เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 24 เมษายน 2024, 20:23:51
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  ศูนย์กลางข้อมูลเชียงราย
| |-+  นักลงทุน การเงิน การธนาคาร
| | |-+  (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์
ผู้เขียน (รบกวนปิดกระทู้ด้วยครับ) กู้ง่ายได้ไว้กสิกรไทย  (อ่าน 7384 ครั้ง)
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #40 เมื่อ: วันที่ 20 มีนาคม 2013, 22:29:21 »

ประกาศ  ยิ้ม ยิ้ม

วันที่ 22-24 มี.ค. นี้ งดตอบคำถามทางกระทู้นะครับ

มีอบรมครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
0999
ระดับ ป.ตรี

« ตอบ #41 เมื่อ: วันที่ 21 มีนาคม 2013, 23:33:43 »

การพูดเชิงบังคับให้ลูกค้า ซื้อประกันแบบสะสมราย 5 ปี ปีละแสนห้า ยังบังคับส่ง 5 ปี ไม่มีการบอกรายละเอียด คือ จ้องแต่จะหาผลประโยชน์กับลูกค้าท่าเดียว  ไม่สนใจว่า ลุกค้า เค้าต้องการซื้อบ้าน จึงเจรจาขอลด จนเหลือไม่กี่หมื่น แลบกับการกู้ซื้อบ้าน  ถ้าซื้อ ย้ำ พนักงานย้ำ ถ้าซื้อ โอกาสกู้ผ่านสูง  เราก็ไม่ได้โง่ เพราะรู้ว่าการกู้ มันอยู่ที่เอกสาร ไม่ได้อยู่ที่การซื้อประกัน  สุดท้ายเราตามเรื่องเอง จนพบว่ากู้ไม่ผ่าน ไม่ผ่านตรงที่ น้องพนักงานคนนี้ ให้เราแก้เอกสารในการยื่นกู้ แก้ไปๆมาๆๆ นั่นเอง  เมื่อเรารู้ว่าไม่ผ่านจึงต้องตามเรื่องเงินที่เสียไปแล้วคืน น้องคนนี้บอกว่า ก้อจ่ายสะสมของเราต่อไป ทำนองไม่คืน บอกกรมธรรณ์ออกแล้ว แถมยังให้เรารอไปก่อน อีกสัปดาห์ เพื่อรอหังคำตอบจากส่วนกลาง แต่เราได้ประสานสอบถามไปแล้ว ว่าไม่ผ่าน จึงไม่รง ไม่รออีกต่อไป

สุดท้ายกรมธรรณ์ ออกมาแล้ว พนักงานประวิงเวลาจะให้เราเกิน 15 วัน เพื่อยึดเงินหลักหมื่นดังกล่าว   สุดท้ายเราต้องทวงสิทธิ ก่อนที่สูญเงิน ทางบริษัทประกัน ก็ให้ความร่วมมือดีมาก บอกว่า พนักงานคนนั้นไม่น่าบังคับลุกค้าให้ซื้อ เพื่อแลกกับการยืนกู้ จึงได้เงินคืนมา แต่ถูกหักเงินไป 500 บาท ค่าออกเลขกรมธรรณ์ ถูกพนักงานสาวด่าทอซะเจ็บ เรียกผมว่า "มัน" ทุกคำ งานนี้ผมจึงต้องโชว์พาว เอาจริง ในฐานะลูกค้าของแบงค์นี้มานาน  เพื่อนก็ห้ามไว้ อย่าไปทำลายอนาคตน้องคนนี้  ให้อภัยได้ ก็ให้อภัย เมื่อได้เงินคืนมาแล้ว ก็อโหสิกรรมกันไป  เงินส่วนที่ขาดไป ถือว่าเราติดค้างเขาในชาติก่อน  ทำให้ใจสงบมาได้ ทุกวันนี้  สาขาใหญ่ กทม.ถามว่า จะให้เอาเรื่องมั๊ย แต่ไม่อยากทำลายน้องเค้า เท่านั้นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: วันที่ 21 มีนาคม 2013, 23:42:59 โดย 0999 » IP : บันทึกการเข้า
boonna
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #42 เมื่อ: วันที่ 22 มีนาคม 2013, 17:39:39 »

ยื่นกู้ของกสิกรนี่นานไหม  เรายื่นของออมสินประเภทไทรทองไปแล้ว เค้ามาประเมินเรียบร้อย รอมาสามเดือนกว่าแล้วยังไม่ได้นี่.....(ใช้บ้านพร้อมหลักทรัพย์ค้ำประกัน)
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #43 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2013, 22:53:46 »

จาก 0999

ตอบ
ไม่ทราบยื่นกู้สาขาไหนครับ  โกรธ โกรธ พนักงานท่านนั้นแย่มากๆ ที่เรียก"มัน"กับลูกค้า

ธนาคารกสิกรไทยเป็นองค์กรใหญ่ครับมีทั้งคนดี คนไม่ดี ปะปนกันไปครับ

ต้องขออนุโมทนาบุญในครั้งนี้ด้วยนะครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ที่ไม่ได้ทำลายอนาคตน้องเขา
ขอบคุณครับ
ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์ ยิ้มเท่ห์
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #44 เมื่อ: วันที่ 25 มีนาคม 2013, 23:00:45 »

จาก boonna
ยื่นกู้ของกสิกรนี่นานไหม 

ตอบ
ไม่นานครับ
ใช้เวลาพิจารณาเบื้องต้น ไม่เกิน 10 วันทำการ จากนั้นประเมินราคาประมาณ 7 วันทำการ
พิจารณาขั้นตอนสุดท้าย และนัดจำนอง รวมกระบวนการแล้วเสร็จได้เงินทั้งสิ้น
ไม่เกิน 1 เดือนครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ

toonpooh
ชั้นประถม
*

« ตอบ #45 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2013, 00:16:33 »

เป็นนักศึกษากู้ได้ป่าวคับ ลงทุ่นเปิดกิจการส่วนตัวหน้ามหาลัย ช่วยPM กลับด้วยคับ + รายละเอียด้ากู้ได้
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #46 เมื่อ: วันที่ 26 มีนาคม 2013, 23:17:38 »

จาก toonpooh  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
เป็นนักศึกษากู้ได้ป่าวคับ ลงทุ่นเปิดกิจการส่วนตัวหน้ามหาลัย ช่วยPM กลับด้วยคับ + รายละเอียด้ากู้ได้

คำตอบ
เป็นนักศึกษากู้ได้ครับแต่ต้องมีสัมมาชีพรองรับนะครับ อาทิเช่นใบทะเบียนพาณิชย์ทะเบียนการค้า เอกสารที่แสดงให้ทราบถึงประสบการณ์การประกอบธุรกิจ
แล้วจะขอสินเชื่อครั้งนี้เป็นแบบมีหลักประกันหรือไม่มีครับ ถ้าไม่มีหลักประกันต้องเดินบัญชีไม่ต่ำกว่า 300,000 บ./เดือน ครับ หากมีหลักประกัน ต้องสามารถแสดงข้อมูลว่าทางลูกค้าจะสามารถนำเงินรายได้ทางไดมาผ่อนชำระกับทางธนาคารถ้าการลงทุนเปิดธุรกิจส่วนตัวในครั้งนี้ไม่ประสบความสำเร็จ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
CM.MUSIC(CR)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #47 เมื่อ: วันที่ 27 มีนาคม 2013, 11:02:33 »

ผมมีใบรองเงินเดือน กับสเต็ดเมน ยากจะกู สัก 50000 ได้ไหมครับ ขอคำเเนะนำด้วย

CM.Music CR   จำหน่าย เครื่องดนตรีและอุปกรณ์ดนตรี  053-719784           081-1644234
somchart.
สะพานทาน มีแล้วแบ่งปัน
ชั้นประถม
*

« ตอบ #48 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 09:21:43 »

ผมเป็นลูกค้าต่างจังหวัด สามารถดำเนินการขอสินเชื่อกับคุณได้ไหมครับ

กรณี... ลูกค้าประกอบธุรกิจจังหวัด ก.
          หลักประกันอยู่อีกที่ จังหวัด ข.
          ขอผ่อนชำระสินเชื่อที่สาขา ค.
      ลูกค้าประเภทนี้ สามารถยื่นเรื่องกับคุณ JoJo ได้ไหมครับ

- การอนุมัติขั้นต้น ต้องเสียค่าประเมินราคาหลักประกันก่อนหรือไม่

ขอบคุณครับ ยิงฟันยิ้ม

toeyka
ชั้นประถม
*

« ตอบ #49 เมื่อ: วันที่ 28 มีนาคม 2013, 15:38:59 »

เป็นพนักงานบริษัทมีเงินเดือนรวมโอทีค่าคอม 15000 มีสเตจเม้น มีใบรับรองเงินเดือน อายุงาน 1ปีอายุ21 ปี อยากกู้ซื้อบ้านราคา600000 จะกู้ผ่านมั้ยค่ะได้เต็มมั้ยค่ะ ไม่มีผู้กู้ร่วมค่ะ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #50 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 00:52:11 »

จาก CM.MUSIC(CR)
ผมมีใบรองเงินเดือน กับสเต็ดเมน ยากจะกู สัก 50000 ได้ไหมครับ ขอคำเเนะนำด้วย

ตอบ
แนะนำให้สมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash ครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
รายได้ขั้นต่ำ 10,000 บ. วงเงินที่ได้รับอนุมัติ 3 เท่าของรายได้ครับ
ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์ค้ำประกันอีกด้วย  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ช่วงนี้ถ้ามาเป็นก้วน 6 คน หากได้รับอนุมัติทั้งหมด
ได้อัตราดอกเบี้ยพิเศษ 0% นาน 6 เดือนครับ  ตกใจ ตกใจ ตกใจ
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #51 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 01:02:18 »

จาก somchart.

1.คำถาม

ผมเป็นลูกค้าต่างจังหวัด สามารถดำเนินการขอสินเชื่อกับคุณได้ไหมครับ
คำตอบ
ได้ครับ

2.คำถาม
กรณี... ลูกค้าประกอบธุรกิจจังหวัด ก.
          หลักประกันอยู่อีกที่ จังหวัด ข.
          ขอผ่อนชำระสินเชื่อที่สาขา ค.
ตอบ
สมมติประกอบธุรกิจ เชียงราย หลักประกันที่จะซื้ออยู่ เชียงใหม่ สามารถขอสินเชื่อได้ครับ ทีนี้ก็ขึ้นอยู่กับลูกค้าละครับว่าต้องการใช้บริการที่ สาขาจังหวัดไหน เชียงรายหรือเชียงใหม่

3.คำถาม
ลูกค้าประเภทนี้ สามารถยื่นเรื่องกับคุณ JoJo ได้ไหมครับ
คำตอบ
ผมดูแลจังหวัด เชียงราย , พะเยา , ลำพูน , ลำปาง , แพร่ และน่าน ครับ
หากเป็นในพื้นที่ดังกล่าวผมยินดีดูแลให้ครับ

4.คำถาม
         - การอนุมัติขั้นต้น ต้องเสียค่าประเมินราคาหลักประกันก่อนหรือไม่
คำตอบ
การพิจารณาเบื้องต้นไม่มีค่าใช้จ่ายแม่แต่บาทเดียวครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #52 เมื่อ: วันที่ 29 มีนาคม 2013, 01:11:49 »

จาก toeyka
เป็นพนักงานบริษัทมีเงินเดือนรวมโอทีค่าคอม 15000 มีสเตจเม้น มีใบรับรองเงินเดือน อายุงาน 1ปีอายุ21 ปี อยากกู้ซื้อบ้านราคา600000 จะกู้ผ่านมั้ยค่ะได้เต็มมั้ยค่ะ ไม่มีผู้กู้ร่วมค่ะ

ตอบ
กู้ได้ 90% ของราคาประเมินครับ เช่น 1,000,000 บ. กู้ได้ 900,000 บ. ครับ

มีคำถามกลับครับ ไม่ทราบว่าปัจจุบันมีภาระต้องผ่อนอะไรอยู่ไหมครับ
อาทิเช่น ผ่อนรถยนต์ จักรยานยนต์ ผ่อน มือถือ เป็นต้น หากมีต้องแจ้งให้
ทราบเพื่อใช้ในการวิเคราะห์ให้ถูกต้องครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม

กรณีไม่มีภาระเดิมเลย กู้ซื้อบ้านครั้งนี้
รายได้รวม 15,000 บ. ผ่อน 30 ปี วงเงินผ่อนต่อเดือน 4,500 บ.
 ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #53 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2013, 01:21:21 »

จาก  aek555

สมมติว่าเราตกลงจะซื้อที่แปลงหนึ่งและรอเรื่องอนุมัติจากธนาคาร  และ
ต่อมาปรากฎว่าเจ้าของที่ได้ขายให้คนอื่นไปแล้วเราจะทำอย่างไร

ตอบ
1.แจ้งให้ทางธนาคารทราบเพื่อขอเปลี่ยนแปลงหลักประกันใหม่ครับ
2.หรือถ้ายังหาไม่ได้ในทันที ก็แจ้งให้ธนาคารทราบเพื่อขอขยายระยะเวลา
คำอนุมัติเดิมออกไป  และให้รีบหาหลักประกันแปลงใหม่มาแทนครับ
3.ในกรณีที่หากต้องการยกเลิกการกู้ครั้งนี้ ก็สามารถแจ้งเจ้าหน้าที่ธนาคารได้เลยครับ
ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #54 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 00:13:24 »

จาก  ktp2555

ต้องการเงินทุน
สามล้านห้าแสน
มีโครงการสินเชื่อใดแนะนำครับ

ตอบ
ต้องขอข้อมูลเพิมเติมครับ ต้องการเงินเพื่อทำอะไรครับ
1.ปลูกบ้าน
2.ทำธุรกิจ

ถ้าตอบ 1 ก็ขอสินเชื่อประเภทที่อยู่อาศัย
ถ้าตอบ 2 ก็ขอสินเชื่อประเภทธุรกิจครับ

แนะนำให้เข้าธนาคารกสิกรไทยสาขาใกล้เคียงแล้ว
ขอเอกสารแนะนำ และข้อมูลเพิ่มเติมได้ครับ
ขอบคุณครับ  ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม
chularat
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #55 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 18:17:25 »

มีสินเชื่อสำหรับบุคลากรทางการแพทย์หรือไม่ค่ะ ถ้ามีมีเงื่อนไขอย่างไรบ้าง
yo&t
ชั้นประถม
*

« ตอบ #56 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 18:25:01 »

อยากกู้มาโป๊ะหนี ทั้งทางบ้านและบัตรเครดิต
และทำทุนนิดหน่อย มีรึเปล่าครับ
หรือทำได้รึเปล่า
ผมทำงานเป็นพนักงานมหาวิทยาลัย
รายได้ประมาณ หมื่นสาม อยากได้ชัก 5-6 แสน
ยังไง pm มาแนะนำหน่อยนะครับ
ขอบคุณครับ
CM.MUSIC(CR)
ชั้นประถม
*

« ตอบ #57 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 20:59:11 »

มีเงินเดือน 6000 บาท มีค้าบริหาร อีก5000 บาทและมีค่าคอมมิชั่นอีกประมาน 5000 บาท กู้กสิกรไทยได้ไหมครับ

CM.Music CR   จำหน่าย เครื่องดนตรีและอุปกรณ์ดนตรี  053-719784           081-1644234
amilia
ชั้นประถม
*

« ตอบ #58 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2013, 11:30:24 »

สอบถามครับ
จะทำธุรกิจที่เชียงราย แต่ตอนนี้ทำธุรกิจอยู่กรุงเทพ
มีหลักทรัพย์เป็นที่ดินอยู่ลำพูน สามารถยื่นขอกู้ได้ไหมครับ
่jo_jo
ชั้นประถม
*

« ตอบ #59 เมื่อ: วันที่ 16 เมษายน 2013, 00:33:39 »

จาก CM.MUSIC(CR)

มีสินเชื่อสำหรับบุคลากรทางการแพทย์หรือไม่ค่ะ ถ้ามีมีเงื่อนไขอย่างไรบ้าง

ตอบ

ยังไม่มีครับ  ร้องไห้ ร้องไห้
หน้า: 1 2 [3] 4 5 พิมพ์