เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 25 เมษายน 2024, 01:40:11
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  คนเชียงราย สังคมเชียงราย (ผู้ดูแล: bm farm, [ตา-รา-บาว], zombie01, ۰•ฮักแม่จัน©®, ⒷⒼ*, ตาต้อม, nuifish, NOtis)
| | |-+  ช่วยผมด้วย(เตือนภัยชาวเชียงรายระวังบุคคลคนนี้)
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน ช่วยผมด้วย(เตือนภัยชาวเชียงรายระวังบุคคลคนนี้)  (อ่าน 16919 ครั้ง)
momomobile
ชั้นประถม
*

« เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 13:17:06 »

เนื่องจากกระผมได้ตกลงขายรถเก๋งฮอนด้า แอคคอร์ดป้ายทะเบียน กต4063เชียงราย   รถสีบรอนเงิน กับนาย อติชาติ ศรีประจันทร์ เมื่อหลายเดือนที่ผ่ามมา(ตอนนี้9เดือนแล้ว)บุคคลคนนี้อ้างว่าจะเอาเอกสารไปเปลี่ยนสัญญากับทางบริษัทให้กับผม แต่จนทุกวันนี้ยังไม่มีความคืบหน้าอะไรเลย ทางบริษัทก็ได้โทรมาทางผมว่าจะฟ้องร้อง ผมควรจะทำไงกับบุบคลรายนี้ดี ใครเคยโดนแบบผมมั้งช่วยชี้แน่ะด้วยคับ
(ถ้าคุณเข้ามาอ่านติดต่อผมด่วนเลยนะคับถ้ายังเป็นลูกผู้ชายพอ0900517125เบอร์เดิมไม่เคยเปลี่ยนไม่ต้องอ้างเหตุผลอะไรแล้วนะคับ)

* IMG_0517 (Small).jpg (54.73 KB, 640x478 - ดู 13577 ครั้ง.)

* IMG_0519 (Small).jpg (49.3 KB, 640x478 - ดู 13497 ครั้ง.)

* IMG_0520 (Small).jpg (30.81 KB, 359x480 - ดู 13499 ครั้ง.)
b'ngo-nga
ระดับ :ป.โท

« ตอบ #1 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 13:26:34 »

รถติด   ไฟแนนซ์   อยู่หรือค่ะ
สบายแมน

« ตอบ #2 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 14:07:15 »

เกิดอะไรขึ้นกันครับ ยิ้ม
don-inphon

« ตอบ #3 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 14:16:03 »

ถ้าหากเป็นไปตามนี้ รถที่ยังติดสัญญาเช่าซื้อกับทางบริษัท(ธนาคาร) ถือว่า รถคันดังกล่าว

ยังเป็นของ บริษัท..ผู้เช่าซื้อ นำไปขาย ถือว่า ผู้เช่าซื้อ ..ทำผิดสัญญา

คนซื้อต่อไป..ไม่ส่งต่อ บริษัท เขาก็มาฟ้อง ถูกต้องแล้ว..ครับ

อันตรายมาก...ขายไม่เปลี่ยนสัญญา ฮืม
Dee7
มัธยม
**

++ขอเดินด้วยคน++®

« ตอบ #4 เมื่อ: วันที่ 06 มีนาคม 2013, 14:58:48 »

โอนลอย อันตราย จิง ๆ

...พอเพียง พอดี ชีวี มีสุข...
(ตามรอย พ่อหลวง ของชาวไทย)
ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์
momomobile
ชั้นประถม
*

« ตอบ #5 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 13:27:07 »

ใช่คับอันตรายจริงๆ พอไปถามว่ารถอยู่ที่ไหนก็ไม่บอกไม่ยอมคืนรถด้วยคับ ควรทำไงดีคับ
don-inphon

« ตอบ #6 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 13:35:56 »

ใช่คับอันตรายจริงๆ พอไปถามว่ารถอยู่ที่ไหนก็ไม่บอกไม่ยอมคืนรถด้วยคับ ควรทำไงดีคับ

ลากคอ ไปอู้กั๋นโฮงพัก เอาใด..ว่ามา... ขยิบตา  หากตอนนี้  9 เดือนจริง ...

บริษัท เขาคงฟ้อง พี่ไปแล้ว...ชื่อ..เป็นแบล๊คลีส..เช่าซื้อ ที่ไหน ก็ไม่ได้..ครับ

หรือ ไม่ก็บอก บริษัท...ไป..ว่า อยากได้รถคืน ก็มาหาเรา จะพาไปเอารถคืน

แต่ข้อหลัง นี้ ถ้าบริษัท เอารถไปยังไม่จบนะครับ

บริษัท จะขาย โดยวิธี ประมูล

ถ้ากำไร จบกัน แต่ถ้า ขาดทุน คนเช่าซื้อโดนฟ้องต่อ....ครับ
city
มัธยม
**

« ตอบ #7 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 15:00:26 »

เหนื่อยแทน จขกท.ครับ
dol
ชั้นประถม
*

« ตอบ #8 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 16:36:16 »

คนนี้คุ้นๆ  เคยสมัครเลือกตั้ง ส.ส. ในเชียงรายครับ  

http://thaipaipan.net/document-pool/content2/area_party/chiang_rai.htm

คนเดี่ยวกันก่อครับ
chate
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #9 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 16:59:29 »

คนนี้คุ้นๆ  เคยสมัครเลือกตั้ง ส.ส. ในเชียงรายครับ  

http://thaipaipan.net/document-pool/content2/area_party/chiang_rai.htm

คนเดี่ยวกันก่อครับ
อันนี้เลือกตั้งปี๋บ่าโว้แล้ว ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
oyoyo *^_^*

« ตอบ #10 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 19:05:50 »

เรื่องแบบนี้ควรจะเคลียร์ให้เรียบร้อยกับไฟแนนซ์ตั้งแต่ตกลงซื้อ-ขายรถตอนแรกนะครับ

"มนุษย์ใช้เหตุผลทางความคิด
ในการตัดสินว่าอะไรถูกอะไรผิด
ขณะที่ธรรมชาติใช้ความจริงทางจิต
ในการตัดสินว่าอะไรเป็นบุญอะไรเป็นบาป"

วาทะดังตฤณ "ด้วยความเป็นห่วง"
ยินดีครับ
แฟนพันธ์แท้
*

ติดต่อได้ตลอดเวลาครับ

« ตอบ #11 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 19:14:55 »

อันตรายมากๆคับ เดี๋ยวนี้

คลิกลิ้งติดต่องาน https://www.facebook.com/profile.php?id=100054820356981
simplack
พี่คนนี้นั้นมีแต่ให้
สมาชิกลงทะเบียน
ระดับ ป.ตรี
*

« ตอบ #12 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 19:30:27 »

ตอนที่ จขกท.เปลี่ยนสัญญากับทางบริษัท ทำไม จขกท.ไม่ไปกับทางผู้ซื้อรถคันนี้ต่อหละครับ ให้เอกสารของ จขกท.ไปได้ใงครับ เสี่ยงมากนะครับแบบนี้ (กลัวว่ารถคันดังกล่าวจะขายข้ามฝั่งไปแล้วหน่ะสิครับตอนนี้)

ได้เกิดมาเป็นคนก็ดีแค่ไหนแล้ว
momomobile
ชั้นประถม
*

« ตอบ #13 เมื่อ: วันที่ 07 มีนาคม 2013, 20:01:55 »

แถวบ้านดู่ใครพอจะรู้จักไหมคับผมต้องการเจอตัวเขามาก
คนป่ายางมน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #14 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 09:31:03 »

เคสแบบนี้ เหมือนไปกู้เงินจากธนาคารมา แล้วเอาไปให้คนอื่น บอกให้เขาชำระหนี้
ธนาคารแทนเรา  ถ้าเขาทำตามก็โอเค แต่ถ้าไม่  ธนาคารก็ต้องมาทวงกับเราอยู่ดี
สบายแมน

« ตอบ #15 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 12:12:42 »

จะเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ คือ ซื้อขายรถกันจ่ายเงินเสร็จเรียบร้อยแล้ว เจ้าของกระทู้ให้สำเนาบัตรประชาชนคู่กรณีไปโอนรถเอง แต่คู่กรณีเอารถไปเข้าไฟแนนซ์แล้วไม่ได้เปลี่ยนชื่อเจ้าของ แล้วไม่จ่ายไฟแนนซ์ จขกท.ก็เลยโดนทวง หรือเปล่าครับ
หรือจะเป็นกรณี ที่ จขกท. ดาวน์รถออกมาแล้วกำลังผ่อน แล้วขายต่อให้ คู่กรณีไปผ่อนต่อ แล้วคู่กรณีไม่ผ่อน ก็เลยโดนบริษัท ตามทวงเงิน หรือเปล่าครับ
ยังไม่เข้าใจรายละเอียดเรื่องราวของกระทู้ครับ
momomobile
ชั้นประถม
*

« ตอบ #16 เมื่อ: วันที่ 08 มีนาคม 2013, 21:42:16 »

จะเป็นแบบนี้หรือเปล่าครับ คือ ซื้อขายรถกันจ่ายเงินเสร็จเรียบร้อยแล้ว เจ้าของกระทู้ให้สำเนาบัตรประชาชนคู่กรณีไปโอนรถเอง แต่คู่กรณีเอารถไปเข้าไฟแนนซ์แล้วไม่ได้เปลี่ยนชื่อเจ้าของ แล้วไม่จ่ายไฟแนนซ์ จขกท.ก็เลยโดนทวง หรือเปล่าครับ
หรือจะเป็นกรณี ที่ จขกท. ดาวน์รถออกมาแล้วกำลังผ่อน แล้วขายต่อให้ คู่กรณีไปผ่อนต่อ แล้วคู่กรณีไม่ผ่อน ก็เลยโดนบริษัท ตามทวงเงิน หรือเปล่าครับ
ยังไม่เข้าใจรายละเอียดเรื่องราวของกระทู้ครับ
อย่างหลังคับ เขานัดไปเปลี่ยนสัณญาตอนเช้าอีกวันแต่ขอรถไปก่อน จ่ายเงิดดาวน์แล้ว ส่วนตัวผมไม่ระวังเองล่ะคับไม่คิดว่าเขาจะทำก่ะเราขนาดนี้ เพราะผมยังให้ใจไปแต่ผลที่ได้กับมากมันเจ็บปวดมากคับ จากที่ได้สอบถามมานายคนนี้ ได้ทำเรื่องแบบนี้กับหลายที่เลยคับ ใครที่เคบเจอแบบนี้ช่วยกันหน่อยนะคับ อย่าปล่อยให้มันไปทำกับคนอื่นอีกเลย
TOMAZY
ชั้นประถม
*

« ตอบ #17 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 02:16:24 »

เป็นกำลังใจให้ครับ  มาแชร์เรื่องแบบดีดีมากเลยครัรบ ท่านอื่นที่จะขายดาว์นจะได้ระมัดระวังครับ
tung 7737
แฟนพันธ์แท้
*

« ตอบ #18 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 09:54:09 »

โอนลอย อันตราย จิง ๆ

จะพูดว่าโอนลอยก็ถูกนะ แต่เขาขายรถโดยที่รถยังติดไฟแนนท์อยู่ ขายไปโดยไม่เปลี่ยนสัญญา  แล้วคนที่ชื้อไปไม่ส่งค่างวด แบบนี้ มีเยอะมากมายครับ อันตราย ถ้าจะขาย ควรเปลี่ยนสัญญาให้ถูกต้อง บริษัท ไฟแนนท์ ต้องรับรู้ ถึงจะถูกต้อง

ทำดี ขยัน อดทน ความจนอยู่ได้ไม่นาน
คนขาย น่ะ ..ไม่รีบ แต่คนชื้อ น่ะ..รีบๆหน่อยนะ
RaK-InDy
ชั้นประถม
*

« ตอบ #19 เมื่อ: วันที่ 09 มีนาคม 2013, 10:12:11 »

เข้าไปตามหาตามที่อยู่ ตามบัตรประชาชนเลยครับ หาไม่ยาก แต่อาจจะไม่อยู่ให้ตามอาจจะหนีไปแล้วก็ได้ เหนื่อยแทน จขกท.จริงๆครับ ขอให้ได้ไวๆครับ
หน้า: [1] 2 3 4 5 พิมพ์