เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:06:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ตลาดกลางซื้อขายสินค้าออนไลน์
| |-+  ซื้อขายสินค้าจิปาถะ-ทั่วไป (ผู้ดูแล: JAMES ..., NOtis, Krit_66)
| | |-+  --->เครื่องเล่านิทานแอปเปิ้ล+ไฟดรีมไลท์ในตัวนิทาน12เรื่อง/สูตรคุณ/ไฟส่องรูปดาว/
หน้า: [1] 2 พิมพ์
ผู้เขียน --->เครื่องเล่านิทานแอปเปิ้ล+ไฟดรีมไลท์ในตัวนิทาน12เรื่อง/สูตรคุณ/ไฟส่องรูปดาว/  (อ่าน 1684 ครั้ง)
kaikai1
มัธยม
**

« เมื่อ: วันที่ 15 มีนาคม 2013, 21:12:35 »

*** เครื่องเล่านิทานแอปเปิ้ล + ดรีมไลท์รูปดาวในตัว****

--------- รอบนี้ส่งวันพฤหัสนี้นะคะ ยิงฟันยิ้ม)---

*เครื่องเล่านิทานจะคละสีนะคะ จะมีสีส้ม,เหลือง,และสีเขียว
ขออนุญาติส่งให้คละสีนะคะ(รับรองว่าสวยทุกสีจ้า)
แต่ถ้าไปรับของแล้วมีสีส้มเยอะแม่ค้าจะเอาสีส้มมาทั้งหมดนะคะ        

คุณสมบัติเยอะมากๆๆๆๆๆ สุดคุ้มๆๆๆๆๆ-  /// .                      

*** มีนิทาน 12 เรื่อง *****
- สูตรคูณ
- เพลงเด็ก 9
- เรื่องตลก 10
- บทกลอน 10

**** เนื้อเรื่องนิทาน และ คำกลอน /สูตรคูณ ดังนี้นะคะ ***

**นิทาน12เรื่่อง มี **

1.ลูกหมู3ตัว
2.แมวผู้หวังดี
3.งูกับตะไบ
4.นกกะเรียนกับหมาป่า
5.เด็กเลี้ยงแกะ
6.ค้างคาวเลือกพวก
7.คนหาปลากับพราน
8.คนขี้เหนียวกับทองคำ
9.ปลาโมากับสิงโต
10.นักโทษประหารกับมารดา
11.เทพเมอร์คิวรี่กับคนตัดไม้
12.สิงโตโลภมากกับกระต่ายป่า
----------------------------------------

*** เรื่องตลก 9 เรือง ****

1.การเแข่งขันต้องการพรสวรรค์
2.การสมรสต้องหารสติสัมปชัญญะ
3.เวลาต้องแสร้งก้อต้องแสร้ง
4.ตุ๊แกเข้าบ่อจระเข้
5.กบได้ลูกคางคก
6.ชีวิตต้องการอดอน
7.แมลงวันกินข้าว
8.สายไปแล้ว
9.ภาษอังกฤษก้าวหน้า

----------------------------

*** เพลง ***

1.สูตรคูณ แม่ 2
2.สูตรคูณ แม่ 4
3.เพลงภาษอังกฤษ
4.กบกับเขียด
5.ลูกเป็ด
6.ปูนาขาเก
7.น้ำเต้าหู้
8.ช้าง
9.แมวเหมียว
------------------------------------------

*** เนื้อหากลอน ***

1.เพลงยาวถวายโอวาท
2.นิราษภูเขาทอง
3.นิราษภูเขาทอง2
4.สุดสาคร
5.ขุนช้างขุนแผน
6.กล้วยตานีปลายหวีเหี่ยว
7.ยักษ์ใหญ่ไล่ยักษ์เล็ก
8.กินมันติดเหงือก กินเผือก ติดฟัน
9.ยานัตถุ์หมดชิดแก้หิดแก้ฝี
10.เห็นทหารแบกปืนเบิกปูนไปโบกตึก

ทั้งหมดนี้ราคาเครื่องละ 250 บาทเท่านั้นค่ะ+
ค่าจัดส่งลงทะเบียนทั้วประเทศไทย 30 บาท
รวม 280 บาท

***** ตอนนี้เหลือ 10 เครื่องค่ะ ******

******สนใจสั่งจองพร้อมโอนเงินภายในวันอาทิตย์  วันอาทิตย์เช็คยอดสั่งซื้อ
พร้อมแพ็คสินค้าวันจันทร์ สินค้าพร้อมส่งวันอังคารจ้า

****** ถ้าสะดวกโอนหลังวันอาทิตย์ หรือวันอื่นๆ
จะส่งให้ภายใน2วันหลังการโอนเสมอนะคะ ขอเวลาแพ็ค1วันจ้า..

-- จะมาแจ้งเลขที่ส่งให้ทราบทุกท่านี่กระทู้นี้นะคะ--

****** สั่งซื้อ ได้ที่หน้ากระทู้นี้ หรือ PM หลังบ้านก็ได้ค่ะ *******

( ขอบคุณที่แวะมาเยี่ยมชมนะคะ^_^)

* เครื่องเล่านิทานAPPLE 2.JPG (74 KB, 404x554 - ดู 1090 ครั้ง.)

* 9464601.jpg (59.53 KB, 279x202 - ดู 1138 ครั้ง.)

* 9464602.jpg (53.27 KB, 328x260 - ดู 854 ครั้ง.)

* 9424207.jpg (50.25 KB, 188x470 - ดู 844 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 11 มิถุนายน 2013, 09:30:52 โดย kaikai1 » IP : บันทึกการเข้า

แม่ค้าอยู่นนทบุรีนะคะ ไม่หายไปไหน ไม่มีโกงจ้า^_^
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 16 มีนาคม 2013, 11:11:33 »

up จ้า....สั่งจองไ้ด้ที่หน้ากระทู้และpm ไ้ด้นะคะ ...

แม่ค้าอยู่นนทบุรีนะคะ ไม่หายไปไหน ไม่มีโกงจ้า^_^
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 02:47:11 »

ีีีเครื่องเล่านิทานแอปเปิ้ล ยอดเก่าหมดแล้วจ้า..

ตอนนี้ยอดใหม่เหลือ 8 เครื่องค่ะ ใครสนใจสั่งจองได้นะคะ

ขอบคุณมากค่ะ..

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 21:34:25 »

ขอup นิดนึงจ้าู^_^

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 19:34:30 »

;Dupdate ล่าสุดเปิดให้จองรอบใหม่นะคะ.. ยิงฟันยิ้ม

เครื่องเล่านิทานแอ๊บเปิ้ล ยอดจองขาด 3 เครื่องนะคะ ครบจองพร้อมส่งภายใน3วันค่ะ
สนใจสั่งจองได้นะคะ

ยังไม่ต้องโอนเงินมานะคะ ครบยอดเมื่อไหร่แม่ค้าจะแจ้งให้ทราบแล้วค่อยโอนนะคะ

+++สอบถามสั่งจองได้นะคะ++++
    ++++++ ขอบคุณค่ะ+++++++ ยิ้มกว้างๆ

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 30 เมษายน 2013, 08:57:08 »

สนใจสั่งจองได้นะคะ//ขอบคุณค่ะ ยิ้มกว้างๆ

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 14:22:47 »

แจ้งเลขที่ส่งเครื่องเล่านิทานนะคะ ยิ้มกว้างๆ
ขอบคุณทีสั่งจองสินค้าทุกท่านนะคะ ยิงฟันยิ้ม

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 14:26:00 »

:Dรอบนี้แม่ค้าจะเปิดจอง เต้นท์บ้านบอลรถบัส 2 ตอนเพิ่ม ราคาเบาๆนะคะ
(นอกจากเวปเชียงรายแล้วแม่ไก่เปิดรับจองที่อื่นด้วยน๊าคะ
 ;Dขอก๊อปข้อความเหมือนๆกันมานะคะ)
----------------------------------------------------------------

เต้นท์บ้านบอลรถบัส 2 ตอนนะคะ
--------> เต้นท์บ้านบอลรถบัส 2 ตอน เปิดจองราคาเบาๆค่ะ <----------

**เปิดสั่งครั้งที่ 3จ้า: ครั้งนี้เปิดจอง--เต้นท์บ้านบอลรถบัส 2 ตอนสุด---ฮิต!!!!**
เต้นท์บ้านบอลรถบัสสามารถพับเก็บได้ จะพกพาไปเล่นที่ไหนก็สะดวกสุดๆ
--- รับรองว่าน้องๆ จะชอบมากเลยค่ะ----

**เปิดสั่งจองสุดคุ้มไปเลยค่ะ ราคาเปิดจอง 490 บาท รวมส่งพัสดุให้ด้วยค่ะ
แบ่งกันไปให้น้องเล่นนะคะ ราคานี้ถูกมากๆค่ะ

--->แต่เดี๋ยวก่อน==>ถ้าเคยเป็นลูกค้าเก่าของแม่ไก่สั่งจองรอบนี้
ลดราคาให้อีกชิ้นละ 10 บาทไปเลยค่ะ //// เหลือ 480 บาทเท่านั้นนะคะ..
(โปรโมชั่นนี้ขออนุญาติสำหรับลูกค้าเก่าเท่านั้นนะคะ^_^)

**คุณสมบัติ:เต้นท์รถบัส ทำจากผ้าร่ม ระบายอากาศได้ดีไม่ร้อน
พับเก็บก็สะดวก นำลูกบอลมาใส่เล่นได้ เหมาะสำหรับน้องๆทุกวัย

--------- * ขอเปิดจอง 6 ชิ้นนะคะ -------------
ถ้าครบ6ชิ้นแล้ว ท่านที่สนใจจองเพิ่มได้น๊าค๊า^.^
--------- * ปิดจองทุกวันศุกร์ที่10พ.ค.56 ส่งของวันจันทร์13พ.ค.53นะคะ----------

**** ลูกค้าที่สั่งจองแล้ว สะดวก -โอนเงินได้เลยค่ะ- *****
และแจ้งแม่ไก่ได้ว่า..โอนเงินแล้วค่ะ แต่สามารถโอนเงินได้ถึงวันพฤหัส
นะคะ เพราะแม่ไก่จะได้เช็คยอดให้แน่นอนค่ะ
ถ้าวันพฤหัสแล้วลูกค้าที่สั่งจองไว้และยังไม่มียอดโอนเข้ามา
แม่ไก่ขออนุญาติแจ้งเตือนหลังบ้านนะคะ^_^
^_^(เพราะส่วนมากลูกค้า ลืมจ้า^_^ )

-------- * แม่ไก่จะแจ้งเลขที่บัญชีให้เลยนะคะทางinboxนะคะ
(บัญชี scb กทมนะคะ)
-------- * ส่งของเรียบร้อยแล้ว แม่ไก่จะมาโพสเลขที่ส่งให้ทราบนะคะ ------
-------- * ลักษณะการจัดส่ง: ส่งพัสดุ
เนื่องจากเต้นท์รถบัสลักษณะกล่องใส่เต้นท์มาจะเป็นสี่เหลี่ยมแบนนะคะ
จะไม่มีกล่องไปรษณีย์ไซด์นี้นะคะแม่ไก่จะใช้กระดาษห่อสีน้ำตาล
ห่อกล่องให้เลยน๊าคะ รับรองว่าห่ออย่างเรียบร้อยจ้า.

++สั่งจอง / สอบถามเพิ่มเติมได้นะคะ ++
++ ขอบพระคุณลูกค้าทุกๆท่านที่สั่งจองและแวะชมนะคะ ++
_^ เปิดจองราคานี้ แบบสุดคุ้มมากจริงๆค่ะ ^_______^rl]

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 14:50:26 โดย kaikai1 » IP : บันทึกการเข้า

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 15:01:12 »

++++ สนใจสั่งจองเต้นท์รถบัส +หรือ เครื่องเล่านิทาน+++++
   สั่งจองในกระทู้หรือ หลังไมค์ได้เลยน๊าคะ*///ขอบคุณมากๆค่ะ

momGiso
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 15:25:16 »

จองเครื่องเล่านิทาน1เครื่องค่ะ
kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 05 พฤษภาคม 2013, 17:30:56 »

จองเครื่องเล่านิทาน1เครื่องค่ะ

รับจองเครื่องเล่านิทาน 1 เครื่องจ้า
แม่ไก่หลังไมค์ไปแล้วนะคะ ยิ้มกว้างๆ

ขอบคุณมากค่ะ^^

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 02:44:18 »

ยิ้มกว้างๆ สอบถามสั่งจองได้นะคะ

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 10:22:14 »

รับจองเครื่องเล่านิทาน
+เพิ่มอีก1เครื่องทางทางหลังบ้านจากคุณปูนะคะ

**** ท่านที่สนใจสามารถจองได้เรื่อยๆถึงวันศุกร์นะคะ****
ลูกค้าที่จองในวันศุกร์รบกวนโอนเงินภายในวันศุกร์นะคะ

**** ลูกค้าที่จองตั้งแต่วันนี้-สะดวกสามารถโอนเงินชำระค่าสินค้าได้
ถึงวันพฤหัสนะคะ เผื่อที่แม่ค้าจะได้เช็คยอดโอนให้แน่นอนและวันเสาร์
จะทำการไปรับสินค้าตามยอดที่สั่งจอง วันอาทิตย์แพ็คของเตรีมส่งวันจันทร์
ทั้ง2อย่าง คือเครื่องเล่านิทาน และ เต้นท์รถบัสสองตอนจ้า

ยิ้มกว้างๆ++++พร้อมส่งทุกท่านในวันจันทร์ที่13พ.ค.56 นะคะ++++ ยิ้มกว้างๆ

--------------ขอบพระคุณทุกท่านที่สั่งจองนะคะ------------

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 10:26:00 »

แจ้งสรุปพร้อมรายละเอียดการโอนเงินให้คุณปูทางinboxแล้วน๊าคะ
ขอบคุณค่ะ^^

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 06 พฤษภาคม 2013, 22:34:17 »

up รับยอดรอบดึกค่ะ  ยิ้มกว้างๆ

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 07 พฤษภาคม 2013, 11:40:07 »

สอบถามได้นะคะ ยิ้มกว้างๆ

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 08 พฤษภาคม 2013, 15:36:59 »

ใกล้วันส่งของเข้ามาทุกทีแล้วนะคะ  ท่านที่สนใจสั่งจองได้เลยจ้า
ราคานี้ถูกมากๆนะคะ ..(ลองเช็คที่กูเกิ้ลได้จ้า) ยิ้มกว้างๆ

* page.jpg (90.94 KB, 404x404 - ดู 631 ครั้ง.)

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 พฤษภาคม 2013, 11:21:32 »

เต้นท์บ้านบอลราคาเบาๆเลยนะคะ สนใจสอบถามได้นะคะ.. ยิ้มกว้างๆ

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 21:30:01 »

แจ้งเลขที่ส่งของลูกค้าทุกท่านจร้า
 :Dขอบคุณที่อุดหนุนนะคะ^_^

kaikai1
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 14 พฤษภาคม 2013, 22:01:55 »

เลขที่ส่งของนะคะ..

หน้า: [1] 2 พิมพ์