เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 20 เมษายน 2024, 05:12:39
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  งานบ้านงานครัว คลีนิค ถามหมอ เรื่องสุขภาพ (ผู้ดูแล: แชทซาโนย่า กอยุ่ง~*-., ©®*)
| | |-+  ต้องการอัลตร้าซาวด์ดูเพศลูก
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน ต้องการอัลตร้าซาวด์ดูเพศลูก  (อ่าน 4877 ครั้ง)
Annemone2012
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2013, 09:50:26 »

ต้องการอัลตร้าซาวด์ดูเพศลูกค่ะ แต่ว่าฝากครรภ์กับโรงพยาบาล เคยอัลตร้าซาวด์เมื่อเดือนที่แล้ว ลูกปรกติแต่ไม่เห็นเพศ พอเดือนนี้ขออัลตร้าซาวด์อีกครั้ง คุณพยาบาลแนะนำให้ไปตรวจคลีนิค เพราะถ้าโรงพยาบาลอัลตร้าซาวด์แล้วปรกติจะไม่อัลตร้าซาวด์อีก เลยอยากทราบว่าถ้าไม่ได้ฝากครรภ์กับคลินิค คลินิคจะอัลตร้าซาวด์ให้ไหม และคลินิคไหนดีราคาไม่แพง
                                                                                        ขอบคุณค่ะ
Ampie
ระดับ ป.ตรี

คุณแม่ สายสตรอง

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 26 กุมภาพันธ์ 2013, 21:40:14 »

ไม่ได้ฝากกับคลีนิกก็ซาวด์ได้ค่ะ ส่วนตัวเคยฝากกับคลีนิกหมอพิษณุ ซาวด์ทุกครั้งที่หาหมอเลยค่ะ ค่าใช้จ่ายเฉพาะซาวด์ น่าจะประมาณ 300-400 นะคะ ไม่แน่ใจ คลีนิกอื่นอาจจะถูกกว่านี้ รอท่านอื่นมาตอบนะคะ แต่จะรู้เพศได้ ถ้าน้องอยู่ในท่าที่ไม่หนีบขา ไม่มีอะไรบังนะคะ เพราะตอนท้อง ซาวด์ทุกเดือน ลูกนอนหนีบ แอบ เอาขาบังบ้าง สายสะดือบ้าง จนหมอบอกเรียบร้อยจัง จนจะ 9 เดือนยังไม่รู้เลยค่ะ เพิ่งมารู้ตอนซาวด์ครั้งสุดท้ายจริงๆ อ้าขาให้เห็นจะๆไปเลย  ยิงฟันยิ้ม
N'ออย-->ดำมอย
--> อมยิ้ม <--
มัธยม
**

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 27 กุมภาพันธ์ 2013, 22:26:40 »

คลินิค สวท 5แยกเลยค่ะ ออยเคยฝากที่นั่น ค่าอัลตร้าซาว 150 บาทค่ะ

ตอนนี้น่าจะราคานี้นะคะ เพราะออยไปฝากท้องที่นั่นเมื่อปี 54 ค่ะ

ทุเรียนหมอนทองอบกรอบ ทุเรียนหมอนทองแท้  100% สนใจ pm หรือ ID LINE : aoyoil_oil
namzom
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 04 มีนาคม 2013, 22:10:12 »

ฝากแบบไหนค่ะ ดิฉันก็ฝากที่ รพไทยเป็นคลีนิคนอกเวลา หมอก็ซาวด์ทุกครั้งที่นัดไปค่ะรู้เพศตอน 5เดือนกว่าแล้ว
eetplangpak
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 05 มีนาคม 2013, 23:01:38 »

ฝากแบบไหนค่ะ ดิฉันก็ฝากที่ รพไทยเป็นคลีนิคนอกเวลา หมอก็ซาวด์ทุกครั้งที่นัดไปค่ะรู้เพศตอน 5เดือนกว่าแล้ว

ใช่แล้ว
Mamae
We can't dip into the future.
มัธยม
**

อยากยิ้ม แต่ยิ้มไม่ออก

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 15:10:36 »

เอาไว้ลุ้นดีกว่าค่ะ ตื่นเต้นดี
บางที่ก็ไม่แน่นอนเสมอไป จากตัวอย่างที่ได้เห็นมากับตา เพื่อนไปอัลตร้าซาวด์มา หมอบอกเป็นผู้หญิง ดีใจมาก ซื้อของใช้ เสื้อผ้า ชุดกระโปรงเด็กผู้หญิงมาตั้งมากมายมาเตรียมไว้ ผลสุดท้าย ลูกออกมาเป็นผู้ชายค่ะ เสื้อผ้าโล๊ะใหม่หมด ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

เพื่ออะไร กับการ "รอคอย" ที่ไม่มี "ความหมาย"
chada
ชั้นประถม
*

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 17:11:07 »

เคยซาวด์ที่คลินิคหมออาทิตยาค่ะ ความคิดส่วนตัวชัดดีค่ะ..ไม่มืดดำจนไม่เห็นอะไร
SKChiangrai69
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 11 มีนาคม 2013, 10:46:11 »

ฝากคลีนิคนอกเวลาที่ร.พไท หมอก็ซาวให้ทุกครั้งนะคะ ชัดแจ๋วดีค่ะ รู้เพศก่อนก็ดีค่ะจะได้เตรียมของไว้ถูก ของหมอกรรณิกาเค้าจะซาวแล้วชี้อวัยวะเพศให้ดูเลยนะคะ ว่าจู๋อยู่ตรงนี้ 555+
หน้า: [1] พิมพ์