เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 19 เมษายน 2024, 17:31:47
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  เรื่องนี้ไม่ใช่ของเจ้าของกระทู้ เพียงนำมาแชร์ให้อ่านเพื่อรู้สึกดีเท่านั้น!!!
หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์
ผู้เขียน เรื่องนี้ไม่ใช่ของเจ้าของกระทู้ เพียงนำมาแชร์ให้อ่านเพื่อรู้สึกดีเท่านั้น!!!  (อ่าน 2886 ครั้ง)
Mae Nang Som
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:21:27 »

รถแสนรักโดนชน โกรธมาก พออีกฝ่ายเดินลงมาและกล่าวขอโทษจริงๆ เขาเป็นคนงานก่อสร้างมากับภรรยาและลูก 1 ขวบไม่ใช่รถเขาและไม่มีประกัน ระหว่างรอประกัน เขาเล่นกับลูกของเข...าตลอดเวลา ภรรยาไปซื้อน้ำและซื้อมาฝากผมด้วย เราไปโรงพักและเขาต้องจ่าย 400 บาทค่าปรับทั้งกระเป๋าเขามีเงินสี่ร้อยบาทเช่นกัน เขาก้มหน้าและจ่ายค่าปรับ เมื่อเดินออกจากโรงพักผมก็ให้เงินค่าปรับ 400 บาทคืนให้เขาและบอกว่าขับรถระวังหน่อย ชายคนนั้นรับเงินสี่ร้อยบาทนั้นแล้วส่งให้ลูกเขาพร้อมทั้งบอกให้ขอบคุณผม เด็กน้อยน่ารักยกมือขอบคุณตามประสาเด็ก ผมลูบหัวน้องแล้วเดินจากไป ทำไมหนอรถถูกชนแต่ใจรู้สึกอิ่มอย่างบอกไม่ถูก ผมกลับรู้สึกสบายใจบอกไม่ถูกครับ

* 59752_10151288249501370_1207576866_n.jpg (34.43 KB, 360x480 - ดู 962 ครั้ง.)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 10 มีนาคม 2013, 07:11:17 โดย Mae Nang Som » IP : บันทึกการเข้า
ปวดตับ
แฟนพันธ์แท้
*

ถ่ายรูปคือความสุข ..

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:25:03 »

ยิ้ม ......

ผมก็ว่างั้นแหละครับ ...

อนิจจาผู้ไม่เคยมีความฝัน ... ไม่มีวันได้เจอสุข
..อย่าเพิ่งตัดสินคนอื่น โดยที่คุณยังไม่รู้จักเขา..
มัธยม
**

..เมื่อมีโอกาส จงทำให้มันเต็มที่และดีที่สุด..

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:28:40 »

ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ใช่ค่ะ พออ่านแล้วเลยอยากแบ่งปันให้คนอื่นได้อ่านมั่ง  เราจะได้ใจเย็นลงหน่อย...
oherooza
- - สลัดหน้ามอ- -
มัธยม
**

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:31:27 »

ใจ เจ้า ของ รถ สวย มาก คัฟ

#. ต่อไปนี้จะไม่ " เปลี่ยน" ตัวเองให้ " ดี " พอสำหรับใคร
#. แต่จะ " เปิดใจ " ให้กับคนที่ " พอใจ " ในสิ่งที่เราเป็น..!! ฺ ♥
ใต้ฟ้า..เจียงฮาย
<<< Fibre optic>>>
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ :ป.โท
*

บริการ เดินสาย Fiber optic ,LAN

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:32:33 »

มือผู้ให้..อยู่สูงกว่ามือของผู้รับ...

ใจของผู้ให้..เป็นสุข..ผู้รับก็เป็นสุข...

<<รับเดินสาย Fiber Optic
ระบบ FTTR,กล้องวงจรปิด,สาย LAN ,ซ่อมคอมพิวเตอร์ และเครื่องพิมพ์ Printer>>งานช่างทั่วไป..<<>>
siamcantona
มัธยม
**

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:33:59 »

ชอบครับ แต่ก้ออยากให้คนที่ขับรถบนท้องถนนทุกวันขับอย่างมีมารยาทกันหน่อย...ส่วนใหญ่ที่ผมเจอจะเป็นพวกมักง่าย มีปัญญาซื้อรถ แต่ไม่ใช้ปัญญาขับรถ
คนริมทาง27/30
DavidsofAJ
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:34:14 »

ใจบุญขอบุญนี้ตอบสนองคุณที่ใจดีคับ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

WINDA
ชั้นประถม
*

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:39:43 »

ใจคุณหล่อมากๆๆๆๆๆๆๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มกว้างๆ ยิ้มเท่ห์  ขอให้ความดีส่งให้คุณและครอบครัวมีแต่ความสุขนะคะ...เยี่ยมจริงๆๆ
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:42:07 »

เยี่ยมไปเลยครับท่าน
มัธยม
**

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:44:29 »

ยิ้มกว้างๆ :Dใช่ค่ะ ใจพี่เขาหล่อมากๆๆๆ ขอให้เชียงรายเรามีคนแบบนี้เยอะๆๆนะค่ะ  คนเมืองใจดี(เกือบ)ทุกคน  อิอิ
ZEED-แอน-
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:44:38 »

ใจเจ้าของรถ หล่อจิงคัฟ
แต่กลัวใจประกันรถ มันไม่หล่อตาม นะสิครับ.
มัธยม
**

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:48:53 »

แต่กลัวใจประกันรถ มันไม่หล่อตาม นะสิครับ.

เค้าคงต้องยอมอ่ะค่ะ ดูแล้วทำแล้วมีความสุข น่าจะไม่มีปัญหาอะไร
oherooza
- - สลัดหน้ามอ- -
มัธยม
**

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 16:58:27 »

เค้าคงต้องยอมอ่ะค่ะ ดูแล้วทำแล้วมีความสุข น่าจะไม่มีปัญหาอะไร
กรณี แบนี้ ประกัน จะไปเรียกเกบกับพี่เขา คนที่ชน อีก ที ใช้ไหม คัฟ

#. ต่อไปนี้จะไม่ " เปลี่ยน" ตัวเองให้ " ดี " พอสำหรับใคร
#. แต่จะ " เปิดใจ " ให้กับคนที่ " พอใจ " ในสิ่งที่เราเป็น..!! ฺ ♥
man3886
ชั้นประถม
*

Rescue. CR.

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 17:08:47 »

สุดยอด คับ ยิ้ม ยิ้ม ยิ้ม

EMS & Rescue... ไม่มีอะไรยิ่งใหญ่ เท่ากับการช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์.
มัธยม
**

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 17:14:41 »

กรณี แบนี้ ประกัน จะไปเรียกเกบกับพี่เขา คนที่ชน อีก ที ใช้ไหม คัฟ

จิงๆๆกรณีนี้รถเราเคลมเองก็ได้นะค่ะ แจ้งกับประกันมาเราขับรถชนเอง  แต่เราจะเสียเครดิตอ่ะค่ะ  แต่ดูจากสถานการณ์นี้  พี่เขาคงจะเต็มใจค่ะ
bigbagj
ชั้นประถม
*

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 17:26:37 »

ถ้าเขายอมขอโทษ แล้วเราบอกประกันว่าเราผิด ประกันก็จะเคลมให้ทั้งเราทั้งเขาครับ ยอมรับจริงใจเจ้าของรถหล่อมาก และอีกอย่าง คนที่ชนก็ดีมากครับ ขอโทษยอมรับผลทุกอย่างเพราะตัวเองผิด ผลที่ออกมาก็ดี เหมือนสิ่งที่เขาทำ (แต่ถ้าเขาไม่ยอมรับผิด แถมยังพูดกวนๆอีก ผมว่ามันคงไม่จบง่ายๆแน่ครับ)
litespeed
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 17:30:00 »

เข้ามาชื่นชมครับ... ยิ้มเท่ห์
มัธยม
**

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 17:32:40 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
มัธยม
**

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 17:36:19 »

ถ้าเขายอมขอโทษ แล้วเราบอกประกันว่าเราผิด ประกันก็จะเคลมให้ทั้งเราทั้งเขาครับ ยอมรับจริงใจเจ้าของรถหล่อมาก และอีกอย่าง คนที่ชนก็ดีมากครับ ขอโทษยอมรับผลทุกอย่างเพราะตัวเองผิด ผลที่ออกมาก็ดี เหมือนสิ่งที่เขาทำ (แต่ถ้าเขาไม่ยอมรับผิด แถมยังพูดกวนๆอีก ผมว่ามันคงไม่จบง่ายๆแน่ครับ)

ใช่ค่ะ  กรณีเคสนี้เค้าเจอคนที่จิตใจดี ไม่เอาเรื่อง แล้วคนขับรถชนก็ยอมรับผิด...เรื่องก็เลยจบได้สวย
!!_maxki_!!
มัธยม
**

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 17:39:00 »

สุดยอดพี่

หน้า: [1] 2 3 4 พิมพ์