น พี่แกก็ปฏิบัติหน้าที่ของพี่แกไปอย่างไม่ลดละ ก็ดีค่ะ....

มัธยม
**

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 16:53:16 »

ซื้อกล้องติดรถมาแล้วค่ะ
ครั้งต่อไปเตรียมกล้องบันทึกวีดีโอไปด้วยเลยดีกว่า.....

เจ้าชายรองเท้าแตะ
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 16:54:36 »

เวลาเจ้าหน้าที่ขอตรวจ

สิ่งเดียวที่จะทำได้

คือ "ให้ความร่วมมือ"

ครับจะถูกหรือผิดก็ว่ากันไป สำคัญ กริยา วาจา ต้องสุภาพ

อ่อนหวานครับ 

"อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสินซาก

แต่ลมปากหวานหูมิรู้หาย"

+1 ครับ

ผมบ้านอยู่แม่จันขับผ่านทุกเดือนบางเดือนทุกอาทิตย์ ไม่เคยโดนค้นเลย
แต่มีวันนึงไปถ่ายงานที่ดอยแม่สลองพร้อมขนสัมภาระมาเต็มรถ
แค่บอกว่าไปดอยมาแค่นั้นละครับงานงอกเลย ไปทำอะไรมา ไปทำไมและคำถามอื่นๆ
อีกมากมายเตาอั่งโล่ยังเคาะยังเขี่ยขี้เถ้าเลยครับ ไอ้เราก็เพลียนะเพราะวันนั้นผมทั้งขับรถ
และเดินขึ้นดอยทั้งวัน แต่ก็ให้ความร่วมมือแต่โดยดีก็ไม่มีอะไรครับ
ท่านต้องเข้าว่ามันเป็นหน้าที่ของตำรวจนะครับ บางท่านอาจไม่เคยโดน
หรือรีบไปนั่นโน่นนี่เลยเคือง แต่ถ้าเราให้ความร่วมมือไม่ยึกยักมีพิรุจ
เเป๊ปเดียวเสร็จแน่นอนครับ อย่างน้อยตำรวจ ปปส. เค้าก็ทำหน้าที่ช่วยลูกช่วยหลาน
ช่วยบ้านเมืองเราให้ปลอดภัยจากยาเสพติดนะครับ ไม่เหมือนพวกเช้าชามเย็นชาม
ตั้งด่านจับแต่หมวกกันน็อค ผมเคยเห็นบางคนขับผ่านแล้วมีของติดไม้ติดมือ
เอามาให้ด้วยซ้ำเพื่อเป็นกำลังใจ...

ปล. เล็กน้อยๆให้อภัยกันครับสังคมจะได้หน้าอยู่ คำพูดก่อนเราพูดเราเราเป็นนายมัน
แต่หลังเราพูดมันจะเป็นนายเรา ระวังจะได้ไม่คุ้มเสียเพราะคำพูดคำจานะครับ
เป็นเพียงแค่ความคิดเห็นหนึงระครับผมไม่ใช่พวกโลกสวยถ้าพูดอะไรไม่เข้าหู
คงไม่ว่ากันเนาะ...  ยิงฟันยิ้ม
simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 16:59:43 »

วันนั้นก่อโดนครับตี๋ 4 มันว่าผมหน้าเหมือนต่างด้าวอี้หว่ะ ยิ้มกว้างๆ
5555+ ถ้าจะแม่นเหียละก้าคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
มัธยม
**

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 17:08:12 »

อิอิ
นี่แหละคือหน้าที่ของท่าน ผู้ยิ่งใหญ่
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิงฟันยิ้ม

tongchai
มัธยม
**

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 18:35:41 »

ความเข้าใจผมนะเรียกตรวจเพราะรถเหมือนที่แจ้งไว้ว่าใส่ยามาสีและรุ่นเพราะมันจะเปลียนทุกสัปดา
ขี้เหล้าอาวุโส

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 19:12:50 »

วันนั้นก่อโดนครับตี๋ 4 มันว่าผมหน้าเหมือนต่างด้าวอี้หว่ะ ยิ้มกว้างๆ
5555+ ถ้าจะแม่นเหียละก้าคับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ
ก่อน่ะครับ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
pom_9963

โปรแกรมสำเร็จรูปให้เช่า Line >> itsmypoodle

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 20:13:19 »

.. ว่าแต่ว่าขาขึ้นไม่น่าต้องเข้มขนาดนี้ ขาล่องเข้าเชียงรายยังพอว่า รถติดฟิล์มดำมืดไหมครับ แล้วปกติเวลาผ่านด่านถ้ามี จนท.ประจำด่าน ลดกระจกลงก่อนเข้าด่านเลยครับ ผ่านฉลุย คือมันมีองค์ประกอบหลายๆอย่างนะ ลักษณะรถ การแต่งเนื้อแต่งตัว ลักษณะการพูดคุย ฯลฯ ไม่อยู่ในเหตุการณ์ซะด้วย แต่ก็น่าจะอนุโลมให้นะเพราะเหตุผลที่เราไปก็น่าจะฟังขึ้นอยู่ อย่างว่าแหละครับ ขาขึ้นไม่เห็นต้องเข้มขนาดนี้
~KT 2 U~
*

♥ แม่ค้าออนไลน์ ผู้ซึ่งเลี้ยงลูกอยู่บ้าน ♥

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 18 มีนาคม 2013, 20:56:21 »

วันนี้วิ่งไปแม่สายมาละ ผ่านยาว  ยิงฟันยิ้ม แต่ก็มีถามนิดหน่อย

จะไปไหน บ้านอยู่ไหน
บางจุดขอตรวจก็จอดรถรอไม่มาตรวจสักที งั้นก็ไปละ แอ่นเลย  ยิงฟันยิ้ม

วันนี้มีจุดตรวจตั้งแต่ กิ่วทัพยั้ง บ้านถ้ำ แล้วก็ขาออกจากตัวอำเภอก่อนถึงไฟแดง ปตท.
ช่วงนี้สงสัยว่านายคงจะมา ขยันกันมว๊ากกกกก  ตกใจ

หน้า: 1 2 [3] 4 5 6 พิมพ์