เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 29 มีนาคม 2024, 08:23:46
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เรื่องนี้ไม่ใช่ของเจ้าของกระทู้ เพียงนำมาแชร์ให้อ่านเพื่อรู้สึกดีเท่านั้น!!!
หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องนี้ไม่ใช่ของเจ้าของกระทู้ เพียงนำมาแชร์ให้อ่านเพื่อรู้สึกดีเท่านั้น!!!  (อ่าน 2883 ครั้ง)
หม่อมต่อ
มัธยม
**

ทานตะวันชูคอ รอพ่อกลับมา

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:00:23 »

การให้ ยิ่งใหญ่กว่าการรับครับ
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:00:51 »

อ่านแล้วมีหลายมุมมอง หลายแง่คิดมากเลยครับ เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นจะว่าไปมันก็ไม่ใช่เรื่องเล็กน้อยสำหรับหลายๆคน แต่มีอะไรบางอย่างที่มันทำให้เรื่องใหญ่กลายเป็นเรื่องเล็กน้อยสำหรับเจ้าของกระทู้ มันเป็นอะไรที่อธิบายเป็นคำพูดได้ไม่เท่าความรู้สึก มันคงเหมือน กระทู้เรื่องเล็กน้อยของผม อ่านแล้วก็รู้สึกปลื่มใจไปด้วย ถ้าจะถาม จขกท ว่าไปเรียนหลักสูตรนี้มาจากไหน ก็คงจะอมยิ้มกัน มันเป็นอะไรที่ออกมาจากภายใน เป็นการแสดงออกถึงจิตวิญญาณของมนุษย์ เจ้าของกระทู้ใจดีมากครับ ขอบคุณที่เสียสละเวลาเอาเรื่องนี้มาลงให้อ่านเพื่อสร้างสรรค์สังคมครับ ยิงฟันยิ้ม

ขอบคุณเช่นกันค่ะที่เสียสละเวลามาอ่านกระทู้นี้  หวังว่าเราคงจะมีกรณีแบบนี้บ้างนะค่ะในสังคมที่วุ่นวายแบบนี้  อยากเห็นคนไทยใจเย็นลงจิงๆๆ ค่ะ  บ้านเมืองเราคงจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะเลยค่ะ
HARLEY DAVIDSON
BIKER
แฟนพันธ์แท้
*

HARLEY DAVIDSON & MERCEDES BENZ

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:03:38 »

จิตใจงดงามเหลือเกิน  สุดยอดคนทั้งคู่ ขอชื่นชมครับ น้ำใจงามมากเจ้าของกระทู้

* 1298529056[1].png (8.91 KB, 516x330 - ดู 155 ครั้ง.)

* 1298529056[1].png (8.91 KB, 516x330 - ดู 160 ครั้ง.)

ขาดแคลนเงินตรา  แต่งชุดนักศึกษามาหาพี่
สุขใดไหนจะเท่า เมื่อล้วงกระเป๋าแล้วเจอตังค์
คนผ่านทาง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:03:45 »

ไม่ได้กวนน้ำที่กำลังใสให้ขุ่นนะครับ แต่ผมแค่สงสัยว่า เหตุการณ์นี้เกิดกับเจ้าของกระทู้เอง
หรือเกิดกับคนอื่นครับ... พอดีผมมีโอกาสได้ไปเห็นในเพจของคุณสุหฤท สยามวาลา อดีตผู้สมัคร
ผู้ว่า กทม. ข้อความแบบเดียวกันเป๊ะ...สรุปแล้วเหตุการณ์นี้ใครเป็นผู้ประสบเหตุครับ

* car.png (478.3 KB, 684x457 - ดู 144 ครั้ง.)
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:09:23 »

ไม่ได้กวนน้ำที่กำลังใสให้ขุ่นนะครับ แต่ผมแค่สงสัยว่า เหตุการณ์นี้เกิดกับเจ้าของกระทู้เอง
หรือเกิดกับคนอื่นครับ... พอดีผมมีโอกาสได้ไปเห็นในเพจของคุณสุหฤท สยามวาลา อดีตผู้สมัคร
ผู้ว่า กทม. ข้อความแบบเดียวกันเป๊ะ...สรุปแล้วเหตุการณ์นี้ใครเป็นผู้ประสบเหตุครับ

ตอบคุณผ่านทางนะค่ะ.......ดิฉันไม่ได้เป็นผู้ประสบเหตุโดยตรง  เพียงแต่ดิฉันมีโอกาสนำเรื่องราวที่ดีๆๆ มาแนะนำเท่านั้น  ไม่ได้ต้องการที่จะให้มีคนมายกย่องอะไรนะค่ะ  เพราะข้อความข้างต้นเป็นลักษณะของผู้ชายที่พูด  แต่เจ้าของกระทู้เป็นผู้หญิงค่ะ  ดิฉันคิดว่าอยากให้เรื่องราวแบบนี้เกิดขึ้นกับคนเชียงรายบ้างเท่านั้นค่ะ  มิได้เจตนาอย่างอื่นเลย
คนผ่านทาง
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:16:39 »

งั้นผมก็ขอโทษด้วยครับที่แปลความหมายกระทู้ของคุณผิดพลาดไป

เพราะคุณบอกในหัวกระทู้ว่า

อยากให้เชียงรายมีคนแบบนี้เยอะๆๆๆ  อย่างน้อยก็มีตัวอย่างที่ดีแล้ว 1 คน...
(ผมก็เลยเข้าใจว่าเกิดเหตุที่เชียงราย...)
แล้วพอผมไปเจออีกที่หนึ่งแต่เหตุการณ์เดียวกันเป๊ะ ผมก็เลยเกิดความสงสัยแค่นั้นเองครับ
ไม่ได้มีเจตนาอะไรเลย...

เอาเป็นว่าผมขอโทษละกัน... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
jackie
มัธยม
**

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:31:25 »

น่าจะบอกที่มาซักหน่อยนะครับ จะได้ไม่เกิดการเข้าใจผิด  ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 22:32:40 »

งั้นผมก็ขอโทษด้วยครับที่แปลความหมายกระทู้ของคุณผิดพลาดไป

เพราะคุณบอกในหัวกระทู้ว่า

อยากให้เชียงรายมีคนแบบนี้เยอะๆๆๆ  อย่างน้อยก็มีตัวอย่างที่ดีแล้ว 1 คน...
(ผมก็เลยเข้าใจว่าเกิดเหตุที่เชียงราย...)
แล้วพอผมไปเจออีกที่หนึ่งแต่เหตุการณ์เดียวกันเป๊ะ ผมก็เลยเกิดความสงสัยแค่นั้นเองครับ
ไม่ได้มีเจตนาอะไรเลย...

เอาเป็นว่าผมขอโทษละกัน... ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ไม่เป็นไรค่ะ ดิฉันก็คิดว่าทุกคนจะแปลเหมือนที่ดิฉันเข้าใจเลย
ไม่ได้บอกตั้งแต่แรก ว่าเป็นของท่านอื่นที่หยิบยกมาให้ดูอ่ะค่ะ .เจตนาแค่อยากให้เชียงรายมีแบบนี้บ้าง
 ยิ้ม
เชียงราย-อินเตอร์แอคทีฟเน็ตเวอร์ค
ระดับ ป.ตรี

ตัวแทนติดตั้งและขาย AIS Fibre เชียงราย ID:sek3gcr

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 23:37:26 »

จบข่าว  ยิงฟันยิ้ม

ฝ่ายขายและติดตั้ง-ซ่อมAIS Fibre
ติดตั้ง ซ่อม จาน,กล้อง,เน็ต เชียงราย  และสายงานอิเล็คทรอนิคส์ทุกประเภท   โทร..0930378393(AIS)
yayong
ระดับ ป.ตรี

แข็งแกร่ง แต่อย่าแข็งกร้าว อ่อนน้อม แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 00:26:50 »

หัวใจคุณหล่อมาก ผมก็เคยเจอแบบคุณครับเอารถไปจอดที่ตลาดโชคเจริญเจอรถแม่ค้าขี่มาเบียดโดนที่บังโคนหน้าผมก็โมโหอยากจะว่าแรงๆเพราะทำให้รถเรามีแผลแต่คนที่ลงมาเป็นคนแก่ผู้หญิงเป็นคนขับลงมาขอโทษพร้องทั้งยอมรับผิดบอกว่าจะเรียกร้องเท่าไหร่ก็ยอมผมก็เห็นว่าเป็นพ่อค้าแม่ค้าเหมือนกันผมก็เลยถามว่าแล้วขับรถมาซื้ออะไร ป้าแกบอกว่ามาซื้ของไปขายผมมองดูที่กระบะท้ายรถมีพริกขี้หนูและแตงกวา2ถุงผมประเมิณแล้วว่าอย่างเก่งเมื่อขายหมดได้กำไรไม่เกิน200-300 ผมไม่รู้จะทำยังไงก็เลยบอกว่าวันหลังขับรถระมัดระวังหน่อยก็แล้วกันป้าถ้าเป็นคนอื่นผมไม่รู้ว่าเขาจะเรียกร้องเท่าไหร่แต่ผมถือว่าฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกันแกก็ยกมือไห้วขอบคุณแต่ผมท้วงว่าอย่าทำแบบนั้นมันไม่ดีและก็บอกให้แกรีบไปขายของเพราะผมไม่ได้ติดใจอะไรแล้ว

รองเท้าใหม่ราคาถูกปลีก-ส่งอยู่บ้านป่ากล้วยต.สันทราย อ.เมือง จ.เชียงราย รับฝากขายบ้านและที่ดินในเชียงรายและจังหวัดใกล้เคียง(ที่บ้าน-ที่นา,สวน-ที่สวนยาง)โทรหาเราได้
083-2087079   085-7134607
Pokemon_Devil
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 00:40:43 »

เยี่ยมที่สุดครับ นับถือน้ำใจทั้งสองฝ่ายครับ  ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม
corolado4
ระดับ :ป.โท

บ้านสวน ดอยพระบาท11 (ธารน้ำกรณ์2)

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 05:33:35 »

ใครมีเฟส ก็ไปเปิดดูต้นทางที่มาของภาพและเนื้อหา
https://www.facebook.com/suharit.surprise
..ถูกใจได้ แชร์ต่อไป ให้เกิดสิ่งดีๆในจิตใจ ในสังคมไทย
เหตุอาจเกิดที่อื่น ไม่ใช่เชียงราย แต่ถ้าสร้างความรู้สึกดีให้เกิดไปทั่ว ก็เว้นไว้
ไม่ต้องไปสงสัย ไม่ต้องข้องใจที่มา ขอเพียงคนแชร์ คนนำมาอ้างยอมรับ
แค่บอกว่าแชร์ต่อมา เอามาจากไหน ก็จบ...
(ไม่งั้น เจ้าของภาพตัวจริง ต้องมาอ้างสิทธิ์ ในความดีของเขาเอง
แต่ถูกก้อปปี้ ถูกนำไปอ้างเอาคำชม..)

supha
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 06:27:44 »

ประกันคงเรียกเก็บจากคนชนเพราะเขาเป็นคนรับเป็นฝ่ายผิดและเสียค่าปรับไปเองก่อน ส่วนคืนเงิน400บาทคงคืนตอนที่ครอบครัวเด็กน้อยเสียค่าปรับแล้ว ครอบครัวนี้คงต้องจ่ายกับประกันอีกไม่น้อย น้ำใจรถเก๋งก็ดีอยู่แล้วแต่อาจจะไม่เข้าใจ ทางที่ดีเมื่อประกันเรียกเก็บจากครอบครัวเด็กน้อยขอความกรุณาเจ้าทุกข์ช่วยบอกเลขบัญชีเพื่อระดมช่วยครอบครัวนี้เพราะไม่แน่ใจว่าครอบครัวนี้จะเข้าถึงเชียงรายโฟกัสหรือไม่ ผมก็อยากจะช่วยคนดีๆแต่ยังจนอยู่แต่ก็จะช่วยพอสมควร  ถ้าเข้าใจคาดเคลื่อนก็ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย

มัธยม
**

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:01:59 »

หัวใจคุณหล่อมาก ผมก็เคยเจอแบบคุณครับเอารถไปจอดที่ตลาดโชคเจริญเจอรถแม่ค้าขี่มาเบียดโดนที่บังโคนหน้าผมก็โมโหอยากจะว่าแรงๆเพราะทำให้รถเรามีแผลแต่คนที่ลงมาเป็นคนแก่ผู้หญิงเป็นคนขับลงมาขอโทษพร้องทั้งยอมรับผิดบอกว่าจะเรียกร้องเท่าไหร่ก็ยอมผมก็เห็นว่าเป็นพ่อค้าแม่ค้าเหมือนกันผมก็เลยถามว่าแล้วขับรถมาซื้ออะไร ป้าแกบอกว่ามาซื้ของไปขายผมมองดูที่กระบะท้ายรถมีพริกขี้หนูและแตงกวา2ถุงผมประเมิณแล้วว่าอย่างเก่งเมื่อขายหมดได้กำไรไม่เกิน200-300 ผมไม่รู้จะทำยังไงก็เลยบอกว่าวันหลังขับรถระมัดระวังหน่อยก็แล้วกันป้าถ้าเป็นคนอื่นผมไม่รู้ว่าเขาจะเรียกร้องเท่าไหร่แต่ผมถือว่าฟาดเคราะห์ไปก็แล้วกันแกก็ยกมือไห้วขอบคุณแต่ผมท้วงว่าอย่าทำแบบนั้นมันไม่ดีและก็บอกให้แกรีบไปขายของเพราะผมไม่ได้ติดใจอะไรแล้ว

หัวใจคุณหล่อมากค่ะ
มัธยม
**

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:04:53 »

ประกันคงเรียกเก็บจากคนชนเพราะเขาเป็นคนรับเป็นฝ่ายผิดและเสียค่าปรับไปเองก่อน ส่วนคืนเงิน400บาทคงคืนตอนที่ครอบครัวเด็กน้อยเสียค่าปรับแล้ว ครอบครัวนี้คงต้องจ่ายกับประกันอีกไม่น้อย น้ำใจรถเก๋งก็ดีอยู่แล้วแต่อาจจะไม่เข้าใจ ทางที่ดีเมื่อประกันเรียกเก็บจากครอบครัวเด็กน้อยขอความกรุณาเจ้าทุกข์ช่วยบอกเลขบัญชีเพื่อระดมช่วยครอบครัวนี้เพราะไม่แน่ใจว่าครอบครัวนี้จะเข้าถึงเชียงรายโฟกัสหรือไม่ ผมก็อยากจะช่วยคนดีๆแต่ยังจนอยู่แต่ก็จะช่วยพอสมควร  ถ้าเข้าใจคาดเคลื่อนก็ขออภัยเจ้าของกระทู้ด้วย

ตรงนี้ดิฉันคิดว่าเขาน่าจะจบด้วยดีนะค่ะเพราะเจ้าของรถไม่ได้ติดใจเอาความ
ขี้เหล้าอาวุโส
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:28:03 »

ยิ้ม

ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
lovekaopun
** พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้ **
ระดับ ป.ตรี

♥ ขอบคุณที่รักกัน ♥

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:39:12 »

สุดยอดนับถือเลยค่ะ...ใจพี่หล่อมาก อ่านแล้วยิ้มเลย  ยิ้มเท่ห์

เก่งแค่ไหนก็เดินได้ทีละก้าว ฉลาดแค่ไหนก็กินข้าวได้ทีละคำ ปราดเปื่องแค่ไหนก็ใช้ชีวิตได้ทีละวัน !!! เพราะฉนั้นอย่าดูถูกคนอื่น ....
คูณบารมี
ระดับ ป.ตรี

อะไหล่ คอม เชียงราย

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:41:40 »

สุดยอดคับท่าน

ap.41
ตอบแทนคุณแผ่นดิน
ผู้ดูแลบอร์ด
แฟนพันธ์แท้
*

ไม่มีเทพไม่มีโปร..มีแต่เราที่จะก้าวไปพร้อมกัน...

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:51:25 »

นี่ละสังคมที่น่าอยู่  อนุโมทนาสาธุ

คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:59:26 »

ฅนจริง นับถือ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

หน้า: 1 2 [3] 4 พิมพ์