Oo_คนรักนก_oO +++ เข้ามาคุยกันครับ +++

<< < (258/605) > >>

nj258:
 :o  งั้นก็เหลือแต่ข้าวสวย  เอาใจช่วยนะคะ  ทำไมช่วงนี้ไม่มีใครเข้ามาในนี้เลยน้าาาาา   จะได้ช่วยกันอีกแรง....  อย่าคิดมากค่ะ  เราทำดีที่สุดแล้ว 

smile-coffee:
อ้างจาก: nj258 ที่ วันที่ 20 กุมภาพันธ์  2012, 20:05:57

:o  งั้นก็เหลือแต่ข้าวสวย  เอาใจช่วยนะคะ  ทำไมช่วงนี้ไม่มีใครเข้ามาในนี้เลยน้าาาาา   จะได้ช่วยกันอีกแรง....  อย่าคิดมากค่ะ  เราทำดีที่สุดแล้ว 

ป้อนยังไงดีอ่ะค่ะพี่ เขาไม่ยอมกินเลย ตอนนี้หลับไปแล้ว เลยแง้มๆตะกร้าไว้   :(

nj258:
อ้างจาก: smile-coffee ที่ วันที่ 20 กุมภาพันธ์  2012, 20:13:08

อ้างจาก: nj258 ที่ วันที่ 20 กุมภาพันธ์  2012, 20:05:57

ป้อนยังไงดีอ่ะค่ะพี่ เขาไม่ยอมกินเลย ตอนนี้หลับไปแล้ว เลยแง้มๆตะกร้าไว้   :(

งั้นคงให้เค้าหลับไปก่อน  เผื่อพรุ่งนี้มีผู้รู้มาช่วยตอบ  แต่ที่สำคัญต้องอบอุ่นน่ะ  พี่ว่า  "สู้ ๆ นะนกน้อย"

อ้างจาก: nj258 ที่ วันที่ 20 กุมภาพันธ์  2012, 20:31:10

อ้างจาก: smile-coffee ที่ วันที่ 20 กุมภาพันธ์  2012, 20:13:08

:o  งั้นก็เหลือแต่ข้าวสวย  เอาใจช่วยนะคะ  ทำไมช่วงนี้ไม่มีใครเข้ามาในนี้เลยน้าาาาา   จะได้ช่วยกันอีกแรง....  อย่าคิดมากค่ะ  เราทำดีที่สุดแล้ว  

ป้อนยังไงดีอ่ะค่ะพี่ เขาไม่ยอมกินเลย ตอนนี้หลับไปแล้ว เลยแง้มๆตะกร้าไว้   :(

งั้นคงให้เค้าหลับไปก่อน  เผื่อพรุ่งนี้มีผู้รู้มาช่วยตอบ  แต่ที่สำคัญต้องอบอุ่นน่ะ  พี่ว่า  "สู้ ๆ นะนกน้อย"

ขอบคุณมากๆค่ะพี่ สู้ๆเนอะ กังวลมากอ่ะค่ะ แต่ไม่รู้จะทำไงแล้ว
เพราะก้ไม่เคยเลี้ยงลูกนกที่กินเองไม่ได้ด้วย  

ตอนนี้เวลา 8:47 เขาก็ไม่รอดอ่ะค่ะ เป็นเพราะเราดูแลไม่ดีหรือเปล่า
รู้แค่ว่าตอนพ่อเจอเขาก็เยินมาเชียว เอ้อหลับให้สบายนะนกน้อย
เมื่อคืนก็เปิดหาอ่านใหญ่เลย ก็เอาใส่ตะกร้าแล้วรองด้วยทิชชู่
กับผ้า แล้วก็เอาไฟแบบไฟตั้งโต๊ะ แสงสีส้มอ่ะค่ะ
มาเปิด ให้เขาอุ่นๆ ไม่รู้ทำไรผิดตรงไหนหรือเปล่า
แต่ก็ไม่คิดว่ามันจะร้อนขนาดเผานกนะคะ
แล้วเอากระเป๋าผ้ามีปิดปากตะกร้า แง้มไว้นิดๆใ้หเขาได้หายใจ
และพยายามป้อนน้ำตอนเขาร้อง แต่เขาก็ไม่ยอมกินน้ำ ไม่กินอะไรเลย
เอ็นดูมันขนาดเน้อ รู้สึกบาปจังค่ะเพราะเราพยายามช่วยเขา
แต่แค่คืนเดียวเขาก็ไปเสียแล้ว  :( :(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว