เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย ยินดีต้อนรับคุณ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
วันที่ 26 เมษายน 2024, 05:17:40
หน้าแรก ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก

• ข้อมูลหลักเว็บไซต์
  • เชียงรายวันนี้
  • ท่องเที่ยว-โพสรูป
  • ตลาดซื้อขายสินค้า
  • ธุรกิจบริการ
  • บอร์ดกลุ่มชมรม
  • อัพเดทกระทู้ล่าสุด
  • อื่นๆ

ประกาศ !! กรุณาอ่านเพื่อทำความเข้าใจ : https://forums.chiangraifocus.com/index.php?topic=1025412.0

+  เว็บบอร์ด เชียงรายโฟกัสดอทคอม สังคมออนไลน์ของคนเชียงราย
|-+  บอร์ดกลุ่มชมรม
| |-+  ชมรมคนรักรถ
| | |-+  รอเล่มจดทะเบียน มิตรซูแม่ฟ้าหลวง รอๆๆ จะเกิน 90 อยู่แล้ว
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์
ผู้เขียน รอเล่มจดทะเบียน มิตรซูแม่ฟ้าหลวง รอๆๆ จะเกิน 90 อยู่แล้ว  (อ่าน 2493 ครั้ง)
sreatwisil
เตรียมอนุบาล
*

« ตอบ #20 เมื่อ: วันที่ 31 มีนาคม 2013, 12:31:44 »

ไม่ทันแล้วจริงๆ ค่ะ โมโหมากที่สุด ตอนนี้ทางเปลี่ยนศูนย์แก้ไขใบส่งมอบให้แล้ว คงต้อก้มหน้ารออีก อย่าให้ต้องรอเก้ออีกนะ มิตรซู ต้องเปลี่ยนวันที่ในใบเสร็จรับเงินด้วยไหมคะ ขอถามผู้รู้หน่อยค่ะ (ซื้อเงินสด) ไม่อยากเสียเวลา กับการโกหก ของมิตรซู แม่ฟ้าหลวงอีกต่อไปแล้ว โกหกตั้งแต่ต้นจนจบ

เคสของผมก็เป็นอย่างนี้นะคับ คือผมรับรถตั้งแต่ 29 ธ.ค.55 ซึ่งคิดง่ายๆ 90 วันก็จะครบในวันที่ 29 มี.ค 56 ซึ่งผมก็ติดตามคอยโทรถามเซลเรื่องทะเบียนรถอยู่เป็นเนืองๆ น้องเขาก็บอกตลอดว่ายังไงก็ทัน ก็รอมาตลอดจน จนวันที่ 18 มี.ค.56โทรไปอีกที เซลก็บอกให้เอาเอกสารที่จะยื่นภาษีรถคันแรกทั้งหมดมาให้ แล้วทางบริษัทจะดำเนินเรื่องให้ ว่างวันนี้เช้าก็เลยเอาเอกสารไปให้ เซลก็ให้เซ็นใบมอบอำนาจให้ทางมิตซูจัดการให้ ผมก็เลยถาม ถ้ายื่นขอภาษีให้ผมไม่ทัน ทางมิตซู จะรับผิดชอบยังไง เซลก็บอกมาว่าทาง ศูนย์จะเป็นผู้รับผิดชอบให้ ผมถามต่อ รับผิดชอบยังไง เซลบอกว่าทางมิตซูจะเป็นคนจ่ายให้เองคับ แต่น้องเขาก็ยังบอกว่าทันๆเพราะเร่งเรื่องให้แล้ว (เร่งมาจะ3เดือนละยังไม่ถึงใหน) ผู้จัดการบอกเซลมายังนี้นะคับ  แต่ยังไงผมก็ยังไม่ค่อยวางใจอยู่ดี เพราะทางเซลไม่ได้พูดเรื่องแก้ใขวันที่ในใบส่งมอบรถ เดี๋ยวรอซัก3 วันจะเข้าไปคุยกับเซลอีกครั้ง ยังไงเดี๋ยวมาบอกข้อมูลอีกที่คับ

ตกลงว่าถ้าไม่ทันศูนย์จะจ่ายให้จริงหรือเปล่านะ วันนั้นไม่เห็นเซลล์บอกเลยบอกแต่ว่าจะดำเนินเรื่องให้แค่นั้นเองให้เรารอต่อไป
รับปากลอย ๆ ไม่ได้นะครับ ให้ ผจก. ให้เซลล์เขาทำบันทึกด้วยนะครับ ไม่งั้นมีหวังได้แห้วแทน ยังไงขอเอาใจช่วยครับ
27 มี.ค 56 แฟนผมคงเหลืออด โทรไปหาผู้จัดการศูนย์แม่ฟ้าหลวงผู้จัดการบอกว่ากำลังรีบทำให้วิธีที่ผู้จัดการบอกคือ จะเปลี่ยนวันที่ในใบรับรถให้ แฟนผมได้ยินงี้ก็ของขึ้นเลย เซลบอกอีกอย่างผู้จัดการบอกอีกอย่าง มันทำงานไม่ประสานกันรึยังไงเลยด่าไปซะ 1 ชุดใหญ่ แล้วก็อ้างตลอด ว่า มี 7 สาขาต้องดูแล มันเลยช้าหน่อย แฟนเลยสวนไป เพื่อนซื้อ วีโก้ 1เดือน ได้แล้วทะเบียนรถ ดูเขามีกี่สาขา เขาขายดีขนาดใหนแล้วทำไมได้ทะเบียนไวจัง  ...รอมา 3 เดือน คำตอบที่ได้คือ..เร่งให้แล้ว..ยื่นเรื่องไปแล้ว ...แล้วมันเร่งไปใหน ยื่นไปใหน อยากรู้จริงๆ อ่อ ผู้จัดการศูนย์แม่ฟ้าหลวงย้ายมาอยู่ศูนย์สหมิตรแล้วนะคับ สงสัยจะหนีปัญหาละ ก็รอกันต่อไป โกรธ

ย้ายแล้วเหรอครับ ชื่อพรเทพหรือป่าวครับ จดทะเบียนช้าจริงๆครับ เลยหาหาข้อมูลต่างๆว่าศูนย์นี้เปนไงเลยเห็นในเนตว่า สาขาสหมิตรเห็นมียอมแมวรถให้ลูกค้าด้วย เอารถทดลองขับมาขายมือหนึ่งด้วย ลองหาข้อมูลในเนตดูครับ ผั้จัดการนั่นแหละตัวดีเลยละครับ แต่ไม่รู้ว่าคนไหนนะครับ บลาๆ
Thong-aksaranon
*

« ตอบ #21 เมื่อ: วันที่ 02 เมษายน 2013, 16:57:04 »

หลังจากที่รอเล่มจดทะเบียนมา นานเกิน5 เดือนแล้ว โทรตามตลอดอ้างนั่นนี่มาเป็นหลายร้อยวัน ว่าจะได้แน่นอน จ่ายค่าโง่ไป 3000 พัน วันที่ 29 มีนาคม โทรถามอีก บอกให้เอารถเข้าไปตรวจสภาพ เพราะเราไม่ใช่คนในพื่ช้นที่เชียงราย ว่างั้น พอดีอยู่ที่เชียงใหม่มาไม่ได้ โทรหาผู้จัดการ พรเทพ แดงชาวนา บอกว่าต้องมาวันนี้ เท่านั้น เพราะว่า ต้องจด ภายในเดือนกุมภา แถมยังบอกอีกว่า สามารถเอาบิลค่าน้ำมันในการเดินทางมาเบิกกับทาง มิตรซูได้

ไม่มีทางเลือกอีกแล้วค่ะพี่น้อง รีบบึ่งมาทันที นำรถไปที่ขนส่ง ไปตรวจเช็คหมายเลขเครื่อง มีพนักงานรออยู่ที่นั่น ไม่ได้ทำไรหรอกค่ะ แค่เอา เอกสาร เราไปให้ก็แค่นั้น ใช้เวลาไม่นาน เสร็จค่ะ ต่อจากนั้นพนักงาน มิตรซูก็บอกว่า (เบื่อเอ่ยชื่อละเว้ย) ก็บอกว่า ป้ายทะเบียนจะได้ ไม่เกินวันอังคาร

วันอังคารแล้ว เงียบไม่มีการตอบรับใดๆๆ เลย ต้องโทรตามเอง อีก ฝ่ายทะเบียนบอกอีกว่า เอ่อ....คือ นายทะเบียนไม่อยู่ ยังไม่มีใครเซ็น โทรบอกคุณพี่หน่อยได้ไหมว่าอะไร มันเกิดขึ้น เบื่อแล้วกับการโกหกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนวันส่งมอบมา 2 รอบละเน้อ ถ้าไม่ทันยื่นภาษี ก็จะยื่นเรื่อง ฟ้องจะเอาจริง เสียเท่าไหร่ก็จะยอม เพื่อให้บทเรียนแก่ ความไม่รับผิดชอบที่คุณ มีต่อลูกค้า
sreatwisil
*

« ตอบ #22 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 19:03:50 »

หลังจากที่รอเล่มจดทะเบียนมา นานเกิน5 เดือนแล้ว โทรตามตลอดอ้างนั่นนี่มาเป็นหลายร้อยวัน ว่าจะได้แน่นอน จ่ายค่าโง่ไป 3000 พัน วันที่ 29 มีนาคม โทรถามอีก บอกให้เอารถเข้าไปตรวจสภาพ เพราะเราไม่ใช่คนในพื่ช้นที่เชียงราย ว่างั้น พอดีอยู่ที่เชียงใหม่มาไม่ได้ โทรหาผู้จัดการ พรเทพ แดงชาวนา บอกว่าต้องมาวันนี้ เท่านั้น เพราะว่า ต้องจด ภายในเดือนกุมภา แถมยังบอกอีกว่า สามารถเอาบิลค่าน้ำมันในการเดินทางมาเบิกกับทาง มิตรซูได้

ไม่มีทางเลือกอีกแล้วค่ะพี่น้อง รีบบึ่งมาทันที นำรถไปที่ขนส่ง ไปตรวจเช็คหมายเลขเครื่อง มีพนักงานรออยู่ที่นั่น ไม่ได้ทำไรหรอกค่ะ แค่เอา เอกสาร เราไปให้ก็แค่นั้น ใช้เวลาไม่นาน เสร็จค่ะ ต่อจากนั้นพนักงาน มิตรซูก็บอกว่า (เบื่อเอ่ยชื่อละเว้ย) ก็บอกว่า ป้ายทะเบียนจะได้ ไม่เกินวันอังคาร

วันอังคารแล้ว เงียบไม่มีการตอบรับใดๆๆ เลย ต้องโทรตามเอง อีก ฝ่ายทะเบียนบอกอีกว่า เอ่อ....คือ นายทะเบียนไม่อยู่ ยังไม่มีใครเซ็น โทรบอกคุณพี่หน่อยได้ไหมว่าอะไร มันเกิดขึ้น เบื่อแล้วกับการโกหกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เปลี่ยนวันส่งมอบมา 2 รอบละเน้อ ถ้าไม่ทันยื่นภาษี ก็จะยื่นเรื่อง ฟ้องจะเอาจริง เสียเท่าไหร่ก็จะยอม เพื่อให้บทเรียนแก่ ความไม่รับผิดชอบที่คุณ มีต่อลูกค้า

เปนกำลังใจให้ครับ จะติดตามเรื่อยๆนะครับเปนแนวทาง ถ้าเกิดกับรถผม ตอนนี้รออยุ่ครับ ทุกครั้งผมจะตามจากเชลครับ คุณตามนะครับ ถ้าไม่อยู่โทรเข้าศูนยตามเอาครับ ปัญหามีเยอะครับ แต่เรื่องไม่ถึงผู้จัดการซะที เขาแก้ให้ก่อน อยากเหนเหมือนกันครับ คุณพรเทพพพพพพ
*

« ตอบ #23 เมื่อ: วันที่ 07 เมษายน 2013, 21:15:11 »

ขอบคุณสำหรับทุกกำลังใจ จะตามต่อไป ตอนนี้ ก็ยังไม่ได้ค่ะ ท้อมากๆๆ ต้องมานั่งอธิบายเรื่องโกหกของมิตรซู ให้สามีต่างชาติ ฟังทุกวัน จนไม่รู้จะบอกสามีอย่างไรแล้ว ตอนนี้ นัดอีกแล้วค่ะ บอกไม่น่าจะเกิน วันอังคาร คงต้องเข้า ไปกราบอ้อนวอน ขอเล่มจดทะเบียนเขาอีกรอบ เหนื่อยใจค่ะ
Crazy~Catz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #24 เมื่อ: วันที่ 08 เมษายน 2013, 19:31:41 »

ชักโมโหเหมือนกันค่ะเรื่องทะเบียนรถ รับรถตั้งแต่ 1 กุมภา ต้องไปยื่นเรื่องภายใน 90 วัน วันที่ 30 เมษานี้ก็ครบกำหนดแล้ว โทรถามก็บอกว่าจะได้ไม่เกินวันที่ 25 เมษา ถามเรื่องคูปองน้ำมัน ก็โยนไปโยนมา (ไม่เอาก็ได้ค่ะ ไม่เห็นต้องโกหกกันเลย)
พอบอกว่าจะไปกรุงเทพสงกรานต์นี้ เร่งป้ายให้ไม่ได้หรอ บอกว่ายังไม่ถึงคิว ขับรถไม่ติดป้ายทะเบียนโดนจับปรับนะ ยังมีหน้ามาบอกว่าให้เอาใบสั่งมาขึ้นเงินได้ที่ศูนย์ เหนื่อยใจมาก

เขาไม่เข้ามาอ่านที่นี่กันหรือไงนะ จะได้ไปปรับปรุงการบริการที่ห่วยแตกแบบนี้สักที โกรธ

พรุ่งนี้จะโทรไปร้องเรียนที่ศูนย์ใหญ่ เพราะวันนี้โทรไป ตรงกับวันหยุดพอดี
เบอร์ 025299500 ช่วยกันร้องเรียนนะคะ โกรธ

รักษาสัตว์ อาบน้ำ-ตัดขน ฝากเลี้ยง หน้าม.แม่ฟ้าหลวง
www.facebook.com/dogdodeevetclinic
จำหน่ายชุดปลูกข้าวสาลี (หญ้าแมว)
www.facebook.com/Lerdongbok
083-8816215
*

« ตอบ #25 เมื่อ: วันที่ 09 เมษายน 2013, 21:59:38 »

ขอบนะคะ สำหรับเบอร์โทรศูนย์ใหญ่ เหนื่อยมากแล้วค่ะ ทำหนังสือร้องเรียนจริงๆค่ะ วันนี้ ก็ครบ วันนัด รอบที่ 5 สำหรับเรื่องเล่มจดทะเบียน คุยกะผู้จัดการเอง เลยนะคะ หายหัวอีกเช่นเคยค่ะ เงียบไม่มีการตอบกลับใดๆๆ

คนต้องทำมาหากิน ต้องมาตาม เล่มทะเบียนตลอด ทั้งๆๆ โดนบีบ ให้จ่ายค่าทะเบียน แล้ว 3000 มิตรซู ไม่มีความรับผิดชอบจริงๆๆ ไม่น่าเชื่อเลยค่ะ ตอนนี้ ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว โวยจนทุกคนที่นั่น จำชื่อ อิฉันได้หมดแล้วค่ะ
Crazy~Catz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #26 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 11:47:49 »

ขอบนะคะ สำหรับเบอร์โทรศูนย์ใหญ่ เหนื่อยมากแล้วค่ะ ทำหนังสือร้องเรียนจริงๆค่ะ วันนี้ ก็ครบ วันนัด รอบที่ 5 สำหรับเรื่องเล่มจดทะเบียน คุยกะผู้จัดการเอง เลยนะคะ หายหัวอีกเช่นเคยค่ะ เงียบไม่มีการตอบกลับใดๆๆ

คนต้องทำมาหากิน ต้องมาตาม เล่มทะเบียนตลอด ทั้งๆๆ โดนบีบ ให้จ่ายค่าทะเบียน แล้ว 3000 มิตรซู ไม่มีความรับผิดชอบจริงๆๆ ไม่น่าเชื่อเลยค่ะ ตอนนี้ ไม่รู้จะทำอย่างไรแล้ว โวยจนทุกคนที่นั่น จำชื่อ อิฉันได้หมดแล้วค่ะ

วันนี้ว่าจะลองไปตามเรื่องที่ขนส่งเองเลยค่ะ จะถามว่าเขามาทำเรื่องให้หรือยัง

รักษาสัตว์ อาบน้ำ-ตัดขน ฝากเลี้ยง หน้าม.แม่ฟ้าหลวง
www.facebook.com/dogdodeevetclinic
จำหน่ายชุดปลูกข้าวสาลี (หญ้าแมว)
083-8816215
Crazy~Catz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #27 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 16:17:22 »

ไปเช็คที่ขนส่งมาแล้วค่ะ ไม่พบข้อมูลขอจดทะเบียน โมโหจัดไปที่ศูนย์ ได้ความว่าต้องรอให้ศูนย์ใหญ่ที่น่านส่งเอกสารมาก่อน บอกว่าจะได้ภายในวันที่ 25 เมษายนนี้ แน่นอน เดี๋ยวคอยดูว่าจะได้ตามกำหนดไว้ไหม อัดเสียงพร้อมชื่อพนักงานที่คุยด้วยไว้แล้ว
ส่วนเรื่องคูปองน้ำมันฟรี 2000 บอกว่าทำชื่อเราตกหล่น ซะงั้น แล้วบอกว่าถ้าจะเอาต้องรอหลังสงกรานต์ แต่ถ้าจะให้ออกเป็นคูปองเติมน้ำมันฟรีเต็มถังให้ไปเติมเองแทนได้ไหม
ไอ้เราขี้เกียจเรื่องมากแล้ว เบื่อที่จะทวงถาม เลยตัดสินใจรับไว้ แถมดันลงวันที่ได้แค่ 11เมษา งั้นวันนี้จะไปเผาน้ำมันให้หมดถัง พรุ่งนี้ค่อยไปเติม เซ็งมาก เหอะๆ

เบอร์ศูนย์น่าน ฝ่ายทะเบียน 0864295143
ปล.โทรไปศูนย์ใหญ่ทีไรนอกเวลาทำการตลอด สงสัยเรื่องเยอะมากมาย

083-8816215
*

« ตอบ #28 เมื่อ: วันที่ 10 เมษายน 2013, 21:06:32 »

พรุ่งนี้บุก มิตรซูอีกรอบ เบื่อเหลือเกินค่ะ โดนเอาเปรียบมาตลอด รอเล่มจดทะเบียน ครบ 6 เดือนแล้ว ซื้อเงินสด เปลี่ยนใบส่งมอบ 2 รอบ จ่ายค่าจดทะเบียน 3000 พัน ทั้งหมดนี่ ไม่มีความยุติธรรมเลย พวกคุณเล่นเกมอะไร ฮืมฮืมฮืมฮืมฮืมฮืมฮืม??
Crazy~Catz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #29 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 19:30:57 »

มารออ่านผล  ยิ้มกว้างๆ

083-8816215
*

« ตอบ #30 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 21:12:09 »

วันนี้ นั่งรอวันคํ่า เอาเป็นเอาตาย หลังจากที่รอมานาน 5 เดือน ไม่มีใครโทรตาม แต่มาบุกด้วยใจจริง ได้สําเนาเล่มจดทะเบียนแล้ว ได้ป้ายขาวแล้ว ได้เงินมัดจําป้านแดงคืน แล้ว แต่คืนเป็น เช็คนะ ตอนแรก ให้เราจ่ายเงินสด กว่าจะได้ เอาเช็คไป ธนาคาร เล่นเอา ปิดพอดี  อะ ไม่ว่ากัน สำเนาทุกอย่างพร้อม ขาดแต่ สมุดทะเบียนตัวจริงยังไม่ได้ อ้างว่า เจ้าหน้าที่ขนส่ง ยังไม่เซ็น อะ ไม่เป็นไรอีก ถือว่า หมดเวรกรรม กันไปเสียที !!!!!!!!!!!!!!!

Ps. ฝากถึงน้องโย ตามต่อไปอย่าได้ยอมแพ้ พี่เองเพิ่งได้ ตามตลอด เวลา 5 เดือน ตอนนี้ รอยื่นภาษี รถคันแรก รอลุ้นว่า จะ เกิดความผิดพลาดได อีก

สามีบอกว่า อยาก ได้ อีกคัน 4 w คงต้องคิด อีกหน่อย เพราะ เล่นเอา เราเข็ดหลาบ จริงๆๆๆ :)ขอบคุณทุกกำลังใจ จ้าว
คนบ้านดอย13
*

« ตอบ #31 เมื่อ: วันที่ 11 เมษายน 2013, 21:50:57 »

แย้กกกกกก...ได้แล้วเหรอ..ตามที่  มฟล.หรือว่าที่สหมิตรน่ะ..เอามั่ง  เอามั่ง..

เปิดใจให้กว้าง....เราจะได้เป็นสุข
Crazy~Catz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #32 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 01:13:09 »

วันนี้ นั่งรอวันคํ่า เอาเป็นเอาตาย หลังจากที่รอมานาน 5 เดือน ไม่มีใครโทรตาม แต่มาบุกด้วยใจจริง ได้สําเนาเล่มจดทะเบียนแล้ว ได้ป้ายขาวแล้ว ได้เงินมัดจําป้านแดงคืน แล้ว แต่คืนเป็น เช็คนะ ตอนแรก ให้เราจ่ายเงินสด กว่าจะได้ เอาเช็คไป ธนาคาร เล่นเอา ปิดพอดี  อะ ไม่ว่ากัน สำเนาทุกอย่างพร้อม ขาดแต่ สมุดทะเบียนตัวจริงยังไม่ได้ อ้างว่า เจ้าหน้าที่ขนส่ง ยังไม่เซ็น อะ ไม่เป็นไรอีก ถือว่า หมดเวรกรรม กันไปเสียที !!!!!!!!!!!!!!!

Ps. ฝากถึงน้องโย ตามต่อไปอย่าได้ยอมแพ้ พี่เองเพิ่งได้ ตามตลอด เวลา 5 เดือน ตอนนี้ รอยื่นภาษี รถคันแรก รอลุ้นว่า จะ เกิดความผิดพลาดได อีก

สามีบอกว่า อยาก ได้ อีกคัน 4 w คงต้องคิด อีกหน่อย เพราะ เล่นเอา เราเข็ดหลาบ จริงๆๆๆ :)ขอบคุณทุกกำลังใจ จ้าว

ยินดีด้วยค่ะพี่ หนูคงต้องลุ้นต่อไป แต่เส้นตายหนู 25 เมษานี้เท่านั้นค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ไม่งั้นเรื่องนี้ถึง สคบ.แน่ๆ

083-8816215
auddy2507
" ผู้มีความกล้า " ย่อมมี " ความหวังเสมอ "
มัธยม
**

« ตอบ #33 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 15:32:09 »

ส่วนเรื่องคูปองน้ำมันฟรี 2000 บอกว่าทำชื่อเราตกหล่น ซะงั้น แล้วบอกว่าถ้าจะเอาต้องรอหลังสงกรานต์ แต่ถ้าจะให้ออกเป็นคูปองเติมน้ำมันฟรีเต็มถังให้ไปเติมเองแทนได้ไหม

ลูกค้าต้องดำเนินการติดตามด้วยตนเองทุกเรื่องครับ..บริษัทฯ บริการลูกค้าด้วยระบบ
"บุฟเฟต์" ผมขออนุญาตแชร์ประสบการณ์เรื่องคูปองน้ำมัน 2,000 อีกเรื่องครับ..
       เมื่อธันวาคม 55(9.30น.)ผมโทรไปที่บริษัท แจ้งความประสงค์มาตามคูปองน้ำมันฯ
พนักงานรับโทรศัพท์ และตอบกับผมว่า..ผู้จัดการ..ลาพักร้อน ไม่สามารถให้คำตอบได้ใน
เวลานี้..

..ผมจึงแจ้งว่า..งั้นช่วยโอนสายไปแผนกลูกค้าสัมพันธ์..ด้วย
- พนักงานตอบกลับว่าลูกค้าต้องโทรไปคุยแผนกลูกค้าสัมพันธ์ ซึ่งอยู่ที่จังหวัดน่าน เองค่ะ
   (ก็ผมซื้อรถที่ศูนย์คุณ ซึ่งอยู่เชียงราย แล้วทำไมให้ผมโทรไปคุยที่ศูนย์น่านล่ะ งงจริง)
..ผมบอกพนักงานว่าทำอย่างไงก็ได้ ช่วยหาคำตอบให้หน่อย ซื้อรถมาจะครบปีล่ะ คูปองจะได้เมื่อไหร่
- พนักงาน บอก งั้นหนูขอเบอร์ลูกค้า และจะโทรกลับค่ะ
..ผมรอโทรศัพท์ตั้งแต่เช้าจนเย็น (เงียบสนิท) จนเหลืออีก 15 นาที จะ 17.00 น.ผมคิดว่า
  น่าจะใกล้เวลาเลิกงานแล้ว จึงตัดสินใจโทรไปหาพนักงานคนเดิม..คำตอบที่ได้รับ..
- พนักงาน..หนูยังไม่ได้ตามเรื่องให้ค่ะ วันนี้งานหนูยุ่งมาก ผู้จัดการก็พักร้อน(เหตุผลเดิม)
..ผมล่ะเซ็งเป็ดจริงๆ เลยถามไปว่า ตกลงผมจะได้คำตอบเมื่อไหร่ครับ
- พนักงานบอก พรุ่งนี้ หนูจะตามเรื่องให้ และจะโทรแจ้งลูกค้าก่อนเที่ยงวันค่ะ

จนป่านนี้ เลยมา 4 เดือนแล้ว มันยังไม่โทรมาหาผมเลยครับ ผมต้องติดตามเอง กับ
สำนักงานใหญ่ ถึงจะได้มาอ่ะ..ครับ

"เมื่อมีจงรู้จักให้  เมื่อได้จงรู้จักพอ  เมื่อขอจงรู้จักคุณค่า"
*

« ตอบ #34 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 15:41:53 »

แย้กกกกกก...ได้แล้วเหรอ..ตามที่  มฟล.หรือว่าที่สหมิตรน่ะ..เอามั่ง  เอามั่ง..
ตามที่ มฟล ค่ะ เดือดร้อนวุ่นวายกันใหญ่ เป็นเรื่องเป็นราว เพราะรอมานานมากจริง ๆๆหมดเวรหมดกรรม ค่ะ
*

« ตอบ #35 เมื่อ: วันที่ 12 เมษายน 2013, 15:44:51 »

ยินดีด้วยค่ะพี่ หนูคงต้องลุ้นต่อไป แต่เส้นตายหนู 25 เมษานี้เท่านั้นค่ะ  ยิงฟันยิ้ม ไม่งั้นเรื่องนี้ถึง สคบ.แน่ๆ
ตามต่อไปอย่าท้อ นะคะ เสียเปรียบมากมายเหลือเกิน เป็นกำลังใจให้ค่ะ
Crazy~Catz
ชั้นประถม
*

« ตอบ #36 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2013, 01:09:07 »

พอดีได้ส่ง e-mail เข้าที่สำนักงานใหญ่ เมื่อเช้าเขาโทรมาถามเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ รับฟังเราทุกเรื่อง แต่เขาบอกว่า ยังไงจะตามเรื่องให้หลังสงกรานต์
ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบค่ะ

083-8816215
คนบ้านดอย13
*

« ตอบ #37 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2013, 21:32:30 »

พอดีได้ส่ง e-mail เข้าที่สำนักงานใหญ่ เมื่อเช้าเขาโทรมาถามเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นค่ะ รับฟังเราทุกเรื่อง แต่เขาบอกว่า ยังไงจะตามเรื่องให้หลังสงกรานต์
ได้ผลยังไงจะแจ้งให้ทราบค่ะ

รบกวนขอเมลล์สำนักงานใหญ่ด้วยได้ไหมคะ  อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเราไม่ได้ภาษีคืนเพราะเอกสารเล่มไม่ทัน สำนักงานใหญ่จะชดใช้เงินภาษีที่เราไม่ได้คืนให้หรือเปล่า   ไม่ใช่ความผิดของเรานี่นะ  เอกสารเล่มคุณช้ามากๆๆๆๆๆๆๆๆทำให้เราไม่ทันต่างหาก  พี่สาวซื้อมาสด้าพร้อมกัน  2 เดือนก็ได้ป้ายแล้ว เรา 4เดือนแล้วเนี่ย..เซ็งจริงๆ...

เปิดใจให้กว้าง....เราจะได้เป็นสุข
Moo Mengkato
มัธยม
**

กระเบื้องจะเฟื่องฟูลอย...น้ำเต้าอันลอยนั้นจะถอยจม

« ตอบ #38 เมื่อ: วันที่ 13 เมษายน 2013, 22:56:08 »

มิตซู 999 ชาตินี้อย่าเจอกันอีกเลย แม้จะมีไอติมไว้ให้ลูกสาว ใช้บริการร้านข้างนอกดีกว่า 1000 เท่า
sreatwisil
*

« ตอบ #39 เมื่อ: วันที่ 15 เมษายน 2013, 21:56:58 »

ข้อสงสัยผมมีอยู่ว่า การคืนภาษีนับตั้งแต่วันไหนครับ วันรับรถหรือจดทะเบียน และมีคำถามกับมิตซูว่า รถคุณขายดีเท่ายี่ห้ออี่นไหม ฮอนด้า โตโย อีซูซุ ถ้าขายไม่ดีเท่า ระบบการทำงานคุณทำไมช้ามากๆ ขายไม่ดีเท่างานน้อย เรื่องควรจะดำเนินการโดยด่วนนะ ไม่ใช่คอยรวมๆกัน หมักหมมแบบนี้ ดีแมกออกมา เดือนกว่าได้ป้ายละ ไม่ต้องตามสักเรื่อง แถมโทรตามเราตลอด รถมาแล้ว ป้ายมาแล้ว ส่งเอกสารคืนภาษีเอามาให้ถึงบ้าน แจ้งรับค่านำพาซื้อรถด้วย2000แหนะ จัดงานส่งบัตรมาให้ ข้อความมือถือเตือนอีก เราแทบไม่ต้องทำอะไรเลย ต่างกับมิตรซู เหนว่าใกล้บ้านเลยแวะไปดู เชลตามมาจองรถถึงบ้าน ไม่ได้ศึกษาข้อมูลก่อนกำจริงๆ
หน้า: 1 [2] 3 พิมพ์