เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 18 เมษายน 2024, 18:22:59
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย  (อ่าน 7378 ครั้ง)
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #60 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 00:36:39 »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
    กระผมต้องขอประทานโทษทุกท่านด้วยนะครับที่เข้ามาตอบคำถามล่าช้า
เพราะว่ามัวแต่สาดน้ำสงกรานต์อยู่  หลังจากนี้จะเข้ามาตอบคำถามตามปกติ
แล้วครับ

ขอบพระคุณครับ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #61 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 00:41:17 »

จากCM.MUSIC(CR)

มีเงินเดือน 6000 บาท มีค้าบริหาร อีก5000 บาทและมีค่าคอมมิชั่นอีกประมาน 5000 บาท กู้กสิกรไทยได้ไหมครับ

ตอบ

รวมรายได้ทั้งสิ้น 16,000 บ.ต่อเดือน
ต้องขอสอบถามก่อนว่าสนใจสินเชื่อประเภทไหนครับ
จะได้แนะนำได้ถูก
1.สินเชื่อบ้าน
2.สินเชื่อธุรกิจ

แต่ถ้าแนะนำลองเข้าตาม URL ด้านล้างนี้นะครับ
http://www.kasikornbank.com/TH/Personal/Loans/KHomeLoan/Pages/KHomeEquity.aspx

ขอบคุณครับ
 ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #62 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 00:46:32 »

จาก yo&t

อยากกู้มาโป๊ะหนี ทั้งทางบ้านและบัตรเครดิต
และทำทุนนิดหน่อย มีรึเปล่าครับ
หรือทำได้รึเปล่า
ผมทำงานเป็นพนักงานมหาวิทยาลัย
รายได้ประมาณ หมื่นสาม อยากได้ชัก 5-6 แสน
ยังไง pm มาแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ

ตอบ
แนะนำเข้าเว็บหน้านี้ครับ
http://www.kasikornbank.com/TH/Personal/Loans/KHomeLoan/Pages/KHomeEquity.aspx

แต่ปัญหาคือต้องเป็นผู้มีรายได้ไม่ต่ำกว่า 15,000 บ.
ถ้าแนะนำโดยส่วนตัวผมคิดว่า ธนาคารของรัฐ กฎเกณฑ์ น่าจะต่ำกว่านี้ครับ
ลองเข้าไปปรึกษาธนาคารออมสินดีไหมครับ
ถามหา ผจก.หนุ่ม ธ.ออมสินสาขาบ้านดู่ก็ได้ครับ

ขอบพระคุณครับ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #63 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 00:52:47 »

จาก  amilia

สอบถามครับ
จะทำธุรกิจที่เชียงราย แต่ตอนนี้ทำธุรกิจอยู่กรุงเทพ
มีหลักทรัพย์เป็นที่ดินอยู่ลำพูน สามารถยื่นขอกู้ได้ไหมครับ

ตอบ
แนะนำให้ยื่นขอกู้ที่ ธ.กสิกรไทย กทม.ครับ บอกว่าขอสินเชื่อเพื่อ
หมุนเวียนกิจการหรือขยายสาขาธุรกิจเดิมที่ กทม.
โดยขอนำหลักทรัพย์ จ.ลำพูนมาค้ำประกันครับ

ทีแนะนำให้ยื่นกู้ กทม.เพื่อให้ง่ายต่อการอนุมัติ เพราะจะต้องมีพนักงาน
กสิกรไทยต้องเข้าไปตรวจเยี่ยมชมถ่ายรูปธุรกิจของลูกค้าครับ
หากยื่นที่ ตจว. เกรงว่าจะถูกปฎิเสธครับ

ขอบคุณครับ
samwaow
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #64 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 17:58:33 »

ตอนนี้ผมทำงานที่เชียงรายแต่ต้องการที่จะกู้บ้านที่พะเยาสามารถทำได้ที่่เชียงรายเลยไม แล้วจะยุ่งอยากกับการให้ผู้ขายบ้านมาที่เชียงรายหรือเปล่า

่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #65 เมื่อ: วันที่ 17 เมษายน 2013, 00:53:57 »

จาก samwaow

ตอนนี้ผมทำงานที่เชียงรายแต่ต้องการที่จะกู้บ้านที่พะเยาสามารถทำได้ที่่เชียงรายเลยไม แล้วจะยุ่งอยากกับการให้ผู้ขายบ้านมาที่เชียงรายหรือเปล่า

ตอบ
สามารถยื่นที่เชียงรายได้ครับ ถามว่ายุงยากไหมกับผู้ขายบ้าน ตอบได้เลยครับว่าไม่ยุ่งยาก ผู้ขายก็แค่รอ จากผู้ซื้อถ้าหากกู้ Bank ผ่านก็จำนองกันที่กรมที่ดินพะเยา แค่นั้นเองครับ ถ้าสนใจขอสินเชื่อติดต่อผมได้ครับ อยู่เชียงรายผมยินดีบริการให้คราบบบ

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
khongkhun
ชั้นประถม
*

« ตอบ #66 เมื่อ: วันที่ 26 เมษายน 2013, 16:56:37 »

ขอถามนะคะ ถ้าที่ดินเป็นของเรา แต่เป็นสวน
เอาเข้าธนาคารเฉยๆได้มั้ยคะ
akaromeo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #67 เมื่อ: วันที่ 29 เมษายน 2013, 17:17:55 »

เฉพาะบ้านสร้างเองหรือเฉพาะบ้านตามโครงการคับ
คุณสมบัติต้องมีอะไรบ้างคับ
เอกสารต้องใช้อะไรบ้างคับ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #68 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2013, 22:59:06 »

จาก khongkhun

ขอถามนะคะ ถ้าที่ดินเป็นของเรา แต่เป็นสวนเอาเข้าธนาคารเฉยๆได้มั้ยคะ

ตอบ
ในกรณีเอาเข้ามาเป็นหลักทรัพย์ค้ำประกันเพื่อนำเงินไปหมุนเวียน
ธุรกิจสามารถทำได้ครับ แต่ถ้าจะเอาที่สวนมาเข้าเพื่อแลกเงินออกไป
จะไม่ได้ครับ   ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #69 เมื่อ: วันที่ 01 พฤษภาคม 2013, 23:01:05 »

จาก  akaromeo

เฉพาะบ้านสร้างเองหรือเฉพาะบ้านตามโครงการคับ
คุณสมบัติต้องมีอะไรบ้างคับ
เอกสารต้องใช้อะไรบ้างคับ

ตอบ
เข้าตามเว็บไซต์ด้านล่างนี้เลยคราบบบบ
http://www.kasikornbank.com/TH/Personal/Loans/KHomeLoan/Pages/KHomeLoanKasikorn.aspx

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
MRscreen
ชั้นประถม
*

« ตอบ #70 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 06:46:42 »

สอบถามคุณ JoJo ครับ

ผมเป็นเจ้าของธุรกิจครับ จดทะเบียนพาณิชย์ 2 ใบ ของผม 5 ปี   ของภรรยา 2 ปี
ยอดเงินเดินบัญชีย้อนหลัง 6 เดือนล่าสุด เดือนละไม่ต่ำกว่า 100,000 - 300,000 บาท
ภาระ ไม่มีผ่อนรถ ไม่มีผ่อนบ้าน (มีผ่อนซื้อสินค้า นิดๆหน่อยๆ )
มีภาระส่งน้องแฟนเรียนมหาลัย ประมาณ 7,000บาทต่อเดือน(ตอนนี้ปี2)
ผมอายุ 32 ปี ,ภรรยา 25 ปี   (ยังไม่มีบุตร)

กรณีที่ 1
กู้ซื้อตึกแถว หรือ ซื้อที่ดินเปล่าพร้อมสร้างสิ่งปลูกสร้าง
และมีเงินลงทุนซื้อเครื่องจักร เครื่องมือ และเงินทุนหมุนเวียน

สามารถกู้ได้ประมาณเท่าไร 2-3 ล้านบาทได้หรือไม่ (ซื้อตึก2-2.5ล้าน / ลงทุน5แสน)
ต้องการ ผ่อนชำระ 30 ปี ขึ้นไป (ต่อเดือนยอดผ่อนประมาณเท่าไรครับ)
สามารถกู้ได้พร้อมกันหรือไม่ครับ (ทั้งที่ดินสิ่งปลูกสร้างและเงินลงทุนในคราวเดียวกัน)

กรณีที่ 2
ต้องการสร้างโรงงานเล็กๆ ไว้เป็นโรงงานผลิต (โดยมีที่ดินว่างอยู่แล้ว)
และมีเงินลงทุนเครื่องจักร เครื่องมือ และเงินทุนหมุนเวียน

สามารถกู้ได้ประมาณเท่าไร 1 ล้านบาทได้หรือไม่ (สร้างโรงงาน5แสน / ลงทุน5แสน)
ต้องการ ผ่อนชำระ 30 ปี ขึ้นไป (ต่อเดือนยอดผ่อนประมาณเท่าไรครับ)
สามารถกู้ได้พร้อมกันหรือไม่ครับ (ทั้งต่อเติมและเงินลงทุนในคราวเดียวกัน)

สอบถามข้อมูลเพียงเท่านี้ก่อนครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
บอม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 06:50:24 โดย MRscreen » IP : บันทึกการเข้า
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #71 เมื่อ: วันที่ 02 พฤษภาคม 2013, 21:44:57 »

จาก  MRscreen
กรณีที่ 1
กู้ซื้อตึกแถว หรือ ซื้อที่ดินเปล่าพร้อมสร้างสิ่งปลูกสร้าง
และมีเงินลงทุนซื้อเครื่องจักร เครื่องมือ และเงินทุนหมุนเวียน
สามารถกู้ได้ประมาณเท่าไร 2-3 ล้านบาทได้หรือไม่ (ซื้อตึก2-2.5ล้าน / ลงทุน5แสน)
สามารถกู้ได้พร้อมกันหรือไม่ครับ (ทั้งที่ดินสิ่งปลูกสร้างและเงินลงทุนในคราวเดียวกัน)

ตอบ
ต้องการซื้อตึกแถว หรือ ซื้อที่ดินเปล่าพร้อมสร้างสิ่งปลูกสร้างสามารถขอสินเชื่อที่อยู่อาศัยสามารถทำได้ครับ   และต้องการมีเงินเหลือลงทุนซื้อเครื่องจักร เครื่องมือ และเงินทุนหมุนเวียนบางส่วน

ขออธิบายดังนี้ทางธนาคารจะปล่อยสินเชื่อที่อยู่อาศัยให้ 80% ของราคาประเมิน และสินเชื่อตกแต่งอีก 10% ของราคาประเมิน นั้นหมายความว่า ถ้าราคาประเิมิน 100 บ. สามารถขอวงเงินกู้ได้ 90 บ. ดังนั้นลูกค้าก็พยายามบริหารจัดการเองเพื่อให้ครอบคลุมวงเงินที่เราต้องการนะครับ

ผมอนุมาณว่าเป็นตึกใหม่นะครับไม่ใช่มือสอง
***วงเงินกู้ 3,000,000 บ. ผ่อน 30 ปี ต้องมีรายได้ 41,000 บ./เดือน อัตราการผ่อนต่อเดือน 20,500 บ.
***วงเงินกู้ 2,000,000 บ. ผ่อน 30 ปี ต้องมีรายได้ 30,000 บ./เดือน อัตราการผ่อนต่อเดือน 13,700 บ.

ลูกค้าสามารถซื้อที่ดินพร้อมปลูกสร้างบ้านในคราวเดียวกันได้ครับ ส่วนการซื้ออย่างอื่นที่นอกเหนือ  รบกวนอ่านหัวข้อด้านบนนะครับ

กรณีที่ 2
ต้องการสร้างโรงงานเล็กๆ ไว้เป็นโรงงานผลิต (โดยมีที่ดินว่างอยู่แล้ว)
และมีเงินลงทุนเครื่องจักร เครื่องมือ และเงินทุนหมุนเวียน
สามารถกู้ได้ประมาณเท่าไร 1 ล้านบาทได้หรือไม่ (สร้างโรงงาน5แสน / ลงทุน5แสน)
ต้องการ
สินเชื่อประเภทดังกล่าวเรียกว่าสินเชื่อธุรกิจครับ สินเชื่อประเภทดังกล่าวส่วนใหญ่ผ่อน 5 ปีครับ วงเงินกู้ 1,000,000 บ. อัตราการผ่อนต่อเดือนอยู่ที่ 21,544 บ.

ผ่อนชำระ 30 ปี ขึ้นไป (ต่อเดือนยอดผ่อนประมาณเท่าไรครับ)
ระยะเวลาการผ่อน 30 ปี ไม่มีครับ

สามารถกู้ได้พร้อมกันหรือไม่ครับ (ทั้งต่อเติมและเงินลงทุนในคราวเดียวกัน)
          สามารถกู้ได้ครับแต่ต้องอยู่บนพื้นฐานจากประสบการณ์ของลูกค้าด้วยครับ และความสามารถในการชำระหนี้ของลูกค้าเป็นหลักครับ

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #72 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 07:38:04 »

ขออนุญาตท่าน จขกท.นะครับ  ยิงฟันยิ้ม

มีสินเชื่อสำหรับบุคลากรทางการแพทย์หรือไม่ค่ะ ถ้ามีมีเงื่อนไขอย่างไรบ้าง

ขออนุญาตแนะนำ - ผลิตภัณฑ์สินเชื่ออเนกประสงค์ Kbank กรณีมีหลักประกัน หรือ
                          - สินเชื่อส่วนบุคคลอื่นๆ Kbank ซึ่งก็มีหลายผลิตภัณฑ์ให้เหลือก  หรือ
                          - ผลิตภัณฑ์รถช่วยได้ Kbank

หมายเหตุ ผิดถูกอย่างไรขออภัยด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม

แต่ถ้าสนใจ ธนาคารกรุงไทย ก็มีสินเชื่อให้สำหรับลูกค้า บุคลากรทางการแพทย์ ธนาคารถือว่าเป็นลูกค้าชั้นยอด A+ อยู่หลากหลายผลิตภัณฑ์ โปรโมชั่นที่น่าสนใจอีกมากมายให้เลือก

ยินดีให้คำปรึกษาเพิ่มเติมนะครับ  ยิงฟันยิ้ม
(ขออภัยเป็นอย่างมากนะครับ ท่านJoJo ที่เข้ามาตอบในห้อง กท.ของท่านโดยไม่ได้รับอนุญาตก่อนหน้า ขอบคุณครับ) ยิงฟันยิ้ม

somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #73 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 07:45:22 »

จาก  aek555

สมมติว่าเราตกลงจะซื้อที่แปลงหนึ่งและรอเรื่องอนุมัติจากธนาคาร  และ
ต่อมาปรากฎว่าเจ้าของที่ได้ขายให้คนอื่นไปแล้วเราจะทำอย่างไร

ตอบ
1.แจ้งให้ทางธนาคารทราบเพื่อขอเปลี่ยนแปลงหลักประกันใหม่ครับ
2.หรือถ้ายังหาไม่ได้ในทันที ก็แจ้งให้ธนาคารทราบเพื่อขอขยายระยะเวลา
คำอนุมัติเดิมออกไป  และให้รีบหาหลักประกันแปลงใหม่มาแทนครับ
3.ในกรณีที่หากต้องการยกเลิกการกู้ครั้งนี้ ก็สามารถแจ้งเจ้าหน้าที่ธนาคารได้เลยครับ

ขออนุญาต คุณJoJo ถามต่อ เพื่อเป็นความรู้นะครับ

1. การขอเปลี่ยนหลักประกัน หลังจากได้รับการอนุมัติขั้นต้น ถือเป็นการวีโต้ช่องทางปกติหรือไม่ครับ อย่างไร
2. ค่าใช้จ่ายในการประเมินหลักประกันใหม่ ต้องจ่ายเพิ่มหรือไม่ หรือถ้าจ่าย น้อยกว่าเดิมหรือไม่
3. หากได้รับการอนุมัติวงเงินมาแล้ว มีระยะเวลาในการดำเนินการขั้นตอนต่อไป ได้อีกกี่วันครับ

ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม
somchart.
ชั้นประถม
*

« ตอบ #74 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 08:00:14 »

จาก  ktp2555

ต้องการเงินทุน
สามล้านห้าแสน

มีโครงการสินเชื่อใดแนะนำครับ

ตอบ
ต้องขอข้อมูลเพิมเติมครับ ต้องการเงินเพื่อทำอะไรครับ
1.ปลูกบ้าน
2.ทำธุรกิจ

ถ้าตอบ 1 ก็ขอสินเชื่อประเภทที่อยู่อาศัย
ถ้าตอบ 2 ก็ขอสินเชื่อประเภทธุรกิจครับ

แนะนำให้เข้าธนาคารกสิกรไทยสาขาใกล้เคียงแล้ว
ขอเอกสารแนะนำ และข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ
ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

ขออนุญาต คุณJoJo เสริมนิดนะครับ
สำหรับ Kbank ถ้าผมจำไม่ผิด ผลิตภัณฑ์ ทวีทรัพย์ ก็น่าจะใช้ได้กับเคสนี้นะครับ วงเงินไม่เกิน 10 ล้านบาท วัสถุประสงค์จะนำเงินไปใช้อะไรก็ได้แล้วแต่ผู้ขอจะคิดออก ยิงฟันยิ้ม (แบบว่าคนเครดิตดี เจ้าหนี้รักน่ะ...ฮิฮิ ยิงฟันยิ้ม)
absorters
ระดับ ป.ตรี

ความมืดทั้งโลกก็ดับแสงเทียนเล่มหนึ่งไม่ได้

« ตอบ #75 เมื่อ: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 10:18:14 »

กสิกรใจดีครับ ทำบัตรเครดิตธนาคารอื่นยากมาก กสิกรไม่ถามซักอย่างส่งบัตรมาให้เลย แถมผมไม่ได้เป็นลูกค้าธนาคารด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 04 พฤษภาคม 2013, 10:20:59 โดย absorters » IP : บันทึกการเข้า
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #76 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 23:12:34 »

ขอบพระคุณทุกท่าน

ที่ช่วยกันตอบ....เสริมเพิ่มเติมความสมบูรณ์ของข้อมูล

ขอบพระคุณจากใจอีกครั้งครับ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #77 เมื่อ: วันที่ 15 พฤษภาคม 2013, 23:19:08 »

จาก somchart.
1. การขอเปลี่ยนหลักประกัน หลังจากได้รับการอนุมัติขั้นต้น ถือเป็นการวีโต้ช่องทางปกติหรือไม่ครับ อย่างไร
2. ค่าใช้จ่ายในการประเมินหลักประกันใหม่ ต้องจ่ายเพิ่มหรือไม่ หรือถ้าจ่าย น้อยกว่าเดิมหรือไม่
3. หากได้รับการอนุมัติวงเงินมาแล้ว มีระยะเวลาในการดำเนินการขั้นตอนต่อไป ได้อีกกี่วันครับ

ตอบ
1.ถือเป็นการวีโต้ครับ (คำถามมีแนวโน้มน่าจะเป็นคนKbankนะนี้ อิอิ)
2.ถูกต้องครับเพราะหลักประกันคนละแปลงราคาประเมินก็คนละราคาเพราะฉะนั้น ต้องประเมินใหม่และเสียค่าประเมินตามนั้นครับ
3.ระยะเวลาหลังจากได้รับการอนุมัติ...เขา...ว่า...ตีไปเลยประมาณไม่เกิน 1 เดือนได้เงินครับ
ขอบพระคุณนะคราบบบ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
***4p***
ชั้นประถม
*

« ตอบ #78 เมื่อ: วันที่ 16 พฤษภาคม 2013, 08:36:42 »

ขอปรึกษาเรื่องการกู้เงิน เพื่อมาสร้างบ้านเช่า เป็นหลังน้อยๆ 1 ห้องนอน 1 ห้องน้ำ คับ โดยใช้โฉนดบ้านพร้อมที่ดินค้ำประกัน คือ ผมมีโฉนดบ้านพร้อมที่ดิน 1 งานกับ 37 ตาราวา อยู่ในหมู่บ้าน ดิอิมเพรสหลังวัดป่าซาง บ้านดู่ จะกู้เงินจาก ธนาคารมาทำบ้านพักสัก 8 แสน ใช้ใบรับรองเงินเดือนอย่างเดียว
ได้ไหม ถ้าใช้เป็นสลิปเงินคงเหลือน้อยไม่พอหัก แต่ปีๆ นึงจะมีโบนัสทุกปี ลืมบอกไปผมทำงานอยู่สนามบินแม่ฟ้าหลวงเชียงราย คับ เคยไปถาม ธ.กรุงไทย เขาเอาเงินรายได้คงเหลือเป็นหลักเงินไม่พอหักก็กู้ไม่ได้ อายุงานเหลืออีก 12 ปี ตอนนี้อายุ 48 ปี คับ คือเราจะเอาเงินค่าเช่าบ้านมาส่งนะคับ
สอบถามว่าจะมีวิธีไหนที่จะแนะนำบ้างไหมคับ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #79 เมื่อ: วันที่ 17 พฤษภาคม 2013, 00:00:36 »

จาก pronchai.v

ตอบ
งบประมาณประมาณ 800,000 บาท
แนะนำลองดูข้อมูลตาม LINk ด้านล้างนี้นะครับ

น่าจะเหมาะครับ นำบ้านปลอดภาระมาแลกเป็นเงินแล้วนำเงินไปสร้าง
ผ่อน 15 ปี อัตราการผ่อนเหมือนดอกเบี้ยบ้านแบบลดต้นลดดอก
กู้วงเงิน 800,000 บาท ผ่อน 15 ปี ผ่อนเดือนละ 7,700 บาท/เดือน
น่าจะมีโอกาสผ่านในการขอสินเชื่ออยู่นะครับ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 พิมพ์